เรื่องเด่น มีคนไทยเคยโดนมนุษย์ต่างดาวลักพาตัวไปทำการทดลองด้วยค่ะ(ใครว่ามีแต่ฝรั่ง) Update หน้า 8

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mamboo, 15 มิถุนายน 2011.

1. mew22

mew22 สมาชิกใหม่

15 มิถุนายน 2011
    รออ่าน ชอบๆ มาต่อไวๆนะ

2. Angie_04

Angie_04 เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011
    เมื่อไหร่จะมาล่ะจ๊ะ คอยแล้วคอยเล่าเฝ้าแต่คอย.......

3. yuupol

yuupol สมาชิกใหม่

ก่อนอื่นตั้ง นะโม ขึ้นสามจบนะครับ จะทำการใดๆ ที่เกี่ยวกับการทำกุศล ต้องตั้ง นะโม ก่อนครับ เป็นการเเสดงความนอบน้อม เเด่พระพุทธเจ้าครับ

นะโม ตัสสะ ภควโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ ฯ (3 หน ) ขอนอบน้อม เเด่พระผู้มีพระภาคเจ้า พระองค์นั้น ผู้เป็นพระอรหันต์ ตรัสรู้ชอบได้ โดยพระองค์เอง ฯ

พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระพุทธเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย ฯ

ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระธรรมเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย ฯ

สังฆัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระสงฆเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย ฯ

ทุติยัมปิ พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระพุทธเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย แม้ครั้งที่สองฯ

ทุติยัมปิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระธรรมเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย แม้ครั้งที่สอง ฯ

ทุติยัมปิ สังฆัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระสงฆเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย แม้ครั้งที่สอง ฯ

ตะติยัมปิ พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระพุทธเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย แม้ครั้งที่สาม ฯ

ตะติยัมปิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระธรรมเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย แม้ครั้งที่สาม ฯ

ตะติยัมปิ สังฆัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระธรรมเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย แม้ครั้งที่สาม ฯ

การสวดไตรสรณคมน์ คือการกล่าวคำยอมรับ นับถือ พระพุทธ พระธรรม และพระสงค์ หมายเอาสิ่งทั้งสามนี้ เป็นที่พึ่งสูงสุดครับ
    เหตุที่ต้องกล่าวถึง 3 ครั้ง ก็เพราะว่า เพื่อให้เเน่ใจลงไปว่า บุคคลที่กล่าวนั้น ยินดียอมรับสิ่งทั้งสามนี้ด้วยความเต็มใจครับ และเพื่อให้เเน่ใจจึงให้กล่าวถึง 3 ครั้งครับ

ใครมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับธรรมะ เเละบทสวดมนต์ต่าง หรือศัพท์ธรรมะ ที่ไม่เข้าใจ อยากรู้ว่าความหมายเป็นอย่างไร ตั้งกระทู้ถามได้นะครับ ยินดีตอบเท่าที่ความสามารถจะอำนวยครับ

4. tonarocki

tonarocki สมาชิก

อ่อ สงสัยจะเป็นเรื่องจริงอย่างที่เค้าพูดกัน
    อยู่ที่ประเทศไทย จุดปล่อยสัญญาณ ก็มีนะครับ
    อยู่ที่แถวๆในป่าจังหวัดหนองคาย ใช้พื้นที่เยอะมาก หลายร้อยไร่ หรือพันไร่ก็ไม่รู้
    คนแถวนั้นเค้าบอกว่าเป็นสถานีปล่อยสัญญาณวิทยุ แต่ก็แปลกมาก ว่าทำไมถึงไปตั้งอยู่ในที่ลับตาคนส่วนมาก แล้วไอ้เสาใหญ่ สูงๆ รูปร่างแปลกๆ หลายๆ อัน ตั้งเป็นช่วงๆ ยังกะอาวุธสภาพอากาศในเกม red alert 2 ยังไงยังงั้นเลย แล้วก็เป็นพื้นที่ของต่างประเทศนะครับ ห้ามบุคคลภายนอกเข้า
    อาจจะไม่ใช่อย่างที่ผมคิดก็ได้นะครับ แล้วแต่วิจารณญาณส่วนบุคคลครับ แค่ไปเห็นมาแล้วนำมาเล่าให้ฟัง ใครรู้รายละเอียดสถานที่นี้ ช่วยแจ้งรายละเอียดมาด้วยนะครับ จะได้กระจ่างซักที

5. Willam

Willam สมาชิก

8 มิถุนายน 2011
    ผมเปงมนุษย์ต่างดาว ⌂♥­○цђдљжςδಕದಅಶಿરિભાષાને અજાણ્યાగ్రహాంతరஅன்னியஏலியன்পরকפרעמד

6. Teeyang

Teeyang สมาชิก

17 สิงหาคม 2010
    อ.บ้านดุง

อารยาฟอรั่ม • View topic - "คุกลับ" ตามนั้น

7. TK the Naka

TK the Naka เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    เป็นเรื่องที่น่าสนใจ และน่าติดตามมากๆ หากมนุษย์เราสามารถสื่อสารกับมนุษย์นอกจักรวาลได้เป็นเรื่องปกติ คงจะได้รู้เทคโนโลยีใหม่ๆอีกมากมาย แต่คงต้องอีกยาวนาน^^

8. bosslnwskr10

bosslnwskr10 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    อาทิตย์หน้าผมจะนั่งยานแม่ กลับดาวเนปจูนแล้วคับ

มีใครจะไปด้วยมั่งคับ

9. ali-kk

ali-kk เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2010
    มารอติดตามด้วยคนค่ะ ^_____^

