พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ๐ ชู ๐

๐ ชู ๐ Active Member

พระหลวงพ่อ ตั้งแต่ช่วงปี ๓๐ กลางๆ ผมเดินกับพ่อผมแถววัดมหาธาตุท่าพระจันทร์ ก็มีสมเด็จหลังรูปที่เซียนพระหาว่าปลอมวางกันเกลื่อนแล้วครับ ให้เช่าองค์ละ ๘๐ - ๑๐๐ บาท ปัจจุบันอายุการสร้าง ถ้าปลอมจริงก็ผ่านไป ๓๐ กว่าปีแล้วครับ เนื้อหาดูแล้วแยกกันไม่ออก เพราะของจริงของปลอมผมก็เช่าเก็บไว้ เพราะเห็นว่ามีชื่อหลวงพ่อ ( ส่วนพิมพ์แหวกม่าน หรือปรกโพธิ์ ผมไม่เช่าเก็บครับ เพราะผมถือว่าไม่มีชื่อหลวงพ่อ ผมเห็นพระที่มีชื่อท่านแล้วผมปล่อยให้วางแบกะดินไม่ได้ครับ )

ถ้าอ้างคำของพระเดชพระคุณท่านวัดท่าขนุนองค์ปัจจุบัน เคยอ่านคำท่านกล่าวไว้ว่า พระของสมเด็จโต พระของหลวงปู่ปานไม่มีของปลอม

และจากได้ฟังลูกศิษย์หลวงปู่หลิว ว่าทุกคืนเวลาท่านเสกเต่า ท่านจะเสกเผื่อเต่าทุกตัวที่คนทำปลอมมาแล้วใช้ชื่อท่านทุกองค์ ให้มีความศักดิ์สิทธิ์ เต่าทำปลอมของหลวงปู่ผมเคยพกติดพวงกุญแจเดี่ยวโดนท่อไอเสียมอไซค์ทับยังไม่พองไม่เป็นแผลเป็นเลยครับ ( ขออภัยนะครับ ผมอาจจะจำสลับกับ เต่าหลวงพ่อคล้อย วัดถ้ำเขาเงิน )

เหรียญบาทพญาครุฑยังกันอาถรรพ์ได้ กำไลข้อมือผมซื้อมาใส่เป็นเครื่องประดับ ยังเคยถูกเพื่อนนักปฏิบัติธรรมทักว่ามีอานุภาพทางคงกะพันกันเขี้ยวงาได้ ( ไม่รู้ว่าท่านผู้มีพระคุณท่านไหนแอบมาสงเคราะห์ให้ )

ด้วยความที่ท่านปรารถนาพุทธภูมิ ( ครูสมจิตกล่าวว่าหลวงพ่อท่านปรารถนาสำเร็จในทางพระปัจเจกพุทธเจ้า ) ผมเชื่อว่าพระท่านไม่มีปลอมครับ พระที่มีรูปหลวงพ่อผมว่าถ้าผู้บูชาใจถึงท่าน ท่านก็เสกให้ถึงที่ทุกองค์ครับ

ยินดีกับคุณหน้ากากเสือด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2021
  2. ๐ ชู ๐

“กีฬาสมาธิ กับบทจินดามณี ดีหรือไม่ครับ?”

เรารู้จักบทหลวงพ่อกันอยู่แล้วที่ว่า “มะอะอุ สิวังพรหมา จิตตัง มานิมา” หรือ “นะ สิวังพรหมา มะอะอุ”

ถ้าเราลองอ่านยันต์ธง หลายๆครั้งจะเห็นว่าเป็นการเดินแบบถอดคาถาออกทีละตัว เช่น

มะอะอุ สิวังพรหมา จิตตัง มานิมา
    อะอุ สิวังพรหมา จิตตัง มานิมา
    อุ สิวังพรหมา จิตตัง มานิมา
    สิวังพรหมา จิตตัง มานิมา
    วังพรหมา จิตตัง มานิมา
    พรหมา จิตตัง มานิมา
    มา จิตตัง มานิมา
    จิตตัง มานิมา
    ตัง มานิมา
    มานิมา
    นิมา
    มา

