พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

เอาวิธีดุระปรกโพธิ์ 9 ใบมาลงคับ ขอบคุรเวบบนี้มากครับ เข้าไปชมกันนะครับ
    http://fire.prohosting.com/patihan/k1.html

2. spiderman5390

spiderman5390 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    :::::::::ส่วนเรื่องงานไหว้ครูผมสงสัยว่าทำไมไม่จัดที่วัด ทำไมต้องจัดที่บ้านของรองเจ้าอาวาสด้วยหละ แต่เท่าที่คุยกับคนที่วัดดู เขาบอกว่าไม่เกี่ยวข้องกับวัดนะ ที่มาบอกไม่ได้หวังให้เกิดความแตกแยกนะ (จากกระทู้ คุณ nongs)

ผมได้ตอบกระทู้นี้ไปครั้งหนึ่งแล้ว และวันนี้ (เสาร์ที่ 2 / 09 / 49) ได้ไปกราบหลวงปู่กวย ได้ปรึกษากับท่านพระครูสังฆรักษ์วิชัยเรื่องการไหว้ครู ท่านเลยฝากมาบอกกับทุกท่านว่าที่ท่านจัดไหว้ครูที่บ้านเพราะเป็นเรื่องการบูชาพระคุณครู อาจารย์ ที่ท่านเรียนวิชาต่างๆ ของท่านเอง และวันนั้นทางวัดก็มีงานพอดี ท่านจึงไปจัดที่บ้านท่านเพื่อไม่ให้การใช้สถานที่และการใช้เสียงรบกวนงานของทางวัด และท่านฝากมาว่าทางวัดโฆสิตารามไม่มีการแตกแยกอย่างที่บางท่านตั้งข้อสงสัยมา ท่านยังบอกอีกว่าปีหน้าจะไม่บอกใครนอกจากศิษย์ใกล้ชิดเท่านั้น

(ขอเรียน คุณ nongs ด้วยว่าถ้าสงสัยอะไรก็โทรถามทางเจ้าอาวาสได้นะครับ เพราะศิษย์หลวงปู่กวยทุกท่านรักและช่วยเหลือซึ่งกันและกันครับ)

ปล. ผมขอให้ศิษย์หลวงปู่กวยทุกท่าน มีแต่ความเจริญ ร่ำรวย ก้าวหน้า และสิ่งไม่ดีอย่าได้มากล้ำกลาย ทุกท่าน สาธุ สาธุ สาธุ

3. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณมากๆครับสำหรับข้อมูลดีๆ(f)

4. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมค่ะ ขออนุโมทนา
    ถึงไม่มีโอกาสได้ไปร่วมงาน แต่ได้ส่งเงินไปให้พระครูใช้ซื้อข้าวของเหมือนกันค่ะ

ล๊อกเก็ตรูปหลวงพ่องามมากค่ะ

5. ทิดโต

ทิดโต เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานเป็นวันพระ แถมยังมีจันทรุปราคา น่าจะเป็นวันแรง หลวงพ่อมาในนิมิตท่านใดบ้างครับ

6. แต๋มระยอง

แต๋มระยอง Active Member

19 สิงหาคม 2006
    ไปเที่ยวแถวๆวัดหนองอีดุกกับน้องเลยได้มาองค์นึงครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      42 KB
      เปิดดู:
      275
      ขนาดไฟล์:
      44.3 KB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      41.1 KB
      เปิดดู:
      124
      ขนาดไฟล์:
      37.5 KB
      เปิดดู:
      112
  7. wong3210

wong3210 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สาธุครับ หลวงพ่อกวยท่านเด่นทางไหนครับ พุทธคุณ เมตตาคุณ etc .

8. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ทุกทาง แล้วแต่อธิฐานครับ ขึ้นอยู่กับบุญ กรรมของเราด้วย และไล่ผีได้ด้วยนะ อิอิ ล้อเล่นนะครับ คุณผมเป็นผี:cool:

