พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ทิดโต

ทิดโต เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดูผ้าผืนนี้หน่อยครับ

เห็นว่าเป็นลายมือ ไม่รู้ว่าใช่ของหลวงพ่อหรือเปล่า ยันต์ชนิดอะไร ฝากด้วยนะครับเพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิก (ฝากพี่ณรงค์ศักดิ์ด้วยครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      78.2 KB
      เปิดดู:
      139
      ขนาดไฟล์:
      102.9 KB
      เปิดดู:
      121
      ขนาดไฟล์:
      114.1 KB
      เปิดดู:
      112
  2. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Paravatee ครับ พอจะมีรูปหล่อหลวงพ่อเฒ่าขนาดห้อยคอแบ่งปันบ้างมั๊ยครับ หายากจริงๆครับ
    ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่มีให้กันครับ

3. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เมื่อคืนก่อนนอน ผมสวดมนต์แล้วนั่งสมาธิ
    หลังจากนั้นก็อธิษฐานกุศลที่ทำมา ถวายให้หลวงพ่อผินะ
    หลวงพ่อกวย และพระอาจารย์อื่นๆที่เคารพนับถือ

นอนหลับเมื่อคืน ฝันเห็น
    พระสงฆ์รูปหนึ่งอายุประมาณ 50 กว่าๆ อยู่วัดชนบท
    ท่านกำลังฉันข้าว
    ผมเข้าไปคุยกับท่านเรื่องพระที่ผมมีอยู่
    ไม่รู้ว่าแท้ไหม
    ท่านหันมามองแล้วบอกให้ผมไปที่กุฎิ

ผมเดินไปที่กุฏิท่าน ก่อนถึงกุฏิ
    เห็นอะไรแปลกๆ
    มีพระเณร 2-3 รูป ศึกษาตำรานวดแผนโบราณ
    และลงมือนวดผู้หญิงดูเหมือนเป็นร่างทรงพ่อปู่อะไรสักอย่าง

พอถึงกุฎิ มีความรู้สึกเย็นเหมือนติดแอร์
    พระสงฆ์รูปนั้นเดินเข้ามา
    หยิบก้อนอะไรไม่รู้สีขาวๆคล้ายหิน
    ดูแล้วเหมือนหัวชะมด ที่ทำจากหินสีขาว
    ผมรับมาด้วยความดีใจ

ในฝันท่านยังทำอะไรให้ผมอีกหลายอย่าง
    ไม่อยากเล่าหวาดเสียวครับ เดี๋ยวถูกเซ็นต์เซ่อร์

สิ่งที่ผมฝัน ก็มาจากคำแนะนำของสมาชิก
    ที่เข้ามาในกระทู้ และแนะให้ระลึกถึงบุญที่ทำนำส่งให้หลวงพ่อ
    ทำให้ฝันดังกล่าว
    ไม่รู้ใช่ที่เขาเรียกว่าฝันเป็นตุเป็นตะ หรือปล่าว
    หวังว่าคงไม่เสียเวลาอ่านนะครับ
    แต่ผมเชื่อว่าเป็นฝันดีที่สุดเท่าที่เคยฝันมาครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

4. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่มีหรอกครับ มีแต่พระเนื้อดิน หลังยันตร์ อะ ปะ จะ คะ นะครับ ถ้าวันเสาร์นี้ไปจะไปด้วยกันก็ได้นะครับ

5. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    "แต่ผมเชื่อว่าเป็นฝันดีที่สุดเท่าที่เคยฝันมาครับ"....จากคุณ mountain
    ขออนุญาตเล่าเรื่องฝันที่ดีที่สุดให้ฟังบ้างค่ะ คิดว่าทุกคนคงรู้จักหลวงปู่ไข่ อินทสโร วัดเชิงเลน (วัดบพิตรพิมุข) นะคะ
    ดิฉันฝันว่าตัวเองไปยืนหน้าห้องกระจกห้องหนึ่ง ก็เห็นหลวงปู่ไข่นั่งท่าสมาธิหลับตาแบบที่เราคุ้น ๆ กัน ยืนด้อม ๆ มอง ๆ อยู่ หลวงปู่ก็ลืมตาขึ้นมาพูดว่า "เข้ามาเลยลูก เข้ามาเลยจ้ะ" ก็นึกในใจว่า อุ๊ย ! หลวงปู่พูดได้ แต่ก็เปิดประตูเข้าไปนั่งข้างในซึ่งปรากฎว่ามีพระเกจิหลายองค์ ในฝันรู้ว่าเป็นพระเกจิ แต่ไม่รู้ว่าชื่ออะไรบ้าง มีพระรูปหนึ่งที่เข้าใจเอาว่าเป็นเจ้าอาวาสกำลังแจกของดีอยู่ ก็คิดว่าถ้าท่านหันกลับมาจะยกมือขอบ้าง ก็ตื่นพอดี