ถ้ารู้สึกว่าง่ายไป ครูชินพร สุขสถิตย์ เคยสอนผมถึงวิธีการเดินอีกแบบคือเดินหน้าแล้วย้อนกลับทีละตัว ให้ไว้ใช้กับบทหัวใจพุทธคุณ คลับคล้ายว่าครูชินพรได้มาจากทางสายหลวงพ่อพรหม วัดช่องแค เรียนมานานแล้วไม่ได้จดไว้ก็จำได้ไม่ชัดเท่าไร พี่น้องอาจจะเอามาลองประยุกต์กับบทจินดามณีก็น่าจะพอได้นะครับ คือ

มะ
    มะอะ อะมะ
    มะอะอุ อุอะมะ
    มะอะอุ สิ สิ อุอะมะ
    มะอะอุ สิวัง วังสิ อุอะมะ
    มะอะอุ สิวังพรหม พรหมวังสิ อุอะมะ
    มะอะอุ สิวังพรหมา มาพรหมวังสิ อุอะมะ
    มะอะอุ สิวังพรหมา จิต จิต มาพรหมวังสิ อุอะมะ
    มะอะอุ สิวังพรหมา จิตตัง ตังจิต มาพรหมวังสิ อุอะมะ
    มะอะอุ สิวังพรหมา จิตตัง มา มา ตังจิต มาพรหมวังสิ อุอะมะ
    มะอะอุ สิวังพรหมา จิตตัง มานิ นิมา ตังจิต มาพรหมวังสิ อุอะมะ
    มะอะอุ สิวังพรหมา จิตตัง มานิมา มานิมา ตังจิต มาพรหมวังสิ อุอะมะ

ขอพี่น้องที่ใช้วัตถุมงคลของหลวงพ่อรับข้อเสนอผมไว้พิจารณานะครับ ควรมิควรก็แล้วแต่ท่านทั้งหลายจะคิดครับ

3. ๐ ชู ๐

“ท่านเสกพระของท่านมาดีแล้ว”

เวลาเรานำมาใช้ อยากจะให้มีผล เราควรจะเชิญผลให้เกิดกันทุกวันนะครับ หรือที่ใครจะเรียกว่าปลุก แต่ผมเห็นว่าควรใช้คำว่าอาราธนาจะเหมาะกว่า ถ้าจำคาถาท่านไม่ได้สักบท ก่อนจะสวมคอก็นึกให้ได้ว่าท่านมาสวมให้ มาคลุมอยู่ในตัวเรา แล้วก็นึกถึงคำอวยพรที่ท่านให้ศิษย์ท่านทั้งหลายว่า “อย่าอด อย่าอยาก อย่ายาก อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา” แค่นี้ก็ได้ครับ

ผมมาผจญชีวิตอยู่ต่างแดน ผมก็นำวัตถุมงคลหลายท่านที่ผมเคารพมาด้วย สายหลวงพ่อวัดท่าซุง หลวงตาวัดเขาวง ( ถ้ำนารายณ์ ) ท่านวัดท่าขนุน ( กราบขออภัยที่ผมติดเรียกหลวงพี่ ) หลวงพ่อกวย และครูบาอาจารย์ที่เคารพ มาอยู่ที่นี่ คนที่เจริญรุ่งเรืองก็มี คนที่พอประคองตัวก็มาก ผมก็อยู่ฝ่ายที่หลายคนเรียกผมว่าเจริญรุ่งเรือง มาสามปีก็มีร้านเป็นของตัวเอง ( ปัจจุบันขายทิ้งไปนานแล้วเตรียมตัวเปิดร้านใหม่ หรือไม่ก็กลับไทย )

