มนุษย์ต่างดาวจากดาวอังคาร และดาวศุกร์ จะบุกโลกในปี พ.ศ.2565

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย NiNe, 20 มกราคม 2005.

1. teeranittr

teeranittr สมาชิกใหม่

22 พฤศจิกายน 2006
    โอ้วววว.....น้องๆม้า

2. โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม

โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ครับคุณไม่คิดเลยหรอครับว่ามนุษย์ต่างดาวน่ะไม่พยายามจะติดต่อกับเราบ้างหรอ
    ก่อนที่เราจะพยายามติดต่อกับเขาไม่ว่าทางใดก็ตาม
    แล้วถ้ามีจริงสิ่งมีชีวิตทุกสิ่งย่อมต้องอาศัยปัจจัย บนดาวศุกร์กับดาวอังคาร
    ก็ต้องมีพืชและสัตว์สิ่งเหล่านั้นถึงจะอยู่ร่วมกันได้ หรือพวกเขาคือหุ่นยนต์
    ที่ได้ทำลายล้างสิ่งมีชีวิตเหล่านั้นจนสูญหาย มีแต่หุ่นยนต์เท่านั้นแหละครับที่จะอยู่ในสิ่งแวดล้อมเช่นนั้นได้
    มนุษย์ต่างดาวก็คงเหมือนกับเราแหละครับ เมื่อมีมนุษย์ก็ย่อมมีสัตว์
    เราลองเปลี่ยนจากการค้นหามนุษย์มาลองค้นหาสัตว์แปลกๆนอกอวกาศดู
    เพราะทุกสิ่งทุกอย่างมันต้องการการวิวัฒนาการ ลองคิดดูดีๆล่ะ
    เราอย่าคิดว่าอยู่ดีๆจะมีมนุษย์ตัวเป็นอุบัติขึ้นมา พูดภาษาวัยรุ่นก็
    "อะไรมันจะเทพขนาดนี้แสด"

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤษภาคม 2008
  3. โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม

โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะจัดกีฬาโอลิมปิกเพื่อสันติแข่งกับมนุษย์ต่างดาว
    อยากจะลองเตะบอลกับมนุษย์ดาวอังคารบ้าง

4. โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม

ถ้ามนุษย์ต่างดาวมาเขาคงมาเผยแผ่วัฒนธรรม ศาสนา การละเล่นและกีฬาบนดาวเขาด้วย
    ใครก็อยากอยู่อย่างสันติถ้าหากแสงยานุภาพของเราเท่าเทียมกัน

5. FenderMan

FenderMan เป็นที่รู้จักกันดี

จริงหรอ

ผมว่าถ้ามีจริง(ผมคิดว่าอาจจะมีแน่ๆแต่ไม่รู้ว่าอยู่ที่ไหน)

กล้องโทรทัศน์พวกเขาคงส่องเห็นมดบนโลกแล้วละ เขาจะบุกมาทำไม *-*

6. โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม

ผมอยากชกกับมนุษย์ต่างดาว!!

7. เพิงหมาแหงน

เพิงหมาแหงน สมาชิก

แล้วจะบุกทำไม มีจิตวิญญาณ สูงส่ง แล้วมีคุณธรรม หรือป่าว

หรือมีแค่พลังทางจิตเท่านั้น ?

คำว่า บุก นี่แปลออกได้ว่า มารุกราน

ถ้าใช้คำว่าเยือน น่าจะเหมาะสมกว่า หากไม่ได้ต้องการมารุกราน

8. siamgirl

siamgirl เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    ตกลงเจ้าหญิงดาวศุกร์นี่เเต่งเอาเหรอ ค่ะ หรือว่าได้มาจากไหนอ่คะ

9. O๐.AnGle.๐O

O๐.AnGle.๐O เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    เก่ง จัง เลย

คุย กะ มนุษย์ต่างดาวได้ด้วย

แต่..เรียกมาให้ดูเป็ฯตัวๆ ไม่ได้

แถบยังบอกว่าจะมาบุกโลกอีก

คุยกันยังไงหว่า

แมร่ง เก่ง เหลือเกกิน

ให้มนุษย์ต่างดาวมาบุกโลกตัวเอง

10. DDS3334

DDS3334 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    คิดมากครับ ความเจริญก้าวหน้าทางวิทยาศาสตร์ของเรากับของเค้ามันต่างกันมาก ยิ่งกว่าเด็กกับผู้ใหญ่ ทางนั้นไม่จำเป็นจะต้องเสียเวลาลดตัวมาทะเลาะกับเราหรอก ทางโน้นอาจจะมาตรวจสอบดูบ้างว่าความเจริญทางจิตใจของเราเป็นอย่างไรบ้างก็แค่นั้นครับ (เป็นความเห็นส่วนตัวครับถ้าอยากแน่ใจก็ลองปฏิบัติหลักสูตรทางพระพุทธศาสนาก็จะพบคำตอบเองไม่ต้องไปถามคนอื่นและถามแล้วก็อาจจะไม่เชื่อสู้ปฏิบัติให้ถึงเองดีกว่า)