หลังจากนั้นก็ไปไหว้ท่านที่วัดซึ่งไม่เคยไปมาก่อน ปรากฎว่าห้องกระจกที่ดิฉันเดินเข้าไปในฝันก็คือวิหารหลวงปู่ไข่ในปัจจุบันนั่นเอง เหมือนในฝันเลย ดิฉันไม่เคยรู้ประวัติเรื่องราวของท่านมาก่อน รู้แต่เพียงว่าพระที่นั่งสมาธิในรูปที่เราเห็นแพร่หลายคือหลวงปู่ไข่ ไม่ได้คิดจะก้าวล่วงหรือลบหลู่นะคะ ที่น่าแปลกก็คือสามีดิฉันชื่อจริงชื่อบพิตร ชื่อเล่นที่ญาติพี่น้องดิฉันเรียกเขาก็คือ ไข่ ดิฉันไปเล่าให้ท่านผู้รู้ฟังท่านแนะนำให้หารูปหล่อมาบูชาเพราะเป็นลูกเป็นหลาน
    สวดมนต์ทุกคืนก็ถวายบุญกุศลให้ท่านด้วย ก็เชื่อว่าท่านก็เป็นอีกองค์หนึ่งที่คอยช่วยผ่อนหนักเป็นเบาให้ชีวิตดิฉันหลายครั้งค่ะ

6. Paravatee

<TABLE width="90%"><TBODY><TR><TD class=smalltext>ตามคำบอกเล่าๆต่อๆกันมา ประวัติคร่าวๆท่านเป็นพระธุดงค์จาริกมาเรื่อยๆ จนถึงวัดคังคาวเเละก็ได้สร้างวัดนี้ขึ้น เเละก็ได้เป็นเจ้าอาวาสรูปเเรกของวัดนี้ ตามอายุเเละพรรษาท่านเป็นรุ่นพี่ของหลวงปู่ศุข วัดปากคลอง เเละท่านทั้งสองก็เรียนวิชาตำราเดียวกัน เเละยังมีคำบอกเล่าอีกด้วยว่า สมัยก่อนหลวงปู่ศุขก็เคยมาหาหลวงพ่อเฒ่า วัตถุมงคลของท่านที่ดังมากคือ ตะกรุดโทนเเละผ้ายันต์เเดง ผ้าเเดงของท่านสมัยก่อนๆมีการตัดเเบ่งเเละตัดจำหน่ายกันเป็นตัวๆเลย นับเป็นผ้ายันต์หนึ่งเดียวในเมืองไทยที่มีการตัดอักขระให้เช่ากันเป็นตัวๆ คาถาสำคัญของหลวงพ่อเฒ่ามีอยู่สี่ตัว คือ อะปะจะคะ พระเกจิรุ่นต่อๆมาในละเเวกนั้นที่สืบทอดคาถานี้ของหลวงพ่อเฒ่า เช่นหลวงพ่อสอน วัดคังคาว หลวงพ่อกวย วัดบ้านเเค หลวงพ่อกวยนี้ท่านลอกยันต์หลวงพ่อเฒ่าไว้ มีอยู่ในสมุดบันทึกเเละสมุดพับของท่าน เเละก็มีหลวงพ่อป่วน วัดโพธิ์งาม หลวงพ่อเจ้ย วัดห้วยเจริญสุขก็เอาคาถาหลวงพ่อเฒ่ามาใช้ เป็นต้น
    หลังจากหลวงพ่อเฒ่ามรณภาพก็มีเจ้าอาวาสต่อกันมาหลายรูป เจ้าอาวาสของวัดต่อๆมาที่มีอาคมเก่งๆ เช่นหลวงพ่อสอน หลวงพ่อสอนนี้ ตาของพระอาจารย์บุญยังค์เจ้าอาวาสวัดบ้านเเครูปปัจจุบัน สมัยเป็นเด็กๆตาเคยเป็นเด็กวัดเเละเคยถือปิ่นโตให้หลวงพ่อสอน ยุคหลังๆที่เก่งอีกก็หลวงพ่อสวัสดิ์ สมัยหลวงพ่อสวัสดิ์เป็นเจ้าอาวาสที่วัดคังคาวยังมีพระผู้เฒ่าลูกวัดอีกรูปที่มีอาคมขลังเเละเป็นที่นับถือของชาวบ้านก็คือหลวงพ่อเชียรหรือหลวงพ่อวิเชียร ซึ่งท่านก็เคยสร้างพระหลวงพ่อเฒ่าบางรุ่นด้วย

พระหลวงพ่อเฒ่า ที่ทางวัดออกมาทุกรุ่น ทุกสมัย หมดเกลี้ยงไม่มีเหลือ ด้วยเเรงศรัทธาของผู้คนจากทั้งคนในท้องที่เเละต่างถิ่น เนื่องจากความศักดิ์สิทธิ์เเละประสบการณ์ของท่านที่มีอยู่ตลอดกาล

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    สามารถอ่านได้ตามกระทู้ของพี่ tong005 นะคร๊าบบ
    http://www.uamulet.com/showsoBoardDetail.asp?qid=5468

