พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ป้าพร

ป้าพร Active Member

24 กันยายน 2006
    สสา

2. ป้าพร

รูปหล่อบูชารุ่นนี้จะมีรูกลมๆอุดผงไว้ด้วยใช่ไหมคะเพิ่งได้มา..ออกพ.ศ.อะไรคะคุณwoottipon..ส่วนรูปของคุณnineponลุงเค้าบอกว่าสมเด็จหูบายศรีน่าจะสร้างประมาณพ.ศ.13-15เพราะเนื้อเดียวกับโพ9ที่ลุงแกมีอยู่...

3. tided

tided Active Member

23 กันยายน 2006
    อีกทีครับครั้งที่แล้วรูปไม่ค่อยชัดเจน แท้มั๊ยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      110
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      102
  4. ทิดโต

ทิดโต เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งใจจะฝากคุณธวัชชัย
    เสียดายมาก สรุปผมยังไม่มีรูปหล่อบนหิ้งเลย

5. ทิดโต

ขอบคุณ คุณ woottipon<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_325861", true); </SCRIPT> มากครับที่ส่งสีผึ้งมาให้ พร้อมทั้งรูปหลวงพ่อและพระรอดอีกองค์ ขอบคุณมากครับ

***จะไม่ให้ผมนับถือหลวงพ่อมากๆ ได้ยังงัย บารมีหลวงพ่อเมตตา ครอบครัวผม หลังจากบนบานกับหลวงพ่อ แฟนผมตอนนี้บรรจุเป็นข้าราชการครูแล้ว นับจากนี้ผมและแฟนจะรับราชการทั้งคู่ หลวงพ่อเมตตาลูกหลานจริงๆ ครับ
    - ตอนนี้ผมกำลังจะแก้บนกัน ผมคิดว่าจะทำอนุสรณ์หลวงพ่อแจกนะครับ ออกแบบแล้ว กำลังติดต่อเรื่องกระบวนการผลิต***

สาธุ กราบหลวงพ่อกวย..... (เราศรัทธาหลวงพ่อๆ ไม่ทิ้งเราแน่นอนครับ ผมยืนยัน) เชื่อไม่เชื่อหลังไมค์ได้ครับ 06-0199877

6. ทิดโต

ดีจังครับ ที่เสนอแนวคิดแนวปฏิบัติมา
    ตอนนี้ผมใช้หลักสมาธิ นั่งสมาธิ เพราะหวังว่าวันนึงจิตจะได้ไปสัมผัสกับหลวงพ่อ

7. ป้าพร

ขอบคุณคะคุณwoottipon..มีรูปปรกโพธิของลุงมาให้ดูด้วยคะ..

ไฟล์ที่แนบมา:

8. ronny

ronny เป็นที่รู้จักกันดี

พลังมหัศจรรย์ของหลวงพ่อกวย

ถามหน่อยคับ สมเด็จหลังพระสิวรีมีกีแบบที่ทันหลวงพ่อ ที่ปลุกเสกในวัดบ้านแคของหลวงพ่อ มีรูปช่วยลงให้ดูหน่อย สับสนมาก ขอบคุณมากๆๆๆ

9. spiderman5390

spiderman5390 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    คุณwoottipon คุณดูพระหลวงปู่กวย ได้ขาดหรือครับ ผมอ่านที่ผ่านๆมาที่คุณโพสต์ไว้ เห็นคุณก็ต้องไปถามพระที่วัดโฆสิตาราม ไม่ใช่หรือครับ ถ้าไม่ชัวร์ หรือ ไม่แน่ใจ อย่างไปรับปากดูให้สมาชิกคนอื่น นะครับ เดี๋ยวเข้าหลงทางกันนะครับ

10. spiderman5390

spiderman5390 เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะ บล็อก พระสมเด็จปรกโพธิ์ 9 ใบ ก็ยังอยู่ ผมได้ข่าวว่า คนที่ได้บล็อกไป (คนมีชื่อเสียงในวงการพระเครื่อง) เข้าปั๊มขึ้นมาใหม่หลอกขายอยู่ที่บ้านเป็นลังๆ เลยนะครับ คุณwoottipon