ผมเชื่อว่าสิ่งที่ท่านทั้งหลายตั้งใจทำมานั้นส่งผลให้เราพบความเจริญรุ่งเรืองครับ จะไปอยู่ในสังคมไหนๆ ทั้งไทยและฝรั่งชีวิตตัวผมก็โดดเด่นกว่าคนอื่นเขา เคยขึ้นรถที่คนโดนจี้เอาเงินทั้งคันรถ แต่คนปล้นมันไม่ขอเงินผมอยู่คนเดียว ได้แต่มองตาแล้วพยักหน้าให้กัน สมัยนั้นห้อยรูปหลังจีวรของหลวงพ่อติดคออยู่ เคยจอดรถใต้ต้นไม้ใหญ่ แล้วสุดท้ายต้นไม้โค่นมาทับรถรอบรถผมที่จอดอยู่แบนไป ๕-๖ คัน เว้นรถผมอยู่คันเดียว ( ตอนนั้นผมถ่ายวีดีโอส่งให้พ่อผมดูกันทีเดียว ) เคยขับรถขับเคลื่อนสองล้อหลังฝ่าพายุหิมะ เป็นระยะทาง ๓๐ กว่าไมล์ผ่านไปได้โดยไม่เกิดอุบัติเหตุ ( ทั้งๆที่วันนั้นรถขับเคลื่อนสี่ล้อที่ร่วมทางกันมาควบคุมรถไม่อยู่เกิดอุบัติเหตุไปก็หลายคัน )

ทั้งหมดคร่าวๆนี้ก็เพราะ พลังมหัศจรรย์ของวัตถุมงคลที่ท่านทั้งหลายทำไว้ให้เราใช้กันนะครับ

( อันที่จริงยังมีเรื่องเกินกว่าเหตุและผลที่จะมาอธิบายอีกเยอะครับ ที่ยังไม่เห็นสมควรจะเล่า เพราะกันคนจะไปปรามาสท่าน )

ที่เขียนบันทึกบูชาพระคุณท่านเนื่องในวันครบรอบ ๑๒ เมษายน มาทั้งหมดก็เห็นสมควรจะพอไว้แค่นี้

อัปปมาโณ พุทโธ อัปปมาโณ ธัมโม อัปปมาโณ สังโฆ
    สัพพะพุทธานุภาเวนะ สัพพะธัมมานุภาเวนะ สัพพะสังฆานุภาเวนะ
    อานุภาเวนะ อานุภาเวนะ อานุภาเวนะ ของท่านทั้งหลายจงอยู่ใต้ร่มพระพุทธบารมี

4. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    ขอบคุณมากครับ ตอนนี้แหวนหาได้ที่ไหนครับ รบกวนช่วยชี้พิกัดสักนิดนะครับ

5. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

แหวน ปี 64 ลองถามไปที่วัดดูนะครับ น่าจะยังเหลือ ส่วนหล่อ(ตามรูป) ลองถามที่วัดหนองเฒ่า เข้าไปห้อง วัตถุมงคลเพื่อการกุศล น่าจะมีที่อยู่ หรือไม่ก็ อ.สมจิต(เฒ่า สุพรรณ) อจ.แกออกให้ทำบุญเข้ามูลนิธิ เล่ม1 ของหลวงพ่อกวย

6. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    ขอบคุณมากครับ

7. ๐ ชู ๐

หลวงพ่อท่านเมตตาแสดงผลให้เกิดความมั่นใจ

ล่าสุดจากที่เล่าเหตุการณ์ช่วงวันครบรอบวันมรณภาพของหลวงพ่อ ก็เกิดเหตุการณ์แปลกเพื่อย้ำให้ผมมั่นใจในวัตถุมงคลรุ่นใหม่ ๆ ของหลวงพ่อ

