พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    บุญมาแต่กรรมบังจ้า...อิอิ ต้องรองวดหน้าอีกรอบเผื่อฟรุ๊ก

2. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ท่านอาณัติ อย่าบอกแบบนี้บ่อยนะครับ หัวใจจะวาย งวดหน้าขอแบบตรงๆ เอาแว่นขยายส่งดูให้ดีด้วย 55

3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงว่าสิพี่ โชค(ชะ)และ ตา ไม่เข้าข้างเราเลย

ข่าวไม่กรองแจ้งมาว่า ท่านJummboA ได้ไป 100X100......เห็นแว้ปๆ ๆ ในไลน์

4. อาณัติ

เล่านิดนึง,, เรื่องหวย

หมอดู ลป.ลพ.หลายท่านทำนายดวงผมว่า ไม่มีโชคด้านการเสี่ยงดวง ต้องทำงานเหงื่อออกจึงจะได้มา หลวงปู่หลวงพ่อครูบาอาจารย์ท่านว่าเป็นโชคจร เกิดจาก คบ.อจ. เทพ พรหมเทวดาท่านเมตตา อานิสงค์ที่เราทำบุญทำทานสะสมไว้ เหมือนฝากเงินในธนาคาร ฝากมากพอสมควรก็สามารถเบิกมาใช้ได้ อันนี้ ลป.คำพันธ์ ลพ.ชา ท่านพูดไว้ตรงกัน

แม้แต่หลวงพ่อเราท่านก็ไม่ได้บอกหวยทุกคน ท่านดูก่อนว่าใครราศรีดีพอจะมีโชคท่านจึงให้ ส่วนหนึ่งจะเป็นศิษย์ใกล้ชิด ที่ทางหลวงพ่อทางวัดได้พึ่งพาอาศัย อ.สมจิต เล่าเรื่องรถเก่าที่รับส่งหลวงพ่อไปกิจนิมนต์ ครั้งนั้นท่านบอกหวยตรงๆ จนได้ออกรถใหม่ และก่อนท่านมรณภาพ ท่านเขียนหวยใส่ฝ่ามือไว้ เห็น ลศ.ที่พอจะมีโชค ท่านก็แบมือให้ดูให้เห็น ท่านไม่ได้บอกทุกคน

มีพระใหม่หลวงพ่อรุ่น "มงคลชีวิต" สร้างตอนนั้นอย่างยิ่งใหญ่ เป็นพระดี ๓ เช่นกัน เจตนาดี มวลสารดี เสกดีมาก ๆ ออกให้วัดหนองสะเดา สระบุรี ผมก็จองไว้หลายอย่างหลายองค์ ตอนนี้ก็ใช้อยู่ พระผง เหรียญหลวงพ่อ พระชัยวัฒน์ แหวนพระสยามเทวาธิราช ยังติดคอ/ติดนิ้วอยู่ ตอนนี้ยังเหลือที่วัดหนองสะเดา หลวงพ่อสุนทร

ครั้งนั้นเป็นงานบุญใหญ่มาก หลากหลายทีมงาน การทำบุญครั้งนั้นได้อานิสงฆ์มากที่เดียว เป็นครั้งแรกที่ผมถูหวยได้เงินมากที่สุด ตอนนั้นได้หวยจากกระทู้ ผมแทงไปก่อน150 บาท พอใกล้เขาจะปิดขาย ไม่รู้อะไรดลใจให้ผมโทรไปซื้อเพิ่มอีก100 บาท รวมตอนนั้นถูก 250 บาท ได้เงิน 17,500 บาท จ่ายค่าพระที่จองแล้ว ยังเหลือเงินทำบุญเงินเช่าพระ เงินใช้จ่ายอีกพอประมาณ ถือว่าท่านเมตตา ตามเหตุและปัจจัยแห่งอานิสงฆ์การให้ทาน หลังจากนั้นก็ถูกแต่ไม่มากนัก หากไม่โลภมาก ซื้อตัวละ 30 50 บาท ผมน่าจะถูกทุกงวด แต่มันไม่ได้อะไรเป็นชิ้นเป็นอัน หลังๆมาจึงซื้อล็อตเตอรี่เป็นส่วนใหญ่ หวังรางวัลใหญ่แม้จะมีความเสี่ยงขึ้นโรงขึ้นศาลกับท่านท่านJummboA ก็ตาม แต่ก็ยังหวัง,,,รางวัลที่ 1 ต่อไป

