มีใครเป็นลูกหลานเสด็จปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชบ้างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย วรุณบุตร, 9 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธิดารัตน์

ธิดารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    http://palungjit.org/threads/happy-...ml#post2194951

ฝากอวยพรพี่อุ้ม ภัทรอังคารด้วยนะคะ ^^

นำข้อมูลหนังสือดีดีมาบอกเล่าค่ะ
    นวนิยาย "สายสัญญานาคินี"

เรื่องย่อ...
    แม้จะรักใคร่กันปานใด ก็ต้องแตกดับจากกันไปในสักวัน

อรรณพ ราชองครักษ์หนุ่มที่หลงรักนางนาคินี เผลอตัวลั่นวาจาว่าเหล่าเชื้อนาคล้วนต่ำช้า ทำให้นางนิลมณี นาคินีผู้สูงศักดิ์และรักใคร่ในตัวเขา ถึงกับต้องใจสลายและสิ้นบุญไปพร้อมคำอธิษฐานสุดท้าย ซึ่งกลายเป็นสายสัญญาผูกมัดเขาและเธอให้พบเจอกันในทุกภพทุกชาติ

ทว่า มิได้มีเพียงสายสัญญาของพวกเขาทั้งสอง เมื่อเหล่านาคทั่วทั้งบาดาลต่างก็เชื่อในแรงอธิษฐาน บันดาลให้เกิดสายสัญญาที่คอยเกี่ยวกระหวัดรัดรึงพวกเขา ให้ต้องเวียนมาบรรจบพบเจอกันทุกชาติไป
    นาคกับมนุษย์ผูกพันกันมาเนิ่นนานตั้งแต่สมัยพุทธกาล จองเวรจองกรรมกันไม่จบสิ้น ทั้งรักทั้งแค้นจงเกลียดจงชังกันไม่รู้จบ กระทั่งพระพุทธศาสนาแห่งพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ชี้ทางสว่างแก่สองเผ่าพันธุ์
    จงอโหสิกรรมแก่กัน นาคกับมนุษย์จึงจะอยู่ร่วมได้ตราบสิ้นพุทธันดร

------------------------------------------------------------
    อ่านแล้วสนุกนะคะเรื่องมันพลิกๆดี นำมาแนะนำค่า

2. พรหมพร

พรหมพร เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    (^) สุขสันต์วันเกิดค่ะพี่อุ้ม ^^ เนื่องด้วยเจ้าตัวไปถือศีลปฏิบัติธรรมยังไม่กลับมา
    เราอยู่ทางนี้ก็ได้แต่โพสข้อความไว้ พี่เค้ากลับมาเมื่อไหร่ รับรองแจ้นกลับมาที่กระทู้นี้แน่นอน
    ทำบุญตักบาตร แจกแผ่นcdเพลงธรรมะ เพื่อต่อยอด ร่วมสร้างบุญสร้างกุศลกับพี่อุ้มในวันนี้
    ขออวยพรให้ ขอให้มีความสุข ( คือมีทุกข์น้อยๆหน่อย ) ขอให้มีความเจริญในหน้าที่การงาน
    ขอให้สว่างในธรรม ขอให้พี่ได้พบพระอริยะสงฆ์ผู้เลิศแล้วซึ่งปัญญาแลเมตตาบารมี

ไม่รู้จะพูดอะไรดี :d พรอะไรที่ดีๆเลิศๆ พี่ๆน้องๆเราก็เอาไปอวยพรให้พี่ล่วงหน้าไปแล้วตั่งหลายวัน
    ว่าแต่กลับมาเมื่อไหร่ ถ้ามีเวลาว่างบ้างแล้ว อย่าลืมโทรมาหาพรบ้างนะคะ pity_pig
    เที่ยวกดถามหาเบอร์โทรของพี่อุ้มตั่งแต่เมื่อวาน ว่าจะยิงข้อความไปถล่มในวันนี้สักหน่อย
    แต่พี่คงไม่ค่อยแจกเบอร์ ยังก็แต่ไม่ทันได้ถามน้องลูกหยี ลูกสาวของแม่อุ้ม มีเบอร์โทรไหมน้องหยี ?