11. spiderman5390

ถ้า คุณwoottipon ดูขาด ผมจะโพสต์รูปพระให้ดูให้หน่อย ว่าคุณดูพระขาดจริงหรือป่าว

12. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ผมดูพระของหลวงพ่อไม่เป็นครับ แต่วันที่ไปวัดเพราะถูกหวย เลยไปทำบุญครับ
    ก็ไปดูพระของเก่าๆหลายที่ครับ ทั้งเครื่องรางต่างๆ ดูไปก็อยากได้ แต่ต้องมีเงิน
    ด้วย ก่อนกลับก็ได้เหรียญเดิมบางมา 1 เหรียญ ดูง่าย สวยครับ ซึ่งไม่แพง แต่
    แรงดี และก็ทำบุญกับวัดครับ แล้วกลับ

ลืมเลย ผมทำรูปเล็กๆสำหรับเลี่ยมห้อยคอ เอาไปให้วัดนะครับ ใครอยากได้ก็ไป
    ทำบุญแล้วขอดูครับ

คุณโตได้แล้วนี่ครับ รูปหล่อเล็กที่เช่ามาให้ ของผมก็ให้ท่านอื่นไปแล้ว ก็อยาก
    ให้เขาได้ดีเหมือนเรา เอาไปก็ขอให้หมั่นบูชา สวดมนต์ด้วยทุกวันครับ

ส่วนตาหล่อน ตอนนี้ไม่ค่อยสบาย เกิดจากมีคน กทม ไปสักเยอะวันเดียว แกถึง
    กับเป็นลม ลมจับเลย อวกด้วย ใครไปสักก็ถามดูอาการก่อนนะครับ เป็นห่วงตา
    แกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2006
  13. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ป้าพร ต้องดูรูปด้านหลังประกอบด้วยนะครับ

14. spiderman5390

เรียน คุณwoottipon ที่ผมเสนอความคิดเห็นไป เพื่อไม่ให้สมาชิกทุกท่านหลงทางครับ เพราะถ้าดูไม่ขาดอล้วคุณบอกไปว่าใช่เกิดไม่ใช่ขึ้นมา สมาชิกท่านนั้นจะผิดหวังตอนหลังนะครับ แล้วสิ่งที่คุณบอกว่าสนิทกับท่านรองเจ้าอาวาสมาก จนคนที่สนิทกับท่านมา 17 ปีได้โทรคุยกับท่านรองเจ้าอาวาสว่าคุณมาบอกในโพสต์ว่าสนิทมากจนสมาชิกติดต่อคุณทุกเรื่อง ซึ่งท่านก็บอกว่าพึ่งรู้จักคุณไม่นานมานี่เอง แล้วท่านก็ยังเคยบอกกับคุณว่าบางเรื่องยังไม่เป็นทางการอย่าพึ่งพูดไป คุณก็มาโพสต์ จนมีคนโทรไปที่วัดมาก ผมเป็นคนหนึ่งที่พึ่งได้รู้จักท่านรองเจ้าอาวาส ท่านบอกอะไรมาผมยังต้องเก็บไว้ก่อนจนกว่าท่านจะอนุญาติให้เผยแพร่ คุณไม่หักคอเอาพระสมเด็จปกโพธิ์ 9 ใบ มาจากพระที่วัดตามที่คุณเคยโพสต์ไว้ แต่พอคุณไปเห็นรูปหล่อหน้าสิงห์ของหลวงปู่กวยคุณก็จะเอาสมเด็จปรกโพธิ 9 ใบ ที่คุณไปหักคอเอามาจากพระ จะเอามาแลกกับท่านอีก ซึ่งมันเป็นสิ่งที่ถูกต้องหรือไม่ จนหลวงพี่ที่เป็นเจ้าของพระบอกว่างั้นเอาพระมาคืนท่านทั้งหมด คุณถึงได้หยุดที่จะเอามาเปลี่ยน ผมไปทำบุญกับท่านรองเจ้าอาวาส ผมไม่เคยที่จะไปเพื่อเอาพระเก่าสมัยหลวงปู่อย่างที่คุณไปทุกครั้ง ท่านจะให้ก็จะให้เองถ้าท่านมี แล้วหลายๆเรื่องที่ผมทราบ ผมก็เฉยมาตลอด จนผมเห็นคุณตอบโพสต์การดูพระแท้หลวงปู่ ผมเลยแสดงความคิดเห็นเท่านั้น ผมทำไร พูดไร ผมกล้ารับความจริง ในสิ่งที่คุณเสนอมานั้นเป็นสิ่งที่ดีครับ ผมยอมรับในสิ่งที่ดีครับ ผมเจอข้อมูลอะไรที่ไม่ถูกต้องในโพสต์ พอผมไปที่วัดได้ปรึกษากับท่านรองเจ้าอาวาส จนท่านบอกว่าลงแก้ให้ที แล้วท่านบอกด้วยว่าท่านให้ลงพิมพ์ไปเลย ผมถึงกล้าลงแก้ให้ ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะดิสเครดิต คุณwoottipon นะครับ แต่ข้อมูลบางอย่างควรได้รับอนุญาตจากท่านรองเจ้าอาวาสก่อน ถ้าสิ่งที่ผมเสนอความคิดไปแล้วทำให้คุณwoottipon เสียเครดิต ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ และขอโทษสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ที่ผมเอาความจริงมาพุดให้ทุกท่านทราบ

หมายเหตุ แล้วมีเรื่องหนึ่งที่ท่านรองเจ้าอาวาสโทรหาผมให้หาซื้อหนังสือพระทั้งหมดให้เพราะตอนนี้ไม่ทราบว่ามีใคร ไปลงว่าคณะกรรมการวัดทำพระหลวงปู่กวยปลอมมาขาย ท่านโทรมาให้ผมหาข้อมูลให้อยู่ครับ

ผมทำทุกอย่างด้วยความจริง เคารพ นับถือ หลวงปู่กวย ด้วยใจจริง
    ผมเป็นคนตรงๆ ดีว่าดี ไม่ดีว่าไม่ดี อาจจะไม่เป็นที่พอใจของใครบางท่านนะครับ

15. spiderman5390

ผมต้องขออภัย คุณwoottipon มา ณ ที่นี้ ด้วยนะครับ

และขอโทษสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ถ้าผมทำให้ทุกท่านไม่สบายใจในข้อแสดงความคิดเห็นของผม

ผมทำทุกอย่างด้วยความจริง เคารพ นับถือ หลวงปู่กวย ด้วยใจจริง
    ผมเป็นคนตรงๆ ดีว่าดี ไม่ดีว่าไม่ดี อาจจะไม่เป็นที่พอใจของใครบางท่านนะครับ

และถ้ามีข้อมูลอะไรจากทางวัดผมจะมาบอกข่าวต่อให้นะครับ

ถ้าสมาชิกท่านใดคิดว่า ความคิดเห็นของผมที่เสนอนั้นไม่ถูกต้อง หรือไม่สมควร เสนอความคิดเห็น ถูก ผิด ได้นะครับ ผมยอมรับความคิดเห็นทุกอย่าง ไม่หนีสิ่งที่ผมได้ทำอะไรลงไป ขอขอบคุณทุกท่านล่วงนะครับ ในความคิดเห็นที่จะให้ผมมาครับ

16. Tawatchai1889

ใจเย็นๆกันไว้ครับ ศิษย์อาจารย์เดียวกันให้รักกัน ข้อนี้อย่าลืม ตาหล่อนสอนผมตลอด หลวงพ่อก็สอนไว้ครับ

ขอบารมีท่านพ่อกวยจงคุ้มครองทุกท่านครับ

17. nongs

nongs เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ผมว่าหยุดโต้เถียงกันได้แล้วครับ แล้วก้ออย่าดึงหลวงพ่อมาเล่นกับการโต้เถียงของพวกคุณบ่อยนัก พระจะแท้หรือไม่แท้นะอยู่ที่ใจของพวกคุณว่านับถือหลวงพ่อจริงหรือไม่ แค่รูปภาพที่ตัดมาจากหนังสือของหลวงพ่อ แม้ท่านไม่ได้ปลุกเสก ก้อยังศักดิ์สิทธิ์เลย แล้วจะมาเถียงกันทำไมเหรอ

18. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ผมว่าการกระทำทุกอย่างอยู่ที่เจตนานะครับ
    ผมตั้งกระทู้นี้มา ก็เพื่อที่จะให้คนอีกหลายคน
    ที่ไม่เคยรู้จักหลวงพ่อกวย จะได้รู้จักและศึกษา
    ว่าปฏิปทาของหลวงพ่อเป็นอย่างไร
    ทำไมท่านจึงมีลูกศิษย์มากมายที่เคารพนับถือท่าน

