เรื่องเด่น มีคนไทยเคยโดนมนุษย์ต่างดาวลักพาตัวไปทำการทดลองด้วยค่ะ(ใครว่ามีแต่ฝรั่ง) Update หน้า 8

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mamboo, 15 มิถุนายน 2011.

1. mamboo

mamboo เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ถึงคุณ แคมปัส

รบกวนช่วยเล่าเกี่ยวกับ พระพุทธเจ้า สาวกของพระพุทธเจ้า ที่มนุษย์ต่างดาวได้ไปพบ ให้ฟังด้วยได้ไหมคะ ??? ^_^

คิดว่าหลายๆคนในห้องวิทย์ คงสนใจประเด็นนี้มากๆเป็นพิเศษ อิอิ ^^

2. Andromeda Galaxy

Andromeda Galaxy เป็นที่รู้จักกันดี

รออ่านอยู่ค่ะ
    อย่าลืมเข้ามา up date ต่อนะคะ

3. jinus

jinus สมาชิก

26 สิงหาคม 2011
    อืม ..ดีมากเลยครับ สนใจเครื่องต้านแรงโน้มถ่วงนี่แหละครับ แล้วเต่าจะอธิบายได้ละเอียดเหรอครับ งั้นต้องไปศึกษาเรื่องเต่าสิครับ น่าสนใจดีแท้... ถ้าคิดได้ประเทศไทยจะเป็นประเทศผู้นำเทคโนโลยี่แน่นอน..

4. krittima helga

krittima helga เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    _ถาม_ คุณแคมปัส...ตอนถูกลบความทรงจำรู้สึกเหมือนไฟฟา้ชอ็ตสมองไหม..ขอบคุณ..

5. mamboo

เมื่อไหร่คุณแคมปัสจะกลับมาเล่าต่อ...

อยากฟังมากๆๆๆ อยากฟังทุกเรื่องเลย ^_^

mamboo อ่านดูแล้ว มีหลายๆอย่าง หลายๆคำพูด ที่มันแบบ.. ตรงใจจริงๆ ^_^

ตอนนี้เริ่มเข้าใจแล้วแหละ ว่ามนุษย์ต่างดาว ถ้าเปรียบกับมนุษย์โลก ก็เป็นจำพวก "ชนชั้นกลาง" คือ ไม่ได้เป็นเทพ ไม่ได้เป็นผู้ตรัสรู้ แต่เป็นสิ่งมีชีวิตที่มีความเจริญด้านจิตใจและด้านเทคโนโลยี ไปพร้อมๆกัน เป็นสิ่งมีชีวิตที่รักสันติ เป็นสิ่งที่ มนุษย์โลกใฝ่ฝัน (แต่ไม่มีวันทำได้)

แต่มนุษย์ต่างดาว ไม่ใช่ผู้รู้

แล้วบางเรื่องที่มนุษย์ต่างดาวเล่าให้ฟัง ตรงกับที่ mamboo คิดไว้เลย ^O^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2011
  6. mamboo

ที่ mamboo แนะนำให้คุณเทพสังหรณ์ (คนที่ชอบตั้งกระทู้มีปัญหาชีวิตอ่ะค่ะ) ให้เขาไปอยู่กับมนุษย์ต่างดาว

มนุษย์ต่างดาวสามารถทให้เรามีร่างแบบเขาได้ ใช่ไหมคะ ???

คือ ถ้าโลกมนุษย์มันไม่น่าอยู่ คุณเทพสังหรณ์น่าจะขอไปอยู่กับมนุษย์ต่างดาว ไปอยู่กับอารยธรรมที่เจริญทั้งด้านจิตใจและด้านเทคโนโลยี (แต่ก็ต้องยอมมีร่างเหมือนเขา และตัดขาดกับทางโลกอ่ะ) ซึ่ง mamboo ว่า ไหนๆคุณเทพสังหรณ์ก็เกลียดคนทั้งโลก มองคนบนโลกว่ามีจิตใจชั่วร้าย และถ้าคุณเทพสังหรณ์ไม่มีพันธะอะไรกับมนุษย์โลก คุณเทพสังหรณ์น่าจะขอไปอยู่กับมนุษย์ต่างดาว ><

(นี่ไม่ได้ประชดนะ เดี๋ยวคนอ่านจะหาว่าประชด mamboo พูดจริงๆอ่ะ ถ้าเป็น mamboo ก็จะไปเหมือนกัน)

