มอบพระบรมสารีริกธาตุ ๓ วรรณะ ครั้งสุดท้ายครับ ในวันอาทิตย์ที่ ๒๔ มีนาคม ๒๕๕๖

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย morijung_llsa, 19 กุมภาพันธ์ 2013.

1. morijung_llsa

morijung_llsa เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะอยู่จนถึงประมาณบ่ายโมง - บ่ายโมงครึ่งครับ
    หรือจนกว่าญาติธรรมส่วนใหญ่จะมารับกันหมดแล้วครับ ^^

2. coolice

coolice เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    รบกวนอีกรอบครับ ผอบบรรจุพระธาตุพระสีวลีกับพระสารีบุตร ขนาดกี่นิ้วถึงจะใส่ได้อ่ะครับ ผมซื้อแบบ 1 นิ้วมา ไม่ทราบว่าใส่ได้หรือปล่าว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2013
  3. morijung_llsa

morijung_llsa เป็นที่รู้จักกันดี

ผมแนะนำว่า ช่องบรรจุข้างในผอบควรมีความสูงประมาณ 1 เซนติเมตรเป็นอย่างน้อยนะครับ

4. morijung_llsa

วันพรุ่งนี้ เวลา ๑๒.๐๐ น. มอบพระบรมสารีริกธาตุ
    และพระอรหันตธาตุ (พระสารีบุตร และพระสีวลี)
    ที่สถานีขนส่งผู้โดยสาร (หมอชิต ๒) จตุจักร กทม.
    บริเวณศูนย์อาหาร ชั้น ๓ (สายอีสาน) ด้านทิศเหนือ

5. morijung_llsa

ขณะนี้โทรศัพท์ของผมไม่สามารถใช้การได้นะครับ
    เนื่องจากหน้าจอไฟไม่ติด แต่โทรเข้าได้ โทรออกไม่ได้
    ไม่สามารถรับสายได้เลยครับ แบตเตอรี่คงมีปัญหาครับ
    หากพี่ๆ ญาติธรรมจะติดต่อผม ให้ติดต่อได้ที่เบอร์บ้าน
    หรือเบอร์มือถืออีกเบอร์ คือ 02-5482997, 084-9096153

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2013
  6. morijung_llsa

พี่ๆ ญาติธรรมท่านใดที่ถ่ายภาพขณะมอบพระบรมสารีริกธาตุไว้
    ขอเชิญนำมาภาพมาลงในเว็บบอร์ดนี้ได้นะครับ จะได้อนุโมทนา
    ร่วมๆ กันครับ ผมเองก็อยากเห็นภาพเช่นกันครับ ^^

7. morijung_llsa

ผมของดให้เช่าบูชาองค์พระกริ่งนะครับ
    เนื่องจากพี่ๆ ญาติธรรมได้ชี้แจงมาว่า
    เป็นพระกริ่งปลอม ไม่ใช่พระกริ่งของจริง
    เพื่อความสบายใจของทุกท่านครับผม
    หรือท่านใดที่ได้รับไปแล้ว ไม่สบายใจ
    หรือเห็นว่าเป็นของปลอม แจ้งผมมาได้
    สามารถส่งคืนมาให้ผมได้ครับ และผม
    ยินดีคืนเงินให้ครับ ผมจะเก็บมาบูชาเอง
    เพราะเป็นพระที่ครูบาอาจารย์ให้มาครับ ^^

8. morijung_llsa

การมอบพระบรมสารีริกธาตุเมื่อวานนี้ (วันที่ ๓ มีนาคม ๒๕๕๖)
    หากมีความผิดพลาดประการใด หรือขาดตกบกพร่องประการใด
    ผมต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ เนื่องจากญาติธรรมจำนวนมาก
    ทำให้ไม่มีโอกาสได้พูดคุยกับญาติธรรมครบทุกท่าน และผมขอ
    ขอบคุณและขออนุโมทนาบุญกับพี่ๆ ญาติธรรมทุกท่านด้วยนะครับ

"สาธุ สาธุ อนุโมทามิ"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2013
  9. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ..สาธุครับ เมื่อวานก็ไปรับจากมือท่าน แต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ครับ เมื่อวานญาติธรรมเยอะครับ ก็ลุ้นเหมือนกันว่า จะพอหรือเปล่า ทั้งที่ได้นัดหมายและไม่ได้นัดหมาย แต่ก็เสร็จสิ้นด้วยดี ญาติธรรมบางท่านก็ยังแบ่งให้กับท่านที่มาทีหลังอีก น่าอนุโมทนาสาธุเป็นอย่างยิ่ง
    สำหรับพระที่ผมได้รับจากท่าน ผมไม่คืนนะครับจะจริงหรือเก๊ ไม่ได้มีเจตนาเป็นพุทธพาณิชย์อยู่แล้วครับ ที่สำคัญท่านได้รับกับมือพระอริยสงฆ์ที่ท่านเคารพ และได้ร่วมทำบุญด้วยครับ..ถ้ามีโอกาศว่าจะไปรับอีกนะครับ
    ขออนุโมทนาครับ.....

10. Siri12

Siri12 Active Member

18 กันยายน 2012
    อนุโมทนาบุญ... ทั้งผู้มอบและผู้รับอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุกับพระอรหันตธาตุ ทุกๆท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. morijung_llsa

ผมขอขอบคุณ และขออนุโมทนาบุญกับพี่ด้วยนะครับ
    ที่มีจิตเลื่อมใสศรัทธาในองค์พระบรมสารีริกธาตุครับ
    แม้องค์พระกริ่งก็เช่นกันครับ เป็นตัวแทนของพระพุทธเจ้า
    จริงหรือเก๊ อย่างน้อยก็เป็นพระที่ได้รับจากครูบาอาจารย์ครับ

12. morijung_llsa

ผมขออนุโมทนาบุญเช่นกันครับ ^^

13. ธรรมมนุษย์

ธรรมมนุษย์ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับคุณกตตน์และญาติธรรมทุกทุกท่านครับ

ทุกคนสุดยอดครับที่มีเจตนากระทำความดีทามกลางความวุ่นวายในหมอชิต2 คุณกตตน์ก็สุดยอดครับทำหน้าที่ได้สมบูรณ์แบบ

อนุโมทนาอีกครั้งครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      220.2 KB
      เปิดดู:
      41
  14. morijung_llsa

ผมก็ขอขอบคุณ และขออนุโมทนาสาธุการบุญกับพี่ๆ ทุกท่านด้วยนะครับ
    ที่ตั้งใจมาอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุด้วยใจเคารพศรัทธา ขอบคุณครับ

"สาธุ สาธุ อนุโมทามิ"​

15. morijung_llsa

วันนี้วันพระ ตรงกับวันที่ ๕ มีนาคม ๒๕๕๖ แรม ๘ ค่ำ เดือน ๓
    ขอให้เราชาวพุทธ ได้ทำบุญสร้างกุศล เพื่อความสุขของตนเอง
    และเพื่้ออุทิศแด่บรรพชนทั้งหลาย สรรพสัตว์ทั้งหลาย

อีกทั้งควรสักการะบูชาพระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกธาตุ หรือ
    พระอรหันตธาตุ อัฐิธาตุของพ่อแม่ครูบาอาจารย์ด้วยนะครับ เพื่อ
    ความเป็นสิริมงคลแก่ตัวเรา ครอบครัว และสังคมส่วนรวมต่อไป

16. morijung_llsa

ขณะนี้ TK Shop ได้กำหนดการที่จะเดินทางไปจังหวัดเชียงใหม่
    เพื่อนำพระบรมสารีริกธาตุไปประดิษฐานยัง "สมเด็จองค์ปฐม"
    ที่ วัดหนองสะลิง หมู่ที่ ๔ ต.ศรีเตี้ย อ.บ้านโฮ่ง จ.ลำพูน ครับ
    และจะยังนำไปประดิษฐานที่ "สถานธรรมพุทธพรหมปัญโญ"
    สาขาสันป่าตอง จ.เชียงใหม่ ในวันอาทิตย์ที่ ๑๗ มีนาคม ๒๕๕๖
    ที่จะถึงนี้ครับ โดยที่กระผมจะเดินทางโดยเครื่องบิน เพื่อเป็นการ
    ถวายพระเกียรติแด่พระบรมสารีริกธาตุ ไม่ให้อยู่ในที่อันต่ำครับ
    ถึงอาจจะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นมานิดหน่อย ก็ไม่เป็นปัญหาครับ ^^

ซึ่งกระผมได้รับเกียรติจาก "คุณเฉลิมชัย" ซึ่งเป็นผู้ประสานงาน
    มายังผม เพื่อขออัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุไปประดิษฐานครับ
    พี่ๆ ญาติธรรมสามารถเข้าไปดูรายละเอียดของสมเด็จองค์ปฐม
    ที่ Facebbok ของพี่เฉลิมชัยได้เลยครับ...
    http://www.facebook.com/chalermchai.hluangkaew

หากพี่ๆญาติธรรมท่านใดที่ประสงค์จะร่วมมอบพระบรมสารีริกธาตุ
    เพื่อไปบรรจุยังสถานที่ ๒ แห่งดังกล่าว หรือร่วมบุญด้วยวิธีอื่นๆ
    ก็สามารถติดต่อพี่เฉลิมชัยได้ครับ ที่เบอร์โทร 089-9514918
    หรือสามารถติดต่อมาที่ผมได้นะครับ ที่เบอร์โทร 02-5482997,
    081-1381280 (ตุ้ย), 084-9096153 (กวาง) ได้ตลอดครับ

"สาธุ สาธุ อนุโมทามิ"​

17. morijung_llsa

ญาติธรรมท่านใด ที่อยู่ในจังหวัดเชียงใหม่ หรือจังหวัดใกล้เคียง
    สามารถเดินทางมารับมอบพระบรมสารีริกธาตุจากกระผมได้ครับ
    ซึ่งผมมีกำหนดเดินทางในวันที่ ๑๖-๑๘ มีนาคม ๒๕๕๖ นี้ครับ

โทรมาสอบถามวันและเวลารับมอบ ในวันที่ ๑๖ มีนาคม ๒๕๕๖
    ได้นะครับ ที่เบอร์ 081-1381280 หรือ 084-9096153 ...

18. morijung_llsa

มอบพระบรมสารีริกธาตุครั้งต่อไป ในวันอาทิตย์ที่ ๑๐ มีนาคม ๒๕๕๖
    เวลา ๑๒.๐๐ น. ที่สถานีขนส่งผู้โดยสาร (หมอชิต ๒) จตุจักร กรุงเทพฯ
    โดยสถานที่มอบ คือ ศูนย์อาหาร ชั้น ๓ ด้านทิศเหนือครับ

19. morijung_llsa

พรุ่งนี้...เวลา ๑๒.๐๐ น. มอบพระบรมสารีริกธาตุ และพระอรหันตธาตุ ครับผม
    ที่สถานีขนส่งผู้โดยสาร (หมอชิต ๒) บริเวณศูนย์อาหาร ชั้น 3 ด้านทิศเหนือ
    ขอให้ญาติธรรมทุกท่าน เตรียมพร้อมทั้งกายและใจนะครับ ^^​

20. morijung_llsa

ในวันจันทร์ที่ ๒๕ มีนาคม ๒๕๕๖ กระผมจะเดินทางไป
    จังหวัดอุดรธานี เพื่อมอบถวายพระบรมสารีริกธาตุให้แก่
    "วัดโพธิสมภรณ์ อำเภอเมือง จังหวัดอุดรธานี" ในการนี้
    ได้มีญาติธรรมท่านหนึ่งได้มอบตู้บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ
    คือ พี่ "งูเห่ามากพิษ ยังไม่เท่ามิตร ที่คอยหักหลัง" ครับ
    เพื่อให้ผมนำไปร่วมถวายแด่วัดโพธิสมภรณ์ในการนี้ด้วย

และพี่ๆ ญาติธรรมท่านใด ที่อยู่ในเขตจังหวัดอุดรธานี
    ที่มีความศรัทธาในพระบรมสารีริกธาตุ และมีความสะดวก
    กระผมก็ขอเชิญมารับมอบพระบรมสารีริกธาตุได้นะครับ

ในวันจันทร์ที่ ๒๕ มีนาคม ๒๕๕๖ ตั้งแต่เวลา ๑๕.๐๐ น.
    ถึงเวลา ๑๘.๐๐ น. ครับ หรือจนกว่าจะครบทุกท่านครับ

ส่วนสถานที่ในการมอบนั้น กระผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง
    โทรมาสอบถามรายละเอียดได้ครับ 081-1381280 (ตุ้ย)
    กระผมขออนุโมทนากับพี่ๆ ญาติธรรมทุกท่านด้วยครับ..​