11. izad_got

izad_got สมาชิก

โย่วว ถ้าเกิดจริงนะครับ พูดได้คำเดียวว่า สู้!!! ฉะน้านน เรามาเริ่มฝึกสมาธิกันเถอะจาได้มีพลังจิตสูงส่ง จาได้สู้ มนูษย์ต่างดาวได้ หุหุ

12. O๐.AnGle.๐O

O๐.AnGle.๐O เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    พลังจิต บ้าบอ ไร

ถ้ามีจริง โลก เรา คงไม่เป็นแบบทุกวันนี้หรอก

เอาวิชาบ้าบอ มาปราบ คนเลว ในสังคม บ้านเมือง ของตัวเองก่อนเหอะ

เหอๆ

มัว แต่ มานั่งสมาธิ เสียเวลาเปล่า

เอาเวลาไปทำมาหากินเหอะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤษภาคม 2008
  13. mossolo

mossolo เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ^^
    พูดไม่คิด

14. siriran

siriran สมาชิกใหม่

17 พฤษภาคม 2008
    มนุษย์ต่างดาว มีจริงหรือไม่?

มนุษย์ต่างดาว มีจริงหรือไม่?
    (ขอให้อ่านช้าๆนะครับ ผมพยายามเขียนให้สั้นที่สุด อ่านเร็วจะไม่เข้าใจ)
    ผมเป็นนักดาราศาสตร์ สมัครเล่น มีเพื่อนๆพี่ๆ ที่เชื่อเรื่องมนุษย์ต่างดาว ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร ไม่ได้ลบหลู่ ขอใช้พื้นที่นี้ ชี้แจงในส่วนความเห็นของผมนะครับ
    วิทยาศาสตร์ โดยเฉพาะสาขา ดาราศาสตร์ สามารถวิเคราะห์ เอกภพ (ทุกสิ่งทุกอย่างในอวกาศ ใหญ่กว่าแกแลคซี่) ได้มากมายในปัจจุบัน ถึงแม้จะมีบางอย่างที่ยังไม่สามารถหาคำตอบได้ว่า เกิดจาก
    อะไร แต่เอาเฉพาะข้อมูลที่มีอยู่นี้ มาวิเคราะห์ถึงสิ่งมีชีวิตนอกโลก โดยอาศัยพันธุกรรมของสิ่งมีชีวิตบนโลก พูดง่ายๆว่า "จะมีสิ่งมีชีวิต แบบที่มีอยู่บนโลกของเรานี้ ในเอกภพหรือไม่ นอกเหนือจาก
    โลก?"
    สำหรับผม......มีครับ??? โอกาสในการเกิดสิ่งมีชีวิตแบบเรา ย่อมมีโอกาสเป็นไปได้ ไม่ขอกล่าวถึงในที่นี้ว่าเป็นไปได้อย่างไร เราจะมาพูดถึงสิ่งที่ทุกท่านสนใจมากๆ เช่น เขามีวิวัฒนาการเหนือเรา
    หรือไม่? เดินทางมาโลกเราได้อย่างไร? พบเห็นจานบิน? สื่อสารทางโทรจิต?
    - เรื่องการเดินทางก่อนครับ เอาเป็นว่า ผมให้ จานบิน เคลื่อนที่เร็วกว่าแสงเลย การที่จะเดินทางมาหาเรา ในห้วงอวกาศนั้น ไม่ได้ว่างเปล่า การวิ้งด้วยความเร็วสูง เหมือนยุงบินในอากาศขณะที่ฝนตก
    จะบินผ่านเศษขยะเศษฝุ่น ในอวกาศ ไปได้อย่างไร เลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวาได้อย่างนั้นหรือ ถ้าใช้อุปกรณ์ช่วยขับ สมมุติเป็นคอมพิวเตอร์ ต้องมีอุปกรณ์ตรวจจับเศษวัสดุที่เร็วมาก ประมวลผลเร็วมาก จึง
    จะเลี้ยวได้ ยานอวกาศของมนุษย์ แค่โดนเศษเล็กๆ เช่นสะเก็ดสีที่เคลือบผิวของดาวเทียมที่แตกออกมา แล้วลอยอยู่ในอวกาศ ขนาดแบนๆ ใหญ่เท่าหัวไม้ขีด วิ้งชนกระจกยานก็เกือบจะแตกอยู่แล้ว
    ด้วยความเร็วขนาดนั้น ผ่านฝุ่นในอวกาศมาได้อย่างไร ?
    หลายคนหาทางออกว่า ด้วยความเร็วแสง อะตอม-โมเลกุล-นิวเครียส จะโดนแยกออกแล้วกลับมารวมกันใหม่ อะไรทำนองนี้ ซึ่งเป็นไปไม่ได้ครับ การแยกออกต้องใช้พลังงาน การรวมกันต้องใช้