ปล.พระชุดมงคลชีวิตยังมีเหลือที่วัดหนองสะเดา ยังเปิดให้บูชา พระผงชุดพิเศษทาน้ำมันโป ครั้งนั้นผมได้โชคจรตอนไปประชุมต่างจังหวัด 2-3 หมื่นที่เดียว(หลังลายล้วนๆ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      332.3 KB
      เปิดดู:
      337
      ขนาดไฟล์:
      336.3 KB
      เปิดดู:
      352
    • index (30).jpg
      index (30).jpg
      ขนาดไฟล์:
      104.7 KB
      เปิดดู:
      312
  5. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอนนั้น ผมจองแหวกม่าน มงคลชีวิตไว้องค์เหมือนกันครับ แต่เก็บไม่ได้เอามาห้อยคอเลย

6. Nattanagrit

Nattanagrit Active Member

15 พฤษภาคม 2016
    สวัสดีครับผมพึ่งเข้ามาศึกษาตามอ่านข้อความต่างๆในกระทู้นี้ อยากรบกวนพี่ๆช่วยดูพระองค์นี้ว่าเป็นพระของหลวงพ่อกวยหรือเปล่าครับ

7. อาณัติ

เมื่อคืนถูกหวยลาว(ออกทุกวันพุธ) ได้เงินเทวดามาทำบุญนิดหน่อย ตอนเช้าผมรดน้ำต้นไม้ เสียงนกมันร้องแปลก ๆ จับสังเกตุบ่อย ๆ จะชินและจับทางกันได้ ช่วงบ่ายมีพัสดุเข้า เป็นพระหลวงพ่อเฒ่า(ปั้น) จากกัลยาณมิตรให้มาบูชาฟรี ๆ คือเขารู้ว่าผมชอบสายนี้ หลวงพ่อกวย และครูบาอาจารย์ของท่าน ลป.ศรี ลป.เดิม ลพ.เฒ่า(ปั้น) ผมเลยขอโชคจากหลวงพ่อเฒ่า(ตอนบอกท่านเรียกหลวงปู่) ว่าผมไม่มีโชคมานาน ขอหลวงปู่เปิดทางให้ผมหน่อย สักเล็กน้อยพอมีกำลังใจในการทำบุญ ปกติหากมีพัสดุพระเข้า ผมจะไม่ซื้อหวยหรือสลาก ถือว่าโชคใหญ่มาแล้ว โชคเล็กจะเลื่อนไป อีกอย่างพระที่ได้มาก็ไม่ได้เช่าหากัลยาณมิตรมอบให้มาบูชา และวันนี้ได้ขอท่านแล้วก็เลยลองดูเล็กน้อย แต่ก็เกือบไม่ได้ซื้อตัวนี้ หลง ๆลืม ๆ โชคดีที่ท่านดูอยู่ ให้นึกได้ว่าเหลือหวยตัวนี้... มันถูกยาก จริงๆ

หลวงพ่อเฒ่า(ปั้น) พระท่านไม้ท้นท่านเสกสักรุ่น แต่ศักดิ์สิทธิ์มาก ปีนี้แม่บ้านผมห้อยท่านแทนเดิมบางฯ ได้ 2 ขั้น ผมถูกหวย และคำสั่งย้ายคู่กัดผม ก็มาพอดี..ไม่งั้นความซวยมาเยือนแน่นอน เขาว่า...ทะเลาะกับนาย กัดกับหมา..ดีกว่า

ฝากคาถาป้องกันภัย เมตตาโชคลาภ หลวงพ่อเฒ่า(ปั้น)/หลวงพ่อกวย ตั้งนะโม 3 จบ
    "อะ ปะ จะ คะ น ะ ชา ลิ ติ"