พระเครื่องและวัตถุมงคลของท่าน ทำไมจึงศักดิ์สิทธิ์
    และมีประสบการณ์ในการอารธนาใช้
    ผมคนหนึ่ง ที่เพิ่งเข้ามาศึกษาประวัติของหลวงพ่อ
    ได้ไม่ถึง 2 ปี ก็เกิดศรัทธา
    และอยากถ่ายทอดความศรัทธานี้ออกไป

มีหลายคนเข้ามาอ่านกระทู้นี้ แล้ว
    ขวนขวายไปกราบหลวงพ่อที่วัด
    บูชาวัตถุมงคล มาบนบอกกล่าว
    ให้ท่านช่วยเหลือ
    เชื่อไหมครับ เขาประสบความสำเร็จจริงๆ
    และส่ง pm มาเล่าให้ผมฟัง
    ว่า เมื่อก่อนเขาค้าขายไม่ค่อยดี
    จัดว่าอยู่ในระดับที่แย่มากๆ
    บังเอิญ เขาเข้ามาอ่านกระทู้นี้เข้า
    ก็เกิดศรัทธา แม้จะหาพระเก่าของหลวงพ่อไม่ได้
    แต่เขาก็ดั้นด้นไปถึงวัด บูชาพระปี 39 ของหลวงพ่อมาใช้
    แล้วไม่น่าเชื่อ การค้าของเขา กลับหน้ามือเป็นหลังมือ
    หลังจากบนบอกกล่าวขอให้หลวงพ่อช่วย
    ปัจจุบัน เขาบอกว่า เขาไม่เคยลืมบุญคุณผมเลย
    ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา

นี่คือความจริง ที่ผมลืมไปเสียสนิท ว่าจะนำมาเล่าสู่กัน
    ตั้งนานแล้ว แต่มัวไปเพลินกับการทำบุญของวัดภูเหล่าเงินฮาง อุบลฯ
    และสำนักเรียนบ่อเงินบ่อทอง พนมสารคาม

จนวันนี้ ผมเริ่มไม่สบายใจ
    ผมไม่อยากให้เกิดความขัดแย้งหรือไม่ลงรอยใดๆเกิดขึ้น
    ในเมื่อเรานับถือหลวงพ่อเดียวกัน
    เราก็ควรทำในสิ่งที่ก่อเกิดประโยชน์
    ให้หลวงพ่อภูมิใจในเหล่าศิษย์ทั้งหลาย

ผมเชื่อว่าดวงวิญญาณของหลวงพ่อเป็นทิพย์
    และท่านยังคงอยู่คอยดูแล ช่วยเหลือศิษย์
    ที่เคารพนับถือท่านด้วยใจ ไม่ใช่ด้วยปาก

กรรม คือการกระทำ เป็นเครื่องส่อเจตนา ทั้งดีและร้าย
    บุคคลใด ทำกรรมชนิดใด ก็ย่อมได้รับผลกรรมนั้น ไม่ช้าก็เร็ว
    ความจริงก็จะเปิดเผย

ขอให้ท่านที่เคารพหลวงพ่อ
    กราบหลวงพ่อด้วยใจบริสุทธิ์
    ผิดพลาดพลั้งไป ครูบาอาจารย์ท่านย่อมให้อภัย

กระทู้ต้นๆ หลายท่านคงได้อ่านผ่านมาแล้ว
    มีบางอย่างที่ไม่ถูกต้อง ผมก็จะ ลบ ออกไป
    เพื่อไม่ให้เกิดความเข้าใจผิด และจะเป็นบาปติดตัว
    ผู้ที่นำพระหลวงพ่อมาหากิน โดยเฉพาะพวกทำปลอม
    ตอนนี้กำลังจะเกิดเหตุอาเภทภัย
    ธรรมชาติจะช่วยลงโทษท่านแล้ว คอยดู นะครับ

โชคดีมีสุข หลวงพ่อคุ้มครองทุกท่านนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2006
  19. MOUNTAIN