9. แต๋มระยอง

องค์นี้ผมอธิฐานขอหลวงพ่อกวยเลยได้มาองค์นึงนี่แหละครับ

ผมมีความศรัทธาต่อลพ.กวยมากหลังจากที่ไปกราบสรีระของท่านที่วัดมาเมื่อเดือนปลายเดือน ก.ค.ที่ผ่านมานี่เอง ผมเลยอธิฐานขอสมเด็จหลังรูปรุ่นสองของท่านมาบูชาซักองค์นึงซึ่งเมื่อก่อนนี้ผมได้มาองค์นึงแต่มีน้องดูให้บอกว่าไม่ดีผมเลยอธิฐานขอลพ.ท่านที่วัดว่าผมอยากได้สมเด็จหลังรูปรุ่นสองมาบูชาซักองค์นึง หลังจากนั้นประมาณสองสามอาทิตย์ผมก็ได้มาจริงๆ ผมดีใจจริงๆเพราะน้องเพื่อนผมบอกว่าพระแท้ๆของลพ.นั้นหายากจริงๆ แล้วมีคนต้องการมาก ผมเคารพและศรัทธาหลวงพ่อกวยมากจริงๆเลยครับ ขอเป็นศิษย์ท่านซักคนด้วยครับ วันงานผมไม่ได้ไปแต่ผมไปกราบท่านพระครูก่อนวันงานวันหนึ่งอยากจะไปแต่ผมติดงานราชการเลยไม่ได้ไปโอกาสหน้าต้องหาเวลาไปให้ได้เลยครับ เมื่อวานผมก็ไปกราบหลวงพ่อกวยมา ขับรถไปกลับจากระยองถึงวัด เกือบ 800 กม.ไปเช้ากลับเย็น เพราะแรงศรัทธาจริงๆเลยนะครับ( หลังจากที่ได้สมเด็จองค์นี้มาครับ ) แต่ก็หายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้งเลยครับ แล้วโอกาสหน้าผมจะมาเล่าประสพการณ์ของผมให้ฟังใหม่นะครับ

10. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    <TABLE cellSpacing=2 cellPadding=0 width="80%" align=center bgColor=#ff99cc border=2><TBODY><TR><TD bgColor=white>
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed,Tahoma]<CENTER></CENTER>

ผลดี จากการตรึกนึกในทางในกุศลบ่อยๆ ที่จะพึงเห็นได้ชัดในปัจจุบัน เช่น

๑. มีจิตใจปลอดโปร่ง แจ่มใส สามารถที่จะคิด ทำอะไร ให้สำเร็จได้ด้วยดี

๒. บุคลิก หน้าตา เบิกบาน ชวนให้คนอื่น ยินดีคบหาเป็นมิตรสนิทสนม เป็นผู้ใหญ่ก็เป็นที่เคารพรักของผู้น้อย เป็นผู้น้อยก็เป็นที่เมตตา หวังดีของผู้ใหญ่

๓. จิตใจของบุคคลนั้น จะแนบแน่นอยู่ด้วยธรรม พร้อมที่จะแสดงออกซึ่ง เมตตา กรุณาระมัดระวังใจของตน ตามสมควรแก่กรณี

๔. สามารถปิดกั้นกระแสเวร ภัยไม่ให้เกิดขึ้นแก่ตน และบุคคลที่เกี่ยวข้องกับตน

๕. จิตสงบเป็นสมาธิได้เร็ว เป็นปัจจัยสนับสนุนให้คนเช่นนั้นรู้อริยสัจตามความจริงได้ไม่ยากนัก

<CENTER>[​IMG] </CENTER>

[/FONT]</TD></TR><TR><TD>[FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed,Tahoma]โดย พี่เณร[​IMG] [[/FONT]</TD></TR></TBODY></TABLE>

11. ทิดโต

---------
    ผมเองก็มีเป็นสมเด็จ 7 ชั้น พิมพ์เกษไชยโย (เนื้อขาวหลังเรียบ) ได้มาจากน้าอดีตสามเณรที่บวชทันท่าน

12. Tawatchai1889

ยินดีด้วยนะครับ กับท่านที่มีพระของหลวงพ่อ

13. ทิดโต

ทุกวันผมจะฝึกสมาธิเพื่อส่งจิตไปกราบหลวงพ่อ (แต่ยังทำไม่ได้เลย ฝันก็ยังไม่เคยฝันถึงท่าน) อยากสัมผัสกับหลวงพ่อ อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

14. แต๋มระยอง

พระเครื่องที่หลวงพ่อท่านไปสร้างและปลุกเสกนอกวัดยุคแรกๆ

พระวัดหนองอีดุกพระ ที่หลวงพ่อกวยท่านไปสร้างและปลุกเสกยุคแรกๆครับ เนื้อโซนเดียวกับแหวกม่านข้างเม็ดครับ เอามาลงให้ศึกษากันครับ

ขนาดไฟล์:
      119.7 KB
      เปิดดู:
      107
      ขนาดไฟล์:
      121.5 KB
      เปิดดู:
      99
  15. ninepon

ninepon สมาชิก

14 กันยายน 2006
    พี่ๆครับช่วยดูให้ผมหน่อยครับ...[สมาชิกใหม่](bb-flower

16. ninepon

ninepon สมาชิก

14 กันยายน 2006
    สององค์นี้ด้วยครับ ได้มานานแล้วครับพี่ๆช่วยดูให้ผมทีครับว่าใช่พระหลวงพ่อกวยหรือเปล่าโดยเฉพาะพิมพ์ปรกโพ[ขวามือ]

17. Tawatchai1889

วันนี้ไปวัดมาครับ เช่ามาเผื่อหลายๆคน และไปกราบหลวงพ่อเช่นเดิมครับ คนไปวัดเยอะครับ วันนี้

18. tided

tided Active Member

23 กันยายน 2006
    สมาชิกใหม่ครับ ช่วยดูให้หน่อยครับหลวงพ่อกวยว่าแท้หรือเปล่า

ss[​IMG]

19. tided

20. tided

ดูให้หน่อยครับ แท้หรือเปล่าครับ