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      23.3 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      693 bytes
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      86.3 KB
      เปิดดู:
      29
  3. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เบอร์โทรศัพท์คุณอุ้ม มีค่ะ.....

แต่ถ้าเปนเบอร์แปลก ๆ ที่ ธ ไม่เคย mem ไว้ ธ จะไม่รับ.... เอา บ่...[​IMG]

4. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

คนจ๋วย....[​IMG]

ไม่จำเปน อย่านำรูปตนเองลงในที่สาธารณะ นะคะ...พลังคุณน้อง ยังอ่อนอยู่นัก อาจโดนกระทบจากสิ่งไม่พึงประสงค์ได้...เรื่องแบบนี้ ต้องศึกษานะจ่ะ...[​IMG]

5. กรรมเหนือกรรม

กรรมเหนือกรรม Active Member

[​IMG] สวัสดีค่ะ แม่่ย่าพิชญ์ and Hello น้องเบ๊นซ์ น้องพร น้องหยี น้องวาดจันทร์ จ๋า

แม่่ย่าพิชญ์คะ >> [​IMG]ทำไมคิดถึงจังก็ไม่รู้ รักษาสุขภาพนะคะ

น้องเบ๊นซ์ >> คำพูดของน้องพี่ซึ่งใจค่ะ และจริงอย่างที่ท่านปู่ท่านว่าไว้
    "บุญไม่เคยทำ ใครที่ไหนจะมาช่วยเจ้า" พี่ยังไม่ได้ปฏิบัติเต็มกำลังเลย และก็อยู่ในช่วงที่โดนทดสอบสุดๆ เย็นได้คงเป็นดีเนอะ

น้องพร >> [​IMG] ขี้เหงานะเราเนี่ย (จะบอกว่า...เหมียนกานเลย 555)

น้องหยี >> หนังสือน่าอ่านจังค่ะ เนื้อหาข้างในพี่คิดว่าคงจะโดนกับพี่ไม่น้อยเลย มีน้ำตาร่วงกันบ้างแหละ [​IMG]

น้องวาดจันทร์ >> น่ารักจัง ไม่ได้คุยกันนาน [​IMG]กลับมามีภาพมาฝากให้หายคิดถึงซะด้วย

แต่นอกจากที่แม่ย่าพิชญ์กล่าวไ้ว้ ก็ควรระวังบุคคลที่แอบแฝงด้วยนะคะ ในโลกออนไลน์ พลาดอะไรไปสักอย่าง มันไปไกลกว่าที่เราคิด พี่น่ะ...[​IMG] เคยได้รับโทษจากการไม่ระวังมาแล้ว

6. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วย อย่างยิ่งครับ ยิ่ง วันเดือน ปีเกิด น้องๆ สาวๆ ทุกท่าน อย่าเปิดเผยในเว็ปน่ะครับ เพราะ open มากเกินไป อันตรายมากครับ

ถ้า จิตเรา ไม่แกร่งพอ น่ะ สังเกตุ เวลา ที่ ใช้ mout กด คลิ๊ก ชื่อ ท่านใด แล้ว บางครั้ง จิตเรา ,มือเราจะรับคลื่น พลัง ออกมาใด้ บางครั้ง เราอาจจะมีพลังมากระทบ ครับ โดยเฉพาะ น้องๆ สาว ๆ จ้า

วันนี้ วันคล้ายวันเกิด หลายๆท่าน โดยเฉพาะ คุณอุ้ม....
    กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่ พระอรหันต์ ของเราเองน่ะครับ โดยเฉพาะ คุณแม่ ที่ ท่าน อุ้มท้อง เรา มาประมาณ 9 เดือน หลังจากนั้น ก้อ ประคับประคอง เรามาตลอด ....กิน นอน ไม่ค่อยใด้ นั่น คือ

ความรัก ของ คนเป็นแม่
    ความรักของแม่ เป็น รัก ที่บริสุทธิ์ เสมอ....