7. แคมปัส

แคมปัส เป็นที่รู้จักกันดี

_ถาม_ คุณแคมปัส...ตอนถูกลบความทรงจำรู้สึกเหมือนไฟฟา้ชอ็ตสมองไหม..ขอบคุณ..<!-- google_ad_section_end -->

เท่าที่ทราบคือ จำอะไรไม่ได้เลยหลังจากถูกลบ มีเพียงความรู้สึกนึกถึงเรื่องนั้นบ้าง

แต่ไม่รู้สึกว่าเป้นเหตุการที่เกิดขึ้น หรือ เรื่องจริง และมักจะพูดเรื่องนั้นออกมาบ่อยๆ

โดยที่คำบางคำ หรือ ศัพท์บางอย่าง เด็กอย่างนั้นไม่น่าจะรู้ได้ แต่ก้เป้นศัพท์ที่ถูกต้องเช่น

เครเตอร์ คอร์ ดาวโหลด อัพโหลด โคลนนิ่ง อินเดรอฟิน แสกน เตาปฎิกร หลุมดำ

ผมมักพูดคำเหล่านี้ในวัยเด็ก ซึ่ง พ่อแม่ผมไม่เข้าใจความหมาย

แต่มีผู้ใหญ่บางคนที่ รู้ความหมายแล้วแปลให้ฟัง แล้วถามผมว่า รู้ได้อย่างไร

ผมพูดตรงๆนะครับ สมัยนั้น บ้านผมยังใช้ ทีวีจอขาวดำอยู่เลย แล้วก็เป้นเด็ก ตจว.ด้วย

สิ่งเหล่านี้ไม่น่าจะเคยรู้มาก่อน สำหรับเด็กอายุไม่เกิน 5 ขวบ

8. แคมปัส

พวกเค้าใช้คำว่า หากมนุษย์ไม่สามารถรวมเป็นหนึ่งเดียวได้ในเผ่าพันธุ์ของตนเอง

แล้วจะสามารถรวมกับเผ่าพันธุือื่นโดยสันติได้หรือ

และพวกเค้าก็บอกอีกว่า นิคมในอวกาศ(เมืองลอยฟ้า หรือยานขนาดใหญ่)

คงจะไม่ยินยอมให้มนุษย์เดินทางออกนอกระบบของตนเอง หากมนุษย์ไม่สามารถรวมเป็นหนึ่งได้

แล้วเค้าก็ถามผมกลับว่า หากพวกเค้าเดินทางไปดาวดวงอื่นแล้วพบสิ่งมีชีวิต

เธอคิดว่าเราใช้สิ่งไหน แยกแยะว่าสิ่งมีชีวิตนั้นเป็นอะไร ระหว่าง สัตว์ธรรมดา กับ มนุษย์

ผมเลยตอบว่า ก็มนุษย์สามารถสร้างสิ่งนู้นสิ่งนี้ได้ แต่สัตว์ทำไม่ได้

เค้าเลยถามอีกว่า หาก มด หรือ ผึ้ง มีการใช้เครื่องมือพื้นฐาน ที่ทำขึ้นมาเอง

เธอจะจัด มด และ ผึ้ง นั้นเป็นมนุษย์หรือไม่ การที่เราจัดว่าสิ่งใดคือมนุษย์

ต้องมีอะไรมากกว่านั้น และพวกเค้า จะปฏิบัติต่อมนุษย์ ต่างจาก ที่ปฏิบัติต่อสัตว์

9. Pelagia

Pelagia เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแคมปัสหมายความว่าสาเหตุของการทำลายอารยธรรมแต่ละครั้งเป็นเพราะว่ามนุษย์ไม่ไม่สามารถรวมเป็นหนึ่งเดียวได้ในเผ่าพันธุ์ของตนเองงั้นหรือครับ?

จากคำถามของมนุษย์ต่างดาว ถ้าสิ่งใดสิ่งหนึ่งสามารถมีจิตสำนึกที่ดี มีจิตใจที่ดีงามก็จะถือว่าเป็นมนุษย์ใช่ไหมครับ?

