พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ข้อความจาก pm ที่มีมาถึงผม
    ขอนำมาลงไว้เพื่อเป็นพุทธบูชา
    น้อมถวายสักการะบูชาคุณหลวงพ่อกวย

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ขอขอบคุณ คุณเม้าท์ตาอิน ที่กรุณาตั้งกระทู้
    พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้ ขึ้นมานะครับ
    จากจุดตรงนี้เอง ทำให้ชีวิตของผมเปลี่ยนไป ธุรกิจค้าขายดีขึ้นอย่างมหัศจรรย์จริง ๆ ทุกวันนี้หายเครียดทำงานอย่างมีความสุข ครอบครัวก็พลอยดีไปด้วย
    ขอบคุณมาก ๆ ๆ ที่สุด จากใจจริง
    สุดท้ายขอให้คุณเม้าตาอินจงประสบแต่ความสุขความเจริญ ยิ่ง ๆ ขึ้นไปนะครับ ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2006
  2. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    ในฐานะที่เป็นผู้ติดตามกระทู้นี้มาตั้งแต่เริ่มต้นจนถึงหน้านี้ คิดว่าสุดท้ายซักวันจะต้องเกิดเรื่องแบบนี้ แล้วก็เป็นจริง ๆ จนได้

เป็นเพราะมองกันคนละมุม จึงเห็นอะไรที่แตกต่างกัน
    ทุกคนที่เข้ามาในกระทู้นี้เพราะเคารพและศรัทธาในหลวงพ่อเหมือนกัน
    หนักแน่นกันหน่อยเถอะค่ะ

ถ้าคนที่เป็นหลักในกระทู้ทะเลาะกัน สมาชิกที่มาใหม่ใครจะศรัทธา
    ศาลาหลวงพ่อก็ยังสร้างไม่เสร็จเลย

3. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จริงๆผมอยากจะนิ่งเฉยเสีย เพราะผมกับคุณก็ไม่ได้มีอะไรบาดหมางกันเลย อีกทั้งยังได้ร่วมครอบครูเศียรเดียวกันในวันงาน แต่ข้อกล่าวหานั้นรุนแรงสำหรับผมมาก ผมต้องการจะลบข้อความของผมอยู่แล้วเพราะมันยังไม่ถึงยุคอภิญญาจะเข้า แต่อีกไม่นานเรื่องนี้จะเป็นเรื่องธรรมดาที่จะพูดกัน การนำสิ่งนอกเหตุเหนือผลมาเสนอเป็นดาบสองคมคนที่เชื่อก็ดีไป ใครไม่เชื่อไปปรามาสพระรัตนตรัยหากพระองค์นั้นเป็นอริยะเจ้าเข้าก็จะบาปกรรมลงนรก พระพุทธเจ้าตรัสรู้อีก 10 พระองค์ยังไม่ได้ขึ้มมาเลย ตอบข้อสงสัยสักนิด