เมตตาพรหมวิหาร 4 แผ่พลังความเมตตา ออกไปให้สุดประมาณ จากตัวเรา กระจาย ออกไป ทั่ว รอบๆที่เราอยู่ , ทั่วตำบล ,ทั่ว จังหวัด ทั่วคลุม สยามประเทศ ลกระจายออกไป สู่ จักรวาล ให้ สุด ประมาณ เมตตา คุ้มครองโลก

เพลง แม่ ที่ เสก โลโซ ร้อง ทุกท่าน คงจำใด้ดี ( ผมเล่นดนตรี เพลงนี้ เมื่อไหร่....... )

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      150.1 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      153.3 KB
      เปิดดู:
      47
  7. naknoi.b

naknoi.b เป็นที่รู้จักกันดี

:z6เห้นด้วยกับคุณ นาคาเป็นอย่างแรง( อิอิ) พรใดก็ไม่ประเสริฐเท่าพรของพระอรหันต์ของลูก บูญใดก้ไม่ประเสริฐเท่า ทำกับพระอรหันต์ของลูก เนื้อนาบุญใดก็ไม่อุดมสมบรูณย์เท่า
    นาบุญของพระอรหันต์ของลูก ..จงทำดูแล้วคุณจะรู้ว่า ความเจริญงอกงามแห่งชีวิตนั้นเป็นเยี่ยงรัย ...สาธุ
    เบนซ์ขอให้พี่อุ้มมีความสุขมากๆนะคับ*-*;aa1

8. ธิดารัตน์

โฮกกกกกก

ตาลายหลายโพสต์เหลือเกิน

เอาเป็นว่าสาธุกับทุกโพสต์และสวัสดีพี่ๆทุกท่านนะคะ

นู๋มะมีเบอร์แม่อุ้มนะคะขอโทษค่า พอดีไม่ได้ขอไว้เลย^^

9. พรหมพร

พี่อุ้มบอกว่าเมมเบอร์โทรของพรเอาไว้ในเครื่องแล้ว ถ้าโทรไป ก็คงจะรับอ่ะนะ ( หวังว่านะ ^^'' )
    แต่ช่วงนี้ยังไม่อยากรบกวนถึงขั้นโทรไปหา เธอกำลังปฏิบัติธรรมอยู่ ไม่อยากให้ใจเธอวอกแวก
    แค่คิดถึง อยากส่งข้อความถึงเธอบ้าง ไม่รู้เป็นไร เราชอบชื่อภัทรอังคารจัง !? มันตะหงิดๆในหัวใจ
    เธอมีอะไรบางอย่างที่ดึงดูดใจเราให้คิดถึงเธอ เช่นเดียวกับที่กำลังคิดถึงพี่จอยอยู่นี้
    คงเป็นความเหงากระมัง ว่ากันว่า คนที่คล้ายๆกัน มักจะดึงดูดกัน ดังนั้น ก็อยากจะคุยกับเธอจังเลย~
    ส่งข้อความมาที่โทรศัพท์ของพรนะคะ เบอร์โทรลงไว้ในกระทู้นี้แล้ว เพราะตอนกลางคืนจะไม่มาค่ะ

10. **วาดจันทร์**

**วาดจันทร์** เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณในความห่วงใยของพี่ๆน้องๆทุกท่านนะคะ

และขอให้พี่อุ้มมีความสุขมากๆ เจริญทั้งทางโลกทางธรรม

บุญรักษาค่ะ :z9

11. รัตนภูมินทร์

รัตนภูมินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    วันเสาร์หน้า เสาร์ขึ้น ๕ ค่ำ (เสาร์ ๕) มีใครไปเป่ายันต์เกราะเพชรที่วัดท่าขนุนบ้างครับ ไปกันเยอะๆนะครับ

ลองดูนี่ครับ หลวงพ่อฤาษีลิงดำเป่ายันต์เกราะเพชร (เป็นครั้งสุดท้าย) เมื่อ 8 ก.พ. 2535 (การเป่ายันต์ครั้งนี้ ก็กระทำโดยศิษย์ของพระคุณท่านครับ)

12. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    อนุโมทนาสาธุกับพี่รัตนภูมินทร์ ที่ได้นำภาพหลวงพ่อมาให้ลูกหลานท่านได้ชมกันนะคะ

ปูไปจ้า
    ยังไงถ้าเห็นหญิงสาวที่หน้าตางงๆ มึนๆ ตลอดเวลา นั่นล่ะคือ ข้าพเจ้าเอง อิ อิ

เสร็จจากพิธีเป่ายันต์ ข้าพเจ้าก็ปักหลักแถวๆที่ให้เช่าบูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อจ้า ^^[​IMG]

ท่านพี่วรุณบุตรค้าบ วันเสาร์พี่จะไปไหมจ๊ะ จะได้เตรียมแว่นตาโดเรมอนไปรอเพ่งพี่ 55555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2009
  13. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    พี่ก็ตั้งใจไปนะปู แต่ตอนนี้มีงานเข้ามานะ กำลังหาทางอยู่ก็อยากไปแหละ (ไม่ต้องใช้กำลังญาณเพ่งให้เหนื่อยหรอก ใช้ญาณโนเกียก็ได้)

14. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

รัตนภูมินทร์นี่ ชื่อนิวครับ เพื่อนเทียนเอง ไปด้วยกันหน่ะแหละครับ ไปกับคณะคุณหยิง พี่กฤศ พี่สาน พี่แอน และคนอื่นๆ

เอ! แล้วพี่วรุณบุตรนี่จะได้ไปไหมครับเนี่ย งานเข้าอีกแล้ว ขอให้ผ่านอุปสรรคนี้ให้ได้นะครับพี่ สู้ๆ เอาใจช่วย จะได้ไปด้วยกัน

15. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อุ้มกลับมาแล้วค่ะ ทุกคนลงมาจากวัดเมื่อเช้านี้เองนะค่ะ แต่วันนี้คุยได้ไม่เยอะนะค่ะ เพราะพี่อุ้มมัวแต่ไปโพสกระทู้วันเกิดของตัวเองอยู่ก็เลยพึ่งจะเข้ามาที่บ้านเรานี้ แต่ว่าตอนนี้ก็ต้องขอตัวไปดูแลคุณแม่ จัดหาสิ่งของที่ท่านชอบให้ท่านทานก่อน ขอบคุณมากๆสำหรับคำอวยพร ความคิดถึง ความห่วงใย จากพี่ๆน้องๆเหล่านาคา นาคีทุกท่าน พีอุ้มดีใจและตื่นเต้นที่ได้กลับมาบ้านหลังนี้หลังจากหายไปหลายวันค่ะ ยังไงขอแบ่งบุญให้กับพี่ๆน้องๆในนี้ทุกท่านเลยนะค่ะ ขอให้ได้บุญกุศลจากการปฎิบัติธรรมของพี่อุ้มโดยถ้วนทั่วกัน เ

พรุ่งนี้หากมีเวลาจะเข้ามาใหม่นะจ๊ะ แล้วก็เดี๋ยวคืนนี้ เป่าเค็กกับคุณแม่เสร็จจะโทรไปหาน้องพรให้อวยพรอย่างหนำใจเลยนะจ๊ะ มะต้องเป็นกังวลนะ ขอบคุณที่ระลึกนึกถึงกันนะจ๊ะ พี่อุ้มก็ชอบชื่อนี้มากๆ ตอนตั้งชื่อนี้มันแว๊บเข้ามาเองในหัว และรูปแทนตัวนี้ค้นใน google ขึ้นมาเป็นภาพแรกก็เอามาใช้เลย เพราะมันช่างเข้ากับชื่อภัทรอังคารจริงๆว่าไหมจ๊ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาเขียนต่อนะ ไปสุขสันต์วันเกิดกับคุณแม่ก่อนค่ะ

16. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

งานเป่ายันต์เกราะเพชร ที่วัดท่าขนุนพี่อุ้มไปมาแล้วเมื่อครั้งที่แล้วจ๊ะ ครั้งนี้คงไม่สะดวกไปเพราะว่าติดงานแต่งงานเพื่อนที่กรุงเทพในวันนั้นพอดีเลยจ๊ะยังไงใครได้ไปก็อนุโมทนาบุญด้วยนะจ๊ะ ครั้งนั้นพี่อุ้มไปพอยันต์เข้าตัวป่วยอยู่ 2 วันเต็มๆเลยจ๊ะ บอกไม่ถูกนะ ต้องไปทดสอบพลังกันเองจ๊ะ

17. ธิดารัตน์

สวัสดีตอนเย็นๆค่ะพี่ๆชาวบาดาลทุกท่าน
    หลังจากหยีโพสต์แนะนำหนังสือนิยายเรื่อง สายสัญญานาคินี
    หยีก็กลับมาอ่านใหม่(หลังจากอ่านรอบเดียวแล้วงงๆเพราะสับสนกับนิยายอีกเรื่อง)
    อยากให้พี่ๆได้อ่านกันจังค่ะเพราะภาษาที่ใช้สละสลวยมาก(แต่พิมพ์ผิดเยอะหน่อย)
    แล้วก็แทรกพระธรรมคำสอนของพระพุทธเจ้าทั้งเรื่องเลยค่ะ
    อ่านแล้วสุดยอดเลย ทึ่งกับภาษาที่ใช้ค่ะ
    นำเนื้อหาบางส่วนมาฝากนะคะ

มีเนื้อเรื่องตอนหนึ่งนะคะที่นางเอกอธิษฐานละเว้นจากการเป็นนาค
    มาเป็นมนุษย์เพื่อครองรักจากชายที่ตนรักก็ซึ้งมากค่ะอ่านแล้วแปลกๆดี

"ข้าขอตั้งมั่นจิตอธิษฐานในกุศลผลบุญคุณงามความดีที่เคยเกิดก่อทั้งในชาตินี้และชาติก่อน ขอให้ได้ละเว้นชาติอันถือกำเนิดจากภพบาดาลที่สถิตอยู่ชั่วมิรู้จาง หลงลืมสายสัญญาที่มีต่อพวกพ้องแลเชื้อกำเนิดชาติแห่งตนสูญสิ้นอิทธิฤทธิ์อำนาจแลถูกจองจำด้วยสองบาทาแทนหางเกล็ดแก้วพรรณรายจนกว่าจักมีจิตหวนให้ไป่คะนึงหากลับคืนสู่ห้วงธารา ข้าขอถวายมณีนาคราชดวงนี้ให้เป็นพุทธบูชาแทนสัจจะสาบาน แลขอให้เป็นไปตามประสงค์ของข้านั้นทุกประการด้วยเทอญ"

และอีกตอนหนึ่งนะคะในเรื่องกล่าวถึงการที่เหล่านาคา-นาคี หนีออกมาละสังขารเพื่อไปเป็นมนุษย์แล้วทำให้เจ้าเมืองบาดาลนั้นๆร้อนใจ รวมถึงเกิดการสูญเสีย พ่อแม่พี่น้อง
    จึงเกิดการเรียกตัวกลับมาเรียกว่าผู้สัญญาทางน้ำ

"ดังนั้นพญานาคจึงมักจะตามกันมาเกิดเป็นกลุ่ม หรือแม้ว่าจะไปเกิดที่อื่นห่างไกลพวกพ้อง หากแต่สายสัญญาที่ได้ปฏิญาณต่อกันว่าจะช่วยกันฉุดรั้งเหนี่ยวนำกันและกันให้เจริญในพระศาสนา ทำให้ต้องเวียนมาบรรจบพบกันอยู่เรื่อยไป"

คงคล้ายๆกับชาวกระทู้นี้นะคะ แม้อยู่ต่างสถานที่ก็ยังมาบรรจบพบเจอกันอยู่ดี ^^"

18. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    "ข้าขอตั้งมั่นจิตอธิษฐานในกุศลผลบุญคุณงามความดีที่เคยเกิดก่อทั้งในชาตินี้และชาติก่อน ขอให้ได้ละเว้นชาติอันถือกำเนิดจากภพบาดาลที่สถิตอยู่ชั่วมิรู้จาง หลงลืมสายสัญญาที่มีต่อพวกพ้องแลเชื้อกำเนิดชาติแห่งตนสูญสิ้นอิทธิฤทธิ์อำนาจแลถูกจองจำด้วยสองบาทาแทนหางเกล็ดแก้วพรรณรายจนกว่าจักมีจิตหวนให้ไป่คะนึงหากลับคืนสู่ห้วงธารา ข้าขอถวายมณีนาคราชดวงนี้ให้เป็นพุทธบูชาแทนสัจจะสาบาน แลขอให้เป็นไปตามประสงค์ของข้านั้นทุกประการด้วยเทอญ"

และอีกตอนหนึ่งนะคะในเรื่องกล่าวถึงการที่เหล่านาคา-นาคี หนีออกมาละสังขารเพื่อไปเป็นมนุษย์แล้วทำให้เจ้าเมืองบาดาลนั้นๆร้อนใจ รวมถึงเกิดการสูญเสีย พ่อแม่พี่น้อง
    จึงเกิดการเรียกตัวกลับมาเรียกว่าผู้สัญญาทางน้ำ

"ดังนั้นพญานาคจึงมักจะตามกันมาเกิดเป็นกลุ่ม หรือแม้ว่าจะไปเกิดที่อื่นห่างไกลพวกพ้อง หากแต่สายสัญญาที่ได้ปฏิญาณต่อกันว่าจะช่วยกันฉุดรั้งเหนี่ยวนำกันและกันให้เจริญในพระศาสนา ทำให้ต้องเวียนมาบรรจบพบกันอยู่เรื่อยไป"

โอ๊ย น้องหยี พี่ชอบมาก ขอบใจน้องมากเลย
    หนังสือนิยายเรื่อง สายสัญญานาคินี ซื้อได้ตามร้านหนังสือทั่วไปใช่ไหม

เห็นข้อความข้างบนนี้แล้วตัวพี่สั่น งึกๆงักๆ เลย[​IMG]
    ต้องไปหามาอ่านอย่างด่วนเสียแล้ว

มิน่าพี่ลงน้ำไม่ได้ ต้องจมทุกทีสิน่า เหมือนมีใครมาดึงขา 555555
    เลยยังว่ายน้ำไม่เป็น อายุตั้งเท่านี้ อายเด็ก อิ อิ[​IMG]

19. ธิดารัตน์

"หลงลืมสายสัญญาที่มีต่อพวกพ้องแลเชื้อกำเนิดชาติแห่งตน"
    พอถึงตรงนี้ใจหวิวๆชอบกลจังค่ะ
    หนังสือนี้หาได้ตามซีเอ็ดนะคะ
    นายอินทร์นี่ไม่แน่ใจเพราะสาขาที่บ้านหยีไม่มีของคัมออนเลย
    ยังไงก็ขอให้พี่ปูได้อ่านเร็วๆนะคะ
    อ่านแล้วจะรู้สึกได้ถึงสายสัมพันธ์ของทุกคนที่ดึงกันไว้อย่างแน่นหนา^/l\^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2009
  20. พรหมพร

ถ้ากล่าวถึง สัญญา แล้วล่ะก็ คงไปสัญญาสาบานอะไรไว้กับท่าน สักหลายๆท่านเลยเชียวล่ะ ^^''
    มีทั้งที่พอจะรู้บ้าง...คิดว่าโดนหมายหัวเอาไว้นานแล้ว งานนี้หนีไม่รอดแน่เลยก็มี ต้องทำหน้าที่ตามสัญญา
    ที่ลืมๆไปบ้างก็คงจะมีอยู่ไม่น้อย แต่คิดว่าคงจะทยอยมาเรื่อยๆให้ได้รับรู้ จะได้ทำตามสัญญาได้ถูก

ตอนที่พี่ชายให้หินปฐวีธาตุรูปร่างคล้ายเขี้ยว พี่ชายถามอย่างเย้ากันเล่น ว่าฝันถึงอะไรบ้างหรือยัง
    ฝันถึงอยู่ค่ะ ผู้ดูแลปฐวีธาตุก้อนนั้นเป็นเทพชาย มีจิตวิญญาณของสายนาคาอย่างแรงกล้า
    ฝันว่าเป็นเวลาค่ำ พรกำลังอาบน้ำ แล้วมีสัมพเวสีตนนึงมารบกวน พูดง่ายๆคือฝันว่าโดนผีหลอก
    กลัวสิ !? ทำไมจะไม่กลัวล่ะ ฝันว่ามีผีมาปรากฏอยู่ตรงหน้า ใครๆก็ต้องกลัวมาก่อนเป็นอันดับแรก
    ที่จริงเค้าก็ไม่ได้มาหลอกหรอกนะ แต่เพราะเค้ามาในรูปอื่นไม่ได้ มีพลังไม่มากพอที่จะแปลงกายให้สวยงาม
    ตอนที่กำลังกลัวจนตัวแข็งอยู่นั้น ชายหนุ่มคนนึงก็ก้าวเข้ามาขวางกั้นระหว่างพรกับอมนุษย์ตนนั้น
    เค้าหันหลังให้พร เพื่อให้ได้อาศัยเป็นที่กำบัง ในขณะที่เค้าประจันหน้ากับวิญญาณตนนั้นอย่างระวังภัย
    ทำให้พรใจชื้น รู้สึกหายกลัวขึ้นเยอะเลย มีกำลังใจพอที่จะพูดคุยกับวิญญาณตนนั้นได้
    พรก็ถามว่ามาทำไม พรอายุยังไม่ถึง 30 เลยนะ อันที่จริงต้องรอให้ครบกำหนดก่อนสิ อย่าเร่งนักเลย
    เค้าก็ทำหน้าน่าสงสาร โอดครวญว่าเจ้านายท่านใช้มา ก็ต้องมาตามหน้าที่ ไม่ได้ตั่งใจจะทำให้กลัว
    ...อยากเลื่อนเวลาให้เร็วขึ้นมาหน่อย เพราะคนที่จะมาทำหน้าที่นี้ยังมีจำนวนน้อย แต่งานมีมากขึ้นทุกวัน
    เค้าก็เลยถูกใช้ให้มาเตือน ให้พรเร่งปฏิบัติ ( อะไรต่อมิอะไรที่ยากๆทั้งนั้น^^'' ) อย่าทำเป็นเล่นอยู่เลย
    ก็ เจรจากันอยู่สักพัก ยังไงซะพรก็ยังยืนยันคำเดิม ขอให้อายุครบ 30 ซะก่อน พรขอเถิดอย่าเร่งนัก
    เมื่อเค้าทำหน้าที่ผู้สื่อข่าวเสร็จสิ้น เค้าก็รีบหายตัวไปทันที ยังก็แต่พรกับหนุ่มปริศนาสุดหล่อ
    พอผีไปแล้ว เค้าก็หันมาพูดกับพร กอดพรเอาไว้แนบอก ฉันทั้งรัก ทั้งหวง เป็นห่วงเธอ
    ไม่อยากให้เธอต้องตกเป็นของชายใดเลย ฉันขี้หึงนะ รู้มั้ย? ถ้าฉันเกิดโมโหหึงขึ้นมานี่จะทำยังไง
    ดังนั้น เธอก็อย่าไปรักใครอีกเลยนะ เค้ากอดแน่นๆอีกครั้ง ก่อนที่จะหายไป อืม เค้ารู้ว่าพรคิดอะไรอยู่...

สัญญา อะไรที่เคยได้ลั่นวาจาไปแล้ว ก็ต้องปฏิบัติตาม หน้าที่ !! ไงน้องเบนซ์ ฤามีทางอื่นไป !?

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้