10. mamboo

เอาอีก เอาอีก!! :cool: (ชอบอ่านมากๆๆเลย ไม่รู้ทำไม ^___^) ที่คุณแคมปัสเล่าให้ฟัง มันโดนใจมากๆเลย :cool:

mamboo อยากให้คุณแคมปัสเล่าเกี่ยวกับตอนที่ มนุษย์ต่างดาวได้มีปฏิสัมพันธุ์กับพระพุทธเจ้า (หรือที่คุณแคมปัสไปเจอเองที่ดวงจันทร์) ก็ได้ค่ะ

แล้วก็ เรื่อง เวลา .. มนุษย์ต่างดาว เคยพูดอะไรเกี่ยวกับ อนาคตของโลกหรือของประเทศไทยไหมคะ ?? ^_^

11. แคมปัส

ในตอนนั้นผมพูดคุยกับเค้าเรื่องพลังจิต คือ ผมบอกพวกเค้าว่า

ผมอยากจะมีพลังจิตรที่สามารถยกก้อนหินหนัก หรือของหนักๆได้อย่างง่ายดาย

เค้าก็ถามว่า เธอหมายถึง PK เหลอ(ในตอนนั้นผมยังไม่เข้าใจคำว่า PK)

เค้าบอกว่า ครั้งหนึ่ง พวกเค้าได้พบกับ มนุษย์กลุ่มหนึ่ง พวกเค้าเรียกมนุษย์กลุ่มนั้นว่า ชายเสื้อเหลือง

ในกลุ่มนั้นมี ผู้ที่ดูเหมือนหัวหน้าหนึ่งคน แต่เค้าไม่เรียกตัวเองว่าหัวหน้า

และมีลูกน้องอยู่ 5คนซึ่งเค้าเรียกว่าสาวก และยังมีคนที่นับถือพวกเค้าอีกมาก แต่เราได้นับรวมเข้าไป

ในคนกลุ่มนั้นมีอะไรบางอย่างที่พวกเราสนใจที่จะทำการทดลอง สาวกทั้ง 5 คน

พวกเราได้นำพวกเค้ามาทดลองทุกคน แต่มีอยู่ หนึ่งคนที่พวกเราไม่สามารถความจำได้

คือลบครั้งที่หนึ่งไม่สำเร็จ พวกเราก็ลบครั้งที่สอง ก็ไม่สำเร็จ พวกเราจะทำการลบครั้งที่สาม

แต่พวกเราเกรงว่า การลบความจำติดต่อกันมากเกินไปอาจทำลายสมองของเค้าได้

และพวกเราสังเกตุว่า พวกเค้าไม่ค่อยจะเล่าเรื่องนี้ให้ใครฟังนัก เราจึงไม่ลบความทรงจำของเค้าอีก

ซึ่งโดยปรกติเราต้องลบความจำของทุกคนที่เรานำขึ้นมา หากเราไม่ลบพวกเค้าจะไม่ยอม

ผมเลยถามว่า พวกไหนเหลอครับ เค้าเลยตอบว่า เธอรู้แค่เพียงว่า คนบางกลุ่มจะไม่ยอมหากเราไม่ลบความจำของมนุษย์ที่ถูกพาขึ้นมาก็พอ

ในบางครั้ง พวกเค้าก้ตามไปจัดการกับ มนุษย์เหล่านั้น ด้วยวิธีการของเค้าเอง

แล้วเค้าก้เล่าเรื่องชายเสื้อเหลืองต่อ เราก้ถามเค้าว่า ทำไมเราไม่สามารถลบความจำของท่านได้

สาวกคนนั้นตอบว่า ความจำเป็นของเรา แล้วท่านจะเอาไปได้อย่างไร

ส่วนคนที่เป็นหัวหน้า พวกเค้าพยายที่จะนำตัวขึ้นมาทดลอง แต่ไม่สามารถทำได้

พวกเค้าทั้ง 4 ช่วยกันสกดจิต ชายเสื่อเหลืองที่เป้นหัวหน้านั้น แต่ดูเหมือนพลังของเราทั้ง4 คนดูจะไม่เพียงพอ

ผมเลยถามว่า ทำไม่ไม่พาคนไปเพิ่มอีกหละหลายๆคนทำได้หรือเปล่า

เค้าตอบว่า การจะพากันลงไปจำนวนมากนั้น ก็ดูจะเป็นการหักหาญกันเกินไป

หากเค้าไม่ยอมที่จะมาโดยที่เราทั้ง4 ไม่สามารถจะทำอะไรได้ ก็น่าจะพอแล้ว

แต่ในบางครั้ง เค้าก็มาหาพวกเรา เค้านึกจะมาเค้าก็มา เค้านึกจะไปเค้าก็ไป

ไม่มีใครห้ามได้ แต่เราก็ไม่ได้ขัดขวางอะไร พวกเราก้ต้อนรับตามอัฐภาพที่เรามี

ที่นี่เรามีที่นั่งเพียงตัวเดียว คือเก้าอี้นักบินที่เธอนั่งตัวนั้นแหละ เราก้เชิญเค้านั่งที่ตรงนั้น