    พลังงาน ไม่ใช่ว่าเคลื่อนด้วยความเร็วแล้วจะได้รับพลังงานนั้นมาแยกร่างได้ครับ แยกแล้วจะกลับมาเหมือนเดิมได้อย่างไรครับ รูปแบบถูกกำหนดตำแหน่งให้กลับมาที่เดิมอย่างนั้นหรือ จมูกต้องอยู่
    ตรงนี้ ตาต้องอยู่ตรงนี้ บางท่านบอกว่า การเดินทางด้วยความเร็วแสง จะย่นเวลา และคาบเวลาจะต่างกัน อันนี้มันไม่ถูกหรอกครับ ผมยืนบนดิน อีกคนบินอยู่บน F16 ด้วยความเร็วเหนือเสียง
    นาฬิกาก็เดินเท่ากันครับ แสงที่เดินทางมาจากดวงดาวอันแสนไกล เมื่อมาถึงเรา มันก็ยังค่อยๆมาตามความเร็วของมันนั้นแหละ ตามเวลาที่ถูกต้องของนาฬิกาเรานี่แหละครับ ไม่เห็นมันจะคนละคาบ
    เวลากันเลย อันนี้หลายคนอาจ งง....ยกตัวอย่าง ดาวดวงนึง เกิดระเบิดขึ้น แล้วก็ดับลงไป สมมุติช่วงเวลาประมาณ 1ชม. แสงที่เกิดจากแรงระเบิก เริ่มเดินทางมาหาเรา มาถึงเราในอีก 100ล้านปีต่อมา
    เราก็เห็นตอนมันระเบิด และมันดับ ใน1ชม. เช่นเดิม พอเข้าใจนะครับ
    - อายุของโลก ให้ดูจากดวงอาทิตย์ เพราะเราเกิดมาจากดวงอาทิตย์ และจะดับสูญด้วยดวงอาทิตย์ (กลืนเรากลับไปเป็นส่วนหนึ่งตามเดิม ตามกฏของดาวฤกษ์)
    มนุษย์เรา เกิดมาบนโลกและมีวิวัฒนาการเช่นนี้ ไม่กี่ปีมานี่เอง และมีโอกาสที่มนุษย์โลกจะตายหมด คล้ายกับที่ไดโนเสาร์สูญพันธ์ ถึงจะไม่ตายหมด เราก็จะถูกดวงอาทิตย์ ดูดกลับเข้าไปอยู่ดี ใคร
    จะอยู่รอดได้ ต้องออกจากโลกไปหาที่อยู่ใหม่ แล้วจะรอดหรือไม่? มนุษย์ต่างดาว ก็ต้องเจอแบบเดียวกัน โอกาสจะพบกันเลยยากหน่อย แต่ก็ยังมีโอกาสนะครับ อ่านต่อ
    - ดาวแต่ละดวงอยู่ไกลกันสุดจะบรรยาย สมุมติว่า ขณะนี้โลกเราวิวัฒนาการสูงสุด กำลังพยายามเดินทางไปหาเพื่อนบ้านในเอกภพ เมื่อไปถึง เขาอาจจะยังไม่มีกระดูดสันหลังเลย หรือ เขามาถึงเรา
    แล้ว แต่เราตายไปแล้ว โอกาสที่จะพบกันยากมากตรงนี้เอง ช่วงเวลาแห่งวิวัฒนาการ จะต้องตรงกันพอดี
    - ถ้าเราเดินทางไปยังอีกโลกหนึ่งได้จริง เราอยากแสดงตัว หรือถ่ายทอดเทคโนโลยี หรือเรียนรู้เทคโนโลยี ซึ่งกันและกันหรือไม่? ถ้าเป็นเช่นนั้น ทำไมมนุษย์ต่างดาว ต้องหลบๆซ่อนๆ กลัวอะไร ถ้า
    กลัวใครทำร้าย หรือจับไปผ่าตัด คุณมียานอวกาศที่บินได้เร็วขนาดนั้น จะไปกลัวอะไร? คุณไม่มีอาวุธเลยหรือ? คุณเดินทางมาไกลคนเดียวหรือ? ทำไมมีข่าวคุณแทบทุกวัน แล้วไม่เคยเจอคุณเลย?
    พลังงานที่คุณใช้ ไม่สามารถใช้เป็นอาวุธได้บ้างเลยหรือ? หลายท่านมักจะตอบว่า มันยังไม่ถึงเวลาที่มนุษย์จะรู้ เขาจึงยังไม่เปิดเผยตัว เป็นเพราะมนุษย์ ยังไม่สงบประมาณนั้น ผมรู้จักมนุษย์ที่มีความ
    สงบเยอะแยะ ซึ่งก็น่าจะหาได้ไม่ยากบนโลกใบนี้ ทำไมไม่รู้จักหาละครับ คำถามที่เราอยากรู้เยอะแยะ ช่วยมาตอบให้เราบ้างก็ได้ เช่น เอกภพเป็นเช่นไร คุณอยู่ที่ไหน มีอากาศ มีน้ำ มีอาหารอย่างไร?
    รักษาโรคเอดส์ได้หรือไม่? หลายท่านบอกว่า เขารักษาได้ ถ่ายทอดวิวัฒนาการให้ได้ แต่ยังไม่ถึงเวลา เพราะถ้าเราได้ไป มนุษย์จะไม่รู้จักระมัดระวังตัว ไม่เกรงกลัว ใช้ไม่เป็น ใช้ไม่ถูกต้อง อะไร
    ทำนองนี้ครับ งั้นพวกเราหลายๆคน ก็คงเป็นมนุษย์ ที่แย่ที่สุดในเอกภพนี้แล้วซินะครับ ควบคุมตัวเองไม่ได้เลย?
