เรื่องเด่น มีคนไทยเคยโดนมนุษย์ต่างดาวลักพาตัวไปทำการทดลองด้วยค่ะ(ใครว่ามีแต่ฝรั่ง) Update หน้า 8

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mamboo, 15 มิถุนายน 2011.

1. mamboo

mamboo เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ต่อไปนี้ ตัวหนังสือสีน้ำเงิน เป็นของคุณแคมปัสนะคะ @^_^@

ถามมาก็ตอบไปครับ จริงๆเรื่องนี้ผมเก็บไว้กับตัวเองมาประมาณ 20 ปีได้แล้วครับ

น้อยคนที่จะเชื่อ เลยไม่ค่อยอยากจะเล่าให้ฟัง แต่เห้นอยากจะรู้ ผมก็จะให้ข้อมูล

แล้วนำไปพิจารณาเองนะครับ ว่าสิ่งที่ผมพูด มีมูลความจริงหรือเปล่า ตอบท่านเรกเลยนะครับ

ปัจจุบันผมไม่ได้ติดต่อกับเค้าแล้ว แต่เค้ายังติดตามผมอยู่หรือเปล่านี้ไม่แน่ใจครับ

ประสบการณ์คอนแท็ก ของผมเกิดขึ้นในช่วงก่อนวัยเข้าเรียนซะเป้นส่วนใหญ่ จนถึงวัยประถม(ก่อนปี 2525)

หลังจากนั้น ไม่มีการติดต่อ แต่ผมถูกติดตามด้วยคนบางกลุ่ม ไม่แน่ใจว่าเป็นใคร

มักจะโผล่มาพูดคุยแปลกๆกับผม นานๆครั้ง ครั้งสุดท้ายประมาณปี 2540 ครับ

และนับจากปี 2540 นั้นเป็นต้นมา ความทรงจำเก่าๆ สมัยเด็กเริ่มผุดออกมา ทีละตอนๆ

แรกๆก็งง ประติดประต่ออะไรไม่ค่อยได้ หลังๆนี้เริ่มประติดประต่อกันได้ชัดเจน ละมีรายละเอียดมากขึ้น

คือผมสามารถนึกย้อนกลับไปแล้วเห็นรายละเอียดมากขึ้นครับ ซึ่งเหตุการโดยทั้งไป

ก็ตรงกับเหตุการที่เกิดขึ้นจริง ที่พ่อแม่จำได้ แต่ผมยังไม่ได้เล่าเรื่องนี้ให้ พ่อแม่ฟังครับ

ผมเล่าเฉพาะคนที่ถามต่อ คือผมจะเกลิ่นออกมาก่อนครับว่า เชื่อไหมว่าผมเคยเจอกันมนุษย์ต่างดาวมาแล้ว

ถ้าถามต่อ ผมก็จะตอบ แต่ถ้าหัวเราะ ผมก็จะเงียบไป คุยเรื่องอื่นไปเลย

2. mamboo

1. รูปแบบยานของเค้า หลักการทำงาน ขอให้เค้าอธิบายน่ะครับ ว่าทำได้อย่างไร

ตัวยานภายนอก ผมไม่เคยเห็นครับ เคยเห็นแต่ภายใน ข้างในค่อนข้างมืด

จะมีแสงสว่างเฉพาะจุดที่อยู่ครับ แต่เค้าได้พาผมเดินไปจนเกือบรอบ พอจะสรุปได้ว่า

ตรงกลาง มีเสาขนาดเด็กกางแขนออก มีหน้าต่างกระจก เค้าเรีกมันว่าเตา เป็นแหล่งพลังานของยาน

จุดที่ผมไปบ่อยคืออยู่ผั่งตรงข้ามกับ เก้าอี้นักบิน ตรงนี้มีเตียงโหละ ผมนอนตรงนี้ประจำ

เป็นจุดที่ใช้ทำการทดลองสิ่งที่พาขึ้นมาบนยาน เดินวนตามเข็มนาฬิกาไป จะเห็นตู้กระจกเป็นชั้นๆ

ในตู้มีน้ำ และมีของอยู่ข้างใน ไม่แน่ใจว่าเป็นอะไร เพราะแค่เดินผ่าน และวนไปถึงเก้าอี้นักบิน

มีลักษณะเป็น โซพาขนาดเล็กเด็กนั่งพอดี เค้าให้ผมลงไปนั่งเก้าอี้นั้นสามารถปรับความสูง

และ อุณหภูมิได้ตามความคิด แต่ผมนึกถึงเก่าอี้เหล็กที่เย็นมาก เก้าอี้นักบินไม่สามารถทำความเย็นได้ขนาดนั้น

เค้าให้ผมทดลองขับยานระบบออโตเมติก คือคิดถึงปลายทาง ยานก็จะไปถึงทันที

ครั้งแรกผมนึกไม่ออกเห็นแต่ภาพดำ ตัวยานมีอาการสั่นแล้วก็หยุด เค้าบอกว่า

ยานประมวลผลคำสั่งออกมาว่า ผมต้องการไป หลุมดำ ยานประมาวลผลว่าเป็นที่อันตรายมาก

เลยยกเลิกคำสั่งและมีอาการสั่นเพราะเกิดอาการรวน ครั้งที่สอง ผมนึกถึงหลังคาบ้านตัวเอง

พอผมนึกปุ๊บ เค้ารีปให้ผมลุกขึ้น แล้วนักบินประจำยานก็รีปนั่งลงไป ผมถามว่าผมทำอะไรไม่ถูกต้องเหลอ

เค้าบอกว่าตอนนี้ยานมาถึงบ้านของเธอแล้ว แต่อยู่ในระดับต่ำเกินไป เราต้องรีปปรับระดับให้สูงขึ้นไปอีก

โดยปรกติเราจะไม่นำยานลงสู่พื้นดิน แต่เราจะจอดเหนือจุดที่เราจะลงไป แล้วลงไปด้วยวิธีอื่น

แล้วเดินวนตามเข็มนาฬิกาไปอีก แล้วเค้าก็หยุดเดิน ข้างหน้ามืดมาก ผมถามเค้าว่าข้างหน้าคืออะไร

เค้าบอกไม่มีอะไรหรอก เป็นโซนที่พวกเค้าใช้พักผ่อน เธอลองเดินเข้าไปซิ

ผมไม่กล้าเดินเข้าไป ผมบอกเค้าว่ามันมืดมากเปิดไฟหน่อย เค้าบอกว่าเดินเข้าไปซิ

แล้วไฟจะเปิดเอง ผมไม่กล้าเดินเข้าไป เค้าถามว่า เธอกลัวอะไร

ผมตอบ กลัวความมืดครับ เค้าบอกว่าไม่จริง พวกเราเคยเห็นเธอเดินออกมาจากที่นอนของเธอ

ตอนนั้นก็มืด แต่เธอก็ไม่กลัว ผมเลยตอบว่า ผมกลัวผี กลัวตะขาบ กลัวงู

เค้าบอกว่า ไม่จริง เค้ารู้จักมนุษย์ดีกว่ามนุษย์รู้จักตัวเอง มนุษย์กลัวสิ่งที่ไม่รู้

เธอไม่รู้ว่ามีอะไรอยู่ในนั้น เธอถึงได้กลัว และนิสัยเสียของมนุษย์คือ มักจะทำลายสิ่งที่กลัว

ทั้งๆที่ตัวเองไม่รู้ว่ามันคืออะไร ผมถามเค้าว่า แล้วยานของเค้าเป็นกลมๆแบบๆใช่หรือเปล่า

เค้าตอบว่า เป็นรูป ระฆังคว่ำ แต่ป้านๆหน่อย ผมถามว่า ยานทุกลำเหมือนกันหมดเลยหรือเปล่า

เค้าตอบว่า มีหลายแบบ และยังมีแบบที่เรายังไม่เคยเห็นด้วยแต่เราไม่อยากเห็นมัน

ผมถาม ทำไม เค้าตอบ เราจะเห็นมันเมื่อเกิดสงครามเท่านั้น และหลังจากเสร็จสงครามแล้ว

ยานเหล่านั้นจะถูกนำมาเป้นยานใช้งานปรกติ และจะมีการสร้างยานที่เราไม่เคยเห็นขึ้นมาแทน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2011
  3. mamboo

2. UFO ที่เราพบบนโลก ใช่เค้าหรือไม่ และที่ไหนที่ยืนยันว่าใช่ เป็นการปรากฏตัวของ มนุษย์ต่างดาว

ผมไม่ได้ติดต่อกับเค้ามานานมากแล้ว และเค้าบอกว่า มนุษย์ต่างดาวที่มายังโลกนี้มีหลายกลุ่ม

