เรื่องเด่น มีคนไทยเคยโดนมนุษย์ต่างดาวลักพาตัวไปทำการทดลองด้วยค่ะ(ใครว่ามีแต่ฝรั่ง) Update หน้า 8

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mamboo, 15 มิถุนายน 2011.

1. ดาราเทวี

ดาราเทวี สมาชิก

15 กรกฎาคม 2011
    ตื่นเต้น ๆ อยากให้เขามาเล่าต่อจังเลยน๊า

2. Choco-kun

Choco-kun สมาชิกใหม่

17 กรกฎาคม 2011
    คำเดียวเลย...ว้าว!

3. pack_ke

pack_ke สมาชิกใหม่

15 กันยายน 2009
    น่าสนใจมากค่ะ คงยากที่จะให้เขามาเล่าได้อีก

4. uesuki

uesuki เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2009
    คนส่วนใหญ่มักจะจำความทรงจำแรกไม่ได้หรอกคับ

แต่สำหรับบางคน ก้อ ยังจำได้ดีอยู่

เพราะ วิธีจำ แต่ละคนนั้นแตกต่างกัน คับ

5. แคมปัส

แคมปัส เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เมื่อสักครู่ผมพยายามค้นหากระทู้เก่าที่ได้เข้าไปตอบคำถามเรื่องที่คุยกันนี้

แต่ปรากฎว่ากระทู้คงจะหมดอายุไปแล้ว ตามลิ้งนี้ครับ

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X10972415/X10972415.html

น่าเสียดายผมตอบไว้ยาวและหลายเรื่องมาก แถมไม่ได้เซพเอาไว้ หายหมดเลย

ระหว่างที่ผมคนหากระทู้ตามลิ้งอยู่ กระทู้ของเว็ป พลังจิตรก็ขึ้นมา มีพาดพิงถึงตัวผม

ผมเลยเข้ามาอ่านดู ก็ต้องขออภัยที่ให้รอครับ วันนี้ผมคงมีเวลาไม่มาก

จากที่อ่านโดยรวม บางความคิดเห็นบอกว่า ผมไม่ถูกลบความจำหรือไง อันนี้ผมตอบได้เลยครับว่าโดน

ประสบการคอนเท็กของผมเกิดขึ้นในช่วงวัยเด็ก คือ ก่อนวัยเรียนเป็นส่วนใหญ่

แต่ในช่วงนั้นผมจำเหตุการอะไรไม่ได้เลย แต่ผมมักจะพูดเรื่องเหล่านั้นออกมาบ่อยๆโดยคิดว่ามันไม่เป้นจริง

แล่วผมเริ่มมาจำได้เมื่อประมาณ 15ปีที่แล้ว แล้วก้ผุดออกมามากขึ้นเรื่อยๆ จนชัดเจ

ตอนนีผมอายุ 39ปี เหตุการคอนแท็กส่วนใหญ่เกิดในช่วงประมาณ 5 ขวบ

ผมเริ่มจำเรื่องราวต่างๆได้ปรมาณปี 2538 ตอนนั้นผมอายุประมาณ 23ปี

กว่าที่ผมจะจำได้ ความทรงจำผมถูกบดบังมาเกือบ 20ปีครับ

ผมไม่รู้จะเริ่มเล่าที่ตรงไหนดี เอาเป้นว่าสงสัยเรื่องไหนลองถามมาดูก่อนครับ

ส่วนคำตอบของผมที่ต้องใช้เป็นเรื่องเล่า เพราะว่าผมไม่อยากจะสรุปว่า คำนี้ความหมายคืออย่างนี้

ผมอยากอะธิบายความรู้สึกหรืออารมณในตอนนั้น คำพูดในตอนนั้นดิบๆ

ให้พิจารณากันเองว่าหมายถึงอะไร เพราะถ้าผมสรุปความหมายให้ฟัง

อาจจะผิดก็ได้ เพราะคำพูดของมนุษย์ต่างดาวมักไม่ชอบพูดตรงๆ แต่มักจะพูดให้คิดอีกทีครับ

ไว้ว่างเล้วจะแวะเข้ามาบ่อยๆนะครับ

6. AFIKLIFI๋

AFIKLIFI๋ Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011
    เลิศเป็นที่สุด

7. Banditzth

Banditzth สมาชิก

21 มิถุนายน 2011
    ปูเสื่อรอด้วยคน... มีใครเอาป๊อปคอร์นไหม ^-^

8. countdown

countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ตบตูดก่อนจะดีครับ ฝาจะได้เปิดง่าย...........:cool:

9. เดินดง

เดินดง เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ในที่สุดคุณ แคมปัส ก็รับคำเชิญ ขอบคุณ คุณแมมโบ้ มากค่ะ รอแถวหน้า เพราะสายตาสั้น

10. Gamonaldo

Gamonaldo Active Member

24 พฤษภาคม 2006
    ราว 10 ปีก่อนผมเคยพบกับมนุษย์ต่างดาว 2 คน โดยมีการติดต่อกัน 2 ครั้ง ครั้งแรกเขาปรากฏร่างให้เห็นเป็นมนุษย์ที่มีแขน ขา เหมือนเรา สูงราว 120 ซม.สมส่วนแบบมนุษย์ผู้ใหญ่ หัวไม่โตแบบในหนัง ร่างกายเปล่งแสงสีส้มตลอดเวลา ทำให้ไม่เห็นใบหน้า ยานของเขาเป็นรูปแคปซูลทรงรี แต่ผมเรียกว่าไข่เรืองแสงสีส้ม การติดต่อในตอนนั้นเขานัดให้ผมมาเจอ โดยนำยานรูปซิการ์ขนาดใหญ่มาให้ผมดู(ผมและน้องสาว รวมถึงอาจารย์ท่านหนึ่งของน้องสาวที่บ้านอยู่ห่างไป 20 กิโลเห็นกันด้วยตาเปล่า) แต่สามารถมองเห็นได้เฉพาะบางคนด้วยตาเนื้อซึ่งแปลกมาก เพราะหน้าบ้านผมมีคนกำลังกินเหล้ากันอยู่ คนพวกนั้นกลับไม่มีใครเห็น ทั้งที่ท้องฟ้าสว่างมากจากแสงของยานลำนั้น(ตอน 2 ทุ่มครึ่ง)

อีกครั้งที่รังสิต เขานำยานอีก 8 แบบมาให้ผมดู ซึ่งงผมจำได้ 2 แบบ คือแบบจันทร์เสี้ยวสีดำมีแสงวิ่งบริเวณขอบยานหลายสี(สวยมาก) อีกแบบเป็นทรงถังไวน์แนวตั้งยืดหดได้ เพราะหลายลำรูปทรงไม่สมมาตรจนไม่รู้จะอธิบายยังไง นานเข้าก็ลืม โดยครั้งนี้ได้ยินแต่เสียง ไม่เห็นตัว ครั้งนี้เขาถามผมว่าทำไมถึงสามารถเห็นเขาได้ ซึ่งผมไม่ได้ตอบอะไร เหมือนตกในภวังค์ หลังจากนั้นผมหมดสงสัยและไม่เคยพยายามติดต่อเขาอีก ถึงแม้จะเจออีกหลายหน

ยานรูปซิการ์ผมเชื่อว่าไม่ใช่ยานแม่ เพราะครั้งหนึ่งผมเคยเห็นยานทรงกลมเรืองแสงสีขาวขนาดใหญ่มาก ราว 1 ใน 5 ของดวงจันทร์ขณะเต็มดวง บินเข้าไปในแสงของดวงจันทร์ ที่จ.แม่ฮ่องสอน ดอยแม่อูคอ ตอนตี 4 แต่ยานทรงซิการ์จะมียานอีก 3 ลำ คอยบินวนก่อนจะปรากฏตัว แสดงว่าคงเป็นยานที่สำคัญของเขาเหมือนกัน และการพบกันทั้ง 2 ครั้ง ผมไม่ได้พูดอะไรกับเขาเลย มันเหมือนสติผมนิ่งมาก ไม่ตกใจ ไม่กลัว ไม่มีความคิดอะไร ว่างไปหมด และเขาก็พูดผ่านความคิดเป็นคำห้วนๆ เช่น "จะมา" "เห็นได้อย่างไร" เป็นต้น ไม่ได้เปล่งเสียงออกมา

เล่าให้ฟังอีกครั้งกับประสบการณ์ประทับใจครับ ใครจะว่าผมก็ไม่ว่ากัน และอีกอย่างคือผมอยากฟังเรื่องของกระทู้นี้มาก รอให้คุณเขียนต่อครับ