ผมขอเริ่มจากเรื่องที่เป็นรูปธรรมชัดเจนพิสูจน์ได้ก่อนนะครับ

ในช่วงที่ผ่านมาวัตถุมงคลรุ่นใหม่ของหลวงพ่อที่ผมนำมาติดตัว จะมี คุณปลัด และ แหวนหล่อรุ่น ๑ ย้อนยุค ( รุ่น ครูสมจิต สร้าง เพราะผมอยากได้กระแสของครูทั้งสอง คือ หลวงพ่อกวย และครูสมจิต เหตุเพราะคาถาหลวงพ่อทั้งหมด ที่ผมได้เรียนและรู้มานั้นก็มาจากครูสมจิต ผมจึงถือว่าท่านเป็นเหมือนทั้งครู และศิษย์พี่ )

ซึ่งผลและประสบการณ์ของแหวน ผมก็ได้อ่านจากที่เขาลง ๆ กันไว้แล้ว แต่ใจก็คิดว่าอาจจะเป็นเพียงคำโฆษณาก็ได้ แต่เหตุการณ์แปลก ๆ ก็เกิดขึ้นกับผมบ้างเหมือนท่านต้องการให้ผมรู้ว่า ผลมีตามนั้นจริง คือ

วันหนึ่งผมทำอาหารอยู่บริเวณห้องครัวที่บ้าน ตัวต่อไม่รู้มาจากไหนก็หมดแรงบิน หล่นตุบ ๆ อยู่บริเวณที่ผมอยู่ ซึ่งปรกติก็ไม่เคยเจอตัวต่อ ( ผลอย่างที่ท่านเล่าเกี่ยวกับท่านวัดหนองเฒ่า ใส่แหวนแล้วไม่เคยโดนตัวต่อต่อย )

อีกเรื่องที่น่าแปลกใจคือ ผมและแฟนได้ไปฉีดวัคซีนโควิด ซึ่งหลังจากฉีดโดส ๒ หนึ่งวันแฟนผมมีอาการเป็นไข้ ปวดหัวมาก แต่ผมปรกติทุกอย่าง เลยสังเกตไปเองว่า คุณปลัดหลวงพ่อกันไข้ป่า ด้วยเหตุนี้ผมจึงไม่มีอาการ พอนึกขึ้นได้ผมก็เลยบอกให้แฟนฟัง พร้อมบอกว่าขอลองเอาคุณปลัดรักษาดู จากนั้นผมก็ไม่ได้ท่องอะไรมากแล้วเอาคุณปลัดจี้ที่หน้าผากแฟน แล้วบอกเป็นภาษาไทยว่า ถ้าอานุภาพคุณปลัดสามารถรักษาไข้ป่าได้ก็ขอให้อาการปวดหัวหายภายในชั่ว ๑ หลับ

หลังจากนั้นก็คุยกันไปเรื่อยแฟนก็ยังไม่ได้หลับ เขาก็บอกว่าไม่มีอาการปวดหัวแล้ว

ก็แปลกดีครับ ใครมีของรุ่นใหม่ ที่ไหนหรือใครสร้างก็เหมือนกัน ถ้าได้ใช้ชื่อหลวงพ่อ ท่านไม่ยอมให้เสียชื่อท่านหรอกครับ อย่าไปหาของเก่าให้เปลืองเงินกันเลย อย่าเก็บกันไว้ไกลตัวครับ ท่านเมตตากรุณาทำด้วยจิตที่ดีแล้วให้เราไว้ใช้ไม่ใช่ให้เราไปเก็บไว้เฉย ๆ

ส่วนเรื่องที่เป็นสิ่งที่พิสูจน์ไม่ได้ ก็มีเพื่อนผมที่เป็นนักปฏิบัติทางสมาธิ ทักผมมาว่าช่วงนี้ได้วัตถุมงคลอะไรมาใหม่เพราะเขาเห็นว่ามีความพิเศษอะไรเกิดขึ้นกับผมจากทางสมาธิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2021
  8. อาณัติ