สำหรับท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้
    ขอให้ท่านโปรดคิดไตร่ตรอง
    อย่าด่วนตัดสินใจอะไรรวดเร็วจนเกินไป
    ผมเฝ้าดูมานาน ก็ไม่อยากออกความเห็นอะไร
    ขอให้ท่านคิดพิจารณาดูดีๆ
    แล้วท่านจะพิเคราะห์ออกว่า
    มนุษย์เรานั้น ต่างจิตต่างใจ
    รู้หน้า รู้วาจา(คำพูด คำเขียน) แต่ไม่รู้ใจ

ขอเป็นครั้งสุดท้ายนะครับ
    ทำดีเพื่อถวายหลวงพ่อ เถอะ
    ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
    มีกำลังวังชา รีบสะสมความดีเข้าไว้
    เราทุกคนเป็นเพื่อนร่วมเกิดแก่เจ็บตาย ด้วยกัน
    ไม่นานก็จะละทิ้งสังขารกันแล้ว
    ไม่รู้ว่าจะได้สังขารใหม่อย่างไร
    เอาความดีที่ทำนี่แหละ เป็นเครื่องประกอบการสร้างสังขารใหม่
    เพราะแน่นอน เรายังต้องเวียนว่ายตายเกิดกันอีก หลายภพ
    หลายชาตินะ

กระทู้นี้ผมเห็นว่ายังมีประโยชน์อีกมาก
    และใช้เป็นสื่อ ให้คนที่มีทุกข์ ได้เข้าถึง
    หลวงพ่อ ให้หลวงพ่อได้เมตตา
    ปัดเป่าทุกข์ที่เกิดให้บรรเทาเบาบาง
    สาธุครับ

ขอบคุณท่านที่มีความหวังดี และช่วยกัน
    ทำให้สังคมนี้น่าอยู่

ด้วยความปรารถนาดี และจริงใจ
    ให้ทุกท่านประสบสุข มีความสำเร็จในชีวิต
    มีความเป็นอยู่ดียิ่งๆขึ้นไป

20. MOUNTAIN

<CENTER>[​IMG]</CENTER>

[FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed,Tahoma]<CENTER>เสบียง

เส้นทางยังห่างไกลในเป้าหมาย
    หากวุ่นวายห่วงหน้าพะวงหลัง
    การเดินทางจะช้าเปลืองพลัง
    หากไม่ตั้งใจตรงคงเนิ่นนาน

ทั้งขวากหนามมากมายในพื้นหน
    อันตรายจากฝนลมแดดผลาญ
    อีกสัตว์ร้ายจากไพรไล่รุกราน
    ต้องเตรียมการณ์ต่อสู้กู้ชีวี

โดยจะต้องศึกษาหาความรู้
    ถึงเส้นทางที่อยู่ตามวิถี
    เรียนรู้จักอุปสรรคประดามี
    เรียนวิธีแก้ไขเมื่อภัยมา

เตรียมเสบียงความรู้ไปปูทาง
    พร้อมเสบียงเสริมสร้างกำลังขา
    ให้เพียรเดินต่อไปในมรรคา
    และอดทนฟันฝ่าเมื่อพบภัย

หากลำเลียงเสบียงผิดคิดแบกทุกข์
    ไม่ปลอบปลุกใจฟื้นคืนสดใส
    เหมือนผูกหินไว้ที่เท้าทุกก้าวไป
    เพิ่มภาระยิ่งใหญ่ไม่จำเป็น
    </CENTER><CENTER> </CENTER><CENTER> </CENTER><CENTER>

[FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed,Tahoma]การที่จะก้าวสู่ความสำเร็จได้นั้น มีแต่ต้องเดินไปตามข้อเท็จจริงของชีวิต ไม่ใช่เดินไปตามความคิดและอารมณ์ของตน

<DD>ด้วยเหตุนี้เอง การหาความรู้ในเรื่องจริงของชีวิต จึงเป็นจุดเริ่มต้นที่ดีที่ถูก เพื่อมุ่งไปสู่ความสำเร็จของชีวิตได้

เสบียงจึงได้แก่ ปัญญาที่จะสาดส่องสว่างให้แก่หนทาง เพื่อการเดินทางจะได้ไม่มืดมนนั่นเอง

<CENTER>[​IMG] [​IMG] [​IMG] </CENTER>
    โดย พี่ดอกแก้ว
    </DD>
    [/FONT]</CENTER>
    [/FONT]