    1.ที่บอกว่าผมไปโพสว่าผมสนิทกับท่านพระครูมาก อันนี้ยืนยันไม่มีครับ และที่สมาชิกมาติดต่อผมกันทั้งนั้น ชี้แจงว่า เห็นจะมีอยู่ตอนที่ผมแจกสีผึ้งและทำบุญผ้าป่าประมาณ 3-4 ท่านเท่านั้นครับ การเผยแพร่เรื่องราวของท่านพระครูนั้นก็อยากจะสงเคราะห์ผู้ที่ต้องการหาที่พึ่งที่เป็นครูบาอาจารย์ที่รู้จริงเท่านั้น มิใช่เสพสื่อในปัจจุบันที่เขียนเชียร์กันไม่อายฟ้าดิน แขวนไปก็เฉยๆเพราะไม่มีความรู้จริงเจตตนาอื่นไม่มี
    2.เรื่องพระปรกโพธิ์เก้าใบ คำว่าหักคอเป็นสำนวนของผม เพราะ หากวันนั้นท่าน(หลวงพี่โจ)ไม่ให้ผม ก็จะมีใบสั่งอยู่แล้วท่านก็ปล่อยให้คนอื่นอยู่ดี ผมถวายท่านโดยที่ท่านเต็มใจ 35,000 บาท กู้เงินเขามาให้ด้วยความอยากได้และนับถือหลวงพ่อเป็นทุนเดิม ยังค้างท่าน 12000 บาท ยังเกรงใจท่านและเป็นกังวนอยู่ แต่ผมก็บอกท่าน ไปแล้วว่าเงินเดือนน้อย จะทยอยถวาย บังเอิญวันนั้นท่านได้รูปหล่อรุ่นแรก มาใหม่ มี 3 องค์ ผมก็บอกหลวงพี่ไปว่าผมขอเปลี่ยนเป็นรูปหล่อได้ไหมจะได้มีครบชุดเพราะปรกโพธิ์แขวนจริงๆก็แค่องค์เดียวก็เต็มคอแล้ว ท่านก็ยิ้มและบอกว่าเอาไว้ให้กับผู้ที่ร่วมทำบุญอาจจะมีการสร้างพระมหาเจดีย์ในอนาคต ก็ไม่ได้ว่าอะไรต่อ ท่านไม่เคยเรียกของเก่าคืนมาด้วยเลย ผมมีสัจจะว่าจะไม่ขายพระกินอยู่แล้ว ไม่ให้ก็คือไม่ให้ครับ
    3.คุณทำถูกต้องแล้วที่ทำอย่างนั้น ผมมันข้ามขั้นตอนไปหน่อยต้องกราบขออภัยครับ วันเสาร์จะไปกราบขอขมาท่านและแสดงถึงเจตจำนงที่แท้จริงหากว่างก็มาเจอกันที่วัดครับจะได้คุยกัน สำหรับผมแล้วจุดมุ่งหมายผมต้องการความพ้นทุกข์ครับ ต้องการสร้างบารมีบอกบุญกับญาติธรรมทุกท่าน ใครอ่านแล้วเขาจะเกิดศัทราเองแสดงว่าเคยเกี่ยวเนื่องกับเรามาและร่วมทำบุญก็มิได้บังคับกัน และสิ่งที่กลัวที่สุดคือขุมนรกอันร้อนแรง ผมไม่ทำลายความดีของตัวเองหรอกครับ ขอบคุณครับ ....นายวุฒิพงษ์ เปรมสมบัติ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2006
  4. aekthamma

