มอบพระบรมสารีริกธาตุ ๓ วรรณะ ครั้งสุดท้ายครับ ในวันอาทิตย์ที่ ๒๔ มีนาคม ๒๕๕๖

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย morijung_llsa, 19 กุมภาพันธ์ 2013.

1. morijung_llsa

morijung_llsa เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆ ญาติธรรมท่านใดที่ได้ถ่ายภาพ ขณะมอบพระบรมสารีริกธาตุไว้
    เมื่อวานนี้ (๑๐ มีนาคม ๒๕๕๖) ขอเชิญนำมาภาพมาลงในบอร์ดนี้
    ได้นะครับ จะได้อนุโมทนาร่วมๆ กันครับผม ^^

2. tayphone

tayphone เป็นที่รู้จักกันดี

รับพระธาตู วันที่3/03/2556 ผมลงรูปช้าไปหน่อยครับ

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

3. morijung_llsa

morijung_llsa เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆ ญาติธรรมท่านใด ที่ได้รับพระบรมสารีริกธาตุจากกระผมไปแล้ว
    เกิดมีอภินิหาร ความมหัศจรรย์ หรือปรากฎการณ์ต่างๆ ให้ท่านเห็น
    มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคร๊าบ... ^^

4. talkjoss

talkjoss เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมอนุโมทนาาบุญด้วยนะครับบ สาาาาาาธุ (^_^)

5. morijung_llsa

วันพรุ่งนี้ มอบพระบรมสารีริกธาตุ ๓ วรรณะ เป็นครั้งสุดท้ายครับ
    ขอเชิญญาติธรรมที่มีความศรัทธา และต้องการนำไปสักการะบูชา
    หรือไปประดิษฐานยังสถานที่ต่างๆ ก็ขอเชิญมารับมอบได้นะครับ

ที่สถานีขนส่งผู้โดยสาร (หมอชิต ๒) ในเวลา ๑๒.๐๐ น.ตรงครับ
    บริเวณศูนย์อาหาร ชั้น ๓ ด้านทิศเหนือครับ...

6. morijung_llsa

...สิ้นสุดการมอบพระบรมสารีริกธาตุ ๓ วรรณะครับ...

กระผมก็ขออนุโมทนาบุญ และขอขอบคุณพี่ๆญาติธรรมทุกท่าน
    ที่มีจิตใจใฝ่ศรัทธาในธรรม ปฏิบัติธรรม บูชาพระบรมสารีริกธาตุ
    ด้วยใจเคารพศรัทธาอย่างแท้จริง "สาธุ สาธุ อนุโมทามิ"

7. morijung_llsa

ญาติธรรมท่านใดที่ได้รับพระบรมสารีริกธาตุจากผมไปแล้ว
    ขอให้เคารพสักการะบูชาด้วยกาย วาจา และใจ นะครับ
    เพื่ออานิสงส์ และความเป็นมงคลต่างๆ จะได้เกิดขึ้นกับเรา
    ครอบครัว ญาติพี่น้อง และสังคมส่วนรวมสืบต่อไปครับ

ผมไม่ต้องการเห็นพระบรมสารีริกธาตุเป็นแค่ "ของสะสม"
    บางคนอยากได้พระบรมสารีริกธาตุ เพราะเขาแจก/มอบฟรี
    หรือบางคนอยากได้เพราะเห็นว่า "สวยดี" หรือ "น่าเก็บไว้"
    ไม่ได้มีศรัทธาเลยแม้แต่น้อย จึงเป็นเรื่องที่น่าเศร้าใจครับ

หากเรามีจิตใจเคารพบูชา ศรัทธาในองค์พระบรมสารีริกธาตุ
    ผมขอรับรองได้ว่า สิ่งดีๆ มงคลต่างๆ เกิดกับท่านแน่นอนครับ
    แต่หากใจไม่ได้มีศรัทธาเลย เช่น เอามาเก็บไว้ สะสมไว้
    เห็นใครแจก ก็ขอรับทั้งนั้น หรือได้มาแล้ว ละเลยการปฏิบัติ
    ผมก็ขอรับรองเช่นกันว่า "ความเป็นอวมงคลทั้งหลาย จะมา
    เยือนแก่ท่านแน่นอน ทั้งความวิบัติ ความตกต่ำ ความอัปยศ"
    จะบังเกิดขึ้นแน่นอนครับผม ตามคำบอกเล่าของครูบาอาจารย์​