บางกลุ่มค่อนข้างดุร้าย คือเมื่อพบหน้ากับมนุษย์ มักจะทำร้ายมนุษย์ เช่น กรุ่มที่มักจะพอบ่อยแถว จ.กาญจบุรี

กลุ่มนี้ค่อนข้างดุร้าย เค้ามักจะลงไปที่พื้นดิบ่อยๆ เค้าต้องการแร่ธาตุบางอย่างที่มีในบริเวณนั้น

เค้าบอกว่า หากบังเอินผมได้มีโอกาสเจอมนุษย์ต่างดาว ที่ไม่ใช่วิธีนี้(พาตัวขึ้นยาน)

ให้ผมแบมือ นิ้วเรียงชิดติดกัน ยกมือหักข้อศอก 90 องศา ค้างเอาไว้ ถ้าเค้าไม่ยกมือตอบ

ให้รีปออกห่างโดยเร็ว มันแสดงว่า เค้าไม่ต้องการจะคอนแท็กด้วย และอาจโดนเค้าทำร้ายได้

4. mamboo

3. พวกเค้ามาหาเรานานแค่ไหนแล้ว และ มากันกี่ พวก จุดประสงค์ แต่ละพวก เหมือนกันมั้ย และ เทคโนโลยี ในการมาถึงเรา ใช้แบบเดียวกันหรือไม่

จากข้อมูลที่ผมพอจะเดาได้ว่า เค้ามาก่อนที่จะมีมนุษย์เกิดขึ้นบนโลก และอายุเค้ายืนยาวจนถึงปัจจุบัน มนุษย์ต่างดาวที่มาถึงมีหลายกลุ่ม และมีวัฒถุประสงค์ต่างกัน

4. ทำไมถึงรู้จัก ภาษาของดาวโลกได้ และ โทรจิตนั้น สื่อสารได้ทุกๆ คนทุกๆ ภาษาได้หรือ หรือสามารถใช้ได้กับ สิ่งมีชีวิตที่มีสติปัญญาทุกๆดาวได้หรือ

ผมไม่แน่ใจครับ แต่ทุกสิ่งที่ผมพูดเค้าข้าใจความหมาย และผมได้ยินสิ่งที่เค้าพูด

เป็นภาษาไทย และมีบางคำเป็นภาษาอังกฤษ ผมไม่เข้าใจความหมาย แต่เมื่อรุ่งเช้า

ผมถามผู้ใหญ่ เค้าก็แปลให้ แล้วถามว่า ผมรู้ได้อย่างไร แต่ทั้งหมด เค้าบอกว่าไม่ได้ใช้ปากพูด แต่เป็นโทรจิต

5 ภัยพิบัติจะเกิดจากอะไร เมื่อไหร่ บอกเอาไว้เลยจะได้ตามดูกันต่อไปครับ

เค้าบอกว่า การล้างเทคโนโลยีทั้ง7 ครั้ง ใช้น้ำเป็นตัวล้าง และครั้งที่ 8 ก็น่าจะเหมือนเดิม

แต่วิธีการอาจเปลี่ยนแปลงได้ แต่น่าจะเป็น น้ำเหมือนเดิม

เมื่อไหร่ เมื่อมนุษย์สามารถเดินทางในอวกาศจนใกล้ออกนอกระบบของตนเอง

แต่เผ่าพันธุืของมนุษย์ไม่สามารถรวมเป็นหนึ่งเดียวกันได้ (น่าจะหมายถึงตัวมนุษย์เดินทางไปกับยานด้วย)

5. mamboo

ที่ดาวเค้า ใช้เงินสกุลอะไรครับ
    เผื่อโดนจับตัว จะได้เตรียมตัวทัน

เค้าไม่ได้ใช้เงินครับ สังคมของเค้าคือ ทุกคนทำตามหน้าที่ของตน

และได้รับ การจัดสรรณอุปกรณ์ และ อาหารให้ ไม่ได้ใช้เงินเป็นของแรกเปลี่ยน

ทุกคนทำงานด้วยความอยากรู้ และตามลักษณะของร้างกายเป็นหลัก

ตอนที่เค้าชวนผมไปอยู่ด้วยเค้าบอกว่า ผมมีนิ้วหัวแม่มือ สำหรับพวกเค้า

คนที่เกิดมามีนิ้วหัวแม่มือ จะถูกจัดให้ไปทำงานที่ต้องใช้มือทำ ส่วนพวกเค้าไม่มี

นิ้วหัวแม่มือ แต่สองของเค้าเมื่อนึกคิดอะไร ก็จะมีข้อมูลพรั่งพูลออกมาให้เลือก

พวกเค้าถูกจัดสรรณให้ทำงานที่ต้องใช้ความคิด

6. mamboo

ขอคั่นกลางแป๊บนึง ^^

mamboo อยากถามคุณแคมปัสว่า เขาจับตัวคุณไปทำไมหรือคะ?? >< (ไปทดลอง แล้วทดลองเรื่องอะไรคะ ?? ><) เขาสงสัยอะไรในตัวมนุษย์หรือ ?? ><

mamboo อ่านๆดูแล้ว ดูเหมือนการเสียชีวิตของ มนุษย์ต่างดาว 1 คน นี่ จะเป็นเรื่องใหญ่มากๆ (อาจเพราะเขามีอายุหลายพันปีด้วยมั้ง)

ต่างกับมนุษย์เนาะ ^_^ ตายเป็นเบือ เป็นเรื่องปกติ ของเขาตายแค่คนเดียว เขาก็อยากจะดึงชีวิตให้กลับคืนมา ต่างกันจริงๆ

mamboo เคยฝันถึง โลกอนาคตของมนุษย์ หลังภัยพิบัติ ที่ไม่มีการใช้เงิน แล้วตรงกับโลกของมนุษย์ต่างดาวเลย ><

พอเราไม่มีการใช้เงิน ทุกๆคนจะทำงาน ทำสิ่งที่ตัวเองถนัด และอยากจะทำ (เพราะเราไม่ได้ทำเพื่อเงิน) ใครชอบทำอาหารก็ทำ ใครจะปลูกผักก็ปลูก ใครจะสร้างยานก็ทำ ทำหน้าที่ตัวเองในสิ่งที่ตนอยากทำ แล้วก็อยู่กันอย่าง เอื้อเฟื้อกัน..

ถ้าเราเอาเงินออกจากโลกนี้ ความเจริญจะเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็ว ทั้งด้านจิตใจและเทคโนโลยี (mamboo เคยฝันเห็นนะ แต่มันจะเป็นหลังจากที่โลกเราเกิดภัยพิบัติครั้งรุนแรง ที่ล้างโลกมนุษย์ตายไปเกินครึ่งโลก)

เงิน คือตัวปัญหา ทำให้คนเห็นแก่ตัว ทำให้คนใช้ชีวิตอยู่บนความเอารัดเอาเปรียบ ทำให้คนทอดทิ้งสิ่งที่ตนรัก(คงปฏิเสธไม่ได้ว่า หลายๆคนไม่ได้ทำงานในสิ่งที่ตนรัก แต่ต้องทำสิ่งที่ไม่ชอบ เพราะเงิน) เพราะเงินคือปัจจัยที่ 1 ที่สามารถนำมาซึ่ง ปัจจัยที่ 2 3 4 5

แต่จะให้เอาเงินออกจากโลกมนุษย์ตอนนี้ มันคงทำไม่ได้ นอกจาก จะมีภัยพิบัติล้างโลกจนคนตายเกินครึ่งโลก (พวกที่เหลือคงอยู่กันอย่างเอื้อเฟื้อ เหมือนที่เราเห็นคนบริจาคข้าวของเงินทองให้กับผู้ประสบภัยน้ำท่วมนี่แหละ ^^)

7. mamboo

ใหนๆ ก็ตั้งกระทู้ถามแล้ว ฝากถามด้วยคนแล้วกัน

- มนุษย์ต่างดาวที่ว่า หน้าตาเป็นยังไง

ตอนที่ผมพบทุกครั้ง เค้าจะแต่งตัวเหมือนหมอ คือมีชุดคลุมสีขาว มีผ้าคาดปาก ใส่หมวก

และใส่แว่นทรงรี ไม่มีขาแว่น(ตอนนี้ผมคิดว่าไม่น่าใชแว่น แต่น่าจะเป็นดวงตามากกว่า)

ตอนพูดคุยกันมีครั้งหนึ่งผมจับมือของเค้า มันหยุ่นๆ คล้ายๆเค้าใส่ถุงมือยาง
    แล้วผมก็หยิก

จนทลุ แล้วก็ปรากฎ ลูกบอลสีส้มทอง ลอยอยู่บนหัวผม เค้าถามว่า เธอใช้ (คอร์) ทำร้ายเค้าทำไม