    - การสื่อสารทางโทรจิต? ทำไปเพื่ออะไร คุยกันเรื่องอะไร ทำไมไม่ถ่ายทอดความรู้ให้บ้าง น้ำมันจะหมดโลกอยู่แล้ว คุณไม่เห็นใจเราหรือ ? ส่วนใหญ่จะพบคำตอบ เหมือนวรรคก่อนหน้านี้ เรายังไม่
    พร้อม เขาจึงยังไม่บอก งั้นผมคงไม่อยากจะคบกับคุณแล้วกระมัง เพื่อนลำบากไม่ยอมช่วยกัน ช่วยมากช่วยน้อย ไม่มีปัญญาจะแนะนำเลยหรือ? ถ้าถึงขนาดสื่อสารทางโทรจิตได้ ย่อมเป็นผู้ที่มีปัญญา
    การแนะนำให้มนุษย์ เดินทางไปในทางที่ถูกต้อง เช่นพระพุทธเจ้า มนุษย์ต่างดาว ไม่สามารถทำได้หรือ? แล้วมีปัญญามาสื่อสารทางโทรจิตขนาดนี้ได้อย่างไร?
    จริงๆแล้ว เรื่องโทรจิตนี้พิสูจน์ยากมาก ว่าสื่อสารกันได้อย่างไร ในสายตาของหลายคนคิดเช่นนั้น แต่สำหรับผม ง่ายมากครับ การใช้จิตและสมาธิ ย่อมรู้ในหลายสิ่ง และถ้าเป็นเช่นนั้น มนุษย์ต่างดาว
    น่าจะเขาใจเอกภพดี เพราะเขาสามารถมาถึงเราได้ ย่อมผ่านแกแลคซี่-ดาวฤกษ์-เนบิวลา-หลุมดำ และอื่นๆมาเยอะ ผมจะขอถามคำถามเกี่ยวกับเอกภพ ดูสิว่าจะตอบสอดคล้องกับความรู้ทางดารา
    ศาสตร์ที่เรามีหรือไม่? (สงสัยตอนนี้ ท่านที่สื่อสารกับมนุษย์ต่างดาว คงต้องไปหาอ่านหนังสือด้านดาราศาสตร์แล้วกระมัง ถ้าท่านหลอกคนอื่น)
    - พบเห็นจานบิน ถ่ายภาพได้ ถ่ายวีดีโอได้ ผมก็ดูมาเยอะ ทุกครั้งผมจะจับผิดได้แทบทุกเรื่องครับ Area 51 ผ่าตัดมนุษย์ต่างดาว และอื่นๆ ล้วนแล้วแต่ทำขึ้นมาทั้งนั้นครับ คนที่ทำก็สารภาพแล้วว่า
    จัดฉากผ่าตัดเอง ส่วนภาพถ่ายและวีดีโอ ทำได้ไม่ยากเลยครับ มีโปรแกรมทำง่ายๆ ใครอยากทำเล่น ก็ลองไปทำดูครับ โปรแกรมชื่อว่า Vue 6 ดังนั้น ภาพถ่าย ภาพการจอด ต้นไม้ล้มปริศนา มนุษย์
    ทั้งนั้นครับ ฟันธงง่ายๆเลยครับ ไม่อยากอธิบายมาก
    - แสงคล้ายดาวเคลื่อนที่ได้ คือดาวเทียมครับ พิสูจน์ได้ พบเวลาหัวค่ำ กับรุ่งเช้า ถ้านอกจากเวลานี้ ก็อาจจะแปลกครับ แต่ผมก็เคยพบ เป็นการปล่อยกระสวยอวกาศ ครับ อันนี้ไม่ขอกล่าวละเอียด
    อ่านมาถึงตรงนี้ ด้วยความเคารพ ผมเชื่อว่ามนุษย์ต่างดาว.......มีจริง แต่โอกาสที่จะมาถึงโลกนั้นน้อยมากๆ แต่ถ้ามาถึงโลกได้ ผมอยากเห็น และอยากให้เค้ามาให้ถึง และเช่นกัน อยากให้เราไปให้ถึง
    เขาด้วยเช่นกัน ถ้าวันหนึ่ง คุณเห็นจานบินด้วยตาคุณเอง (ไม่ใช่คนอื่นเล่าให้ฟัง) ขอจงภูมิใจและดีใจเถิด อย่าเข้าไปใกล้ เพราะเราไม่รู้ว่าเขามาด้วยพลังงานอะไร เป็นอันตรายกับเราหรือไม่ และอย่า
    ไปคบกับเขาเลย เขาแวะมาเฉยๆ เหมือนเพื่อนเดินผ่านหน้าไม่ยิ้มให้สักคำแล้วก็เดินจากไป แถมไม่หันมามองเราด้วย คุณอยากคบกับเขาหรือ? เราอยู่ของเราแบบนี้แหละดีแล้วครับ ไม่นานเราก็จะ
    ดับสูญ ไม่ต้องถึงวันนั้นหรอก ทุกท่านจะดับก่อนหน้านั้นเยอะ ขอแสดงความขอบคุณครับ
    ปล. ข้อมูลนี้ อาจเป็นอันตรายในวงสนทนา จะเกิดความขัดแย้งกันอยู่รุนแรงได้ ไม่แนะนำให้พูดคุยแบบเอาจริงเอาจัง อ่านเอาไว้เพื่อให้เป็นที่เข้าใจ แล้วนำไปคิดเอาเองนะครับ ด้วยความห่วงใยนะครับ