11. ttoorrhh

ttoorrhh Active Member

ตอนนี้ยังจำได้อยู่หรือเปล่าครับ.. จำได้ชัดเจนดีหรือเปล่าครับ

12. แคมปัส

ยังจำได้ชัดเจนดีครับ แต่มีหลายเรื่องเรียบเรียงไม่ถูก ครับผม

ถ้าใครสงสัยเรื่องใด หรือตอนไหนที่ผมเล่าก็ถามได้ ผมก้จะบอกเป้น

ภาษาดิบๆที่เค้าใช้ จะได้ความหมายไม่เพียนครับ

เท่าที่ผมพูดคุยกับ พวกเค้า ตอนนั้นผมคิดว่าพวกเค้าเป็นหมอเพราะ

พวกเค้าแต่งชุดคลุม สวมหมวก มีผ้าคาดปาก เหมือนหมอผ่าตัด ตลอดเวลาที่คุยกับผม

ในบริเวณที่คุยกันมีแสงพอสลัวๆ เห็นไม่เด่นชัดนัก เห้นบริเวณดวงตาเป็นสีดำทรงรี

ผมเลยทึกทักเองว่า คุณหมอใส่แว่นเรแบน ในวัยเด็กผมบวยบ่อยมาก และ ผู้ใหญ๋พาไปหาหมอตอนกลางวัน

ผมมักจะกลัวหมอเหลานั้น เพราะไปทีไรก็ฉีดยาลูกเดียวเลย แต่คุณหมอ4 ท่านนี้(มนุษย์ต่างดาว)

ผมจะถูกพาไปตอนกลางคืน โดยที่ผมเข้าใจว่า พ่อพาไปหาหมอที่ กทม.

แต่ผมมาวิเคราะที่หลังว่าไม่มีการเดินทางใดในภายหลัง แต่ในวัยเด็กผมไม่เข้าใจและไม่สงสัย

ผมไว้ใจ คุณหมอกลุ่มนี้มาก(มนุษย์ต่างดาว) เพราะ คำพุดเค้าเยือกเย็น และคุยได้ทุกเรื่อง

แม้กระทั่ง ผมอยากจะเป้น ซูเปอร์แมน เค้ายังแนะนำได้ว่า จะทำยังไงและจะมีผลยังไง แล้วจะได้แค่ไหน

ในเรื่องนี้ เค้าบอกว่า เค้าสามาถทำให้มีกำลังมากกว่าคนทั่วไปได้ แต่เหาะไม่ได้

แต่อายุการทำงานของตับจะสั้นลง วิธีการของเค้าคือ กระตุ้นให้ตับมีการทำงานมากกว่าปรกติ

จะทำให้มีพละกำลังมากกว่าปรกติ แต่ตับที่ทำงานหนักตลอดเวลา อาจมีอายุสั้นลง

แต่พวกเค้าสามารถเปลี่ยนตับให้ผมได้ถ้าผมอยู่กับพวกเค้า กลุ่มหมอใส่แว่นเรแบนนี้

มี 4 ท่าน เป็นหัวหนาหนึ่งท่าน(ท่านนี้เป็นตัวหลักในการคุยกับผม)

เป็น เพศหญิง หนึ่งท่าน(ท่านนี้คอยช่วยอธิบายความหมายเมื่อผมไม่เข้าใจและ เค้ามักจะอธิบายในส่วนของเทคโนโลยีโดยไม่อยากปิดบัง แต่ ในบางเรื่องถูกหัวหน้าห้ามไม่ให้อธิบาย และบอกว่า มนุษย์ต้องค้นพบด้วยตัวเอง)

ส่วนอีกหนึ่งใน สี่ เป็นนักบิน และอีกหนึ่งเป็นผู้ช่วยในการทดลอง

แต่ในการทดลองกับผมทุกครั้งทั้ง 4 ท่านจะช่วยกันทดลองทั้งหมดครับผม

ถ้าว่างแล้วผมจะเข้ามาเล่าต่อครับ ถ้าใครสงสัยเรื่องใด ถามมาได้

ผมจะได้เล่าเรื่องนั้นก่อน เป็นการกระตุ้นความจำผมด้วยครับ มันหลายเรื่องเล่าไม่ถูกครับผม

13. ควายเผือก

ควายเผือก Active Member

wowwwwwwwwwwwwwwwwwwww:cool: นอนรอด้วยคนนะครับ

แล้วพวก มนตด มาจากดาวใหนครับ เดินทางมาได้ยังไง

14. คุณเมฆ

คุณเมฆ Active Member

คุณแคมปัสครับ

มนุษย์ต่างดาวเคยบอกอะไรคุณเกี่ยวกับการสุญสิ้นอารยธรรมของมนุษย์โลกไหมครับ

15. แคมปัส

มนุษย์ต่างดาวมาจากใหน

อันนี้สมับเด็กๆ ผมชอบพูดว่าผมคือมนุษย์ต่างดาวที่ตายแล้วเกิดใหม่มาเป็นมนุษย์

พวกเค้าให้ความสนใจกับคำพูดของผมนี้มาก เค้าถามว่า ถ้าผมจำได้ว่าผมเป้นมนุษย์ต่างดาวที่ตายไปแล้ว