ตอนนั้นผมไม่รู้จักคำว่า (คอร์) ผมถามว่า คอร์ คืออะไร เค้าบอกว่า แผ่นแข็งที่อยู่ปลายนิ้วของเธอ

ผมบอกว่า เล็บ ผมขอโทษครับ ผมหยิกจนถุงมือยางขาดเลย เค้าบอกว่าเค้าไม่ได้ใส่ถุงมือ

เค้าบอกว่าเมื่อกี้ ลูกบอลสีทอง เตรียมจะทำร้ายผมแล้ว แต่เค้าสั่งห้ามไว้ แต่เมื่อกี้ลูกบอลอยู่อีกที่

แต่ตอนนี้ลูกบอลเตรียมพร้อมอยู่ ถ้ามีแหตุการอย่างนี้อีก กลัวว่าจะห้ามลูกบอลไว้ไม่ทัน

- เรื่องน้ำท่วมโลก
    - อารยธรรมที่โดนน้ำท่วมไป เป็นอารยธรรมที่เท่าไหร่

ถ้าจำไม่ผิด พวกเราเป็น อารยธรรมที่ 8 ผมก็ลุ้นอยู่ว่าเป็นเมื่อไหร่

- เอาน้ำมาจากใหนท่วมโลก

โลกเรามีน้ำอยู่แล้วครับ แค่ทำให้แผ่นดินมีการเคลื่อนตัว โดยใสพลังงานไปที่รอยเลื่อน

ทุกอย่างจะเดินหน้าไป เค้าบอกว่า เมื่อรอยเลื่อนที่ใหญ่ที่สุดเคลื่อนตัว มันจะไม่หยุดนิ่งง่ายๆ

- แล้วน้ำที่ท่วมโลก ตอนนี้อยู่ใหน

น้ำมีอยู่แล้วในโลกครับ เพียงแต่เปลี่ยนที่อยู่เท่านั้นเอง

8. mamboo

รู้แต่ว่าต่างดาวสอนคุณแคมปัสให้รู้จักคำว่า"อุกาบาส"

อันนี้เป็นความคิดของผมเองที่เกิดขึ้นเมื่อสักครู่นี้นะครับ จากปริษณาที่เค้าให้ไว้

หน้าของดวงจันทร์ที่หันเข้าหาโลก มีรอยอุกาบาสชน แสดงว่าครั้งหนึ่งมันเคยหันออกด้านนอก

จริงหรือเปล่าครับ เพราะอุกาบาส ไม่น่าจะพุ่งมาจากโลก เพราะถ้ามีมันน่าจะพุ่งเข้าหาโลกกมากว่า

และที่ดวงจันหันด้านเดียวเข้าหาโลก เพราะว่า ครั้งหนึ่งเคยมีการตั้งแค้มบนด้วงจันทร์

โดยเลือกตั้งที่กลางหุม อุกาบาส แต่เกิด อุกาบาสตกใสแค้ม โดยตกลงหลุมเดิม

จึงมีการทำให้ดวงจันทร์ หันด้านเดียวเข้าหาโลก เพื่อตั้งแค้มสังเกตุการ ความเป็นไปของโลก

จะเป็นไปได้หรือเปล่าครับ

9. mamboo

นึกได้จากกระทู้ที่แล้ว คุณแคมปัสบอกมนุษย์ต่างดาวว่าดาวเคราะห์อื่น"ไม่มีชั้นบรรยากาศ" แล้วพวกนั้นปล่อยผ่านเลยเรอะ เค้าเปิดเทปพลังจิตให้ฟังรึเปล่าเนี่ย

ไม่ทราบครับ พวกเค้ามักพูดเป็นปริษณาให้ไปคิดเอง ไม่บอกตรงๆ

ผมเคยถามเค้าเรื่องเกียวกับ เครื่องต้านแรงโน้มถ่วง แต่สิ่งใดที่ มนุษย์ยังไม่รู้

เค้าจะไม่ยอบบอก นอกจากบอกว่าสิ่งที่ผมคิดไว้ หรือเครื่องต้านแรงโน้มถ่วงที่ผมคิด

ทำงานได้หรือไม่ สมักก่อนเข้าวัยเรียนผมเคยออกแบบ เครื่องต้านแรงโน้มถ่วงเอาไว้

โดยทำเป็นลูกตุ้มหมุน แต่มีกลไกลให้มันหมุนด้วยความเร้วไม่เท่ากันในแต่ละทิศ

เค้าบองว่า มันทำงานไม่ได้ เพราะ แรงที่ได้จะหักล้างกันหมดทุกด้าน

และเค้าพูดเป็นบริษณาว่า เธอเคยเห็นน้ำที่หยดลงบนผิวน้ำหนือเปล่า แรงโดน้มถ่วง

มีลักษณะคร้ายแรงตรึงที่ผิวน้ำ แต่มีลักษณะเป็น 3 มิติ งงไหมครับ

10. mamboo

ถ้ามีโอกาสได้ คอนแท็กอีกจะถามให้ครับ แต่คงโอกาสน้อยมาก ตอนปี 2540

ฟันหน้าของผมผุที่ด้านหลัง แล้วเหมือนเนื่อฟันมันหลุดออกมา เนื้อฟันที่หลุดออกมา

มีลักษณะเป้น ลูกเต๋า ขนาดประมาณ 0.5 มิล ทุกด้าน ผมวางไว้ในฝ่ามือดูได้แปปเดียว

มันดีดออกจากฝ่ามือผมหายไปเลยครับ แต่หลังฟันของผมมันผุเป้นรูกลมๆ แปลกใหมครับ

ผมว่าอาจเป้นอุปกรณ์ติดตามตัวผมก็ได้ ซึ่งตอนนี้มันหายไปแล้ว ตั้งแต่ปี 2540

เป้นต้นมา ยังไม่เคยมีใครมายืนคุยอะไรแปลกๆ กับผมเลยครับ

เพิ่มเติมเรื่อง เครื่องต้านแรงโน้มถ่วงนะครับ ขณะที่ยานเครื่อนตัวไป ไม่มีแรงG เลยครับ

ความรู้สึกเหมือนอยู่กับที่ เรื่องหยดน้ำ เค้าบอกว่าให้ลองหยดน้ำลงในผิวน้ำ

จะมีน้ำดีดตัวขึ้นมา เธอว่าเกิดจากอะไร ผมตอบ เป้นประติกิริยาย้อนกลับในทางตรงข้าม

เค้าบอกให้ผมไปคิดดูบางทีเธออาจจะคิดออก เค้าบอกว่าตอนที่พวกเค้าศึกษาเรื่องแรงโน้มถ่วง

พวกเค้าถึงขนาดเคยระเบิดดวงดาวเลยที่เดียว พวกเคาคิดว่าต้องมีอะไรบางอย่างอยู่ข้างใน

และเมื่อระเบิดเป้น 2 ซีกแล้ว การทำงานของมันจะหยุดลง คือดวงดาวแยกเป็น 2 ซีกตลอดการ

แต่ผลการทดลอง ไม่เป็นไปตามที่คาด เค้าพบบางอย่างอยู่ข้างใน ที่ไม่เหมือนที่คิดไว้

แล้วดาวที่แตกเป้น 2 ซีกก็เคลื่อนตัวเข้าประกบกันเหมือนเดิม แต่เยื้องๆกันหน่อย

เธอคิดว่าเราพบอะไรอยู่ข้างใน นี่คือบริษณาที่เค้าทิ้งไว้ให้ผมครับ ลองเอาไปคิดต่อดูครับ

อย่างที่บอก หากสิ่งใดที่มนุษย์ยังไม่รู้ เค้าจะไม่ยอมบอกตรงๆ แต่จะบอกเป้น ปริษณา

อีกเรื่องนะครับ เรื่องของยุค เค้าบอกว่าในบางยุคเทคโนโลยีทางการบินเริ่มเร็วมาก

คือ แค่เริ่มยุค ก็เริ่มมีการบินเลย และยุคนั้น ไม่มีพาหนะ ที่ใช้ล้อเลย

แต่ส่วนใหญ่ จะเริ่มมีการใช้ล้อก่อน ผมถามว่า ยุคที่เร็วที่สุดคือยุคของผมใช่หรือเปล่า

เค้าตอบว่า ไม่ใช่ ยุคของเธอเทคโนโลยีเจริญค่อนข้างช้า ใช้เวลานานมากกว่าจะเริ่มมีล้อ

ผมรู้สึกผิดหวังนิดๆครับผม เค้าบอกว่าหลังจากการล้างเทคโนโลยี ก้จะมีเศษของเทคโนโลยีเหลืออยู่บ้าง

แต่ไม่นานเทคโนโลยีก้จะค่อยหายไป จนไปเริ่มต้นใหม่ ครับผม

11. mamboo

การคอนแทกครั้งแรกไม่ทราบครับ เพราะผมคิดว่าผมคงไม่ได้ตื่นในขณะทดลองทุกครั้ง

ทุกครั้งที่ผมถูกพาตัวขึ้นไป จะหมดสติ เลยไม่รู้ว่าขึ้นไปแบบไหน ช่วงเวลาที่เค้ามักมาพาผมไปคือ กลางคืน

เพราะมีบางครั้งที่ยังคุยกันไม่ทันจบ เค้าบอกว่าใกล้เวลาที่แม่ของเธอจะตื่นแล้ว

ในเวลากลางวันก็เคย วันนั้น ผมเรืยนอยู่ประมาณ ป.2 โรงเรียนพาไปเวียนเทียนที่วัด

นัดให้เด้กไปตั้งแต่ 6 โมงเช้า วันนั้นผมตื่นแต่เช้ามืดเลย แม่ปลุก ไปถึงวัด ประมาณ 6โมงครึ่ง

อาจารบอกว่า จะเริ่มเวียนเทียนเวลา 7โมงเช้า ให้นัเรียนไปตั้งแถวรอ สักพักเริ่มมีหมอกหนา

หนามากจนมองเห็นแค่คนใกล้ๆเท่านั้น ผมแหงนมองไปบนฟ้า เห็นดวงจัทร์สีขาวเต็มดวง

แล้วผมก็หันลงมามองข้างๆสักพัก หมอกควันค่อยๆจางหายไป ผมเห้นเด้กนักเรียนคนอื่น

กระจายกันอยู่ไม่ได้ตั้งแถว แล้วทำท่าเหมือนจะกลับบ้าน ผมเดินเข้าไปถามอาจาร์

ไหนว่า 7โมงแล้วจะเวียนเทียนละครับ ทำไม่ยังไม่เวียนซักทีผมรอตั้งนานแล้วนะครับ

อาจาร์ยบอกว่า เธอไปไหนมาเค้าเวียนเทียนกันเสร็จผมดแล้ว ผมงง เลย ดอกไม้ ธูปเทียน

ยังอยู่ในมืออยู่เลย เอาไงดีละเนี่ย ผมเลยทิ้งดอกไม้ธูปเทียนนั้นไป แล้วก้กลับบ้านด้วยความงง ครับ

12. mamboo

ที่ผ่านมาเป็นการเล่าประสบการณ์ของผมนะครับ แต่คำตอบต่อไปนี้เป้นความเห็นของผมเองไม่เกียวกับผู้คอนแท้กกับผมนะครับ

1. จากที่คุยกับเค้ามา กลุ่มปริศนา จะมี รอยเลื่อนที่ใหญ่ที่สุด ล้างเทคโนโลยีด้วยน้ำ อาระยะธรรมที่จมลงสู่ชั้นดิน และใต้น้ำ

ผมคาดการว่า การล้างเทคโนโลยีจะเริ่มจาก มีการเคลื่อนตัวของลอยเลื่อนขนาดใหญ่

อันนี้ผมมองว่าเป้น วงแหวนแห่งไฟ หรือที่ทำให้เกิดซึนามิที่ ญี่ปุ่นนั่นแหละครับ

หลังจากรอยเลื่อนขนาดใหญ่เคลื่อนตัว เค้าบอกว่ามันจะไม่หยุดนิ่งง่าย เพราะรอยต่อไม่แข้งแรงแล้ว

จะเกิดการเคลื่อนตัวของเปลือกโลกตามมา ลาวาใตน้ำจะทำให้เกิดแผ่นดินใหม่

ส่วนแผ่นดินเก่า อาจมีการทรุทตัวลง และจมน้ำในที่สุด แหล่งผลิต และวิจัยเทคโนโลยีต่างๆ

ถูกทำลาย บุคลากรที่มีความรู้ จำกัดอยู่ในวงนักวิจัย อาจรอดชีวิดในส่วนน้อย

หลังจากการล้างสิ้นสุดลง การเคลื่อนตัวของเปลือกโลกสิ้นสุดลง เศษทรากเทโนโลยียังเหลืออยู่บ้าง

แต่ไม่มีผูประดิษขึ้นใหม่ มันก้จะเสื่อมสลายไปตามอายุไข มนุษยืที่รอด ต้องดำรงชีวิต

แบบเกษตรกรรม การถ่ายทอดความรู้เริ่มน้อยลง หลังจากผ่านไป 3-4 ช่วงคนเทคโนโลยีเก่าก้หายไป

เป้นการเริ่มต้นยุคใหม่ ยุคที่ 9 ครับประมาณนั้น

2. ถ้าจากสิ่งที่เค้าบอกมาก้พอจะเดาได้ว่า พวกเค้าเป้นผูสร้างชั้นบรรยากาศของโลกนี้ขึ้นมา

เพื่อทดลองในหลายๆด้าน หรือพูดง่ายๆ ก้คือ โลกนี้คือ ห้องแล็บของเค้า แต่เป้นการทดลองแบบเปิด

คือ ไม่ได้กำหนดสถานการโดยตรง แต่ปลอยให้เป็นไปเองตามธรรมชาติ เค้าอยากรู้อะไรก็ไปศึกษาตรงจุดนั้น

และแน่นอน สิ่งที่ใช้ทดลอง ต้องมีอายุที่สั้นกว่า ผู้ทดลองมากๆ เพื่อนำผลที่ได้จากการทดลองไปใช้ประโยชน์ใขช่วงชีวิตนองตนเอง

มนุษย์จึงมีช่วงชีวิตที่สั้นกว่า พวกเค้ามากๆ และ เมื่อหนุทดลองกำลังจะยกพวกออกจากห้องทดลองเป็นคุณจะทำยังไง

แต่จากการพูคุย เค้าก้ให้เกียจเราอยู่บ้าง หากเราต้องการเป้นที่ยอมรับจากพวกเค้า

เราต้องพัฒนาในเรื่องของ คุณธรรม ให้ทันกับ เทคโนโลยี หากไม่ทันแล้ว คำตอบเดียวคือ เริ่มใหม่

3. น่าจะใช่ครับ กลุ่มนี้น่าจะเป้นกลุ่มที่ทำการทดลอง และติดตามความเคลื่อนไหวต่างๆของโลกอยู่แล้ว

ส่วนกลุ่มอื่นๆ อย่างกลุ่มที่เค้าบอกว่า มักจะปรากฏแถว จ,กาญจนบุรีนั้น กลุ้มนั้ต้องการแค่ แร่ธาตุบางอย่าง

เมื่อต้องการก็มา เมื่อได้แล้วก้ไป ไม่ติดต้อกับมนุษย์ ถ้าเห้นตัวกันก็ทำร้ายเลย

4. เรื่องงานถูกต้องครับ ส่วนเป้นผู้ถูกเลือกนี้ผมไม่ใช่คนเดียว มีมนุษย์ที่ได้รับคำเชิญ

และไปอยู่ร่วมกันเค้ามาก่อนแล้ว ส่วนผมตอนนั้นผมปฏิเศษไป เพราะยังอยากอยู่กับ พ่อ และ แม่

จำที่ผมเล่าถึงตอนที่ผมใช้เล็บหยิกที่นิ้วเค้าได้หรือเปล่าครับ พวกเค้าที่ยืนคุยกับผม มีทั้งหมด 4 คน

มีหัวหน้ากลุ่ม 1 คน นักบิน 1 คน และในอีก 2 คนที่เหลือ เหมือนจะเป้น เพศหญิง 1 คน

คนที่คุยกับผมมากที่สุดคือ หัวหน้ากลุ่ม ส่วนที่เป้นเพศหญิง จะคอยพูดเสริม และ อธิบายบางเรื่องที่ผมไม่เข้าใจ

คนที่ผมหยินนิ้งของเค้าคือ หัวหน้ากลุ่มครับ คนที่เหลือบอกผมว่า ยีนของมนุษ ใช้ยีนของ

คนที่เป้นหัวหนา ผสมลงไป แต่เค้าไม่มีเยื่อใยกับใครมาก่อนเลย เค้าถือเป้นการทดลอง

แต่กลับผม ดูเค้าแปลกไป ปรกติ ลูกบอลสีทองจะทำร้ายไปแล้ว และไม่มีใครเคยถึงตัวเค้าได้แบบนี้มาก่อน

แล้วเค้าก็เสนอให้ผมอยู่ร่วมกับพวกเค้า ช่วยพวกเค้าทำการทดลอง แต่ผมต้องทำใจให้ได้ว่า ผู้ที่ถูกพาขึ้นมา คือผู้ถูกทดลอง

เค้าแนะนำเรื่องนิ้วว่า นิ้วผมมีหัวแม่มือ ปรกติถ้าเข้าไปในนิคมอวกาส และถ้า ผู้ที่คุมที่นั่นอณุญาติ

ผมจะถูกจัดให้ไปทำงานที่ต้องใช้นิ้ว(สร้างสิ่งต่าง) เค้าแนะนำให้ผมหัดจับแก้วน้ำ โดยใช้

นิ้วโป้งแนบชิดนิ้วชี้ตลอดเวลา ห้ามกางนิ้วโป้งออกจากนิ้วชี้เด้ดขาด

การพูดคุย คนที่เป้นหัวหน้ามักพูดเป็น ปริศนา และ คนที่เป้นเพสหญิงจะอธิบายเหมือนอยากให้ผมเข้าใจ

แต่ในบางเรื่องก้ถูกห้ามไว้โดยหัวหน้า และเค้าบอกว่า มนุษยืต้องเป็นผู้ค้นพบด้วยตัวเอง

ส่วนเรื่อง หยดน้ำ และแรงตรึงผิวน้ำ คนเพศหญิง เป้นผู้บอกผมให้ไปสังเกตุดู และเต่าจะอธิบายละเอียด แต่ถูกห้ามไว้ครับผม

13. mamboo

คำว่าคุณธรรมที่ผมใช้ เป้นคำที่ผมใช้เอง ไม่ใช่คำพูดของเค้าครับ เค้าใช้คำว่า รวมเป็นหนึ่ง

เค้าบอกว่า มนุษย์มี นิสัยของสัตวย์ที่ใช้ผสมกับยีนของเค้า ติดมาเยอะไปหน่อย คือมีความดุร้าย

และการใช้ เขี้ยว เล็บ หรือ ฟัน ทำร้ายกัน มีอารมย์ที่แปลปรวน และทำลายสิ่งที่กลัว

สำหรับในเรื่องศาสนา พวกเค้า ไม่มีศาสนา แต่มีหลักการในการใช้ชีวิตของพวกเค้า

ถ้าท่านเคยอานตอนที่ผมเล่าถึงการทดลอง ที่เค้าพา สาวกของพระพุทธเจ้าไปทดลอง

และการ พบพระพุทธเจ้า พวกเค้าให้การต้อนรับ พระพุทธเจ้าอย่างดีตามที่จะมีได้

พวกเค้ารับฟังการเทศนาจากพระพุทธเจ้า และพวกเค้าบอกกับผมว่า ปรัชญาของ พระพุทธเจ้า

หลายอย่างตรงกับที่พวกเค้ารู้ และใช้เป็นหลักการดำรงค์ชีวิตอยู่ แต่ก็มีบางอย่างที่ไม่ตรง

แต่พวกเค้าก็ต้องยึดตามหลักการของตนเอง เช่นในเรื่องของการเบียดเบียนกัน

พวกเค้านำคนขึ้นมาทดลองเป็นประจำ นั่นคือหน้าที่ของพวกเค้า ถ้าจะให้พวกเค้าหยุดทำคงเป็นไปไม่ได้

ในเมื่อมีหลายอย่างตรง ก็แสดงให้เห็นว่าอย่างน้อย พวกเค้าก้น่าจะมีคุณธรรมพอสมควร

ผมถึงใช้คำนั้น ส่วนมนุษย์ มีสัญชาติทยานการทำร้ายกันสูง และ สงครามเกิดได้ง่ายดายมาก

เมื่อมนุษย์มีเทคโนโลยีที่สูงมาก ยอมนำมหัตภัยสู่ จักวาล พวกเค้าเลยจำเป้นต้อง รีเซ็ทใหม่

ที่เหลือคำถาม 5 ข้อจะมาตอบอีกที่ครับ ตอนนี้ขอตัวก่อนครับ ต้องเตรียมตัวเดินทางครับ

14. mamboo

1. สำหรับคุณแคมปัสเอง คิดว่ายังไงครับถ้าเผ่าพันธุ์นี้ที่สร้างพวกเราขึ้นมา จุดสูงสุดที่เขาหวัง เขาต้องการอะไรจากเราครับ ในเหตุการณ์ในอดีตที่คุณเคยพบเจอ พอจะคาดเดาได้ไหมครับทำไมเฝ้าดูเรา ทำไมชักชวนเราไปกับเขา สำหรับผมคิดว่าคำตอบจริงๆของพวกเขาคือการสร้างเผ่าพันธุ์สิ่งมีชีวิตหนึ่ง ให้ทรงปัญญาและมีคุณภาพขึ้นมาอีกหนึ่งเผ่าพันธุ์ประดับจักรวาล นั่นคือถ้าเราเจริญทั้งอารยธรรมและจิตใจได้ เขาคงจะไม่รีเซทเราแบบซ้ำแล้วซ้ำอีก

@ ส่วนตัวผมเองคิดว่่ามีหลายเหตุผลครับ ทดลอง เรียนรู้เรื่องต่างๆทุกด้าน รวมทั้ง

เทคโนโลยี และสามารถคัดเลือกคนเพื่อเพิ่มจำนวนสมาชิก เพราะ การขยายเผ่าพันธุ์ของเค้า

ไม่ค่อยได้ใช้เพศ พวกเค้ามีเพศ แต่มีอารมย์เพศน้อยมากหรือไม่มีเลย การยู่รวมกันเป็นแบบเพื่อน

ไม่ใช่อยู่แบบ คู่ครอง เค้าบอกว่า การอยู่แบบคู่ครองทำให้เกิดปัญหา ทำให้ไม่สามารถทำอะไรได้สำเร็จ

เพราะอีกคนนึงจะคิดว่า คู่ของตนคือตนเองอีกคน การอยู่แบบเพื่อน จะสะดวกกับการทำงานมากกว่า

2. เชื่อว่าอเมริกาเคยต่อต่อหรือแลกเปลี่ยนบางอย่างกับชาวต่างดาวบางกลุ่มไหมครับ สำหรับผมคิดว่าการที่อเมริกามีนาซ่าเป็นหัวเรือใหญ่ในการสำรวจอวกาศ เขาต้องจับจ้องและสังเกตุเป็นพิเศษอยู่แล้วดังนั้น อาจเป็นไปได้ว่าถ้าสิ่งที่คุณแคมปัสกล่าวมาเป็นความจริง อเมริกาอาจรู้เรื่องราวชาติกำเนิดมนุษย์ชาติแล้ว และอาจรู้สิ่งที่จะเกิดคร่าวๆในอนาคตก็เป็นไปได้

@ พวกเค้ายอมรับว่ามีการตกของ UFO จริง เกิดจากเครื่องยนต์ขัดข้อง และ มนุษย์ต่างดาวที่อยู่ในยาน

อยู่ในสภาพเหมือนตาย ซึ่งหาก พวกเค้าได้รับร่างของมนุษย์ต่างดาวเหล่านั้นมา ก็สามารถรักษาให้เหมือนเดิมได้

แต่ มนุษย์ที่เอาร่างของพวกเค้าไป กลับแยกร่างของพวกเค้าเป็นชิ้นๆ ไม่ยอมติดต่อส่งคือ ร่างเหล่านั้นกับพวกเค้า

ทำให้ ร่างเหล่านั้น ต้องตายจริงๆ ทำไมเค้าถึงทำอย่างนั้น พวกเราทดลองมนุษย์ มีการผ่าตัด

แต่ คนที่เรานำมาทดลอง ก็สามารถกลับไปได้เหมือนเดิม

3.ในประเทศไทยมีหลายบุคคลที่เป็นข่าวในเรื่องของจานบินและมนุษย์ต่างดาว เช่น กลุ่มเขากะลา อ.เทพพนม อ.อาจอง เป็นต้น คุณแคมปัสคิดยังไงเกี่ยวกับบุคคลต่างๆเหล่านี้ครับ พอจะวิจารณ์บ้างได้ไหม หรือจะฟันธงเลยไหมใครน่าจะเคยติดต่อได้จริงหรือปลอม (โดยส่วนตัวผมเคยมีประสปการณ์เฝ้ามองสิ่งลึกลับบนท้องฟ้า กับอ.ท่านหนึ่ง เป็นเรื่องที่น่าตื่นเต้นมากครับ)

@ เท่าที่ผมฟังๆดู ก็มีข้อมูลหลายอย่างเหมือนผม และบางทีมีข้อมูลมากว่าที่ผมมี

แต่การแสดงออกของท่านเหล่านั้น เท่าที่ผมดูในคลิ๊ปต่างๆ เหมือนกันว่า การติดต่อของท่านเหล่านั้น

ไม่ได้เกิดขึ้นตลอดเวลา หรือ เหมื่อไหร่ก้ได้ที่ต้องการ แต่ผู้คนที่ต้องการข่าว

หรือต้องการร่วม พิศูจน์ จากท่าน มีความหวังสูงมาก ทำให้ท่าน กดดันที่จะพูดความจริงว่า

ครั้งนี้ผมยังติด่อไม่ได้ ก็แสดงอะไรไปเพื่อไม่ให้ ผู้คนเหล่านั้นผิดหวัง โดยลึกๆผมเชื่อว่า

ท่านเหล่านั้น สามารถติดต่อได้จริง แต่ไม่ได้บ่อยขนาดนั้น อาจได้ และ ไม่ได้ในบางครั้ง

แต่บอกกับ ผู้คนเหล่านั้นไม่ได้ว่า เสียใจด้วยนะครับ

4. จากเหตุการณ์ในอดีตของคุณแคมปัส ที่กล่าวว่าเคยได้ติดต่อสื่อสารกับชาวต่างดาวและผ่านพ้นไปแล้ว คุณแคมปัสมีสิ่งพิเศษอะไรที่ติดตัวบ้างไหมครับ เช่นการมีสัมผัสพิเศษ หรือเซ้นต์ด้านใดสักอย่างหนึ่ง

มีบ้างครับ ผมมักมีประสบการแปลกอยู่บ้าง ทั้งเรื่อง วินญาณ การเดินทางผ่านเวลา

โทรจิตร โทรศัพท์ผ่านเวลา พวกเค้าเคยสอนผมให้รู้จักการใช้โทรจิตร พวกเค้าสามารถอ่านสภาวะทางความคิดของเราได้

และเค้าจะแนะนำ เมื่อผมใกล้จะทำได้ ว่านะจุดนี้ให้หัดเพ่งนะจุดนี้ คือผม คิดเป้นคำพูด

แล้วเพ่งที่สมองไล่ไปจากสมองส่วนหลัง ไปถึงหน่าผาก แล้วสายตาก้สั่น พวกเค้าบอกว่า

ก่อนที่สายตาผมจะสั่น มีคลื่นออกมา ให้ผมหัดเพ่งจุดนี้บ่อยๆ และในช่วงที่ผมทำงานที่บริษัท ที่ กทม.

เคยมีเพื่อนร่วมงาน รับโทรจิตรผมได้โดยไม่ได้ตั้งใจ คือ ผมมีประเป่าเอกสาร2ใบ

เพิ่งซื้อมาใหม่ 1 ใบ เพื่อนเลยถามว่า นี่กระเป๋าอะไร ผมก็กะว่าจะตอบเล่น ว่ากระเป๋าปืน

แต่มาเอ๊ะใจแวบเดียวว่าเป็นเรื่องไม่สมควร เลยอุบปากเอาไว้ แต่ความคิดมันไปแล้วอย่างดังว่า

กระเป๋าปืน เพื่อนซึ่งก้มหน้ามองดูกระเป๋าอยู่ก็บอกว่า อะไรนะ กระเป๋าปืนเหลอ

ผมตอบว่าไม่ใช่ กระเป๋าเอกสารใหม่เพิ่งซื้อมา เมื่อกี่ทำไมถึงคิดว่าเป็นกระเป๋าปืนละ

เค้าบอกว่า ได้ยินแว่วๆว่า กระเป๋าปืน ผมเลยบอกว่าเมื่อกี่ผมยังไม่ได้พูดเลยนะ แค่คิดเฉยๆ ได้ยินจริงๆเหลอ

แล้วผมก็ทดสอบส่งโทรจิตรไปใหม่ โดยที่เค้าไม่รู้ตัว ครั้งที่สองนี้เงียบเลย

ไม่รู้ผมส่งไม่ได้ หรือเค้ารับไม่ได้กันแน่ ส่วนเรื่อง วินยาน ในสมัยเด็ก ผมมักพูดเล่นๆกับเพื่อนว่า

ผมคือมนุษย์ต่างดาวที่ตายแล้วมาเกิดใหม่บนโลก และตอนที่ผมอยู่บนยาน พวกเค้าเคยถามเรื่องนี้ด้วย

พวกเค้าต้องการสมาชิกของพวกเค้ากลับคืนมา พวกเค้าถามผมว่า ถ้าผมจำได้ว่าผมคือ

มนุายืต่างดาวที่ตายแล้วเกิดเป็นมนุษย์ ลองพูดสิว่า เมื่อเราเดินทางมาที่ดาวดวงนี้ครั้งแรก

เรามีกันกี่ลำ ผมตอบไม่ได้ แล้วเค้าก็ถามอีกว่า มีอุปติเหตุเกิดระหว่าเดินทางครั้งนั้น

เกิดอะไรขึ้น ผมก้ตอบไม่ได้อีกเหมือนกัน แล้วผมก็ถามว่าเกิดอะไรขึ้นเหลอครับ

เค้าบอกว่า ระหว่าเดินทาง พวกเค้าบางคน เห็นดาวเสาร์แล้วเกิดความสนใจ แต่พวกเราเตือนว่าไม่ควรเข้าไป

เพราะอันตราย แต่มีบางลำอยากเข้าไปศึกษาอะไรบางอย่าง ทำให้มียานตกลงไป 3 ลำ

เค้าบอกว่า พวกเค้าได้ตืนไปแล้ว แต่ไม่ได้ห้าม เพราะพวกเค้าตรวจพอว่า สนามแม่เหล็ก

และแรงโน้มถ่วงที่ดาวเสาร์มีความผันผวนเป็นอย่างมาก อาจทำให้เกิดอุบัติเหตุได้ง่าย

และ พวกเค้าบอกว่า พวกเค้าสามารถติดต่อกับ พลังงานรูปหนึ่งของมนุษย์ได้ แต่ไม่สามารถติดต่อกับ

พลังงานรูปหนึ่งของพวกเค้าเองได้ หากพวกเค้าทำได้ พวกเค้าอาจสร้างร่างกายใหม่ให้กับพวกเค้าได้

และหากผมจำได้ว่าเป้นพวกเค้าที่ตายไปจริง ผมก็ควรจะอยู่กับพวกเค้าหมือนเดิม

โดยผมจะอยู่ในร่างใหม่นี้ หรือ จะอยู่ในร่างที่เหมือนกันพวกเค้า พวกเค้าก้จะทำให้

พวกเค้ามีวิธีทำให้ร่างกายของพวกเรา ไม่มีอายุไขที่แน่นอนได้ คือ ไม่แก่ แต่ตายได้

เค้าแน๊ะนำว่า หากผมต้องการที่จะอยู่แบบอายุยืนยาว ผมไม่ควรจะกินกระเทียม

ผมถามเค้าว่า เห็นเค้าบอกว่า กระเทียมมีประโยชน์ต่อร้างกายนิครับทำไมถึงห้ามกิน

พวกเค้าบอกว่า กระเทียบ สามารถขับสารพิษออกจากร่างกายได้ก็จริง แต่กระเทียมเองก็เป็นสารพิษ

คือใช้ พิาน้อย ขับ พิษมาก แต่พิษของกระเทียมจะขับออกจากร่างกายได้ยากกว่า

เมื่อสะสมเป็นเวลานาน อาการของพิษ จะเกิดขึ้น คือ ถ้าผมเกินอย่างต่อเนื่องถึง 200 ปี

จะเกิดอาการพิษเกิดขึ้น ถ้าเธอคิดว่าจะมีอายุไม่ถึง 100 ปีก็กินได้ แต่ถ้าคิดจะมีอายุมากกว่า 200 ปี

ไม่ควรกินกระเทียมเด็ดขาด แล้วผู้หญิงก็บอกว่า แต่พวกเรามีวิธิล้างขับออกไม่ใช่เหลอ พวกเราก้เคยทำมาแล้ว

คนที่เป้นหัวหน้าบอกว่า ถ้าเค้าอยู่กับเราก็ใช้วิธีการนั้นได้

5.คิดว่า crop circle คืออะไรครับ เป็นแมสเสจภาพเตือนภัยเกี่ยวกับดวงดาว และระบบสุริยะจักรวาล และเหตุการณ์เกี่ยวกับดวงดาวในอนาคต ตามที่หลายๆเวปได้วิเคราะห์หรือไม่(ยูทูปก็มีครับ) และคิดว่าเป็นฝีมือของกลุ่มที่คุณแคมปัสเคยพบ หรือเป็นของกลุ่มเผ่าพันธุ์อื่นที่หวังดีกับมนุษย์

เรื่องคอบเซอร์เคอร์ พวกเค้าเคยถามผมว่า กระดาาที่ผมใช้วาดรูปทำไม่เป็นเส้นๆ

ปรกตอพวกเค้าจะเห็นกระดาษที่มนุษย์ใช้จะเป้นแผ่นว่างเปล่า ผมตอนว่าเป็นสมุดจด

พวกเค้าบอกว่า มันเป้นเส้นๆ แล้วเธอก็วาดรูปต่างๆลงไป ทำให้ไราคิดถึงพื่นที่ที่มนุาย์ทำการเกษตร

พวกเค้าก็จะทำเป็นเส้นๆเหมือนกันสมุดของเธอ และพวกเราก้เขียนมันลงไป

เค้าถามว่า เธอใช้อะไรเขียนกระดาษ ผมตอบว่าใช้ดินสอ เค้าบอกว่าอีกอย่างที่มีลูกกลมตรงปลายนะ

ผมตอบว่าปากกาครับ แล้วเค้าให้ผมมองไปที่ลูกบอลสีทอง เค้าบอกว่านี่คือปากกาของเค้า

เดิมทีมันคือ อุปกรณ์ป้องกันตัวของพวกเรา แต่เราไม่ค่อยได้ใช้ประโยชน์นั้นศักเท่าไหร่

พวกเรามักใช้มันเป็นปากา เขียนลวดลายต่างๆ บนพื้นที่ที่ทำการเกษตร และมนุษย์มักจะมองว่ามีในอะไรอยู่ในนั้น

แต่จริงๆแล้ว เมื่อเราว่างและไม่รู้จะทำอะไร เราก็จะมีความคิดอยากเขียนรูปต่างๆ จากประสบการณ์ของเราลงไป

แล้ว คนผู้หญิงบอกว่า เธอลองดูภาพพวกนั้นซิ อาจมีอะไรแผงอยู่ในนั้นก็ได้

และเค้าบอกว่า พื้นที่ที่สามารถทำลวดลายได้สวยงามคมชัดคือ พื้นที่ฝั่งตรงช้ามกับพื้นที่ของเรา

เพราะพื้นที่ของเรา การเกษตร มักจะมีน้ำขัง และพวกเค้าก้เคยเขียนมันลงไป

แต่น้ำทำให้ รูปภาพเหล่านั้นไม่ชัดเจน จนบางครั้งดูไม่ออกว่าเค้าเขียนอะไรลงไป

เค้าเลยชอบที่จะไปเขียนที่อีกฝังหนึ่งกับพื้นที่เรา

6. จากการที่เขาทดลองระเบิดดวงดาวเพื่อหาคำตอบบางอย่าง (เป็นการทดลองเพื่อให้ได้ความรู้) แสดงว่าพวกเขาก็ใช่ว่าจะรู้แจ้งทุกอย่าง และต้องเรียนรู้ลองผิดลองถูกกันไป ที่สำคัญเขาเหมือนจะบอกเป็นนัยแล้วว่าเขาสร้างและดูแลเรา แล้วเขาบอกบ้างไหมครับแล้วใครหรืออะไรสร้างพวกเขา ธรรมชาติ หรือผู้อยู่เหนือกว่าเขาอีกขั้นหนึ่งครับ (คำตอบเป็นความคิดเห็นคุณแคมปัสก็ได้ครับ)

@ พวกเค้าเรียนรู้ตลอดเวลา และทุกเรื่อง แม้แต่เรื่องที่พวกเราคิดว่าเป็น เรื่องเล็กน้อย

พวกเค้าบอกว่า การเพิ่มจำนวนเผ่าพันธุของพวกเค้ามีหลายวิธี วิธีผสมพันธุ์เป็นส่วนน้อยเท่านั้่น

ส่วนมากเป้น การปลูกถ่ายเซล และก็ยังมี การรับเผ่าพันธุ์อื่นที่ถูกคัดเลือกมาเป็นสมาชิกอีกด้วย

ผมเลยถามว่า ถ้าเป้นอย่างนั้นแล้ว จำนวนยานจะพอสำหรับ จำนวนคนที่เพิ่มเข้าไปเหลอครับ

เค้าบอกว่า ยานมีหลายแบบ และมีการสร้างขึ้นใหม่ด้วย แต่วัสดุอาจเป็นวัสดุธรรมดา

ไม่ใช่วัสดุที่ทำขึ้นมาเป็นพิเศษยางกับยานที่พวกเค้าใช้อยู่ แต่พวกเค้าก็ทำให้มันบินได้

หากพวกเค้ารับสมาชิกใหม่ พวกเค้าจะถ่ายทอดความรู้ที่ต้องการให้ ด้วยการอัพโหลด

และพวกเค้าเหล่านั้นถ้าต้องการจะมียานของตนเอง พวกเค้าต้องสร้างมันขึ้นมาเอง

ซึ่งวัสดุพิเศษอย่างกับยานพวกเค้าไม่สามารถหาได้ แต่พวกเค้าก็ใช้วัสดุธรรมดา

แต่ใช้เทคโนโลยีของเรา ทำให้มันบินได้จริงๆ แต่ก็มีบางครั้งเหมือนกันที่เกิดอุบัติเหตุ

ยานของเค้าเป็นรูป ระฆังคว่ำ และปิดทึบไม่มีช่อง แต่พวกเค้า บางทีก็ทำช่องหน้าต่าง

สำหรับมองออกไปด้านนอกด้วยก็มี ครับผม

15. mamboo

1.แล้วเรื่องไดโนเสาร์ละครับ เขาได้เป็นผู้สร้างด้วยรึเปล่า

@ เค้าบอกว่า เค้าไม่ได้สร้างไดโนเสาร์ขึ้นมา เป้นสิ่งที่เกิดขึ้นเอง เมื่อสภาพทุกอย่างเหมาะสม

เค้าบอกว่าในยุคแรกๆ ที่เค้าสร้างมนุษย์ขึ้นมา พวกเค้าเคยอาศัยอยู่ในภาคพื้นดิน

มีการกำหนดโซนไว้ซื่องสัตว์ต่างๆไม่สามารถเข้ามาได้ และมนุษย์ที่เค้าสร้างขึ้นมา

มีบางส่วนอยู่ในโซนนั้น และบางส่วน ออกไปนอกโวนนั้น แต่พวกเค้าก็อยู่กันได้

พวกเค้าบอกว่า ได้โนเสาวร์ ก้เหมือนกันสัตว์ในสมันนี้แหละครับ ล่าเมื่อหิว

ไม่ได้ล่าแบบไม่มีที่สินสุดเหมือนที่ มนุษย์สมัยนี้จินตนาการกัน

2.เรื่องผีและวิญญาณ มีคำอธิบายสำหรับพวกเขารึเปล่าครับ

@ เป็นพลังงานรูปหนึ่ง และ พวกเค้าสามารถติดต่อได้

3.คุณแคมปัส คิดว่าเรื่องล้างโลกจะเกิดเร็วนี้รึเปล่าครับ คาดว่าอีกประมาณกี่ปีครับ

@ ผมกลัวว่ามันได้เริ่มขึ้นแล้วครับ ตั่งแต่ซึนามิที่ ญี่ปุ่น แต่การเปลี่ยนแปลงอาจใช้เวลาหลายปี แต่จะหนักขึ้นเรื่อยๆครับ

เพราะตรงกับที่เค้าบอกว่า เมื่อรอยเลื่อนขนาดใหญ่เคลื่อนตัว มันจะไม่หยุดง่ายๆ มันจะปรดปล่อยพลังงานออกมา

4.เขาได้บอกคุณแคมปัสรึเปล่าครับ ว่าพวกเขามาจากดาวอะไร ไกลจากโลกเรามากรึเปล่า

ผมจำไม่ได้ครับ(ยังนึกย้อนไม่ออกว่ามีถามเรื่องนี้หรือเปล่า)

16. mamboo

ในวัยเด็ก ผมป่วย และไปหาหมอบ่อยมาก ในครั้งแรกที่ผมจำได้ ผมตื่นขึ้นมาบนเตียงโลหะ

มีหมอ 4 คนยืนอยู่รอปเตียง มีหลอดไฟดวงโตอยู่ด้านบน ผมมองอะไรไม่ค่อยชัด

เตียงเย็นดี หมอตรวจที่ตา และใช้แท่งยาวๆ แหย่ที่หู ก็ไม่เจ็บอะไรนะครับ

แล้วก็มาแหย่ที่จมูก เค้าบอกว่า อย่าฝืนแล้วจะไม่เจ็บ ผมก้อยู่เฉยๆ ก็ไม่เจ็บนะ

แต่รู้สึกได้ว่าเค้าแหย่ลงไปจนสุด แล้วออกแรงกดลงไป จนหัวผมกดลงกับเตียง แล้วก็เอาออก

ตอนนั้น หูผมเป็นหูน้ำหนวก ไปหามาหลายหมอ แล้ว ไม่ยอมหาย ผมก้เข้าใจว่า

พ่อผมพามาหาหมอตอนที่ผมนอนหลับ เค้าก็บอกว่ามีการอักเสบที่หู แต่ทำไมเค้าเอาอะไรมาใส่ในหูอีก

ทำให้การอกเสบเพิ่มมากขึ้น จริงๆแล้วการอกเสบ เกิดจาก มีน้ำในช่องหู วิธีที่ถูกต้องคือทำให้มันแห้ง

เค้าบอกว่าเดียวจะดูดเอาของเหลวในหูออกมาให้ แล้วเค้าก็เอาแท่งยาวๆ แหย่ลงไป แล้วดูดออก

จากนั้นนั้นเค้าก็เอายาพ่นลงไป ยาของเค้า ตามความรู้สึกของผมขณะนั้น เมื่อยาเข้าไปในหู

ในหูมีเสียงดับ เป๊าะแป๊ะๆๆ เหมือนกับที่เราอม ผงลูกอมโคกที่มันแตกในปากยังงั้นเลย

ผมรู้สึกว่าหูโล่งสบายมาก จากที่มันเคย ตื้อตันมานาน ตอนนั้นผมเข้าใจว่าเป็นหมอครับ

แต่ด้วยความเป็นเด็ก ตอนนั้นผมแยกแยะไม่ออกว่า สิ่งใดที่มนุษย์มี และสิ่งใดที่เกินปรกติของมนุษย์

ตอนนั้นผมน่าจะอยู่วัยก่อนวัยเรียนครับ ก่อนเข้าอนุบาลอีก(ผมเรียนอนุบาลปีเดียว)

เด็กก้คือเด็ก ไม่รู้หรอกครับ ก็เนียนๆไป ถามไปเรื่อย ยิ่งมีคำตอบก็ยิ่งสงสัย ถามเกินปรกติ

ที่มนุษย์ควรจะมีในสมัยนั้น แต่ผมรู้สึกว่าเป็นเรื่องปรกติครับ เพิ่มมารู้ว่าเป้นเรื่องเกินปรกติเมื่อตอนผมโตแล้วครับ

17. mamboo

เคยได้ยินว่า ผู้ที่เคยพบเจอมนุษย์ต่างดาว หรือ ถูกเชิญไปบนยานจะเห็นแสงสีเขียวสว่างจ้าพุ่งตรงเข้ามาหา
    ไม่ทราบคุณ แคมปัสเคยเจอแบบนี้ไหมครับ ?

นอกจากนี้การ ติดต่อของคุณแคมปัสกับมนุษย์ต่างดาวมีใช้โทรจิตคุยกันไหมครับ
    แบบว่าไม่พบเจอตัวแต่ได้ยินเสียงและพูดคุยกันโดยมองไม่เห็นว่าเค้าอยู่ที่ไหนแต่พอจะจับได้ว่ามาจากทิศทางไหนไหมครับ ?

ไม่เคยทั้ง 2 แบบครับ เคยคือยืนคุยกันเลย ระยะประชิดตัว แต่พวกเค้าบอกว่า ไม่ได้ใช้ปาก

ในการพูด แต่เป็นโทรจิตร ส่งตรงมาที่สมองของผมเลย ส่วนผมตอบเค้ากลับโดยใช้ปากพูด

แต่เค้าเคยแนะนำให้ผมลองใช้โทรจิตรดู คือพูดโดยไม่ต้องใช้ปาก อันนี้ผมทำได้บ้าง

ไม่มาก ถ้าผมได้อยู่กับพวกเค้านานๆ ผมคงทำได้ 100% และครับ แต่หลังจากนั้นไม่มีผู้ชี้แนะ

ก็ไม่รู้ว่าจะทำได้หรือเปล่า แต่ถ้ามีคนที่สามารถโทรจิตรได้ อยากจะทดสอบโทรจิตรกับผมดู ก็ยินดีครับ

เผื่อทำได้ จะได้เป็นหลักฐานพิศูจน์ว่า โทรจิตรมีจริงครับผม

18. mamboo

หมดแว้ว :cool:

ใครสงสัยอะไร ถามคุณแคมปัสไว้ เดี๋ยวคุณแคมปัสเขามาตอบให้นะคะ ^_^

19. Pelagia

Pelagia เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเอาลิงค์ที่คุณแคมปัสอ้างถึงไป search จากกูเกิล และกดเปิดกระทู้ดูโดยดูจากแคชที่กูเกิลเก็บไว้ ก็ได้สองกระทู้นี้มา

http://webcache.googleusercontent.c...72415/X10972415.html&cd=1&hl=th&ct=clnk&gl=th

http://webcache.googleusercontent.c...72415/X10972415.html&cd=2&hl=th&ct=clnk&gl=th

ลิงค์แรกน่าจะเป็นกระทู้ที่คุณ mamboo ไปก็อปข้อความมา แต่ไม่รู้ว่าแคชที่กูเกิลเก็บไว้นั้นเก็บครบหรือเปล่า

ส่วนอีกลิงค์เป็นกระทู้ที่คิดหาวิธีทำสร้างเครื่องต้านแรงโน้มถ่วงจากคำปริศนาที่มนุษย์ต่างดาวบอกคุณแคมปัสที่ว่าให้ดูหยดน้ำที่ไปกระทบผิวน้ำ

อ่านจากที่คุณแคมปัสเล่ามาว่า

"2. ถ้าจากสิ่งที่เค้าบอกมาก้พอจะเดาได้ว่า พวกเค้าเป้นผูสร้างชั้นบรรยากาศของโลกนี้ขึ้นมา

เพื่อทดลองในหลายๆด้าน หรือพูดง่ายๆ ก้คือ โลกนี้คือ ห้องแล็บของเค้า แต่เป้นการทดลองแบบเปิด

คือ ไม่ได้กำหนดสถานการโดยตรง แต่ปลอยให้เป็นไปเองตามธรรมชาติ เค้าอยากรู้อะไรก็ไปศึกษาตรงจุดนั้น

และแน่นอน สิ่งที่ใช้ทดลอง ต้องมีอายุที่สั้นกว่า ผู้ทดลองมากๆ เพื่อนำผลที่ได้จากการทดลองไปใช้ประโยชน์ใขช่วงชีวิตนองตนเอง

มนุษย์จึงมีช่วงชีวิตที่สั้นกว่า พวกเค้ามากๆ และ เมื่อหนุทดลองกำลังจะยกพวกออกจากห้องทดลองเป็นคุณจะทำยังไง

แต่จากการพูคุย เค้าก้ให้เกียจเราอยู่บ้าง หากเราต้องการเป้นที่ยอมรับจากพวกเค้า

เราต้องพัฒนาในเรื่องของ คุณธรรม ให้ทันกับ เทคโนโลยี หากไม่ทันแล้ว คำตอบเดียวคือ เริ่มใหม่"

ดูๆ ไปแล้วมนุษย์เราก็เหมือนกับเป็นหนูทดลองที่นักวิทยาศาสตร์เอาไปทดลองเลย มุมมองของมนุษย์ต่างดาวก็อาจจะเหมือนกับที่เรามองหนูทดลองหรือสัตว์ทดลองก็ได้

ถ้าปลามันจะดีดหนีออกจากตู้ปลาก็ต้องจับมันกลับเข้าไป ถ้ามนุษย์จะออกจากโลกซึ่งเป็นที่เลี้ยงก็ต้องหาวิธีที่ไม่ทำให้มนุษย์ออกมาได้

แล้วสาเหตุในการทำลายอารยธรรมแต่ละครั้งล่ะครับ เป็นเพราะว่ามนุษย์มีเยอะไปหรือเปล่าเลยต้องทำให้ลดลงหน่อยเดี๋ยวจะแออัดไป หรือว่าเริ่มคิดเทคโนโลยีที่เป็นอันตรายแล้วเห็นว่ามนุษย์เราคงคุมไม่ได้ก็เลยต้องทำลาย หรือว่าหลายๆ เหตุผลรวมกัน

20. mamboo

ใช่แล้วค่ะ ^_^ เห็นคุณแคมปัสเขาบอกว่า หาไม่เจอ มันหายไปแล้ว mamboo ก็เลยลองหาดู ก็เจอในแคชของ google อ่ะแหละ >< (แต่นึกว่าเอา link มาแปะไม่ได้ เลยนั่งก๊อบข้อความมาแทน อิอิ ^^)