แล้วเค้าก้พูดสิ้งที่เป้นปรัชญา พวกเราก้ฟัง มิได้ขัด หลายๆอย่างก็ตรงกับที่พวกเรารู้แล้วใช้เป้นข้อปฎิบัติของพวกเราอยู่แล้ว

แต่ก้มีบางอย่าง ที่พวกเราไม่สามารถทำได้ เค้าพูดถึงการที่เรานำมนุษย์ขึ้นมาทดลอง

แต่เราจำเป็นต้องทำ ซึ่งเราคงทำตามที่เค้าบอกไม่ได้

ณ เวลานี้ มีชายเสื้อเหลืองอย่างน้อย 4 คนที่อยู่รอบๆโซนของเธอ ที่ดูจะมีพลังพิเษศ

เธอลองไปฝึกกับพวกเค้าดูซิ บางทีเธออาจมีพลังมากเหมือนชายเสื้อเหลืองที่เป็นหัวหน้าก็ได้

เราก็แปลกใจที่ มนุษย์ซึ่งไม่ไดมีพลังจิตโดยกำเหนิด แต่เมื่อมีพลังจิตแล้ว

กลับสามารถมีพลังจิต ได้มากกว่าเผ่าพันธุ์ ที่มีพลังจิตโดยกำเนิดเสียอีก

ในเรื่องของพลังจิตนี้ เราได้ผ่านการทดลองมาบ้างแล้ว ในมนุษย์

มีสมองที่แยกออกจากกัน และถูกปิดกันด้วยผนังบางๆ ทำให้สมองทั้ง 2 ส่วนนั้น

แยกออกจากกันไม่สามารถเชื่อมต่อกันได้ แต่มีอยู่บางจุดที่จะบางหนอยซึ่งดูเหมือนประตู

ซึ่งหากมนุษย์ถูกฝึกมากโดยมีผู้แนะนำที่ถูกต้อง เยื่อบางๆนั้นก็จะเปิดออก

ทำให้สมองทั้งสองส่วนนั้นเชื่อมเข้าหากัน และหากไม่มีการใช้งานไปเป้นเวลานานๆ

โดยไม่มีการฝึกอย่างต่อเนื่อง ปะตูนั้นก็อาจปิดได้อีก ส่วนของเธอ

เราได้ทำการเปิดประตูนั้นให้กับเธอแล้ว เธอต้องค่อยๆค้นหาว่าประตูนั้นอยู่ที่ไหน

เมื่อเธอหาเจอ เธอก้ต้องฝึกบ่อยๆ มิชนั้น ไม่นานมันก็จะถูกปิดอีก

แล้วมนุษย์ต่างดาวที่เป้นผู้หญิง ก็บอกว่า เธอจะต้องค้นหามันให้เจอก่อนที่มันจะปิด

เพราะเราคงไม่สามารถเปิดให้เธอทุกครั้งได้ หลังจากการคอนแท็กครั้งนี้จบลง

ในครั้งต่อมา พวกเค้าได้พาผมไปยังสถานที่แห่งหนึ่ง เป้นโรงนา เข้าไปมีกองฟาง

มีคนแต่งตัวเหมือนพระ สีผิวเข้ม ผมหยิก จมูกโด่งมีสันจมูก เบ้าตาลึก (คล้ายแขก)

นั่งสมาธิอยู่บนกองฟาง พวกเค้าให้ผมเข้าไปหา คนที่นั่งสมาธิอยู่นั้น

ผมก็เดินเข้าไป แล้วถามว่า เค้าเป็นพระหรือเปล่า ทำไมถึงไว้ผมยาว

ต้องไม่ใช่พระแน่เลย แล้วชายเสื้อเหลืองนั้นก้ลืมตาขึ้นมา แล้วผมก้ถามว่า

ท่านเป้นพระหรือเปล่า ทำไมไว่ผมยาว

เค้าตอบว่า คนบาป ในเมื่อเจ้าไม่มีเราใจหัวใจแล้วเจ้าจะพบกับเราได้อย่างไร

แล้วคนที่พาผมไปก็บอกกับชายเสื้อเหลืองก็พูดว่า ทำไมท่านไม่บอกเค้าในสิ่งที่เค้าจะต้องเจอ

