พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

พี่to...สั่งเหรียญเปิดโลกเป็นเดือนๆแล้ว เพิ่งจัดเหรียญมีจารให้ไปได้นะครับ จังหวะพอดีนะครับ
    พระเครื่อง ครั้งที่จะถึงนี้ ถ้าจะลงจะมาโพสบอกก่อนนะครับ จะได้ไม่ต้องรอ เพราะช่วงนี้กระแสสมาชิกแรงจริงๆครับ...ขอบคุณที่ติดตามครับ
    พยายามจะถ่ายรูปให้ได้วันเสาร์-อาทิตย์นี้ครับ...ออกไปส่งพัสดุก่อนครับ และจะไปธุระเรื่องพระเครื่องนิดหนึ่งครับ เผื่อจะมีอะไรเด็ดๆมาให้สมาชิกครับ (deejai)

2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอสให้ คุณโอ ท่าซุง หมายเลข eh6817 3849 2 th ครับ
    วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอสให้ คุณmaestro หมาย เลข eh6817 3850 1 th ครับ
    วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอสให้ คุณnarrong หมาย เลข eh6817 3851 5 th ครับ
    วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอสให้ คุณto... หมาย เลข eh6817 3852 9 th ครับ:cool:

3. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009

เหรียญนี้นะครับพี่:cool:บัญชีนี้นะครับอิอิอิ

เบอร์โทร 085-9542759, 02-9367462
    บัญชีธนาคาร กรุงเทพ(ออม ทรัพย์) สาขาย่อยโลตัสเอกมัย-รามอินทรา 065-017788-4
    บัญชี ธนาคารไทยพาณิชย์(ออมทรัพย์) สาขาเจเจมอลล์ 277-201749-0

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2010
  4. dawnduck

dawnduck เป็นที่รู้จักกันดี

จองเช่ารายการที่ 258 หลวงพ่อผางค่ะ โอนแล้วแจ้งเเหมือนเดิมค่ะ :d

5. supachaisook

-รายการ 302 รูปเหมือน หลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว หน้า271 คุณวัฒนชัยจองครับ(deejai)

6. supachaisook

รับทราบการจองครับ....ขอบคุณครับ:cool:

7. supachaisook

ครับผม....โอนแล้วพี่เอ็มแจ้งมานะครับ

8. Puthapower

Puthapower เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2009
    วันนี้ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณครับ

9. supachaisook

ขอบคุณครับthaxx

10. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aries2947 [​IMG]
    ถ้ามีขอจองบูชาด้วยนะครับพี่สุขุมครับ
    ขอบคุณครับ

โอนได้เลยไหมครับพี่สุขุมครับ บูชาเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ

11. supachaisook

พระปิดตาที่จองไว้ องค์ละ 500 ค่าส่งครั้งละ 50 ครับ
    วันนี้หลังบ่ายสี่โมงเย็นลงพระเครื่องนิดๆหน่อยๆครับ สักพักเดี๋ยวขอตัวไปธุระเรื่องพระเครื่องข้างนอกครับ สายหลวงปู่ดู่มาเพียบเลย แต่รังนี้แพงมาก ผมก็พยายามมาให้สมาชิกถูกกว่าราคาตลาด หรือถ้าไม่ได้ส่วนต่างก็เท่าทุนก็จบครับ แบ่งๆกันไปบูชา ...เพราะตกลงกับเจ้าของกันไปทางโทรศัพพ์เรียบร้อยแล้วครับ เขาถามที่อื่นมาหมดแล้ว สุดท้ายเราให้ราคาดีสุดก็ตกลงให้เรานะครับ...เมื่อวานออกไปหารังที่ถูก ก็ไม่ได้ของมานะครับ ได้แต่พระกรุอยุธยา จึงไม่เช่า จึงไปส่งให้เขาแทนนะครับ hello11

12. supachaisook

สมาชิกท่านใดสั่งให้หาหลวงพ่อคำ วัดสุวรรณรัตนาราม จ.นครสวรรค์...แนวโน้มน่าจะได้นะครับ มีรูปหล่อ และตะกรุดโทน เรื่องเล่าที่ท่าน...(ในวัง)ไปวัดนี้ และตะกรุดโทนยิงไม่ออกนะครับ เรื่องนี้ผมก็ฟังคร่าวๆ ท่านใดรู้ก็เล่าให้ฟังก็ดีนะครับ
    ติดต่อทางพีเอ็มหน่อยครับ พอดีผมโน๊ตชื่อไว้ ไม่รู้ไปไหน เพราะสมาชิกสั่งจองเยอะก็จดๆบางทีก็ใส่เศษกระดาษก่อนลงสมุด...บางครั้งลืมไปเลยนะครับ บางอย่างคาดว่าหาไม่ได้ ผมก็จดแยกไว้ต่างหากนะครับ และก็คิดว่าไม่ได้แน่ จึงไม่ได้ลงสมุดนะครับ ไปไล่หาที่พีเอ็มยังไม่เจอนะครับ แต่ชื่อคุ้นมากๆๆ แต่ผมดันจำไม่ได้นะครับ ต้องขอโทษอย่างสูงครับ:z4