15. pakung

pakung เป็นที่รู้จักกันดี

hello alien

16. จรัล

จรัล เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2008
    จะรอจนกว่าจะถึงวันนั้น หากเขามากันจริงๆ เรื่องมนุษย์ต่างดาวนี่มีแน่ๆ แต่เราไม่รู้ว่าเขาอยู่ที่ไหน จักรวาลอย่างของเรานี้มีนับไม่ถ้วน ดวงดาวที่มีสิ่งที่มีชีวิตอย่างโลกของเรานี้มีอยู่นับไม่ถ้วน แต่เรื่องจะมายึดครองเข่นฆ่าหรือทำลายโลกคงไม่มี เพราะหากเขามีเทคโนโลยี่ขนาดมาเยี่ยมโลกเราได้ ก็ไม่รู้ว่าจะเอาโลกเน่าๆที่มีแต่พวกมิจฉาทิฐิพวกที่มีกิเลสเต็มอยู่ในกมลสันดานไปทำไม

17. Zensui

Zensui สมาชิกใหม่

บุกจิงดิ ไม่เชื่อหรอก - -*

18. kwamawauyo

kwamawauyo Active Member

21 พฤศจิกายน 2008
    บุกมาแล้ว ทามไงอ่ะ

19. karain

karain เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006

55555555+

นี่สิได้ใจ

20. rasetsacrifa

rasetsacrifa เป็นที่รู้จักกันดี

เชื่อว่ามีจริงนะ แต่จะบุกเพื่อ????