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2006
  7. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Paravatee ครับ ผมจะไปถึงวัดหลวงพ่อกวยประมาณ 10-11 โมงน่ะครับ ถ้าคุณ Paravatee ไปที่วัดด้วย เจอกันทักกันได้เลยนะครับ ผมตัวสูงประมาณ 180 เซนต์ ใส่แว่นครับ คิดว่าจะใส่เสื้อยืดสีดำน่ะครับ สะพายกระเป๋าหลังใบนึง หน้าตาดีๆหน่อยครับ แฮ่ม..
    แล้วพระเนื้อดิน คุณ Paravatee มีหลายองค์หรือเปล่าครับ ถ้ามีหลายองค์ขอแบ่งปันซักองค์ได้ไหมล่ะครับ
    เพราะจริงๆแล้ว ขอให้เป็นหลวงพ่อเฒ่าผมก็อาราธนาขึ้นคอแล้วล่ะครับ

8. Paravatee

เหอๆๆ ทำเหมือนนัดเดทเลยแฮะ ผมแวะไปแค่วัดคังคาวอะครับ แล้วอาจแวะไปวัดโคกดอกไม้ อาจไม่ได้แวะเข้าไปกราบหลวงพ่อกวย แต่ถ้าเจอคงจะได้ทักทายกันครับ เผอิญรีบทำเวลา

9. spiderman5390

spiderman5390 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    มีพระหลวงปู่กวย มาฝากให้ชมกันครับ ยืมมาจากที่อื่น แท้หรือป่าวช่วยกันดูนะครับ เพื่อความรู้ของสมาชิกทุกท่าน

10. spiderman5390

spiderman5390 เป็นที่รู้จักกันดี

ปรกโพธิ์ที่เห็นเค้าลงข้อมูลว่าเป็นเนื้อเทียนชัย หายากมากๆ จริงป่าวช่วยกันดูนะครับ

11. spiderman5390

มาดูผ้ายันต์กันครับ เค้าบอกเป็นของหลวงปู่กวย จริง - เท็จ ยังงัย ท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      112.9 KB
      เปิดดู:
      150
  12. spiderman5390

พระที่ได้ชมกัน เค้าบอกว่าเป็นยุคต้นๆ ของหลวงปู่กวยครับ

ขนาดไฟล์:
      123.6 KB
      เปิดดู:
      169
      ขนาดไฟล์:
      142.7 KB
      เปิดดู:
      157
      ขนาดไฟล์:
      146 KB
      เปิดดู:
      120
      ขนาดไฟล์:
      125.4 KB
      เปิดดู:
      152
      ขนาดไฟล์:
      148.8 KB
      เปิดดู:
      163
  13. spiderman5390

นางกวัก งาแกะหลวงปู่กวย ครับ

ขนาดไฟล์:
      117.4 KB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      85.5 KB
      เปิดดู:
      95
  14. spiderman5390

ขอเรียนถามท่านผู้รู้ครับ ว่าตกลงจุดธูป 9 ดอก หรือ 16 ดอก ที่จะขอให้หลวงปู่กวย ช่วย กรุณาชี้แจงด้วยครับจะได้ทำถูกต้องครับ

15. spiderman5390

ขอเรียนถามท่านผู้รู้ครับ ว่าตกลงจุดธูป 9 ดอก หรือ 16 ดอก ที่จะขอให้หลวงปู่กวย ช่วย กรุณาชี้แจงด้วยครับจะได้ทำถูกต้องครับ

16. loveg

loveg เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ผมก็ไม่รู้นะครับ แต่ส่วนตัวผมได้รับมาว่าไม่ว่าจะบูชาหรือขอจากท่านใดก็ตาม เมื่อบูชาให้จุด 5 ดอก พร้อมดอกขาว 5 ดอก ผมคิดว่าคือ บูชาด้วยศีล 5 ให้บริสุทธิ และหากจะขอให้จุด 9 ดอกอธิษฐานครับ

17. tongn005

tongn005 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
    จุดธูปบอกกล่าวหลวงพ่อ ๙ ดอก กลางเเจ้ง
    พระเเบบเเปลกๆ เเหวกเเนว เเบบข้างบน อย่าไปใส่ใจ หลวงพ่อท่านทำพระด้วยความตั้งใจนะครับ

18. tongn005

tongn005 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
  19. spiderman5390

ขอขอบคุณ คุณtongn005 และ คุณ loveg ครับที่ให้ความกระจ่าง เพราะผมก็จุด 9 ดอก แต่ไปเปิดเจอในหน้า 14 หรือ 15 เนี้ยแหละ เค้าลงไว้ว่า 16 ดอก ผมเลยถามให้แน่ใจครับ

20. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ใครเล่น msn แอดมาคุยกันนะครับ เฉพาะกลางวันนะครับ สื่อสารฉับไวครับ จะได้ขอปรึกษาบางท่านไปด้วยเลยนะครับ