พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ทิดโต

ทิดโต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปกราบสรีระหลวงพ่อมาเมื่อวาน เช่าวัตถุมงคลมาชุดหนึ่ง และติดต่อขอทำเรื่องสิ่งที่แจกแทนคุณหลวงพ่อ เจองานบุญพอดี เดินชมรอบๆ วัดซักพักก้อไปบ้านตาหล่อน คนเข้าหาตาแกเยอะดี ได้สักได้คุยกับแกรู้สึกอบอุ่นจริงใจดี ทำให้รู้เรื่องหลวงพ่อหลายๆ เรื่อง (เมื่อวานท่านใดไปวัดมั่งครับ ผมใส่เสื้อแดงกางเกงลายพรางทหาร เดินเก้ๆกังๆ ไปวัดจริงๆ จังๆ ครั้งแรกครับ) มันส์ดีครับ ติดใจอยากไปอีก พี่ณรงค์ศักดิ์ เบอร์โทรพี่ใช้ไม่ได้เหรอครับ ...

2. tongn005

tongn005 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
    เรียนคุณทิดโต
    เบอร์ผมใช้ไม่ได้เเล้ว ตอนนี้มาอยู่ไกลบ้านเเล้วครับ มีอะไรเมล์คุยกันได้ครับ
    tongn005@students.uni-mainz.de
    narongsak@hotmail.com
    ยินดีรู้จักกับศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่านครับ

3. แต๋มระยอง

แต๋มระยอง Active Member

19 สิงหาคม 2006
    ขอโทษทีนะคุณธวัธชัยผมงานยุ่งเลยตอบช้าไปหน่อยนะครับ

ขอโทษทีนะคุณธวัธชัยผมงานยุ่งเลยตอบช้าไปหน่อยนะครับ ไม่ได้เข้าเวปหลายวันครับ รูปที่ท่านพระครูให้มาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      68 KB
      เปิดดู:
      126
      ขนาดไฟล์:
      61.6 KB
      เปิดดู:
      111
  4. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

มีของดีมาแลกกับพระหลวงพ่อกวยครับ

ผมอยากได้พระของท่านมาบูชามากๆครับถ้าท่านใดสนใจ ช่วยเมลล์ติดต่อมานะครับ จะเป้นรุ่นเก่าหรือพระแหวกม่านหรือปรกโพธิ์ ปี39 ก็ได้ครับ เพราะอยากได้พระของท่านมาบูชาจริงๆครับ ถือว่ามิตรจิตมิตรใจแล้วกันนะครับ เมลล์ผม 8892@chaiyo.com

พระขุนแผนซุ้มเรือนแก้วสาริกา หลวงปู่สุภาครับ
    พระผงชุดนี้มีมวลสารมากมาย อาทิว่าน 108 พระเสด็จกลับและพระต่างๆ
    ที่แตกหักชำรุดมากมาย ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม พระขุนแผนชุดนี้ได้เข้าพิธีสำคัญหลายๆๆครั้งเช่นงานวันเกิดหลวงปู่หลอด มีพระสายกรรมฐานมาสวดมากมาย งานพุทธาภิเษกวัตถุมงคล ลพ อุ้นวัดตาลกงเสกเดี่ยวโดยพระพุทธวรญาณ วัดประยูร และอีกมากมาย โดยหลวงปู่สุภาท่านได้ออกปากชมว่าขุนแผนรุ่นนี้เจ้าชู้ดีจริงๆๆ
    สร้างโดยศิษย์ร่มโพธิไทรครับ
    รูปจะเป็นตามลิ้งค์นี้ครับ http://luangpoosupa.invisionzone.com/index.php?showtopic=2438&hl=ขุนแผน เนื้อว่าน108 หน้าธรรมาดานะครับ

ท่านใดสนใจเมลล์มาแลกกันได้เลยครับผม พระมีไม่มากครับแบ่งกันไปบูชากันครับ

5. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

6. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    แนะนำคุณโชคบูชาที่วัดเลยครับ ส่งทางไปรษณีย์ครับ รายละเอียดการติดต่อลองย้อนดูในกระทู้นี้ครับ มีคนตอบไว้แล้วครับ

7. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ แต๋มระยอง ครับ รูปนี้ท่านอื่นถวายครับ คงมีหลายท่านศรัทธานำไปถวายวดให้แจกครับ สวยดีครับ เดี่ยวต้องไปเอาบ้างแล้วครับ อิอิ

8. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ครับขอแสดงความคิดเห็นนิดนึงนะครับ พระสิวลีที่ถามมานั้นผมดูจากรูป น่าจะแท้ครับแต่ถามว่าเป็นของหลวงพ่อกวยหรือเปล่าตอบยาก แต่ถ้าถามว่าเนื้อผงน้ำมันใช่หรือเปล่าตอบได้เต็มปากว่าไม่ใช่ แล้วช่วงสองเดือนที่ผ่านมามีของเก๊ทะลักเข้าสนามร่วมพันองค์ โดนกันแทบทุกเจ้า ลองไปเดินดูตามสนามได้นะครับ พระหลวงพ่อนั้นแท้ๆหายาก ลูกศิษย์ที่เล่นหาของท่านบางคนตั้งตัวเป็นผู้รู้สวดคนนู้นทีสวดคนนี้ที แต่ไม่ยอมรับว่าตัวเองเล่นของเก๊ พระของหลวงพ่อแท้ๆหายากไม่ง่ายเหมือนที่คิด ราคาถูกๆไม่มีหรอกครับส่วนใหญ่จะเก๊ซะ99% แล้วก็รบกวนอย่าเพิ่งไปสวดใครเขาเลยนะครับ ไม่ว่าจะคนมีชื่อเสียงที่อ้างถึง เพราะเรายังไม่รู้กระจ่าง(ไม่เคยเห็นของแท้)อย่าเพิ่งไปปรามาสเขา พระในนี้ที่เอามาลงให้ดูอย่างเช่นหลังรูปรุ่นแรก องค์นั้นแท้ดูง่าย แต่หลังรูปรุ่นสอง ดูยากนิดนึง อาจจะเป็นกระดูกผีก็ได้ แต่กระดูกผีปรกติพระจะรานๆร่อยๆ ไม่สวยสมบูรณ์ ของคุณนายพนมีแท้องค์นึงแน่ๆคือสมเด็จหลังยันต์ชชุดที่สองซ้ายมือ นอกนั้นไม่ทราบ ของคุณทีเด็ดน่าจะดีเพราะเคยเจอพระเนื้อหาแบบนี้เมื่อยี่สิบปีก่อน ก่อนที่พระเก๊จะระบาด ปรกโพธิ์เก้าใบของลุงพร ก็น่าจะดีนะครับ ไม่ได้สวดใครนะครับแต่พอดีรู้จักกับใครบางคนมานานและเขามีพระแท้ๆให้ดูมาร่วมยี่สิบกว่าปีแล้วครับ อ้อ พระหนองอีดุกดีทุกองคค์นะครับ รบกวนถามลุงพรครับ ปรกโพธิ์เก้าใบ เช่ามาจากคุณเฒ่าหรือเปล่า ถ้าใช่ก็ขอแสดงความยินดีด้วย เพราะเล่นถูกทางแล้ว ของแกของจริงครับ ไอ้คนที่สวดแกก็เพราะไม่มีของในมือ ไม่ได้ไปเข้าข้างแกนะครับ แต่ที่เคยเจอมาสัมผัสมา เขาก็คนจริงนักเลงจริงนับถือหลวงพ่อจริง ไม่ใช่นับถือด้วยปาก ใครบอกว่าแกขายของเก๊ ไปหาแกที่บ้านซิครับ ลองไปคุยกับแกดู