aekthamma เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีครับพี่ๆ เมื่อประมาณต้นเดือนกันยายนนี้ ผมได้ไปกราบหลวงพ่อกวยที่วัด และก็ได้พระผงทรงกลีบบัวหลวงพ่อกวยสีส้มที่หลวงพี่ท่านวางแจกเอาไว้ในพานบนตู้วัตถุมงคล ซึ่งดูเก่าพอสมควร ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นปี39 ด้วยหรือเปล่า ที่มาเป็นอย่างไร มีประสบการณ์บ้างหรือเปล่า พอดีตอนนั้นรีบๆ ก็เลยไม่ได้ถามเขา ขอบคุณครับ

5. แต๋มระยอง

แต๋มระยอง Active Member

19 สิงหาคม 2006
    ผมว่าลพ.กวยท่านคงรับรู้ในความศรัทธาของทุกคนน่ะครับ

ความคิดความเห็นของแต่ละคนย่อมมีความแตกต่างกันแต่ผมเชื่อว่าทุกคนต้องมีความตั้งใจจริงกับวัดกับลพ.ทุกๆคนผิดพลาดก็แก้ไขกันไปครับทุกสิ่งทุกอย่างย่อมมีหนทางแก้ไขครับให้อภัยกันนะครับ ผมก็เพิ่งไปวัดไปถวายสังฆทานไปถวายผ้าพระประธานที่โบสถ์วัด ลพ.มาเมื่อวันพุธนี้เองครับจองกฐินไว้กองหนี่ง 2549 บาท นั่งคุยกับ ท่านพระครูกับลพ.โจ้ ขับรถจากระยองไปทำบุญเสร็จขับกลับถึงระยอง สองทุ่ม ผมเพิ่งมากราบลพ.กวยได้เพียงเดือนกว่าๆเองเจอเหตุการณ์ที่ไม่อาจหาเหตุผลแปลกๆ ที่คุณเมาเท่นบอกมาและตั้งกระทู้มาผมว่าจริงๆนะครับ ผมแขวนพระมาหลายลพ. ลป. แต่หลังจากผมไปกราบ ลพ.กวยมา ทุกวันนี้ผมแขวนสมเด็จหลังรูปรุ่นสององค์เดียวเลยครับ ผมรับราชการเป็นลูกประดู่นับถึงวันนี้ 20 ปีแล้วครับที่ผมรับราชการมาเจอเหตุการณ์อะไรๆมาหลายอย่าง แต่พอผมมาแขวนพระของ ลพ.กวย ผมได้ประสบกับเหตุการณ์ที่ผมต้องยอมรับว่าเป็นเรื่องที่สัมผัสได้จริงๆครับ ลพ.ท่านรับรู้จิตของลูกศิษย์ได้เร็วมากจริงๆครับ ผมจึงอยากขอให้ทุกๆท่านที่เป็นลูกศิษย์ของ ลพ.ช่วยกันสามัคคีกันสืบสานเจตนารมย์ของลพ.และ ท่านเจ้าอาวาส รองเจ้าอาวาสและพระทุกรูปที่อยู่วัดของลพ.ท่านด้วยนะครับ ผมเข้าใจเจตนารมย์ของทุกๆท่านนะครับ ทุกคนก็อยากจะเผยแพร่เจตนารมย์และวัตถุประสงค์ของลพ.กันทุกคน ช่วยกันคนละไม้ละมือกันนะครับ ใครที่ทำอะไรผิดพลาดกันไปก็ให้อภัยกันและปรับปรุงกันใหม่นะครับ ผมก็เป็นศิษย์ใหม่ถ้าผมพูดอะไรผิดพลาดไปในครั้งนี้ ผมต้องกราบขออภัยมาณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ขอให้ลพ.กวยท่านจงคุ้มครองศิษย์ทุกๆคนนะครับ

6. แต๋มระยอง

แต๋มระยอง Active Member

19 สิงหาคม 2006
    อ้อ ผมลืมไปท่านพระครูให้รูปถ่ายลพ.มา ใช่ที่คุณธวัชชัยทำไปถวายหรือเปล่าครับ สวยดีครับขอบคุณนะครับคุณธวัชชัยถ้าเป็นคุณที่ถวายท่านพระครูไว้แจกลูกศิษย์ ท่านให้มาสามใบแน่ะครับผมจะได้เอาไปแจกเด็กๆแถวบ้านด้วยครับ

7. ทิดโต

ทิดโต เป็นที่รู้จักกันดี

เยี่ยมมากครับ

8. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีครับพี่แต๋ม รูปถ่ายรูปเล็กที่วัดมีอยู่ตอนนี้ 2 แบบ
    แบบที่ 1 ใบใหญ่ประมาณ 1-2 นิ้วครับ สวย กระดาษดี มีศิษย์ทำมาถวายครับ บูชา 20 บาท

แบบที่ 2 ใบเล็ก เลี่ยมห้อยคอกำลังดี มีชื่อหลวงพ่อกวย ชุตินธโร พ.ศ. 2549 ผมทำไปถวายครับ ท่านคงปั๊มยันต์ และบอกกล่าวหลวงพ่อแล้วครับ

รูปนี้ผมแจกเพื่อนไปบ้าง ก่อนไปถวายวัด เขาก็เอาไปเลี่ยมห้อยคอกัน โดยไม่ต้องทำพิธี ทุกอย่างอยู่ที่ใจครับ

แล้วพี่ได้แบบไหนไปครับ (f)

9. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเอามาจากวัด รับรองเลยครับว่าดีทุกองค์แน่นอนครับ
    หมั่นสวดมนต์ คาถาจินดามณี และคาถาพระสิวลีครับ

10. spiderman5390

spiderman5390 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    ถ้าเป็นอย่างที่คุณ วุฒพร บอก ก็แสดงว่าที่ผมได้ข้อมูลนั้นเป็นการใส่ความคุณเหรอครับ (ท่านที่คุณกับผมท่านโกหกไม่ได้นะครับ ผมพูดอย่างนี้สมาชิกทุกท่านคงเข้าใจนะครับ)

เอาเป็นว่าผมไม่ต่อความยาวสาวความยืด ผมขอโทษสมาชิกทุกท่านที่ผมเอาความจริงบางเรื่องมาเผยแพร่ให้ทุกท่านได้ทราบกัน กราบขอโทษอย่างสูง

ผมจะไม่โพสต์ในกระทู้นี้อีก ท่านสมาชิกท่านใดมีคำ ติ ชม อย่างไร เชิญในข้อความส่วนตัวได้ตลอดเวลา ผมคนตรงเกินไปเลยอาจไม่ถูกใจใครบางคน
    ผมไม่อยากให้สมาชิกใหม่เข้ามาแล้วเกิดความรู้สึกไม่ดี

ผมไม่หนีไปไหน แต่จะไม่โพสต์ ผมคนจริง ทำจริง

11. spiderman5390

spiderman5390 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    อีกเรื่อง ผมเองคิดจะสร้างพระย้อนยุคถวายหลวงปู่กวย ได้ปรึกษาท่านรองเจ้าอาวาสแล้ว ผมยังไม่เห็นต้องมาโพสต์ให้สมาชิกทุกท่านมาสนใจผมเลย เพราะท่านรองเจ้าอาวาสคุยกับผมถ้าสร้างเมื่อไรให้บอกท่านแล้วทำให้เสร็จก่อน ค่อยเผยแพร่ จะได้ไม่วุ่นวายตอนสร้าง ขอให้สมาชิกทุกท่านลองพิจารณาในการที่ผมแสดงความคิดไปก็แล้วกันนะครับ

อ๋อ ผมคิดกำลังจะจัดทัวร์ไปไหว้หลวงปู่เฒ่า หลวงปู่ศรี หลวงปู่กวย หลวงพ่อพร้า ท่านใดเห็นเหมาะสมอย่างไร เชิญแสดงความเห็น ในข้อความส่วนตัวผมได้ตลอดเวลาครับ อยากให้สมาชิกทุกท่านได้พบปะกันในทัวร์ครั้งนี้ จะได้ทราบจำนวนว่าทุกท่านพอมีเวลาตรงกันมั้ย (ก็คง เสาร์ หรือ อาทิตย์)

12. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมพร้อมเสมอที่จะพิสูจความจริงต่อหน้าสังขารหลวงพ่อกวย ต่อหน้าพระครูฯ หลวงพี่โจเจ้าของพระ และศิษย์ 17 ปีอะไรนั่นเสมอ (สงสัยจะเป็นศิษย์ท่านพระครูตอนอายุ 10 ขวบ) เอาให้กระอักเลือดต่อหน้าท่านไปเลย วิบัติพลัดพรากให้เห็นทันตา คุณพร้อมเมื่อไรแจ้งมาได้ทันทีและก็ให้จบลงตรงนี้ ผมเป็นลูกผู้ชายพอ เดี๋ยวจะหาว่าพ่อผมสอนไม่ให้สู้คน....
    ทิ้งท้ายครับเมื่อคืนได้โทรคุยกับหลวงพี่โจ และท่านก็ได้เล่าให้ฟัง ว่าปรกโพธิ๋เก้าใบ ปี 39 สยบโรคมะเร็งขั้น 3 หายได้ มีคนป่วยมะเร็งมาบูชาไปทำน้ำมนต์ และแขวนคอโรคมะเร็งกลับหายจนหมอ งง สอบถามได้ที่วัด พระที่จำหน่ายวัตถุมงคลครับ (หลวงพี่โจ)

13. Tawatchai1889

ไม่รูจะโพสอะไรดี
    แล้วพบกัน Coming Soon!!!

14. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

15. ทิดโต

ทิดโต เป็นที่รู้จักกันดี

วันพรุ่งนี้ตั้งใจไปวัดไปกราบหลวงพ่อ ไปปรึกษาเรื่องแก้บน และอยากสักกับตาหล่อน ท่านใดไปวัดทักกันบ้างนะครับ ประมาณเที่ยงๆ

16. Tawatchai1889

คุณโต ผมลืมไปเลยฝากเอารูปหล่อลอยองค์ ปี 49 ให้ผม 1 องค์นะครับ
    ของผมที่บูชามาแจกเขาไปแล้วครับ เดี๋ยวโทรไปบอกอีกทีนะครับ

