มนต์ดำ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย โลน้อย, 26 กรกฎาคม 2012.

1. นายกสิณ

นายกสิณ เป็นที่รู้จักกันดี

ก็แค่ไสยเวทย์ดำ ต้องกลัวทำไม
    ยกตัวอย่างมันต้องการอะไรมั่งล่ะ ผลจะส่งไปให้แล้วช่วยให้มันทำให้ผมที่ ผมอยากเจอเหมือนกัน ผมไม่เก่งหรอกครับ แต่อยากลอง

2. อินทรบุตร

อินทรบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2012
    แล้วในกระทู้เก่าๆ ที่เขามีคนจะลองกับคุณ ทำไมตอนนั้นคุณหนีหละ?

3. อินทรี

อินทรี เป็นที่รู้จักกันดี

ไสยดำหรือมนต์ดำอย่าทำเปนเล่น แรงมากเชียวนะ ยิ่งมนต์ดำจากทางเขมร ใช่ว่าจะต่อกรได้ง่าย ที่พูดๆกันมานี่ ก้เคยได้ยินได้ฟังกันมา แต่ไม่เคยเจอเขามาลองของจริง ถ้าเขามาลองจริง
    ผมว่าเราเองจะลำบากๆ เพราะเขาผ่านการฝึกมาอย่างดี ฝึกแนวเดียวกับให้ได้ฌานอย่างนี้ ฝึกอัดลมกั้นลม แล้วสวดพรวดเดียวจบ แล้วเรียกของ แม้แต่ยาสั่ง ถ้าโดนเข้านี่สลบทุกราย ถ้ามาก้ส่งมาช่วงกลางคืน ช่วงที่คนหลับแต่พวกผีปิศาจมันไม่ได้หลับไปด้วยนี่สิ

4. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    ด้วยความเคารพ พื้นฐานเขามาดีมาก
    เราก็โมทนาให้เขา เดินตามหลักพระพุทธองค์
    ที่วางไว้ดีแล้ว ชอบแล้ว เจ้าคะ
    จะได้เป็น ที่พึ้ง ที่พึง ผยองได้ เจ้าคะ
    ทางเขามาอย่างนั้น ถึงเวลา ก็เป็นเวลาที่เขา จะรู้ด้วยตัวของเขาเองเจ้าคะ
    ด้วยความเคารพเจ้าคะ

5. ไสยเวช

ไสยเวช Active Member

11 กันยายน 2009
    PM บอกผมบ้างเถอะครับ ผมจะฟังหูไว้หู

6. Workgroup

Workgroup เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    มนต์ดำ สวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา

มนต์ดำ ก็ เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป แค่นั้นเองครับ ใช่ สติ นั่ง ดู พิจารณา สิ่ง ต่างๆๆ ที่ เค้าทำใส่เรา สุด ท้าย มันก็ ดับไปเอง ถ้าเราไม่คิด ตาม มนต์ ดำ ตาม จิตร อกุศล ที่ คนอื่นทำใส่เรา มัน ก็ ไม่เป็นอะไร แล้วครับ

7. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    อะจึ๊ย...........ท่านโล คร๊าบ:'(
    ข้าพเจ้า ก็เจอ แล้ว คร๊าบ..........:':)':)'( เจ็บอ๊ะ
    ไม่ทำได้ มั๊ยอ๊ะ เราก็ คนเหมือนกันนะ ทำไม เราไม่ รักกันละ:':)'(่ั่

เน็ตเออเร่อ โพส ต่อไม่ได้ ต้องเพิ่ม ช่องนี้ นะคะ
    หลังจากแจ้งให้ทราบแล้ว
    กราบขอบพระคุณ ท่านที่ให้ความอนุเคราะห์ และ ช่วยเหลือ ตามเหตุ ตามปัจจัย ที่ มหาศาลนั้น ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งเจ้าคะ
    กุศลผลบุญใด ที่เราทำไว้แล้ว และ ได้ รับพร มาแล้ว ทุกภพชาติ เรา ขอ มอบให้ กับท่านที่มี บุญคุณ ช่วยเหลือ ใน ครั้งนี้ และช่วยทุกครั้งมานะเจ้าคะ
    กราบขอพระคุณ อีกครั้งคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2012