พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    (ขออนุญาติพี่NATEEเจ้าของภาพด้วยนะครับ)[​IMG]
    เห็นด้วยก้บพี่ธวัชชัยเต็มๆครับ ขอเสริมอีกนิดที่เหรียญของหลวงปู่กวย พิธีจตุรพิธพรชัยนั้นแพงกว่า นั้น คือ หลวงปู่กวยท่านเสกเดี่ยว1เดือน ส่วนใครจะนิยมแบบไหนนั้นอยู่ที่ตัวผู้แขวนจะเป็นคนพิจารณาเอง เหตุผลที่ผมเลือกแขวนเหรียญพิธีจตุรพิธของหลวงปู่กวย เพราะเจตนาการสร้างดี องค์ผู้เสกเป็นครูบาอาจารย์ที่ผมเคารพนับถือและเสกนาน1เดือน และความหมายดี และความคิดส่วนตัวอีก1ข้อคือที่ผมมั่นใจสุดๆ ดูจากรูปที่ผมแนบมา องค์หลวงปู่กวยท่าน ต้องปลุกเสกให้ดีทางดวงชะตาด้วยเป็นแน่ ส่วนพระผงของหลวงปู่ดู่บ้างครั้งผมยังคิดคล้ายๆคุณ พระผงของหลวงปู่ดู่ บ้างรุ่นแพง และยากที่จะพิจารณา แท้-เก้ สร้างกี่วาระก็ยื่นยันไม่ได้ เพียงแค่บอกต่อๆกันมาว่า หลวงปู่ดู่ ท่านทำหลายๆครั้ง ทำมัยหน๋อศิษย์ใหม่ๆถึงไม่เลือกบูชา พระผงพิธีจตุรพิธกัน ประวัติการสร้างชัดเจน หลักฐานมีแน่นอน ทั้งสมเด็จและพระปิดตา หลวงปู่ดู่เสก1เดือนอีกทั้ง หลวงปู่สีท่านก็เสกด้วยนะขอบอก ไม่เก้บกันตอนนี้ ต่อไป ภายหน้าอาจจะต้องกัดฟันเช่ากันแน่ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2012
  2. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    นอกจากนี้ผมขอเสริมอีกนิดนะครับ ผมได้อ่านประวัติการสร้างพิธีนี้ มีอยู่ตอนหนึ่งที่พูดถึงมีคนไม่เชื่อเรื่องพุทธคุณ ซึ่งหลวงพ่อกวยท่านได้หยิบวัตถุมงมลขึ้นมาแล้วท้าให้ลองนะครับ แต่ไงก็ลองหาอ่านอีกทีนะครับผมเพื่อความมั่นใจของท่านเอง นอกจากนี้พระอาจารย์ที่ไปงานพพิธี ล้วนเป็นครูบาอาจารย์ที่หลวงปู่ท่านเลือกเอง ตามที่พี่tawatchai บอกเลยนะครับ ขึ้นอยู่กับศรัทธาเป็นที่ตั้งครับ ศรัทธาจึงเกิดปาฏิหารย์ครับ แต่ต้องขึ้นกับกรรมที่ได้กระทำมาครับ กรรมในที่นี้คือการกระทำนะครับ มิใช่เวรกรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2012
  3. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    กราบหลวงปู่กวย....กราบ กราบ กราบ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวยครับ คุณนอร์ :cool:

5. Yasamsen

Yasamsen เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    ดีครับ คุยกันไปวิเคราะห์กันไป ไม่ใช่ไม่เชื่อในสิ่งที่คนเก่าๆเล่ามาอย่างเดียว แต่ขอให้คงศรัทธาต่อหลวงพ่อไว้ ก็พอแล้ว

6. nontaburi

nontaburi เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    555 เห็นชื่อคุณและเคยตอบกระทู้คุณ ตามมาตอบให้ ว่า...
    ถ้าคุณศรัทธานะครับ
    คุณอย่าไปใส่ใจใดๆ
    ใครๆหลงหัวปักอย่างไรช่างเขาครับ
    ใครตอบแบบไม่เคลียร์ ก็ไม่เป็นไร
    พะวัดดังบางวัด ปัจจุบันเซ่นด้วยเฮนเนสซี่ แล้วมีพระเก่าให้บูชา
    พะดังๆบางวัด เซ่นด้วยเงิน
    พะดังๆหลายวัดเซ่นด้วย คน

ถ้าคุณเลือกจะเชื่อจะศรัทธา ก็เหมือนเป้าหมายในชีวิต
    เลือกไว้ครับ

สิ่งที่เลือกคือสิ่งที่รักและชอบ
    หลวงพ่อปลุกเสกเดี่ยวนะหรือ
    พระสุปฏิปันโนนะครับ เลือกปฏิบัติได้หรือ
    เสกก็คือเสก เสกให้ศิษย์
    เสกมากเสกน้อยนับวันได้หรือนึกดีๆ หลวงพ่อน้อมเอาพระพุทธมาทั้งนั้น เสก1ปีเสก1เดือนเสก1วัน อยากจะขำให้ตาย
    ถ้าหลวงพ่อเลือกปฏิบัติเลิกสงเคราะห์เพราะเสกน้อยวันกว่า เลยถูกเลยแพงกว่า 555555555 คุณเลิกนับถือได้เลย

มีแต่คนคลั่งอาจารย์brand royalty หรือคนขายพระเท่านั้นแหละครับที่ บ้าบุญบ้าเสก

ผมตามคุณมาเพราะมีกระทู้โดนใจ โดยเฉพาะกระทู้ที่คุณพูดถึงคนบ้าขุนแผนที่จะบ้าหาผู้หญิงที่ผมดูก็ทุเรศทุรัง นั่นโดนมาก คุณก็ศิษย์หลวงปู่ดู่อยู่แล้ว
    คุณไม่ต้องหาอะไรอีก