โควิด 19 ระลอก 3.. มาแรงส์ และเร็วเหลือเกิน แทบจะกวาดเอาสิ่งดีๆไปทั้งหมด ทุกอย่างหยุดชงักและค่อยๆตกลงมาๆ ต้องตั้งกำลังใจให้หนักแน่นมั่นคงไว้ ตั้งการ์ดสูงๆ ประมาทไม่ได้เลย ทั้งเมตตาปราณีของพ่อแม่ครูบาอาจารย์ เทพพรหมเทวดา และหลักเศรษฐกิจพอเพียง ของพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ ๙ จะนำพาเราให้พ้นจากภัยพิบัติครั้งนี้.....
    เคยอ่านเจอเรื่องเล่าประสบการณ์ ที่ศิษย์รุ่นเก่าเขียนไว้ เกี่ยวกับการแก้ปัญหาเศรษฐกิจ การทำมาหากิน.. อยากรวย คำตอบหลายท่านน่าจะได้อ่านผ่านตามาบ้างแล้ว แต่ครั้งนี้หลวงพ่อท่านบอกว่า "ให้หาพระรูปหล่อของท่าน กับพระกัจจายนะ มาติดตัว หรือเอาองค์ใหญ่มาตั้งบูชาที่บ้าน บูชาคู่กัน"
    ผมว่าจะลองเอามาติดตัวดู รูปหล่อท่านมีรุ่นใหม่, พระกัจจายนะ ก็มีของพระพุทธบาท สร. หลวงพ่อเสก, หลวงพ่อชา เสก น่าจะส่งเสริมกัน ฝ่าฟันยุคฝืดเคืองนี้ไปได้ตลอดรอดพ้น....
    1319665-1_cr.jpg 6371928713648680002_cr.jpg

ไฟล์ที่แนบมา:

9. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อกวย และสวัสดีพี่อาณัติ เข้ามาบ้านหลังนี้ยังอบอุ่นเสมอ ยังเจอพี่อาณัติเสมอ ศิษย์หลวงพ่อส่วนใหญ่มักไปอยู่ตามกลุ่มตามเพจ ของเฟสบุ๊คกันหมด โควิด 19 ระลอก 3 ศิษย์หลวงพ่อหลายท่าน ซวนเซด้วยพิษหนี้สิน การทำมาหากิน ตกงาน กันหลายท่าน ขอให้บารมีหลวงพ่อกวย ปกป้องศิษย์พี่ศิษย์น้องอยู่รอดปลอดภัย ไม่อดไม่อยาก นะครับ ไม่รู้ว่าจะมีระลอก 3 ระลอก 4 อีกหรือเปล่า ช่วงนี้คงต้องเน้น พระแหวกม่าน กับ พระสิวลีของหลวงพ่อเป็นหลัก

10. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    เรียนถามท่านชู ครับ
    แหวนหล่อ แบบนี้ วงไหนรุ่น 1 วงไหนรุ่น 2 ครับ 1489493.jpg 1489494.jpg

11. ๐ ชู ๐

ขออภัยนะครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องรุ่นเลยครับ ผมแนบภาพถ่ายมาด้วยครับ เห็นว่ามีตอกสัญลักษณ์ใต้ท้องแหวน

ถ้าความเชื่อทางสายท่านหลวงพ่อวัดท่าซุง รวมถึงที่ ท่านพระเดชพระคุณวัดท่าขนุน กล่าวไว้ ท่านนิยมว่ารุ่นใหม่ดีสุด ถ้าเอาทางหลวงพ่อกวยท่าน ผมก็ยังเชื่อเอาเองว่าท่านตามเสกของ ๆ ท่านอยู่ตลอด ( หมายถึงของที่ทำแล้วอ้างชื่อท่านทั้งหมด )

ลักษณะแหวนแบบนี้ ทำตามแบบแหวนของท่านรุ่น ๑ ท่านก็น่าจะทำให้มีผลดังเช่นรุ่น ๑ ของท่านนะครับ