ชายเสื้อเหลืองตอบว่า เค้าไม่ได้อยู่ในเวลาที่จะได้พบกับเรา แล้วชายเสื้อเหลืองก้ลุกขึ้นยืน

แล้วก้มีผู้หญิงคนหนึงดูท่าทางใจดีมากๆ เค้ายื่นถาดที่มีอาหารให้กับผม และบอกผมว่าใสบาตรซิ

ผมก็รับถาด แล้วหันกลับไป ปรากฎว่าชายเสื้อเหลืองนั้นเริ่มเดินออกจากโรงนา

ผมก้พูดว่า ใสบาตรด้วยครับ ชายเสื้อเหลืองนั้นก้ไม่หันกลับมา

แล้วผู้หยิงนั้นก็บอกว่า ต้องพูดว่า นิมน ผมงงอยู่พักหนึ่ง แล้วหันไปพูดว่า เดียวก่อนครับใสบาตรด้วย

ชายเสื้อเหลืองนั้นก็เริ่มออกเดินไปบนถนน ที่เป้นทางดิน ยาวสุดลูกหูลูกตา

ผู้หญิงคนนั้นบอกว่า ต้องพูดว่า นิมน ท่านถึงจะหยุด ผมหันกลับไป พูดว่า นิมนครับ

ตอนนั้นชายเสื่อเหลือง ท่านได้เดินไป 1/3 ของถนนแล้ว และไม่มีทีท่าจะหยุดเดิน

ผมเลยตะโกนว่า นิมนครับ นิมน ชายเสื้อเหลือก้ไม่หยุดเดิน แต่เดินต่ออีกไม่กี่ก้าวก็ไปจนสุดทาง แล้วหายลับไป

ผมคิดว่า ชายเสื่อเหลืองคนนั่น น่าจะเป็น องสัมมาสัมพุทธเจ้า

หากใช้จริง ผมก็มีวาศนาได้พบกับพระองค์ แต่ไม่มีวาสนาจะได้ใสบาตรกับพระองค์

เสียดายครับ สมัยเด็กผมก็เคยไปวัดใสบาตรกับยาย ใส่บาตรตามถนน แต่ผมไม่เคยพูดคำว่า นิมน เลย เสียดายจริงๆครับ

12. deliver me

deliver me เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2011
    ถามคุณ แคมปัส ครับ

ที่ต่างประเทศมีการสื่อสารโทรจิตกับต่างดาวได้เป็นกลุ่ม galactic federation of light ที่เขาบอกว่า โลกจะมีการเลื่อนระดับจากมิติที่3 ไปสู่ มิติที่ 5 ในเร็วๆนี้ ไม่ทราบว่า ต่างดาวกลุ่มที่คุณแคมปัสคุยด้วยนั้นพวกเขาเป็นพวกเดียวกับกลุ่ม ที่ผมกล่าวถึงหรือไม่ครับ (่เท่าที่คุณคุยกับพวกเขา พวกเขาพูดถึงการเลื่อนระดับจากมิติที่3 ไปมิติที่5 ด้วยหรือไม่ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2011
  13. mamboo

เอาอีก เอาอีก :cool::cool:

อยากฟังทุกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เรื่องเลยค่ะ ^_^

14. แคมปัส

ตอนนั้นผมยังเด็กมาก และ ปัจจุบันผมอาจไม่ได้คอนแท็กกับพวกเค้าแล้ว

หรืออาจมีการคอนแท็ก แต่ความจำผมถูกลบอยู่ ก็เป็นได้ครับ แต่ดูอาการแล้ว

ไม่น่าจะได้คอนแท็กนะครับ เพราะไม่มีเรื่องอะไรแว็ปมาซักเท่าไหร่

และความคิดผมชัดเจนดีกว่าตอนเด็กมาก

สำหรับเรื่องมิติ ตอนนั้นผมคุยกับเค้าเรื่อง ทามแมทชีน(ของโดเรมอน)

พวกเค้าบอกว่า กลาวเวลาเหมือนเครื่องบันทึก ถ้าเราอยากไปเวลาไหน

เราก้ไปตรงที่บันทึกเอาไว้ตรงนั้นแล้วอ่านมัน เหมือนเครื่องบันทึก

ทำเอาผม งง ผมเลยถามต่อว่า แล้วมันบันทึกในรูปแบบไหน แล้วถ้าผมจะสร้าง

ทามแม็ทชีน จะต้องทำยังไง เค้าตอบว่า ถ้าเธอจะสร้าง ทามแม็ทชีน เธอจะต้องมีความรู้เรื่อง มิติ ซะก่อน