8. อาณัติ

ซ้ายมือ ตะกรุดไม้เสาศาลา(ไม้สมัยหลวงปู่) พระผงรูปเหมือนหลวงปู่ ..ไม่ทันท่านทั้งคู่
    แฟนผมห้อยเดี่ยวเหรียญ ปี 2530 ลูกสาวห้อยเหรียญปี 2536
    อีกองค์พระแหวกม่าน ไม่รู้ที่จับมา 200..เลยนำมาห้อยรวมกัน
    ขอขอบคุณ คุณdenchai ศิาย์หลวงพ่อสุด วัดกาหลง ที่เมตตามอบมาให้บูชา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2017
  9. อาณัติ

พระพุทธโคดม หลวงพ่อขอม
    ตามประวัติท่านสร้างเพื่อสืบศาสนา ในระหว่างปี ๒๕๐๐ - ๒๕๐๕ หลายพิมพ์ทรง สร้างไว้มากพอสมควร นอกจ่านท่านเสกเดี่ยซแล้ว ยังำด้นิมนต์พระท่านที่คุ้นเคย และที่ท่านเคารพนับถือมาเสก ทุกสาย ที่ลงไว้ในหนังสือประวัติรู้กันเป็นสากล มีหลวงปู่มุ่ย วัดดอนไร่, หลวงพ่อกวย วัดบ้านแค ฯ สายพระป่าก็มี หลวงปู่ฝั้น อาจาโร เพราะมีผูได้รับแจก เขาเรียกพระพุทโธ

ผู้รู้เคยเล่าไว้ว่า...พระเนื้อดินเผา หนึ่งในพระดีสายหลวงพ่อกวย ของดีราคาถูก
    เป็นพระเนื้อดินเผา ใช้แก้เคล็ดคนที่มีธาตุในดวงชะตาเกิดที่ขาดอำนาจวาสนาได้ดี

องค์นี้นับได้ว่าสวย หน้าตาติดชัด ตอนหลวงพ่อกวย ท่านเอามาแจกท่านบอกว่า พระพุทธโคดม นี้ หมายถึงพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบันโดยตรง เวลาอาราธนาก็ บอกกล่าวหลวงพ่อ ลป.มุ่ย ลพ.ขอม ด้วย ช่วยกันให้ถ้วนครบ จบที่ใจ พระดีบูชาถูกนับเป๋นพระนอกวัดของหลวงพ่อได้ องค์นี้เช่ามาจากสายวัดป่า เหมือนได้แถมร้อยต้น ๆ แขวนเดี่ยวได้เลย...
    องค์นี้ผมชอบมาก เป็นพิมพ์สมาธิเสริมดวงวันเกิด หลังยันต์พุทโธ ที่ท่องมาแต่เด็ก ราคาถูก และหลวงพ่อเสก หลวงปู่หลวงพ่อหลายรูปเก่ง ๆร่วมเสก

ปล.ถ้าไม่ดีจริง ไม่มั่นใจ หลวงพ่อไม่เอามาแจกศิษย์ท่าน นะครับ ..ขอบอก หลวงพ่อขอม.jpg

10. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

ไปอ่านเจอมาครับ
    ขอเชิญร่วมทำบุญสงเคราะห์พระภิกษุสงฆ์อาพาธ
    ของคุณพันวฤทธิ์