ส่วนตัวแล้วผมยังเลวระยำอยู่มากครับพี่ ขอพี่เกียรติศักดิ์ เว้นคำว่า “ท่าน” มาเรียกผมว่า ชู เฉย ๆ ก็ได้ครับ คำว่า “ท่าน” นี่เราเก็บไว้เวลาเอ่ยถึงพระกันดีกว่าครับ

ทุกวันนี้ ผมใช้ของใหม่ของท่านเหน็บกระเป๋ากางเกง ( ของที่เสกหลัง ๑๒ เมษายน ๒๒ แต่ของที่ทันท่านก็มีผูกเอวนะครับ ) ก็มีเรื่องแปลก ๆ อยู่ตลอดครับ วันก่อนมีแผลเหมือนลมพิษขึ้นที่คอตอนเช้าขณะไปทำงาน ก็เอาคุณปลัดจี้วน ๆ ซักพักก็หาย ไม่คันไม่มีแผลเป็น

ผมทำงานเป็นบาร์เทนเดอร์ต้องหันมะนาว-ส้ม หั่นพลาดปาดถุงมือขาด มีดคม ๆ ก็มาหยุดคมที่เนื้อนิ้วผม เป็นอยู่ ๒ รอบ แต่พึ่งไปบริจาคเลือดมาเมื่อวาน เข็มก็แทงเข้านะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

พระเครื่องของท่านที่ก้ำกึ่ง ไม่แน่ใจว่าท่านได้เสกจริงใหม บางทีผมก็ใช้วิธีขอชมพุทธคุณหรือขอให้มีบางสิ่งสื่อให้ได้รับรู้ว่า ของนี้ บูชาได้

IMG_25640511_204038.jpg 1619525166240..jpg line_73396214921065.jpg line_73399177345527.jpg 1619525146428..jpg line_73390404750219.jpg 1619525160556..jpg IMG_25640511_175740.jpg IMG_25640511_175751.jpg

13. อาณัติ

น่าจะออกพร้อมกัน
    วงที่1,2 วัดหนองเฒ่า เอาออกจำหน่ายหาปัจจัยบำรุงวัด..

วง 3- 6 เป็นส่วนของ อ.สมจิต ที่เอามาแจกผ้าป่า ส่วนของ อ.เฒ่า มีประมาณ 500 วง(ข้อมูลจากการโทรสอบถาม)

14. ใบโพธิ์ 13

ใบโพธิ์ 13 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2011
    1619003746048.jpg 1619003748050.jpg พระสมเด็จหลังรูปเก่งดี องค์หลวงพ่อเขียนบอกเลยชัดเจนผสมผงกระดูกผี

15. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณครับคุณอาณัติ,คุณชู ที่ให้ข้อมูล

16. อาณัติ

แหวนวงนี้ น่าจะได้จาก อ.เฒ่า พร้อมซองผ้าป่า ดูจากรูปและโค๊ต ผมก็ได้มาบ้าง(ยังพอมีอยู่)
    แหวนผ้าป่า 63.jpeg

17. ๐ ชู ๐

ใช่ครับ ผมได้จากครูสมจิตร ( เฒ่า สุพรรณ )

18. นิติพนธ์

นิติพนธ์ Active Member

สวัสดีครับศิษย์ หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร ทุกท่านครับ ขออนุญาตเรียนถามท่านผู้รู้ช่วยแปลอักขระที่หลวงพ่อท่านจารไว้หลังรูปถ่ายท่านใบนี้ให้ FB_IMG_1620437295918.jpg FB_IMG_1620437299822.jpg ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

19. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

งวดนี้ ได้โชคลาภหน่อยนิด

กราบหลวงพ่อกวย

IMG_25640517_203917.jpg IMG_25640517_204004.jpg

20. อาณัติ

มะ
    พุท โธ
    สุ คะ โต
    นะ ชา ลิ ติ
    นะ มา มิ หัง .... รอยจาร คล้ายลายมือ อจ.ตั้ว