มนุษย์ ยังมีความรู้เรื่อง มิติ อยู่น้อยมาก หรือแทบไม่มีซะเลย ความจริงแล้ว มิติ

ก้เหมือนกับโทรทัศที่เธอดูอยู่ทุกวัน ที่มีสีสามสีเป้นจุดๆ กระจายอยู่ทั้วไป แล้วทำให้เกิดสีต่างๆ

ผมเลยพูดแทรกว่า โทรทัศน์บ้านผมเป็นขาวดำครับ โทรทัศสีมีแต่ในกรุงเทพ

ที่บ้านผมยังไม่มี เค้าเลยบอกว่า ก้ประมาณนี้แหละ เธอต้องไปทำความเข้าใจเอาเอง

มิติ แต่ละมิติ ก็จะกระจายตัวอยู่บนกัน เหมือนกันเม้ดสีในทีวี เมื่อเราต้องการสีใหน

ก้ทำให้สีนั้นเปล่งแสงออกมาพร้อมกัน ส่วนสีอื่นๆก้ยังมีอยู่ แต่เธอจะไม่เห็นมัน

ส่วนเรื่องการยกระดับ มิตินั้น ไม่น่าจะมีการพูดถึงครับ อาจเป้นเพราะผมเด็กเกินไปที่จะคุยเรื่องนี้

15. deliver me

deliver me เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2011

เขาพูดตรงกับต่างดาวกลุ่มที่ผมพูดถึงครับในเรื่อง "เวลา" คือในมุมมองของเขา เวลามันไม่มีอยู่จริง อดีต ปัจจุบัน อนาคต ของเรา มันเกิดขึ้นพร้อมกัน เขาเห็นมันหมดแล้ว และเขาจะไปเวลาไหนก็ได้ จะแก้ไข เปลี่ยนแปลง ทำอะไรก็ได้

16. mamboo

คุณแคมปัสนึกเรื่องอะไรออก ก็ช่วยเล่าให้ฟังอีกหน่อยนะคะ ^_^

mamboo อยากฟังทุกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เรื่องเลย ^O^ (แต่ตอนนี้นึกไม่ออกว่าจะถามอะไร)

17. blackangel

blackangel เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วมนุษย์ต่างดาวได้สอนหรืออธิบายหลักการ หรือวิธีที่จะใช้ psycho kinesis (pk) ได้หรือเปล่าครับ

18. manganiss

manganiss เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้อ่านสนุกดีครับ เดี๋ยวว่าจะลองต่อยอดเรื่อง ความตึงผิวน้ำดูครับ อิอิ..

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/QQ37RLXNAgc" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2011
  19. bassate

bassate เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    ผมเชื่อคุณแคมปัส และให้กำลังใจคับ เพราะผมเองก็มีประสบการ์ณบางอย่างที่คล้ายกับคุณแคมปัสและมีเหตุการ์ณหลายๆอย่างเหมือนกัน โดยเฉพาะความจำหลายๆอย่างเราจะเริ่มจำได้เมื่อเวลาผ่านมานานมากๆแล้วค่อยๆเรียบเรียงหลายๆอย่างได้และเข้าใจเข้าถึงข้อความบางอย่างที่เคยเป็นปริศนาได้ เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องเฉพาะบุคคลที่ไม่สามารถเล่าให้ใครฟังเข้าใจได้ง่ายๆคับ หลายๆครั้งผมเองก็คิดไปว่าบางเหตุการ์ณอาจคิดไปเอง แต่พอนานๆไปคำถามก็ค่อยๆถูกเฉลยว่าเป็นความจริง ก็ทำให้อึ้งไปหลายครั้งเหมือนกันคับ

20. mamboo

คุณแคมปัสคะ

mamboo อยากถามว่า... เขาเคยบอกคุณแคมปัสไหม?? ว่าเขามาจากดาวดวงไหน?? ดาวเขาเป็นอย่างไร?? มาจากกาแล็กซี่ไหน ช่วงเวลาไหน ?? เขาเดินทางข้ามอวกาศมา หรือข้ามกาลเวลา หรือทั้ง 2 อย่าง

ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยนะคะ ^_^

ขอบพระคุณค่ะ _/|\_ ^^