9. ทิดโต

ทิดโต เป็นที่รู้จักกันดี

เอากันแค่พอเหมาะนะครับ เด๋วเกิดเรื่องในนี้อีก ลูกศิษย์หลวงพ่อต้องรักกันนะครับ

10. ป้าพร

ป้าพร Active Member

24 กันยายน 2006
    ตอบคุณมันตรัยคะ ป้าพรคะไม่ใช่ลุงพร ปรกโพธิ์เป็นของแฟนป้าเองคะ{ลุง}องค์นั้นแกได้มานานหลายปีแล้วคะ พูดถึงคุณเฒ่าแล้วถ้าคุณเฒ่าไม่เผยแพร่ประวัติหลวงพ่อ ป้าพรคงไม่รู้จักหลวงพ่อแน่ๆและคงไม่โชคดีมาจนถึงทุกวันนี้ต้องขอขอบคุณ คุณเฒ่าด้วยนะคะ อ้อโดยส่วนตัวไม่รู้จักคุณเฒ่าคะ กราบขอโทษคุณเฒ่าด้วยนะคะที่เอ่ยนามคะ เรื่องพระหลวงพ่อ ป้าพรเข้าใจว่า การเอารูปพระหลวงพ่อมาลงก็เพื่อจะได้ช่วยกันดูให้กัน ว่าดีหรือไม่ ใช่หรือไม่ใช่ เหมือนพี่บอกน้อง เพื่อนบอกเพื่อน เพราะต่างก็เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเหมือนกันและก็อยากได้พระหลวงพ่อมาบูชาเหมือนกันแต่ไม่รู้ว่าจะไปถามใครก็เลยเอาภาพมาลง เจ้าของพระก็ควรค่อยๆใช้เหตุผลของหลายๆท่านศึกษาและพิจารนาพระไปด้วย ก็ไม่ได้เอาพระมาขายกันไม่ใช่หรือคะ อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของป้าพรเองนะคะ ต้องขอโทษด้วยคะ ขอลูกศิษย์หลวงพ่อมีแต่ความสุขความเจริญนะคะ..(f)

ไฟล์ที่แนบมา:

11. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษป้าพรด้วยนะครับ ป้าพรเขียนหนังสืออ่านแล้วอบอุ่นใจครับ ป้าพรและลุงเป็นคนดีน่าเคารพ ผมก็ลูกศิย์หลวงพ่อเหมือนกันครับฝากเนื้อฝากตัวกับป้าด้วยครับ

12. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องพระหลวงพ่อนี่ หากไม่เกี่ยวกับการซื้อขายนี่ ก็ได้รับความรู้จากศิษย์พี่อยู่พอประมาณ แต่หากเกี่ยวกับเงินและการรักษาเครดิตคนขายพระนี่ ทะเลาะกันทุกที่ เราทั้งหลายมารวมกันเพื่อเทอดพระคุณหลวงพ่อ หากศรัทธามั่นคงรูปหลวงพ่อ พระหลวงพ่อแม้ไม่ทันท่านก็ใช้ได้ และหลายท่านรวมทั้งผมก็ผ่านอุปสรรคหลายครั้งก็ได้อธิษฐานต่อรูปหลวงพ่อที่ไม่ทันทันเสกเช่นกัน

ขอให้ทุกท่านมีความสุข หากไม่เหนือบ่ากว่าแรง ขอเชิญชวนท่านร่วมบุญกฐินกับวัดหลวงพ่อ วันที่ ทางไปรษณีย์ก็ได้ เดินทางไปเองก็ดีครับ ที่อยู่ก็กน้า 25,

13. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตครับ ลงต่อครับ

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2549
    ทอด ณ วักโฆสิตาราม(บ้านแค) หมู่ 9 ต.บางขุด อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท
    ทอดวันอาทิตย์ที่ 5 พฤศจิกายน พ.ศ.2549(ขึ้น15 ค่ำ 12 เดือน )
    สถานที่ติดต่อ
    พระครูโฆสิตพัฒนคุณ เจ้าอาวาส 01 3793068
    พระครูสังฆรักษ์วิชัย 01 9913218
    พ.ต.ท.ละออง สุขนิล 056 448119

ธนาณัติ สั่งจ่าย พระครูโฆสิตพัฒนคุณ
    ปณ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17440

ขออนุญาตบอกบุญผ่านเจ้าของบ้านนะครับ

14. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขอขอบคุณป้าพร,คุณอาณัติ,คุณมันตรัย และท่านอื่นๆที่ไม่ได้เอ่ยนาม
    ที่ทำให้เกิดความรู้สึกดีๆ เสมือนหนึ่งญาติสนิท
    มีการชี้แนะ ให้ความรู้ ความเข้าใจ ในเรื่อง
    วัตถุมงคลของหลวงพ่อ
    ทุกวันนี้ ผมได้ดีขึ้นมา เป็นเพราะหลวงพ่อมีส่วนช่วยอยู่มาก
    แม้เพียงรูปถ่ายของหลวงพ่อที่คุณอาณัติกล่าวมา
    ถึงหลวงพ่อไม่ได้ปลุกเสก ก็ศักดิ์สิทธิ์ใช้ได้จริงๆครับ

เข้ามาคุยกันนะครับ รู้สึกอบอุ่นเหมือนที่คุณมันตรัยว่า

ขอให้ลูกศิษย์หลวงพ่อทุกคนเจริญในธรรม นำพาชีวิตให้พบแต่ความสุข ความสำเร็จ ไม่เจ็บ ไม่จน นะครับ

15. berserk2549

berserk2549 เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2006
    อยากเรียนถามทุกๆท่านครับ ว่าหลวงพ่อสร้างพระแหวกม่านแบบสามเหลี่ยมเนื้ออิธิเจบวกเนื้อวัดระฆังหรือเปล่าครับ

16. nongs

nongs เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ถ้าใครจะไปทำบุญที่วัด ยังไงก้อเช็คเรื่องน้ำท่วมด้วยนะ ไม่รู้ว่าที่วัดน้ำจะท่วมหรือเปล่า

17. Tawatchai1889

ถ้าไปรถทัวร์ มันผ่าน อ.โพธิ์ทอง จ.อ่างทอง ไม่ทราบว่าจะท่วมรึป่าวนะครับ
    ใครทราบบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

18. h2ojai

h2ojai สมาชิก

ลูกศิษย์ใหม่ครับผม.

19. Tawatchai1889

ยินดีครับ มีอะไรดีๆก็เอามาโชว์ มาคุยกันนะครับ (f)

20. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    คุณ hoto เคยเล่าให้ผมฟังครั้งหนึ่ง(ขออนุญาตนำมาเล่าสู่กันฟังนะครับ)

หลังจากที่ไปกราบหลวงพ่อที่วัด โฆสิตาราม
    และบูชา พระสมเด็จ โพธิ์ 9 หลังแม่พระธรณี ปี 39
    แล้วนำมาให้ช่างซ่อมรองเท้าแถวบ้าน 1 องค์
    ช่างทำรองเท้าบอกว่า มีพระสมเด็จองค์นี้ ดี งานเข้ามาเยอะมาก

มีอยู่วันนึง แกลืมพระไว้ที่บ้าน
    ปรากฏว่า ตั้งแต่เช้า ไม่มีใครนำรองเท้ามาให้ทำเลย
    คิดขึ้นได้ รีบกลับไปเอาพระหลวงพ่อ ติดตัวกลับมาที่ร้าน
    สักพัก คนไม่รู้มาจากไหน เอารองเท้ามาให้ทำ เต็มไปหมด

ตั้งแต่นั้นมานายช่างรองเท้า ไม่เคยเลยที่จะไม่พกพระหลวงพ่อติดตัว
    แสดงให้เห็นว่า แม้จะเป็นพระปี 39 ไม่ทันหลวงพ่อ
    แต่หลวงพ่อก็ไม่เคยทอดทิ้ง ผู้เคารพกราบไหว้ จริงๆ