ทำให้จริง(ปฏิบัติ)ไม่ต้องมา ถามเรื่องวัตถุมงคลให้วุ่นวาย

พระผม ห้อยอยู่อย่านี้เป็นสิบปีมีแต่ดีและรวย 545556575859 555

สาธุ

7. FOURIER

FOURIER สมาชิก

สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ

ผมนับถือหลวงพ่อกวยครับ

ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ

ขอบคุณมากครับ

8. ธุลี-ดิน

ธุลี-ดิน เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool::cool:

9. ถิรวุษิ

สิ่งที่คุณพูดนะถูกต้องที่ซู๊ด ผมเลือกบูชาก็คือสฺทธิที่ผมจะเลือกเอง และคิดเอาเอง และใช้ปัญญาของผมเลือกเอง ไม่ได้โง่เชื่อใครเขาและก็ไม่ได้ให้ใครเขาชี้นำผม พระผู้เสกจะเสกมากเสกน้อยก็คือพระผู้เสก ท่านไม่เลือกปฏิบัติหรอก พระบ้างองค์ท่านก็ไม่ได้เสกเสร็จแล้วก็ออกมาโฆษณาว่าข้าเสกเท่านั้นเท่านี้ เพื่อจะขายพระของท่าน แต่คนเลือกปฏิบัติก็คือมนุษย์ขี้เหม็นอย่างเราๆท่านๆทั้งนั้นที่แยกแยะกันไม่ออก เลือกบูชาตามศรัทธาตัวเองนั้นแหละดี สติมาปัญญาเกิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2012
  10. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามครับ :cool:

11. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ใครไม่รู้ยัีงไงนะ ถ้าให้ผมเลือกผมก็เลือกที่ท่านตั้งใจทำที่สุด ผมก็ไม่ใช่พวกบ้่าบุญ พวกขายพระ แต่ผมไม่ได้ตอแหลกัลตัวเอง ถ้าถามกลับไปว่าแล้วทำไมไม่เอาไอ้ที่ไม่ได้่เสกเลยละถ้าอย่างนั้น คนเรานะต่างไม่รู้ไม่เห็นทั้งนั้นละ แต่ส่วนใหญ่ก็มีแต่อวดจะรู้ ผมคนธรรมดาก็เลยเลือกหาที่ว่าดีที่สุด ผมก็ยึดแนวทางของผมนะ ก็ดำเนินชีวิตไปเรื่อยๆ ตอนนี้อวดรวยกับใครไม่ได้เลย โคตรจนเลย สร้างบ้านไปสี่ห้าล้าน โคตรจนเลยตอนนี้ อวดรวยกับใครไม่เป็นเลย ฮ่าๆๆ

12. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool:5555+++...

13. ถิรวุษิ

5555 ถูกใจ ครับพี่ :cool:

14. คนกันเอง

:VO 555555555555555

15. คนกันเอง

มือพี่ถิรวุษิ ใหญ่จัง :cool:

16. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    อย่าคิดมากครับพี่น้อง ช่วงนี้สงสัยอารมณ์จะค้างอ่ะ
    แม่นก่ออ้ายโจ
    :cool:

17. ถิรวุษิ

แบบว่าชอบใจคำพูดพี่CheKuvara เลย กดlikeให้ตัวใหญ่ๆ(k)

18. nontaburi

nontaburi เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    มันแหม่งๆนิ ญาติธรรมทั้งหลาย อย่า อ่อนไหว อิอิ

19. ถิรวุษิ

ก็คนเรา มันอ่อนไหว ก็เลยติดขี้สงสัย ทำใจให้เป็นกลาง อ่านทุกตัวอักษรที่คนอื่นเขาแสดงความคิดเห็น ไม่ใช่อ่านผ่านๆและเข้าใจเอาเอง

20. Zeezar

Zeezar Active Member

26 กรกฎาคม 2011
    โอ๊ะท่าทางจะไปกันใหญ่

ผมได้อ่านแต่เช้าแล้ว คิดว่า พี่nontaburi เขียนแรงแต่ตรงไปตรงมา ผมไม่รู้จะตอบอะไรเลยข้ามไป
    เข้ามาดูอีกที กลายเป็นจะมีประเด็น
    เพราะท่าทางเหมือนพี่Chekuwuraจะยึดติดจนมีกระแนะกระแหนกันกลับ
    ผมว่านะครับเราไม่ชอบท่าทีใครอย่างไรก็อย่าทำอย่างเขาดีกว่า เดี๋ยวก็ทะเลาะกัน
    บอกตามตรงผมไม่คิดว่าใครจะอวดอะไรใครนะ บ้านราคาแพง บอกราคาอีก
    อีกหน่อยถ้ามีคนหมั่นไส้บ้างก็ถ่ายคู่รถเบนซ์มาโพสต์จะน่าหมั่นไส้ไปกันใหญ่
    ผมว่าเราอยู่เวปพระควรจะใจเย็นๆ แล้วผ่านไปดีกว่า
    ผมไม่อยากมาตอบเลยว่าจะผ่านไป
    แต่ท่าทางพี่ๆจะยึดติดตัวตนกัน มาหมั่นไส้กันในเวปพระเนี่ยนะ
    อาจารย์ที่นับถือจะเสียใจเอานะครับ

สุดท้ายผมขอโทษที่เป็นเหตุแห่งการขัดข้องหมองใจกัน ขอโทษครับ