13. pchaisai1

pchaisai1 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาแจ้งว่าได้รับพระแล้วเรียบร้อยแล้วครับ

14. supachaisook

พรุ่งนี้ส่ง...ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ
    เดี๋ยวลงพระซักรายการนะครับ พอดีถ่ายรูปไม่ทันครับ...วันนี้มัวนำพระกรุ ไปออกให้สมาชิกนะครับ...พอดีผมพออยู่วงในจะโดนหลอกยากหน่อยนะครับ...ขนาดพวกๆกันก็ตามเถอะครับ ลองไปส่งตามสาย บอกเราเก๊หมด แต่เรารู้ว่าแท้ ก็ไปให้คนที่เช่าบูชาให้ราคาดี สรุปจบและโอนเงินไปให้สมาชิกเรียบร้อย หลักหมื่นครับ ตามที่แจ้งราคามา เป๊ะๆๆๆ ผมไม่มีกั๊กว่าปล่อยได้ถูกนะครับ ตรงไปตรงมา เราได้บ้างไม่ได้บ้างก็ช่วยๆกันนะครับ ...พระองค์นั้นก็คือพระขุนแผน กรุบ้านกร่าง จ.สุพรรณบุรี ผมก็ให้ราคาตามที่สมาชิกต้องการ และก็ถือว่าเราไปส่งก็จบแล้ว ไม่ต้องประกันแต่อย่างใด คนไปออกต่อเขาดูเป็น และก็ถือว่าได้ราคาพิเศษนะครับ
    ลืมถ่ายรูปให้ดูเลยครับ (deejai)

15. supachaisook

รายการ309.
    พระปิดตาสรงน้ำ ปี2528 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ปกติเหรียญจะรมน้ำตาลเป็นส่วนใหญ่ ให้ดูรูปหน้า1.ประกอบครับ แบบนั้นราคาประมาณ1,500 องค์ที่ลงกระทู้นี้ด้านหน้าเหรียญซ้ายมือมีรอยปริเล็กๆๆเกิจากการปั๊ม แต่ถ้าไม่ซูมหรือไม่ลงกล้องส่องพระ จะมองไม่เห็นเลยครับถ่ายรูปผ่านซองพลาสติก จะไม่ค่อยชัด องค์จริงสวยกว่านี้ครับ คือสีอาจจะเกิดตอนแรก และมาเกิดเพิ่มตอนหลังด้วยครับ ...เพราะองค์นี้สีประกายเขียวหายากครับ ที่ว่าสีเขียวเกิดเพิ่มตอนหลังด้วย เพราะบางเหรียญรอยจารแทบไม่เห็นแล้ว สีเขียวๆเขาขึ้นมาคลุมนะครับ เพราะจริงๆจารต้องจารตอนหลัง หลังจากเหรียญสร้างเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ ให้เช่าบูชา --- บาท ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปี)ปิดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤศจิกายน 2010
  16. supachaisook

พระปิดตาสรงน้ำ ปี2528 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    รูปเดียวกับด้านบน แต่แกะจากซองพลาสติกมาถ่ายรูป พระสวยดี สีออกสีรุ้ง หรือสีปีกแมลงทับ ก็แล้วแต่จะเรียกกันครับ องค์นี้โชว์นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มีนาคม 2011
  17. supachaisook

ท่านใดจองพระ จองหน้ากระทู้ได้เลยนะครับ พอดีผมจะออกจากเน็ตนะครับ...จะไปทานข้าวนะครับ(deejai)

18. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    รอดูอยู่นะครับ จะได้โอนทีเดียวเลยครับพี่สุขุมครับ

19. supachaisook

รายการ305.พระกริ่งสวนเต่า รุ่นแรก ปี2500 หลวงพ่อเต๋ วัดสามง่าม จ.นครปฐม มีจารหลวงพ่อเต๋ ไม่ใช่จารหลวงปู่ดู่นะครับ พอดีเห็นไม่ชัดมาก เพระใต้ฐานผิวใหม่เอี่ยมหรือเกิน เก็บได้ดีจริงๆๆๆๆสวยมากๆ สภาพเดิมๆ เช่ามาจากวัดอย่างไรก็อยู่อย่างนั้น คราบเบ้าเดิมๆ น้ำทองกระจายๆ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา 16,000 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)สายตรงโทรมาปิดครับ

20. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไ้ด้รับพระปิดตาแล้วนะครับพี่สุขุม...:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้