10. Vorat

Vorat สมาชิก

19 มิถุนายน 2011
    อ่านดูแล้วผมว่า เขาแต่งขึ้นเอง บางอย่างมันยังขัดๆกันอยู่ เลยเด็กอยู่ในท้อง หัวใจเต้นนะครับจะบอกว่าไม่ต้องขยับหน้าอกด้วยเนี้ย มันเหมือนกับเขาคิดเอาเอง เพราะว่าถึงจะอยู่ในท้องเด็กก็รับรู้ได้ถ้ามีอันตรายเด็กในท้องมารดาสามารถหลบได้ แต่ก็หลบได้แค่ในพื้นที่แค่นั้นยังไงก็ไม่รอด เช่นถ้าคุณทำแท้งโดยการเอาเหล็กเข้าไปทำลายก้อนเลือดหรือตัวเด็ก มีการถ่ายว่าเด็กในท้องจะพยามหลบสิ่งที่จะทำร้ายเขา ถ้าจะอ่านแล้วฟังเอาสนุกก็พอได้ แต่ความจริงคงมีน้อย อย่าเช่นเรื่องที่บอกว่าโดนเอาตัวไปแล้วลบความจำ แล้วทำไมเขาไม่โดนลบ ? จะบอกว่าเขามีพลังจิตสูงจนลบไม่ได้เหรอ งั้นก็สูงเท่ากับคนๆเดียวที่ลบไม่ได้ ที่เรียกว่าชายเสือเหลืองอะดิ เฮอ อย่างเชื่อเพราะว่าชอบอย่าเชื่อเพราะว่าอยากจะเชื่อ อย่าเชื่อเพราะคิดว่ามันเป็นไปได้ เพราะทุกอย่างมันก็เป็นไปได้หมดและ ไม่ว่าจะโลกแตก เรื่องมนุษย์ต่างดาว หรือมีเทพเทวดา หรือว่าคุณทั้งหลายเป็นส่วนหนึ่งของสิ่งที่มีอำนาจยิ่งใหญ่

11. COME&Z

COME&Z เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2010
  12. นักรบธรรม

นักรบธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
  13. นักรบธรรม

นักรบธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008

การเมืองอย่ามาพูดในนี้ ไม่รู้เหรอ เกลียดใครก็ไม่ต้องแสดงให้คนอื่นดูหรอกท่าน

14. srirattana

srirattana เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    รอ อ่าน..ต่อปายยเรา ความคิดที่หลากหลาย ก็เป็นประโยชน์ในแง่ของมุมมอง และวิสัยทรรศย์ ของเราเองนะคะ ขอบคุณทุกๆข้อความเลยจ้า รออ่านต่อไป

15. Ooood_sai

Ooood_sai เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ผมเดาเอานะว่า การขยับหน้าอก หมายถึงการ หายใจ โดยใช้ปอดครับ ... เด็กทารก ตอนอยู่ในครรภ์มารดา จะหายใจโดยผ่านทางสายสะดือ
    จะใช้ปอดหายใจก็ต่อเมื่อ ออกมาจากครรภ์มารดาครับ ที่แพทย์ผู้ทำคลอด จะจัดเด็กทารกหัวทิ่ม แล้วตบตูดแรง ๆ ก็เพื่อให้เด็กร้องดัง ๆ เพื่อให้ปอดได้ทำงาน นั่นแหละครับ ...
    หรือจะลองสังเกตุตัวเราก็ได้ครับ ยุบหนอ พองหนอ เห็นไหมครับ ขยับหน้าอกอันเนื่องมาจากการทำงานของปอดและกระบังลม ... :cool:

แล้วก็ ขอเดา อีกอัน นะครับ อย่าหาว่าผมปรามาศนะครับ ชายเสื้อเหลืองผู้ที่ลบความทรงจำไม่ได้ ... คือเอกอัครสาวก ผู้มีความจำเป็นเลิส ครับ ...
    :boo: ส่วนชายเสื้อเหลือง ผู้ที่ไม่สามารถทำอะไรได้เลย จะมาก็มา จะไปก็ไป คงไม่ต้อง เอ่ยชื่อ นะครับ ว่าใคร พวกท่าน ๆ ทั้งหลาย ทราบดีครับ ...

อันนี้ก็แค่เดาจากที่เขาเล่านะครับ ... โปรดใช้วิจารณญาณ ...

16. Maxx

Maxx Active Member

ขอบคุณมาก สนุกมาก แต่เราเชื่อ50/50
    แต่เราไม่ได้คิดว่ามันจะไม่มีจริง

17. ratercracker

ratercracker เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    โอ้วถ้าเป็นเรื่องจริงละก็ ตรงกับจินตทฤษฎีของผมเลย
    แต่ถ้าแต่งขึ้น ก็นับเป็นนิยายวิทยาศาสตร์ที่น่าอ่านเล่มหนึ่งเลยทีเดียว

หุหุ รออ่านด้วยคน

18. prasongod

prasongod สมาชิก

13 พฤศจิกายน 2010
    แล้วอย่างนี้ จะให้ใครอยากมาเล่า?
    เล่าแล้วก็ไม่เห็นได้อะไร ที่จะเอาไปทำอะไรได้
    ไปคุยเล่นในลานดับจิตดีกว่า

19. prasongod

prasongod สมาชิก

13 พฤศจิกายน 2010
    แล้วอย่างนี้ จะให้ใครอยากมาเล่า?
    เล่าแล้วก็ไม่เห็นได้อะไร ที่จะเอาไปทำอะไรได้
    ไปคุยเล่นในลานดับจิตดีกว่า

20. Dazeng

Dazeng เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    นิยายสนุกมากครับ อยากให้เขาแต่งต่อ อ่านเพลินมากเลย :cool: