><ย้ายกระทู้แล้วครับ พบกับของดีๆได้ที่ กระทู้ใหม่(4) ครับ><

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ปิยธโร, 11 พฤษภาคม 2011.

1. ศิษย์ปิยธโร

ศิษย์ปิยธโร อายุ วรรณโณ สุขัง พลัง สมาชิก Premium

15 มิถุนายน 2006
    รายการจัดส่งพัสดุครับผม
    02/12/11

1.คุณก้านมะยม จัดส่ง
    - 344.พิเศษสวยและมีพลอย พระปิดตาเขาใหญ่ พิธีจตุรพิธพรชัย ลป.ดู่,ลป.โต๊ะ,ลพ.กวย อธิฐานจิตพิธีใหญ่ 2วาระ -
    - 369.พระสมเด็จคู่ชีวิตพิมพ์8อุหลังเงา(๒) (เนื้อผงมหาจักรพรรดิ) ลป.หมุน,ลป.ทองดำ,ลป.จ้อย, ร่วมเศกมหาพิธีของศตวรรษที่21
    พัสดุEMS เลขที่ EI644757838TH

***อย่าลืมชม สรุปรายการที่ หน้า1 นะครับผม***
    ขอบพระคุณทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม
    และอุดหนุนผมนะครับ
    Tel: 086-0441367 ,084-1527073
    (เฟริส์ทท่าเหนือ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2011
  2. ศิษย์ปิยธโร

ศิษย์ปิยธโร อายุ วรรณโณ สุขัง พลัง สมาชิก Premium

ปิดรายการแล้วครับผม
    371.พระสมเด็จซุ้มกำแพงแก้ว วัดพีระภูมาราม
    ลป.บุญมี,ลพ.จรัญ,ลพ.แพ,ลพ.นอ ร่วมปลุกเสกมวลสารสุดยอด

คลิ้กเพื่อชมรูปใหญ่ครับ

พระสมเด็จซุ้มกำแพงแก้ว วัดพีระภูมาราม ซอย 5 ต.โคกตูม อ.เมือง จังหวัดลพบุรี เนื้อผงว่านและผงพุทธคุณสุดวิเศษ ดำเนินการจัดสร้างขึ้นเมื่อปี พ.ศ.2515 โดย พระครูวีรธรรมสุนทร(หลวงพ่อวินัย ปหงสโก)
    จัดสร้างทั้งหมด 4 พิมพ์
    1. สมเด็จหนุมานแบกแท่น
    2. สมเด็จพระซุ้มกำแพงแก้ว
    3. พระพิมพ์นางพญา
    4. สมเด็จพิมพ์คะแนน

วัตถุประสงค์การจัดสร้าง : เพื่อหาทุนทรัพย์สร้างโบสถ์

มวลสารผงวิเศษที่ใช้จัดสร้าง
    - ผงว่านยา 108ชนิด
    - ผงพุทธคุณต่งๆ เช่น ผงอิทธิเจ,ผงมหาราช,ผงปถมัง
    - เศษแตกหักของพระเครื่องเก่าๆจำนวนมาก เป็นต้น

หลังจากทำพิมพ์พระแล้วเสร็จ ได้นิมนต์พระเกจิอาจารย์ ทั้งในจังหวัดลพบุรี และจังหวัดใกล้เคียงมาร่วมในพิธีพุทธาภิเษกอย่างคับคั่ง เช่น
    - หลวงพ่อบุญมี วัดเขาสมอคอน เป็นแม่กองงานสร้าง
    - หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง สิงห์บุรี
    - หลวงปู่หิน วัดหนองนา ลพบุรี
    - หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน สิงห์บุรี
    - หลวงพ่อนอ วัดกลางท่าเรือ อยุธยา เป็นต้น
    พระเครื่องพิธีจัดสร้างขึ้นด้วยเจตนาอันบริสุทธิ์ เนื้อมวลสารสุดมงคล พุทธคุณดีทางเมตตาและแคล้วคลาด
    ขอบคุณข้อมูล : จากนิตยาสาร ปรกโพธิ์

สภาพสวยเดิมพร้อมตลับแสตนเลส พิมพ์คมชัดลึก ไม่ผ่านการใช้งาน เนื้อมวลสารสุดยอด พิธียิ่งใหญ่เจตนาบริสุทธิ์ แบ่งให้บูชา 450บาท(พร้อมจัดส่ง EMS อย่างดีครับ)

(คุณอนันตภพ จองแล้วครับ)

คุณวิทมน สุ่มเกิด ธ.กรุงไทย สาขาเทสโก้โลตัส อุตรดิตถ์ เลขที่ 6000088418
    [COLOR=magenta][B]โทร.086-0441367 ,084-1527073[/B][/COLOR]
    [FONT=Tahoma][FONT=Arial][SIZE=5][COLOR=#0000ff]Withamon@live.com,[/COLOR][/SIZE][/FONT][EMAIL="Engineer0206nu@gmail.com"][FONT=Arial][SIZE=5][COLOR=#0000ff]Engineer0206nu@gmail.com[/COLOR][/SIZE][/FONT][/EMAIL][/FONT]
    [FONT=Tahoma][SIZE=5][COLOR=#ff0000]*** ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม และอุดหนุนผมครับ ***[/COLOR][/SIZE][/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2012
  3. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    วัตถุมงคลชุดนี้ไม่รู้ว่าหายไปไหนหมด เดี๋ยวหาไม่เจอเลยครับ

4. ศิษย์ปิยธโร

372.ของดีเมืองชล พระกริ่งรุ่นแรกหลวงพ่อโต เนื้อนิยม
    ลป.ทิม,ลพ.โด่,ลพ.หอม ร่วมเศก

พระกริ่งรุ่นแรกหลวงพ่อโต เนื้อทองเหลืองรมดำนิยม วัดโบสถ์ อ.พนัสนิคม จังหวัดชลบุรี ใต้ฐานตอกโค๊ดสองแถวชัดๆตามรูป องค์นี้สวยสมบูรณ์หล่อเต็มเบ้า เนื้อนิยมด้วยครับ คนพนัสเค้าเรียก "พระกริ่งดำ" (เนื้ออัลปาก้า เรียก "พระกริ่งขาว")

จัดสร้างโดย ท่านพระอาจารย์ทองหยิบ ท่านเจ้าอาวาส โดยจัดทำพิธีเททอง และหล่อกันที่วัด ในปีพ.ศ.2507 หลวงพ่อหยิบ วัดโบสถ์ ท่านปลุกเสกบินเดี่ยวนาน 5ปี หลังจากนั้นได้นำมาแจกจ่ายให้บูชาในงานฝังลูกนิมิตปี พ.ศ.2512

ได้มีการนิมนต์พระเกจิอาจารย์ชื่อดัง หลายท่านด้วยกันมาร่วมปลุกเสก อันได้แก่
    1. หลวงพ่อโด่ วัดนามะตูม
    2. หลวงปู่หิน วัดระฆังฯ
    3. หลวงพ่อหอม วัดซากหมากฯ
    4. หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    5.หลวงปู่นาค วัดระฆังฯ
    6.หลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก
    7.หลวงพ่อเหมือน วัดกำแพง
    8.หลวงพ่อหยิบ วัดโบสถ์
    9.หลวงปู่เฮี้ยง วัดป่า
    10.หลวงพ่อทอง วัดก้อนแก้ว
    11.หลวงพ่อเอีย วัดบ้านด่าน
    12.หลวงพ่อม่น วัดเนินตามาก เป็นต้น
    หลังจากนั้นได้นำมาแจกจ่ายให้บูชาในงานฝังลูกนิมิตปี พ.ศ.2512

พระกริ่งหลวงพ่อโต ใช้กรรมวิธีแบบหล่อโบราณ สุง 3.5 ซ.ม. องค์พระบรรจุกริ่ง ตอกโค๊ต คำว่า หลวงพ่อโต ว.บ. (อันมีความหมายว่า วัดโบสถ์) ทุกองค์ สำหรับประสบการณ์เล่าขานกันมาจากคนในท้องที่ บอกกล่าวกันว่า กันศาสตราวุธ กันสรรพภยันตราย กันภูติผี ปีศาจ กันการกระทำ ย่ำยี และ แคล้วคลาดเป็นเยี่ยม และอีกประสบการณ์หนึ่งคือ ประสบการณ์จากสงครามเวียดนาม อันเป็นที่เลื่องลือทางด้านคลาดแคล้วปลอดภัยจากภัยทั้งปวง ถ้าทหารไทยท่านใดที่ไปรบนำพระกริ่งหลวงพ่อโตนี้ติดตัวไปด้วย เป็นอันต้องรอดกลับมาทุกนาย

สภาพสวยเดิมเนื้อนิยมรมดำกำลังสวย กริ่งวิ่งไม่ขัดโค๊ดชัดๆติดครบทุกตัว ส่วนใหญ่พิมพ์ทรงจะประมาณนี้ไม่ได้คมชัดมากมายเหมือนพระรุ่นใหม่ๆในปัจจุบันนี้ เนื่องจากเป็นแบบหล่อโบราณ ใต้ฐานตอกโค๊ดทุกองค์บางองค์ไม่มีก็มีครับแต่ราคาจะถูกกว่าแบบมีโค๊ด ตอนนี้พื้นที่หาของกันไม่ได้แล้วครับ เนื่องจากบรรดาลูกศิษย์ของพระเกจิอาจารย์ที่ร่วมปลุกเสกนี้ ต่างพากันหาหวงแหนและเก็บกันไว้บูชา บ้างก็เล่นหากันเป็นของหลวงปู่ทิมเลยก็มี ถือว่าเป็นพระกริ่งที่ดีและมีอนาคตไกลอีกรุ่นหนึ่งที่น่าเก็บเป็นอย่างมาก เชื่อเถอะครับ พระกริ่งรุ่นนี้มีข้อมูลบันทึกการจัดสร้างไว้ชัดเจน(บันทึกของทางวัด) จากการสอบถามผ่านทาง เจ้าอาวาสวัดโบสถ์องค์ปัจจุบันครับ(สมัยนั้นท่านเป็นพระลูกวัดยู่) อนาคตไกลจริงๆ รับประกันความแท้ทุกกรณีครับเก๊คืนเงินทันที แบ่งให้บูชา 1,159บาท (พร้อมจัดส่ง EMS อย่างดีครับ)

(คุณธนกฤต 0888876765 จองแล้วครับ)

คุณวิทมน สุ่มเกิด ธ.กรุงไทย สาขาเทสโก้โลตัส อุตรดิตถ์ เลขที่ [COLOR=red]6000088418 [/COLOR]
    [COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][SIZE=5][FONT=Tahoma][COLOR=#ffffff][SIZE=5][COLOR=#ffffff][FONT=Tahoma][SIZE=5][COLOR=magenta]โทร.086-0441367 ,084-1527073[/COLOR][/SIZE][/FONT][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/FONT][/SIZE][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR]
    [FONT=Tahoma][FONT=Arial][SIZE=5][COLOR=#0000ff]Withamon@live.com,[/COLOR][/SIZE][/FONT][EMAIL="Engineer0206nu@gmail.com"][FONT=Arial][SIZE=5][COLOR=#0000ff]Engineer0206nu@gmail.com[/COLOR][/SIZE][/FONT][/EMAIL][/FONT]
    [FONT=Tahoma][SIZE=5][COLOR=#ff0000]*** ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม และอุดหนุนผมครับ ***[/COLOR][/SIZE][/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2012
  5. หัสดา

หัสดา เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระที่ส่งมาเรียบร้อยแล้วนะครับ ขอบคุณมากๆครับผม

6. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หวัดดียามเช้าครับเสี่ยเฟริสท์:cool:

7. yokeemonkaew

yokeemonkaew เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    พระพุทธปทุมเสมิง รุ่นบูรพาจารย์
    ลป.พิศดู,ลป.ลี,ลป.ธรรมรังสี สุดยอดมหาพิธีหลังกึ่งพุทธกาล

สภาพสวยเดิมใหม่กริ๊บ พิมพ์คมชัดลึก โรยผงตะไบเพียบ ไม่แตกไม่หักไม่ซ่อม มวลสารดีพิธีใหญ่ พระคณาจารย์ที่ร่วมอธิษฐานจิตล้วนแล้วเป็นที่เคารพและนับถือเป็นอย่างยิ่ง แบ่งให้บูชา 409บาท(พร้อมจัดส่ง EMS อย่างดีครับ)

คุณเฟริสตามที่ได้โทรคุย จอง 1 องค์ครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ ขอบคุณครับ

8. ศิษย์ปิยธโร

373.พระขุนแผนสะกดทัพ(๑) รุ่นบูรพาจารย์
    ลป.พิศดู,ลป.ลี,ลป.ธรรมรังสี สุดยอดมหาพิธีหลังกึ่งพุทธกาล

พระขุนแผนพิมพ์สะกดทัพ รุ่นบูรพาจารย์ วัดสำราญนิเวศ(ธรรมยุต) จังหวัดอำนาจเจริญ เนื้อผงมหาพุทธคุณโรยผงชนวน สุดยอดศาสตร์แห่งพิธีกรรมโบารณอันยิ่งใหญ่ สมบูรณ์ที่สุดรวมพิธี พุทธศาสตร์ และโหราศาสตร์ไว้เป็นหนึ่งเดียว ที่สุดแห่งการรวบรวมมวลสารอันเข้มขลังศักดิ์สิทธิ์ กว่าหมื่นรายการที่ไม่เคยปรากฏ ณ ที่แห่งใดมาก่อน จัดสร้างและมหาพิธีพุทธาภิเษกเมื่อ วันที่ 12,13,14 สิงหาคม พ.ศ.2548

รายละเอียดเพิ่มเติม สามารถอ่านได้ต่อที่ รายการที่370 ด้านบนเลยครับผม

สภาพสวยเดิมใหม่กริ๊บ พิมพ์คมชัดลึก โรยผงตะไบเพียบ ไม่แตกไม่หักไม่ซ่อม มวลสารดีพิธีใหญ่ พระคณาจารย์ที่ร่วมอธิษฐานจิตล้วนแล้วเป็นที่เคารพและนับถือเป็นอย่างยิ่ง แบ่งให้บูชา 409บาท(พร้อมจัดส่ง EMS อย่างดีครับ)

(คุณNattawut8899 จองแล้วครับ)

คุณวิทมน สุ่มเกิด ธ.กรุงไทย สาขาเทสโก้โลตัส อุตรดิตถ์ เลขที่ [COLOR=red]6000088418 [/COLOR]
    [COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][SIZE=5][FONT=Tahoma][COLOR=#ffffff][SIZE=5][COLOR=#ffffff][FONT=Tahoma][SIZE=5][COLOR=magenta]โทร.086-0441367 ,084-1527073[/COLOR][/SIZE][/FONT][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/FONT][/SIZE][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2011
  9. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองนะครับ โอนเเล้วจะเเจ้งให้ทราบ

10. ศิษย์ปิยธโร

- รับทราบการจอง,การแจ้งโอน,การแจ้งการได้รับของ และการเข้ามาเยี่ยมชมครับผม
    - นั้นสิครับป๋า รายการนี้สำหรับผู้ศรัทธาหลวงปู่พิศดู ที่หาวัตถุมงคลของท่านมาบูชาไม่ได้ครับผม
    - สวัสดียามค่ำครับป๋า วันนี้เข้ามาทีมืดเลยครับผม

ขอบพระคุณมากครับผม
    ที่ให้โอกาสผมได้รับใช้นะครับ
    :z5:z8:z5 ​

11. ศิษย์ปิยธโร

374.พระกริ่งปวเรศ-พระชัยวัฒน์(A4) แผ่นดินไหว
    หลวงปู่แว่น วัดถ่ำพระสบาย อธิษฐานจิตเต็มไตรมาสปี38

พระกริ่งปวเรศ-พระชัยวัฒน์ดินไหว รุ่นมหามงคลไตรมาส38 หลวงปู่แว่น ธนปาโล วัดถ่ำพระสบาย จังหวัดลำปาง เนื้อทองทิพย์ ก้นปิดแผ่นจาร ไตรมาส ๓๘ และปั้มอักขรขอมอ่านว่า “ว” จัดสร้างเมื่อปีพ.ศ.2538 ผู้ที่สร้างถวายหลวงปู่คือ ครูบาแก้ว(พระทวีโชค สัจจวโร ลูกศิษย์ผู้ใกล้ชิดหลวงปู่) ดำเนินการจัดสร้างและประกอบพิธีโดย คุณชินพร สุขสถิตย์ (ลูกศิษย์คนสนิทและผู้สร้างพระกริ่งชินบัญชร อันโด่งดังให้หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่) แบบพิมพ์พระใช้วิธีการถอดแบบ จากพระกริ่งปวเรศปี30 ของวัดบวรนิเวศฯ 60ปี พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว จำนวนการจัดสร้าง 3,989ชุด

พระกริ่ง-พระชัยวัฒน์แผ่นดินไหว
    ใช้กรรมวิธีเททองหล่อช่อตัดทีลองค์แบบโบราณ ตะไบก้นปิดฝา ขั้นตอนและวิธีการทั้งหมดทุกขั้นตอนดำเนินการตามโบราณกาล โดยหลวงปู่ท่านเมตตาตรวจดูความเรียบร้อยของพระกริ่ง รวมถึงท่านได้เมตตาอธิษฐานจิตใหอย่างเต็มเปี่ยมตลอดไตรมาสในปี พ.ศ.2538โดยไม่ขาดแท้แแต่วันเดียว พิธีของพระกริ่งปวเรศเป็นพิธีใหญ่ที่สุดของวัดถ้ำพระสบาย แม้แต่หลวงปู่หลวง ฯ ซึ่งเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่ก็มาร่วมพิธีพุทธาภิเษก ในวันออกพรรษาที่ 8 ตุลาคม 2538 หลังจากที่หลวงปู่นั้งภาวนาทุกวันวันละ 3ชั่วโมง ตลอด 3เดือน

#### ข้อมูลการจัดสร้างทั้งหมดโดยละเอียด อ่านต่อได้ที่ หน้า1 ครับผม ####

สภาพสวยพร้อมกล่องเดิมจากวัด ไม่ผ่านการใช้งาน คราบเบ้าเขม่าเดิมๆ ออกกันแบบต้องการเผยแพร่บารมีหลวงปู่ครับ ราคาจองจากวัด499ครับผม พระกริ่งและวัตถุมงคลรุ่นนี้ของหลวงปู่ ผมขอออนุญาตแนะนำให้เก็บ ทั้งเจตนาการสร้างที่บริสุทธิ์, หลวงปู่อธิษฐานจิตเต็มเปี่ยม พุทธคุณสูงส่งดั่ง องค์ท่านหลวงปู่แว่น ผู้ทรงไว้ซึ่งอรหันตเถรจารย์ ผมคงจะนำออกมาแบ่งให้บูชาในราคานี้อีกไม่กี่องค์ก็คงจะหยุดแล้วนะครับ หากลูกศิษย์ของหลวงปู่ต้องการมีไว้บูชาเรียนเชิญนะครับ เพื่อเผยแผ่บารมีหลวงปู่ครับ บอกได้ว่าที่อื่นไม่ใช่ราคานี้แน่นอนลองหาดูครับ แบ่งให้บูชา 599บาท(พร้อมจัดส่ง EMS อย่างดีครับ)

(คุณmontrik จองแล้วครับ)

คุณวิทมน สุ่มเกิด ธ.กรุงไทย สาขาเทสโก้โลตัส อุตรดิตถ์ เลขที่ 6000088418
    [COLOR=magenta][B]โทร.086-0441367 ,084-1527073[/B][/COLOR]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2012
  12. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    วันพ่อนี้
    ขอถวายพระพรพระองค์ ทรงพระเกษม เป็นร่มโพธ์แก่ปวงชนชาวไทยนิรันด์

สบายดีนะครับท่านวิทมน หวังว่าวันหยุดยาวเป็นไงครับ

13. ใจแอ้น

ใจแอ้น Active Member

23 พฤศจิกายน 2008
    ได้รับพระแล้วนะครับ สวยงามมาก

14. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเเล้วครับ

5/12/54 20:11 ครับ 409.08 บาท รายละเอียด PM ครับ

15. เอ๋เชียงใหม่

เอ๋เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    วันนี้ เวลา 9.47 น. ได้โอนเงินจำนวน 409.-บาท ให้แล้วนะครับ
    ที่อยู่ นายชาตรี อินทรวิเศษ
    สนง.สรรพากรพื้นที่เชียงใหม่ 1
    ถ.โชตนา ต.ช้างเผือก อ.เมืองเชียงใหม่
    จ.เชียงใหม่ 50300

16. bat119

หวัดดียามเช้าครับเสี่ยเฟริส์ท ในชุดนี้ถ้าได้แบบอื่น โทรบอกด้วยนะครับ พระปทุมเสมิง+ขุนแผนมีแล้วครับ

17. ศิษย์ปิยธโร

ปิดรายการแล้วครับ
    375.พิเศษเนื้อแก่วัดระฆังบรรจุกรุ พระพิมพ์สมเด็จพระแก้วมณีโชติ(A1)
    มวลสาร108จักรพรรดิ์ พุทธาภิเษกแบบไตรภาคี สุดยอดพระดีพิธีจักรพรรดิ์ปี15

พระพิมพ์สมเด็จพระแก้วมณีโชติ หลังยันต์ นะประทับหลังพระวิษณุ พิเศษเนื้อขาว แก่ผงพระสมเด็จวัดระฆัง และวัดบางขุนพรหม สร้างน้อยมากเนื้อนี้ พุทธสมาคมแห่งประเทศไทย วัตถุมงคลแห่งพิธีจักรพรรดิมหาพุทธาภิเษก วันที่ 19 – 20 มกราคม 2515 ณ พระวิหารพระพุทธชินราช วัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร (วัดใหญ่) พิษณุโลก

ประวัติการสร้างพระแก้วมณีโชติ
    ดำเนินการรวบรวผงพุทธคุณและจัดพิมพ์พระตั้งแต่ปี พ.ศ.2500-2514 โดยท่านพระครูศีลสารสัมบัน (สำรวย สมฺปนฺโน) เจ้าอาวาสวัดสระแก้วปทุมทอง และเจ้าคณะอำเภอเมืองพิษณุโลก เป็นพระเถราจารย์ที่เก็บสะสมมวลสารไว้มาก จึงได้กราบอาราธนานิมนต์ให้ ท่านพระครูศีลสารสัมบันเป็นแม่งานรับผิดชอบในการจัดสร้างพระเครื่องชนิดผง และดินผสมผงเก่า เพื่อใช้ในการพิธีจักรพรรดิมหาพุทธาภิเษก วันที่ 19 – 20 มกราคม 2515 ณ พระวิหารพระพุทธชินราช วัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร (วัดใหญ่) พิษณุโลก ตามความเห็นของเจ้าคุณพระพิษณุบุราจารย์ เจ้าอาวาสวัดพระศรีรัตนมหาธาตุ วรมหาวิหาร

มวลสารที่ใช้ในการจัดสร้าง
    มวลสารรวมทั้งหมด 108 ชนิด มวลสาร ทุกองค์เป็นมวลสารสูตร “มหาจักรพรรดิ ๑๕” พระครูศีลสารสัมบัน จึงได้ชื่อว่า มหาจักรพรรดิ เพราะเต็มไปด้วยมวลสารสำคัญทั่วทั้งประเทศมารวมไว้ที่พระเครื่องพิธีจักรพรรดิมหาพุทธาภิเษก ปี 2515 ทั้งสิ้นและสูตรในการผสมยังเป็นความลับ ทั้งไม่มีพิธีใดๆจะลอกเลียนแบบได้เหมือนสูตรมหาจักรพรรดินี้ได้เลย โดยมวลสารและผงทั้งหมดนี้ ท่านพระครูศีลสารสัมบัน ได้ธุดงค์ จาริกแสวงบุญ รวบรวมมาเรื่อยตั้งแต่ยังไม่ได้เป็นเจ้าอาวาสวัดสระแก้วปทุมทอง บางครั้งก็มีพระผู้ใหญ่หรือฆราวาสที่ท่านพระครูศีลสารสัมบัน รู้จักมักคุ้นก็จะนำมาฝากหรือถวายจนมีมากมายหลากหลายชนิดมวลสารสาธยายทั้งสิ้นก็ไม่อาจจะกล่าวได้หมด ดั่งคำกล่าวที่ว่า “สาธยาย 3 วันก็ไม่จบ มันเยอะจริงๆ” อาจารย์บุญสม ทั่งมั่งมี อดีตเลขาธิการท่านพระครูศีลสารสัมบัน (ส่วนรายชื่อมวลสารศึกษาเพิ่มเติมจากลิ้งค์ที่แนบมาได้เลยครับ เยอะมาก)

มหาพิธีพุทธาภิเษกแบบไตรภาคี(ปลุกเสก 3 วาระ 3 สถานที่)

วาระที่1: วันพุธ ที่ 19 มกราคม พ.ศ. 2515
    พิธีพุทธาภิเษกจัดขึ้น ณ ศาลาโรงพุทธาภิเษก วัดสระแก้วปทุมทอง จังหวัดพิษณุโลก ในพิธีนี้ ท่านพระครูศีลสารสัมบัน เป็นเจ้าพิธีได้กำหนดและควบคุมดำเนินการประกอบพิธี "จักรพรรดิมหาพุทธาภิเษก" ครบถ้วนตามแบบฉบับของโบราณพิธีทุกประการตามวิธีการสายพระวิปัสสนาจารย์ โดยมีอาจารย์เทพย์ สาริกบุตร ถวายคำแนะนำ
    - ประธานฝ่ายสงฆ์ พระครูศีลสารสัมบัน เจ้าอาวาสวัดสระแก้วปทุมทอง และเจ้าคณะอำเภอเมืองพิษณุโลก เป็นประธานจุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัยและจุด เทียนชัย
    - ประธานบริกรรมปลุกเสก 9 รูปตลอดทั้งกลางวันและกลางคืน ดังนี้
    1.พระพิษณุบุราจารย์ เจ้าอาวาสวัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร พิษณุโลก
    2.พระอาจารย์นวล วัดนิมิตรธรรมาราม พิษณุโลก
    3.พระสมุห์ละมัย (พระวรญาณมุนี) วัดอรัญญิก พิษณุโลก
    4.พระครูอภัยจริยาภรณ์ วัดใหม่อภัยยาราม พิษณุโลก
    5.พระครูวินัยธรสุเทพ วัดแสงดาว พิษณุโลก
    6.พระอาจารย์ถนอม วัดนางพญา พิษณุโลก
    7.พระครูประภาสธรรมาภรณ์ (หลวงพ่อแขก) วัดสุนทรประดิษฐ์ พิษณุโลก
    8.พระครูศรีรัตนาภรณ์ (หลวงพ่อไซ่) วัดจูงนาง (วัดศรีรัตนาราม) พิษณุโลก
    9.หลวงพ่อเปรื่อง วัดคูหาสวรรค์ พิษณุโลก
    พระคณาจารย์นั่งปรกปลุกเสกทั้งคืน ดังนี้
    1.พระครูศีลสารสัมบัน เจ้าอาวาสวัดสระแก้วปทุมทอง และเจ้าคณะอำเภอเมืองพิษณุโลก
    2.พระอาจารย์พิมพ์ วัดคูหาสวรรค์ พิษณุโลก
    3.หลวงพ่อเปรื้อง วัดโพธิญาณ พิษณุโลก
    4.พระอาจารย์ชุ่ม วัดกรมธรรม์ พิษณุโลก
    5.พระอาจารย์โต วัดสมอแข พิษณุโลก
    6.พระครูประพันธ์ (หลวงพ่อพัน) วัดบางสะพาน พิษณุโลก
    7.พระครูวิจารย์ศุภกิจ (อาจารย์ทองม้วน) วัดวังทองวราราม พิษณุโลก
    8.พระอาจารย์ธงชัย วัดวชิรธรรมราชา พิษณุโลก