index-jpg.jpg วันนี้ ได้มีโอกาสไปกราบสรีระสังขารของท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ อ.มหาราช จ.อยุธยามา ขอบอกเลย ท่านไม่ธรรมดาจริงๆ ท่านเป็นลูกศิษย์ ลพ.กลั่น ลพ.กวย และหลายๆ ท่านอีกตะหาก เรื่องพลังจิตของท่านไม่ต้องพูดพึง ครูอาจารย์เล่าให้ฟังว่า มีเด็กวินมอเตอร์ไซด์ที่พัทยาโดนล็อคคอจ่อยิงหัว 3 นัด ต่อหน้าคนแยะๆ แต่ไม่ออกซักนัด นี่คือความเป็นมหาอุดของท่าน เมื่อสอบทานพลังจิตของท่านด้วยกำลังภายใน โอ้วว เก่งกว่าครูอาจารย์ของท่านบางรูปซะอีก ข่าวว่าขนาดเจดีย์จะล้มท่านใช้พลังของท่านห้ามเจดีย์ได้ วันนี้เลยได้มีโอกาสเช่าของๆ ท่าน มาเก็บไว้หมดไป 5 พันกว่าบาท ที่วัดตอนนี้จะเหลือแต่เหรียญขลังของท่านคือเหรียญปาดตาลหลังหนุมาน เหมือนของ ลพ.กวย โดยท่านอนุญาตให้วัดสร้างเอง รวมถึงยังมีหนุมานเป็นตัวๆ ให้บูชา น้องคนที่เฝ้าตู้บอกว่าเหรียญปาดตาลทองแดงวันเททองแดงตอนหล่อ เหรียญต้นแบบที่เป็นชนวนไม่ยอมละลายซะด้วย ขอแนะนำครับ ใครอยู่ใกล้ อ.มหาราช จ.อยุธยา ไปเอามาซะดีๆ ครับ ของดี แล้วอย่าลืมขอสมเด็จที่ท่านทำไว้ให้แจกคนมาทำบุญด้วยล่ะ ของดีครับ ผงเก่าล้วนๆ พลังงานดี แม้จะหย่อนงามแต่ของวิเศษก็ต้องวิเศษ อยู่นั่นเอง ผมแนบประวัติท่านมาให้อ่านกันพอได้ซีดปากครับ อ่านดูแล้วอย่าช้า ไปโลดครับ

พันวฤทธิ์
    23/9/60

11. chaivat chinkidjakar

ที่มา ของคุณพันวฤทธิ์
    ยังงัยช่วงนี้เก็บเหรียญสมปราถนาของ เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ จ.อยุธยาไปก่อนครับ ของดีจริงๆ ครับ จากการตรวจสอบทางจิต ท่านน่าจะเก่งกว่า ลพ.กวย ซะด้วยซ้ำ พอๆ กับ ลป.ทิมฯ จ.ระยอง ทีเดียว เหรียญสมปราถนาของท่านจากวัดสวยๆ ตอนนี้ 200.-บาทเอง แต่พลังเหลือร้ายจริงๆ หาเช่าในเวบพลังจิตนี่ก็มีครับ 1ZKsQi4BqJTRv8q-rciZjRxTDZlSNs9-jn1gGRsw05zn_SbLc7IHWR4ibS6nlVNY946Tafxq7UdWA_4f=s0.jpg

12. kiati_sak

คุณอาณัติครับ พระหลวงพ่อ รุ่นนี้ รุ่นไหนครับ พอทราบไหม 69250.jpg 69251.jpg

13. อาณัติ

พระแหวกม่านหลังรูปหลวงพ่อ วัดซับลำใย 2543 อ.ตั้ว สร้างพร้อมเหรียญปลดหนี้ที่เช่ากันหลักพัน บล็อคหน้าเหมือนแหวกม่าน วัดหัวเด่น 2539 แต่หัวเด่นเป็หลังสิงห์ หลวงปู่หมุน และคบอจ.หลายรูป เสก รุ่นนี้น่าจะสร้างไม่เยอะ ไม่ค่อยเห็น

ช่วงนี้มีคนถามหาพระแหวกม่าน พระปรกโพธิ์ วัดซับลำใยบ่อย ๆ พระดีราคาเบา ๆ พึ่งบารมีได้

14. kiati_sak

พูดถึงวัดหัวเด่น เลยเอามาให้ชมกันครับ สมเด็จปรกโพธิ์ หลังแม่พระธรณี วัดหัวเด่น ครับ 57502.jpg 57503.jpg

15. นที มานู

นที มานู สมาชิก

13 พฤษภาคม 2017
    พระกรุเนื้อดิน หลวงพ่อกวย ฝั่งไว้บริเวณโกดัง นายยอด เดชมา (หลวงพ่อหมอเฉลียว เดชมา )ข้างสระน้ำของวัด องค์นี้หายากจริงปะครับ ขออนุญาตอาจาร์ยทุกท่านช้วยให้ความรู้ทีครับ ขอบคุณมากครับ

16. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ผมรบกวนสอบถามพระเนื้อดิน หลังปั้มตรายางของวัดโฆสิตารามองค์นี้ด้วยครับ ได้พระองค์นี้มานานพอสมควร เพิ่งหาเจอก็นำมาสอบถามเพื่อความชัดเจนครับ ผมไม่แน่ใจว่าพระชุดนี้ทันหลวงพ่อเสกให้หรือป่าวครับ หรือว่ามวลสารที่ใช้ในการสร้างได้ผ่านการปลุกเสกจากหลวงพ่อท่านไหมครับ ถ้าหากทันหลวงพ่อผมคงจะนำมาอารธนาคุ้มครองและเป็นศิริมงคลกับตัวเองครับ
    ขอบคุณสมาชิกทุกๆท่านนะครับ

ขนาดไฟล์:
      116.5 KB
      เปิดดู:
      119
      ขนาดไฟล์:
      93.9 KB
      เปิดดู:
      120
      ขนาดไฟล์:
      136.6 KB
      เปิดดู:
      131
  17. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีปีใหม่ 2561 ครับผม
    ขอให้บารมีหลวงพ่อกวย ช่วยให้พี่ๆสมาชิกทุกท่าน มีแต่ความสุขความเจริญในชีวิต ยิ่งๆขึ้นไปครับ

18. อาณัติ

ศิษย์พี่รุ่นเก่าเล่าไว้นานเน พระกรุและที่หลวงปุ่ฝังไว้บริเวณวัด มีมากพอสมควร เมื่อถึงเวลาผู้มีวาสนาจะได้พบได้ใช้ มีทั้งแบบเป็นทางการ(วัดรับรอง) ทั้งไม่เป็นทางการ(ได้แล้วยกไปจำหน่ายข้างนอกหมดเลย กรุพระกริ่ง วัดไม่รับรอง) แต่ผู้รู้ที่มาที่ไปก็ตามหาตามเช่า อ.ตั้ว ก็เคยตามเช่าพระกรุ มาให้ประธานผ้าป่าในราคาองค์ละหลายพัน ปัจจุบันราคาเป็นหมื่นขึ้น

นิยามพระหลวงพ่อ ปรกโพธิ์ร่มเย็นเป็นสุข อยู่ไหนไม่มีใครรังเกียจ แต่สิ่งที่ท่านซ่อนไว้เสกไว้ในนั้นเราต้องใช้เองพิสูจน์เอง ผมได่ไว้องค์หนึ่ง(ไม่รับรอง) แต่ผมรับรอง...ได้ว่าดีจริงแหวกม่านแหวกอุปสรรคจริง เรา... ต้องเชื่อ ศรัทธ บูชาจริง จึงจะเห็นผล

องค์นี้สวย ที่มาดี บูชาให้ดีหรือพ่อบอกไว้ พระผงของท่าน "บูชาดี ๆ จะรวย จะร่ำรวย"

19. chaivat chinkidjakar

คุณอาณัติ แบบนี้ใช่ของหลวงพ่อหรือเปล่าครับ 8ea2e089-fd2a-43ac-b09b-06b697a96390.jpg 36cc7328-bc2f-48ad-ae05-1e4340ef3907.jpg 8859ff9f-f0d3-4656-9a28-ba83e4ce0457.jpg 945455df-197e-409b-9c11-666f1f1f8778.jpg

20. อาณัติ

เท่าที่อ่านมาจำมา พระพิมพ์นี้ไม่เคยเห็นเลยครับ ยังไม่มีข้อมูลว่าเป็นพระหลวงพ่อกวย

ต้องให้ท่านอื่นที่รู้ มาช่วยตอบแล้วครับ...