มาเกิดเป็นมนุษย์ ให้ผมลองเล่าเหตุการตอนท่พวกเค้าเดินทางมายังดาวดวงนี้ให้ฟังซิ

ผม อึ้งและตอบไม่ได้ ผมเลยบอกไปว่าผมพูดเล่น แล้วมันเกิดอะไรขึ้นเหลอ

มนุษย์ต่างดาวที่เป้นผู้หญิงบอกว่า เราเดินทางมายังดาวดวงนี้มาด้วยกัน 3X ลำ(ผมจำไม่ได้)

แล้วเกิดอุบัติเหตุขึ้นที่ดาวเสาร์ คือมียานตกที่นั่น(ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ 3 ลำ)

หัวหน้าในยานลำนี้ได้ทำการเตือนไปยังลำอื่นๆแล้วว่า ตรวจพบสภาพแปลปรวนของแรงโน้มถ่วง

ยานทุกลำไม่ควรเข้าใกล้ แต่มีบางลำบอกว่า ต้องการเข้าไปศึกษาบางอย่างในนั้น

แล้วก็เกิดอุบัติเหตุขึ้นกับยานที่ลงไปสำรวจนั้น พวกเค้ามาจากดาวดวงไหนผมไม่ได้ถามครับ

ผมถามเค้าว่า พวกท่านมาศึกษาดาวดวงอื่นๆ แล้วก็กลับไปที่ดาวเกิดเพื่อส่งข้อมูลหรือเปล่า

เค้าบอกว่า ในยุคแรกๆที่พวกเค้าเดินทางในอวกาศ ในอวกาศมีดวงดาวมากมาย และทุกดวงเคลื่อนที่ตลอดเวลา

การจะคำนวนว่า ดาวแม่อยู่ตำแหน่งใหน ต้องใช้คอมพิวเตอร์ที่ใหญ่มาก

และขอมูลทางดาราศาสตร์จำนวนมาก ซึ่งเป็นการยากมากในตอนนั้น

แต่ในปัจจุบันเราสามาถ คำนวนดาวดาวที่อยู่ในระแวกนี้ได้ทั้งหมด และกำหนดเส้นทางได้แน่นอน

และพวกเค้าบอกว่า พวกเค้าไม่นิยมการอาศัยบนพื้นดิน เพราะว่าอันตราย

แล้วจะมาเล่าต่อครับ

16. mamboo

mamboo เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณ คุณแคมปัส มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยค่ะ ^__^ ที่เข้ามาเล่าให้ฟัง

ไม่รู้จะถามอะไร แต่อยากฟัง ทุกๆๆๆๆเรื่องเลยค่ะ ^________^

มาเล่าต่อนะคะ.. ^^

17. mamboo

อยากฟังเรื่องของคุณ Gamonaldo ด้วยอ่ะ ^^

18. mamboo

คุณแคมปัสหาไม่เจอ แต่ mamboo หาเจอค่ะ :cool::cool:

ขอนุญาต เอาลงให้เพื่อนๆได้อ่านเลยนะคะ ^^

และฝากถามคุณ แคมปัส หน่อย..

mamboo อ่านมาตั้งนาน.. แต่มีสิ่งหนึ่งที่ยังไม่เห็นคุณแคมปัสเล่า ก็คือ

เขาจับตัวคุณแคมปัสไป ทำไม??? (ไปทดลอง แต่ว่า.. ทดลอง เรื่องอะไร ?? ><) เขาสงสัยอะไรในตัวมนุษย์หรอคะ ?? ><

19. mamboo

เรื่อง 8 ยุคนี่ ตรงกับที่ mamboo คิดไว้เลย O.O

โลกเรามีประวัติศาสตร์ที่หายไป มีสิ่งก่อสร้างที่อธิบายไม่ได้.. ทั้งหมดนี้ มันเป็นเพราะ โลกเราผ่านการใช้งานมาหลายยุค และทุกครั้งที่ล่มสลาย เทคโนโลยีอะไรๆก็จะหายไปด้วย แล้วก็ต้องเริ่มกันใหม่ วิวัฒนาการใหม่

พอนักโบราณคดี เก็บสิ่งของโบราณที่ดูล้ำหน้า แต่มีอายุ 100,000 ปีได้ ก็เกิดความ งุนงง

เพราะเราคิดว่า อะไรเกิดก่อนต้องล้าหลัง.. แต่จริงๆแล้วมันไม่ใช่ โลกนี้มีการเกิดและล่มสลาย หลายครั้งหลายหน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2011
  20. mamboo

ตัวหนังสือสีน้ำเงิน(ด้านล่างเป็นต้นไป) เป็นของคุณแคมปัสนะคะ ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2011