17. woottipon

โครงการถวายผ้าป่าสร้างที่ประดิษฐานหลวงพ่อกวยได้สำเร็จแล้วยอดทั้งหมด 10,000 บาท ถวายในวันที่ 30 กันยายน 2549 เวลาประมาณ 18.00 น.ท่านพระครูวิชัยเป็นตัวแทนพระสงฆ์รับกองผ้าป่า ขอทุกท่านอนุโมทนาบุญร่วมกันครับ และนำภาพถ่ายความคืบหน้าในการก่อสร้างมาให้ชม ปรากฎมีภาพควันสีขาวเกิดขึ้น เหมือนสิ่งศักดิ์ได้รับทราบและร่วมอนุโมทนาด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      315 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      322.4 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      317.5 KB
      เปิดดู:
      87
  18. woottipon

กราบหลวงพ่อขอพรต่อรูปหล่อท่านขอให้มีโชคลาภ เมื่อวานก็มีโชคครับ ท่านเมตตามาก พอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปเพื่อพระศาสนา...ขอบคุณทุกๆท่านที่ไว้วางใจร่วมทำบุญมากับผม...โครงการต่อไปมีอะไรที่เป็นบุญเป็นประโยชน์จะนำมาแจ้งให้ทราบต่อไป

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      318 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      319.6 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      311.5 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      323.2 KB
      เปิดดู:
      100
  19. tongn005

tongn005 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
    เรื่องราวเกี่ยวกับหลวงพ่อในเรื่องของความขัดเเย้ง ดูจะเป็นเรื่องธรรมดา หลีกหนีไม่พ้น มีกันมาตั้งเเต่สมัยศิษย์รุ่นก่อนๆเเล้ว ถึงขนาดเอาปืนจะไปยิงกันก็มี
    เรื่องวัดหลวงพ่อ เรื่องพระครู หรือเรื่องอื่นๆเกี่ยวกับวัด เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อ หรือปัญหาต่างๆ เกิดจากการนำเสนอข้อมูลซึ่งบางครั้งเป็นสิ่งที่นำไปสู่ปัญหา
    เรื่องวัด เรื่องพระหลวงพ่อ ปัญหาเหล่านี้มีมานานเเล้ว ช่วงนี้กำลังประสานงานกับศิษย์รุ่นพี่ๆในเรื่องของการนำเสนอข้อมูล คิดว่าอีกไม่ช้าคงเป็นรูปเป็นร่างขึ้น สำหรับศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่าน

เรื่องพระครู ตัวท่านเองนั้น ท่านก็อยู่ของท่านเเบบเงียบๆ เเต่ปัญหาที่เกิดขึ้นนั้น เกิดจากการนำข้อมูลมาลงกันเอง ซึ่งบางอย่างนั้น พระครูไม่อยากให้เอามาลงหรือบางอย่างท่านไม่ให้ลง มันเป็นเรื่องส่วนตัวของท่าน ไม่เกี่ยวกับทางวัด เเต่ก็มีคนเอามาลงกัน จึงเป็นสาเหตุหนึ่งที่นำไปสู่ความเข้าใจผิดในบางเรื่อง เเละเป็นอีกช่องว่างสำหรับบุคคลบางประเภทที่คอยหาโอกาสสร้างความเเตกเเยกให้เกิดขึ้นภายในวัด
    เพราะฉะนั้นเรื่องพระครูขอให้เพลาๆลง หรือหยุดเถอะ เดี๋ยวพระท่านจะเดือดร้อน เดือดร้อนเพราะปัญหาที่ท่านไม่ได้สร้างเอง ขอให้มุ่งเเต่เรื่องช่วยวัดกับความศรัทธาในตัวหลวงพ่อก็พอ
    ใครอยากทราบอะไรเกี่ยวกับตัวพระครู คุยเองกับท่านดีที่สุด เรื่องราวของท่าน ตัวท่านเองนั้นทราบดีที่สุด ไม่ต้องไปฟังจากใครทั้งนั้น

ขอให้ท่านๆที่กำลังถกเกถียงกัน หยุดเเละหันหน้าเข้าหากัน เพื่อวัดเเละหลวงพ่อของเรา เเละขอให้พลังเเห่งศรัทธาดลบันดาลให้ศิษย์ทุกท่านมีเเต่ความสุขเเละโชคดีครับ

20. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กราบนมัสการ หลวงพ่อกวยครับ