พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ความคืบหน้าในการสร้างศาลาหลวงพ่อกวยครับ ท่านพระครูรองฯ บอกว่ายังต้องใช้เงินนับล้านบาท จึงจะสำเร็จ คิดว่าวันงานหลวงพ่อคงจะเสร็จทัน ท่านใดสนใจร่วมทำบุญเชิญที่วัดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      22.2 KB
      เปิดดู:
      161
      ขนาดไฟล์:
      21 KB
      เปิดดู:
      183
      ขนาดไฟล์:
      20.4 KB
      เปิดดู:
      167
  2. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมคงโอนเข้าบัญชีท่านพระครูวิชัยครับ ไปมาเมื่อวานนี้แล้วครับ

3. spiderman5390

spiderman5390 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    วันนี้ได้นำซองไปถวายท่านพระครูแล้วครับ และไปกราบหลวงปู่กวย สบายใจมากๆ และขากลับได้แวะไปกราบหลวงปู่บุดดา ด้วย

คุณทิดโต วันงานผมไม่ได้ไปครับ ติดงานอยู่ ถ้าว่างโทรมาคุย หรือ pm มาคุยกันนะครับ

4. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ใครมี รูปหล่อหลวงพ่อกวยแบบห้อยคอหรือแบบบูชา แบ่งให้เช่าบูชาซักองค์รึไม่ครับ อยากนำมาบูชาจริงๆครับ

5. sinpet

sinpet เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    รูปหล่อหลวงพ่อกวย น่าจะลองติดต่อได้ที่คุณ sahaphan

ผมก็เป็นศิษย์ที่เคารพหลวงพ่อคนหนึ่ง และได้รับเมตตาปฏิหาริย์ให้รู้อยู่ตลอด พระของหลวงพ่อกวย ถ้าจะลองสอบถามกับคุณ sahaphan น่าจะมีให้ได้แบ่งบูชากันบ้าง

== นะตันโต นะโมตันติ ตันติตันโต นะโมตันตัน ==

ศิษย์แพร่ง

6. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    วันก่อนคนที่รู้จักชวนไปเป็นเพื่อน เอาพระไปเช็คพลัง ผมเลยถือโอกาศเอาพระที่คล้องคอบูชา ติดตัวอยู่ประจำ ให้เช็คดูด้วย ซึ่งท่านที่เช็คเป็นถึง ดร. มหาลัย ที่ ชลบุรี เกษียญแล้ว ท่านไม่รู้จักพระหรอกคับ พอให้แกจับดู ก็นั่งหลับตาสักพัก แล้วบอกว่า เกจิที่ไหน เก่งมาก ดังมากนะนี่ และแรงมากๆ สูงมากๆ ท่านถามตลอด แม้จะสนทนาเรื่องอื่น ผมเลยบอกว่า ทั้ง 3 องค์ที่นั้นหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ชัยนาท ดีทางแคล้วคลาด คงกระพัน มหาอำนาจ ส่วนอีก 2 องค์ดีเช่นกัน 25 พุทธศตวรรษ 1 องค์ และเหรียญสายกรรมฐานแถวบ้าน 1 องค์ ท่านบอกว่าดี เก่ง
    ท่านยังบอกว่า ถ้าระดับ 5 ดาวต้อง สมเด็จโตฯ แต่บางคนอาจจิตไม่สูง เข้าไม่ถึง ท่านกำหนดสมาธิที่หน้าผาก ซึ่งต่างจากเกจิทั่วไปที่กำหนดที่สะดือ หรือปลายจมูก
    และหลวงพ่อกวย ของศิษย์ก็กำหนดที่หน้าผาก ซึ่งรวบรวมสมาธิได้เร็วมาก ผมนั้นภูมิใจมากๆ แล้วผมก็ถามเรื่องความเสื่อมของพระเครื่อง ท่านก็ตอบว่าอยู่ที่เกจิผู้ปลุกเสกอีกเช่นกัน ดังนั้นเชื่อได้แน่ว่า พระหลวงพ่อไม่มีเสื่อม เพราะผมใส่ไปทุกที่คับ ถ้าจำเป็นจริงๆ ที่อโคจรผมจะไม่เข้านะถ้าไม่จำเป็น และการจะใช้พระให้ขลังนั้น มีหลักว่า ศรัทธาองค์นั้นมากๆครับ และทำบุญ อุทิศส่วนกุศลให้ท่าน (ใช้คำถูกรึป่าวนะ) ไม่ใช่ว่าสักแต่จะขออย่างเดียวคับ

ถ้ามีไรอีกจะมาเล่าต่อ เช้านี้หมดเรื่องเล่าครับ หมั่นสวดมนต์ ระลึกถึงหลวงพ่อกวยนะครับ ขอหลวงพ่อกวย คุ้มครองทุกท่านครับ ขอบคุณครับ

7. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมีอีกครับ อยากเตือนท่านที่อยากมีวัตถุมงคลของหลวงพ่อไว้ติดตัว
    โปรดใช้วิจารณญารในการเช่าบูชา เพราะเห็นตามเว็บประมูล มีทั้งแท้
    และเก๊ ควรปรึกษาผู้รู้นะครับ หรือบูชารูปที่อัดเอง หรือเช่ารุ่นย้อนยุค
    ที่ผสมผงเก่าหลวงพ่อกวย ที่วัดครับ เงินทุกบาททำบุญกับวัด กุศลแรง
    เสริมสร้างบารมีให้แก่ตัวด้วยครับ ขอบคุณครับ

8. พงศ์

พงศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2004
    คุณTawatchai1889 ครับ ไปเช็คพลังพระที่ไหนครับ
    ขอบคุณครับ

9. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    กำหนดสมาธิที่หน้าฝาก ทำยังไงเหรอครับ

10. Tawatchai1889

อันนี้ท่านเช็คให้เปล่าๆในคนรู้จักกัน ไม่มีค่าจ้างอะไรครับ พอดีท่านเป็นพราหมณ์ครับ ท่านฝึกสมาธินะ

เรื่องกำหนดสมาธิที่ไหนนั้น ผมก็ไม่มีความรู้ครับ ว่าทำยังไง เพราะผมไม่ใช่นักปฏิบัติ คงเหมือนปกติที่กำหนดลมหายใจเข้าออกที่ปลายจมูก พร้อมกับภาวนาว่า พุทธ - โธ ครับ

11. sodalith

sodalith เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีตรวจพลังพระเครื่องแบบง่ายๆ
    ให้นำพระเครื่องวางบนกลางฝ่ามือซ้าย
    สูดลมหายใจเข้าให้ยาวๆ ออกยาวๆสัก 5 ครั้ง
    กำหนดจิตนิ่งนึกถึงครูอาจารย์ผู้สร้าง
    ถ้าเป็นของท่านจริง โปรดให้ได้รับรู้ถึง
    กระแสพลัง ให้ปิติน้ำตาไหล หรือขนลุก หรือรู้สึกเย็นสบาย แล้วแต่จะกำหนด
    เป็นเบื้องต้น นะครับ ลองดู

12. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีใช้

วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย ยังเหลือที่วัด ทำบุญทางไปรษณีย์ได้ ร่วมสร้างมณฑป ที่อยู่ลองเปิดย้อนดู เป็นรุ่น ปี 2539 และรุ่นใหม่ แนะนำนะครับรุ่นปี 2539 พิมพ์แหวกม่านทรงเจดีย์ เหลือไม่มาก พระไม่สวยมากแต่ผงเก่าเยอะครับ

13. อาณัติ

จากกระทู้ข้างบน

ภาพนี้เรียกภาพหลังโต๊ะหมู่บูชา ซึ่งมีธงยันต์พระสิวลีเรียกลาภ ที่ศิษย์พี่เคยพิมพ์แจก เขียนที่ใต้บทคาถาว่า หลวงพ่อเองก็สวดประจำมิได้ขาด คันธงจะเสียบอยู่ในกระถางธูป เป็นภาพที่ผมใช้บูชาที่หน้ารถและที่บ้านมาตลอด มีประสบการณ์เรื่องลมฝนมาหลายครั้ง และคิดว่าเป็นภาพที่สื่อถึงหลวงพ่อมากที่สุด เท่าที่เคยได้รับภาพหลวงพ่อมา ศิษย์หลวงพ่อท่านใดยังไม่มีภาพ ก็ลองก็อปไปอัดมาบูชานะครับ
    ภาพที่ผมใช้นี่ก็เป็นภาพที่ไม่ทันท่านปลุกเสก เป็นภาพเสกที่วัดหัวเด่น ประมาณปี 2539 ผมทำบุญกับ อ.เฒ่า มา ได้มา 3 ภาพ คือ ภาพนี้ ภาพมหาทาน(หลวงพ่ออุ้มบาตร) และภาพย่ามวิเศษ วันหลังจะถ่ายภาพมาให้ดู
    ฝากคาถาปัดลมฝน แคล้วคลาดไว้

" นะ หัน ตะ วา เต สัง อุ ปัด ทะ เว"

ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองทุกท่าน อย่าอด อย่าอยาก อย่ายาก อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา (จำ อ.เฒ่า มา ....อิ อิ)

14. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหล่อหลวงพ่อกวยแบบห้อยคอ ผมมี ถ้าในกทม มาแบ่งได้ ขอโทษด้วยนะพี่ทิดโต รูปหล่อแบบตั้งโต๊ะ อยู่ที่ต่างจังหวัด ตอนนี้ยังไม่ได้กลับไปเอาเลย ผมว่ามาตั้งชมรมแลกเปลี่ยน แบ่งกันบูชาดีกว่าเถอะ T T เพราะตอนนี้ผมก็อยากได้รูปหล่อหลวงพ่อเฒ่าห้อยคอ เหมือนกัน กทม คัยมีบ้าง T T (evil2)

15. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    <TABLE class=tborder id=post474161 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"> วันนี้, 09:12 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #1 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>chumpol007<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_474161", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 04:08 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 235 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 416 ครั้ง ใน 58 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 60 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_474161 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ชัยนาท
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม จ.ชัยนาท

ด้วยระยะทางที่ค่อนข้างไกล

ด้วยขาดการประชาสัมพันธ์

จึงเกือบทำให้วัตถุมงคลดีดี พิธีพุทธาภิเษกที่ต้องยอมรับว่าสุดยอดระยะเวลาถึง เกือบ ๑๑ปี เกือบแล้วครับ เกือบจะถูกลืม

[​IMG] แต่ด้วยศรัทธา [​IMG]

วันนี้นับเป็นโอกาสอันดีที่ผมรอจนข้อมูลทั้งหมดพร้อมสรรพ พร้อมแล้วครับที่จะนำมาเสนอ และที่สำคัญวันนี้ผมใคร่ขออนุญาตจากพี่เจี๊ยบและทุกท่านเปิดกระทู้นี้ส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ เป็นกรณีพิเศษและที่สำคัญย่อมต้องเกี่ยวเนื่องกับหลวงปู่ทิม วัดพระขาวด้วยครับ

[​IMG] วัตถุมงคลย้อนยุค หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) ปี๒๕๓๙ [​IMG]

ตำบลบางขุด อำเภอสรรคบุรี จังหวัดชัยนาท

พิธีมหาพุทธาภิเษก วันพฤหัสบดีที่ ๑๑ เมษายน ๒๕๓๙

ทั้งหมดยังเปิดให้บูชาด้วยอัตราที่เยาวชนมากๆ ถ้าเทียบกับคุณค่าที่ต้องยอมรับว่าสุดยอด

เอาเป็นว่าลองมาสำรวจตรวจตา รายนามพระคณาจารย์ที่ท่านต้องตะลึงกันก่อนนะครับ

หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ เจิมเทียนชัย และเทียนมงคลในพิธี

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว จุดเทียนชัย

หลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ ดับเทียนชัย

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    รายนามพระคณาจารย์ นั่งปรกอธิษฐานจิตโดย [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง

[​IMG] หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังก์วิเวการาม

[​IMG] หลวงปู่คร่ำ วัดวังหว้า

[​IMG] หลวงพ่อพิมพา วัดหนองตางู

[​IMG] หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง

[​IMG] หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย

[​IMG] หลวงพ่อเมี้ยน วัดโพธิ์กบเจา

[​IMG] หลวงพ่อหลิว วัดไร่แตงทอง

[​IMG] หลวงพ่อดี วัดพระรูป

[​IMG] หลวงพ่อบุญตา วัดคลองเกตุ

[​IMG] หลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า

[​IMG] นี่เพียงแค่บางส่วนก่อนนะครับ

โดยที่วัตถุมงคลชุดนี้มีทั้งสิ้น ๑๓ รายการดังนี้ครับ

๑ พระสมเด็จปรกโพธิ์ใหญ่

๒ พระสมเด็จปรกโพธิ์เล็ก

๓ พระสมเด็จประทานพร

๔ พระสมเด็จแหวกม่าน

๕ พระผงรูปเหมือนฐานบัว

๖ พระผงสีวลี

๗ เหรียญกลมฝาบาตร

๘ เหรียญหลังหนุมาน

๙ เหรียญหลังยันต์

๑๐ รูปเหมือนหล่อ

๑๑ ผ้ายันต์ค่ายกลใหญ่

๑๒ ผ้ายันต์ค่ายกลเล็ก

๑๓ ผ้ายันต์แปดทิศ

(ทุกรายการบูชาเพียง ๑๐๐ บาท ครับ )
    เฉพาะรายการที่ ๖ ,๑๒, ๑๓
    ทำบุญบูชาเพียง ๕๐ บาทเท่านั้น

ทั้งหมดทุกท่านสามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมและขอทำบุญบูชาได้ที่

พระครูสังฆรักษ์วิชัย
    รองเจ้าอาวาส วัดโฆสิตาราม (บ้านแค)
    หมู่๙ ต.บางขุด อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท

โทร [​IMG] ๐๘๑ ๙๙๑ ๓๒๑๘
    [​IMG] ๐๘๑ ๙๙๔ ๒๗๔๔

พระครูท่านใจดีมากครับ โทร.ถามรายละเอียดหรือ ติดต่อขอทำบุญได้เลยครับ

รายได้ทั้งหมดนำไปบูรณะ ศาลาการเปรียญ ที่ส่วนบนทรุดโทรมไปตามกาลเวลา นี่แหละครับเรื่องดี ดี ที่ตั้งใจนำมาบอกกัน

ที่สำคัญผมดีใจที่ทุกอย่างทันปีใหม่ครับ ทันที่ท่านจะได้บูชาวัตถุมงคลดี ดี พิธีเยี่ยมยอดเพื่อรับปีใหม่เป็นของขวัญที่ต้องถูกใจผู้รับแน่นอนครับ
    เชิญนะครับ มาร่วมบุญ ร่วมกุศลกัน นอกจากอุโบสถแล้วสิ่งก่อสร้างที่ผมถือว่าสำคัญที่สุดและพระ เณร รวมทั้งชาวบ้านได้ใช้ประโยชน์มากที่สุดก็ศาลาการเปรียญนี่แหละครับ
    ช่วยให้ศาลาส่วนบนที่ชำรุดไปตามกาลเวลา ได้กลับมาใช้งานได้ดีอีกเพื่อพระ เณรและชาวบ้นจะได้ใช้ในการศาสนากันนะครับ

จริงๆแล้วดีทุกพิมพ์ครับ ปลุกเสกเหมือนกัน แต่ก็มีบ้างที่ต้องนำเรื่องราว อันเป็นที่สุดมาฝากกัน

[​IMG] มีผงเก่ามากที่สุด...................คือ
    รูปเหมือนหลวงปู่กวย ฐานบัว เพราะสร้างไว้ตั้งแต่ปี ๒๕๓๖
    (พระผงทุกแบบ สร้างโดยพระ เณร และชาวบ้านทั้งหมด โดยโขลกผงกันเองที่วัด)

[​IMG] ประสบการณ์มากที่สุด.........................คือ
    เหรียญกลมฝาบาตร

น่าจะเป็นเพราะวัยรุ่นนิยมใช้ติดตัวกันมากที่สุด

[​IMG] นิยมมากที่สุด..................คือ
    รูปหล่อห้อยคอ สร้าง๕๐๐๐ องค์ตอนนี้เหลือในราวไม่เกิน๔๐๐องค์

[​IMG] [​IMG] [​IMG] ขลังที่สุด...................คือ
    ผ้ายันต์ค่ายกลใหญ่
    พิมพ์จากบล็อกเดิมที่หลวงพ่อกวยแกะไว้ ขอดูจากที่วัดได้ครับ

[​IMG] ทหาร ตำรวจ ถามหามากที่สุด.......................คือ
    เหรียญโล่ห์ ย้อนยุครุ่นสาม ทั้งหลังยันต์ และหลังหนุมาน

จริงๆแล้วดีทุกพิมพ์ครับ ปลุกเสกเหมือนกัน แต่ก็มีบ้างที่ต้องนำเรื่องราว อันเป็นที่สุดมาฝากกัน

<!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

16. MOUNTAIN

<TABLE class=tborder id=post474167 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 09:16 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #2 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>chumpol007<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_474167", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 04:08 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 235 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 416 ครั้ง ใน 58 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 60 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_474167 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->การบูชาวัตถุมงคลขอให้ติดต่อกับทางวัดโดยตรงนะครับ ผมเพียงนำมาประชาสัมพันธ์ถวายไม่ได้เป็นตัวแทนในการให้เช่าวัตถุมงคลใดใดทั้งสิ้น ขอโมทนาครับ

ขอบคุณครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

17. อาณัติ

ภาพมหาทานหลวงพ่อ

18. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    โพธิ์9ใบ หลวงพ่อกวยหลังแม่พระธรณีครับ

โพธิ์9ใบ หลวงพ่อกวย ยุคแรก สร้างก่อนปี 13

ขนาดไฟล์:
      31.3 KB
      เปิดดู:
      345
      ขนาดไฟล์:
      20.6 KB
      เปิดดู:
      2,485
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2012
  19. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ถ่ายไม่ค่อยเก่งครับ องค์จริงสวยมากมวลสารวัดระฆังเยอะครับ

20. MOUNTAIN

โมทนาครับคุณ guawn<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_481605", true); </SCRIPT>
    มีอะไรเด็ดๆ เกี่ยวกับพระหลวงพ่อ มาช่วยกันเผยแพร่ นะครับ

ขออนุโมทนา กับทุกท่าน ที่เข้ามาให้ความรู้ สาธุครับ