วาระที่ 2: วันพฤหัสบดี ที่ 20 มกราคม พ.ศ. 2515
    พิธีพุทธาภิเษกจัดขึ้น ณ พระวิหารพระพุทธชินราช วัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร (วัดใหญ่) จังหวัดพิษณุโลก ในพิธีนี้ พระอาจารย์ผ่อง จินดา วัดจักรวรรดิราชาวาส กทม. และ อาจารย์เทพย์ สาริกบุตร ซึ่งเป็นเจ้าพิธีได้กำหนด และควบคุมดำเนินการประกอบพิธี "จักรพรรดิมหาพุทธาภิเษก" ครบถ้วนตามแบบฉบับของโบราณพิธีทุกประการ

คณะกรรมการพิธีจักรพรรดิมหาพุทธาภิเษก
    - ประธานฝ่ายสงฆ์ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช (วาสน์ วาสโน) ทรงเป็นประธานจุดเทียนชัย
    - ประธานฝ่ายฆราวาส ศาสตราจารย์สัญญา ธรรมศักดิ์ นายกพุทธสมาคมแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์ เป็นประธานในพิธีจุดเทียนบูชาพระรัตนตรัย
    - ประธานบริกรรมปลุกเสก พระครูศรีพรหมโสภิต (หลวงพ่อแพ) วัดพิกุลทอง จ.สิงห์บุรี
    พระคณาจารย์นั่งปรกปลุกเสก 109 รูป ดังนี้
    1. หลวงพ่อทอง (พระครูวิริยะโสภิต) วัดพระปรางค์ จ.สิงห์บุรี
    2. หลวงพ่อเงิน (พระราชธรรมมาภรณ์) วัดดอนยาหอม จ.นครปฐม
    3. หลวงพ่อนาค (พระครูจันทรโสภณ) วัดนรนาถสุนทริการาม กรุงเทพฯ
    4. หลวงพ่อแดง (พระครูญาณวิลาศ) วัดเขาบันไดอิฐ จ.เพชรบุรี
    5. หลวงพ่อหอม (พระครูภาวนาณุโยค) วัดซากหมากป่าเรไร จ.ระยอง
    6. หลวงพ่อสุข วัดโพธิ์ทรายทอง จ.บุรีรัมย์
    7. หลวงพ่อสด (พระครูวิจิตนชัยการ) วัดหางน้ำ จ.ชัยนาท
    8. หลวงพ่อชื่น (พระครูนนทกิจวิมล) วัดตำหนักเหนือ จ.นนทบุรี
    9. หลวงพ่อบุญ (พระครูประดิษฐ์นวการ) วัดวังมะนาว จ.ราชบุรี
    10. หลวงปู่ทองอยู่ (พระครูสุตาธิการี) วัดใหม่หนองพระองค์ จ.สมุทรสาคร
    11. หลวงพ่อกรับ (พระครูธรรมสาคร) วัดโกรกกราก จ.สมุทรสาคร
    12. หลวงพ่อเจริญ (พระครูปัญญาโชติ) วัดทองนพคุณ จ.เพชรบุรี
    13. หลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์โก่งธนู จ.ลพบุรี
    14. หลวงพ่อชื่น วัดคุ้งท่าเลา จ.ลพบุรี
    15. พระครูสนิทวิทยการ วัดท่าโขลง จ.ลพบุรี
    16. พระครูปิยะธรรมโสภิณ (หลวงพ่อคำ) วัดบำรุงธรรม จ.สระบุรี
    17. พระครูกิตพิจารณ์ (หลวงพ่อผัน) วัดราฎร์เจริญ จ.สระบุรี
    18. พระครูพุทธฉายาภิบาล วัดพระพุทธฉาย จ.สระบุรี
    19. พระครูสุวรรณวุฒาจารย์ (หลวงพ่อมุ่ย) วัดดอนไร่ จ.สุพรรณบุรี
    20. พระวินัยรักขิตาวันมุนี (หลวงพ่อถิร) วัดป่าเลไลย์ จ.สุพรรณบุรี
    21. พระวิบูลเมธาจารย์ วัดดอนเจดีย์ จ.สุพรรณบุรี
    22. หลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว จ.สุพรรณบุรี
    23. หลวงพ่อกี๋ วัดหูช้าง จ.นนทบุรี
    24. หลวงพ่อเผือก วัดสาลีโข จ.นนทบุรี
    25. พระครูประกาศสมาธิคุณ วัดมหาธาตุยุวราชรังสฤษฎิ์ฯกรุงเทพฯ
    27. พระเทพโสภณ (สมเด็จพระมหาธีราจารย์) (นิยม ฐานิสฺสโร) วัดชนะสงคราม กรุงเทพฯ
    28. หลวงพ่อเต๋ คงทอง วัดสามง่าม จ.นครปฐม
    29. พระครูสาธุกิจวิมล (หลวงพ่อเล็ก) วัดหนองดินแดง จ.นครปฐม
    30. หลวงพ่อเปลี่ยน วัดใต้ จ.กาญจนบุรี
    31. พระครูอุดมสิทธาจารย์ (หลวงพ่ออุตตมะ) วัดวังก์วิเวการาม จ.กาญจนบุรี
    32. พระครูจันทสโรภาส (หลวงพ่อเที่ยง) วัดม่วงชุม จ.กาญจนบุรี
    33. พระครูโกวิทยาสมุทคุณ (หลวงพ่อเนื่อง) วัดจุฬามณี จ.สมุทรสงคราม
    34. พระครูศรีพรหมโสภิต (หลวงพ่อแพ) วัดพิกุลทอง จ.สิงห์บุรี
    35. พระอาจารย์ผ่อง (จินดา) วัดจักรวรรคิ์ราชาวาส กรุงเทพฯ
    36. พระครูศรีปริยานุรักษี วัดพันอ้น จ.เชียงใหม่
    37. พระครูวิรุฬห์ธรรมโกวิทย์ วัดเจดีย์สถาน จ.เชียงใหม่
    38. พระครูมงคลคุณาธร วัดหม้อตองคำ จ.เชียงใหม่
    39. หลวงพ่อบุญมี วัดท่าสต๋อย จ.เชียงใหม่
    40. หลวงพ่อแสน วัดท่าแหน จ.ลำปาง
    41. หลวงพ่อเมือง วัดท่าแหน จ.ลำปาง
    42. หลวงพ่อชุบ วัดเกาะวาลุการาม จ.ลำปาง
    43. หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง
    44. หลวงพ่อเงิน วัดเขาสาก จ.ลำปาง
    45. หลวงพ่อบุญสม วัดหัวข่วง จ.ลำปาง
    46. พระวิบูลวชิรธรรม วัดท่าพุทรา จ.กำแพงเพชร
    47. หลวงพ่อจ้อย วัดศรีอุทุมพร จ.นครสวรรค์
    48. หลวงพ่อพรหม ถาวโร วัดช่องแค จ.นครสวรรค์
    49. หลวงพ่อโอด (พระครูนิสัยจริยคุณ) วัดจันเสน จ.นครสวรรค์
    50. หลวงพ่อคัด วัดท่าโบสถ์ จ.ชัยนาท
    51. หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม จ.ชัยนาท
    52. หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม จ.สิงห์บุรี
    53. หลวงพ่อดวง วัดทอง จ.สิงห์บุรี
    54. พระครูอาทรสิกขการ (หลวงพ่อโต๊ะ) วัดเกศไชโย จ.อ่างทอง
    55. พระครูสันทัดธรรมคุณ (หลวงพ่อออด) วัดท่าช้าง จ.อยุธยา
    56. พระครูประภาสธรรมคุณ (หลวงพ่อแจ่ม) วัดวังแดง จ.อยุธยา
    57. พระครูประสาทวิทยาคม (หลวงพ่อนอ) วัดกลางท่าเรือ จ.อยุธยา
    58. พระครูพิพิธวิหารการ (หลวงพ่อเทียม) วัดกษัตราธิราช จ.อยุธยา
    59. พระครูสาธรพัฒนกิจ (หลวงพ่อลมูล) วัดเสด็จ จ.ปทุมธานี
    60. พระครูวิเศษมงคลกิจ (หลวงพ่อมิ่ง) วัดกก กรุงเทพฯ
    61. พระครูอนุกูลวิทยา (หลวงพ่อเส็ง) วัดน้อยนางหงษ์ กรุงเทพฯ
    62. พระครูพิริยกิจติ (หลวงปู่โต๊ะ) วัดประดู่ฉิมพลี กรุงเทพฯ
    63. พระครูภาวณาภิรมย์ วัดปากน้ำภาษีเจริญ กรุงเทพฯ
    64. พระครูโสภณกัลป์ยานุวัฒน์ (หลวงพ่อเส่ง) วัดกัลยาณ์ กรุงเทพฯ
    65. พระครูพินิจสมาจารย์ (หลวงพ่อโด่) วัดนามะตูม จ.ชลบุรี
    66. หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ จ.ระยอง
    67. พระครูวชิรรังษี วัดมฤคทายวัน จ.ประจวบคีรีขันธ์
    68. พระครูวชิรคุณาญาณ วัดในกลาง จ.ประจวบคีรีขันธ์
    69. หลวงพ่อเกตุ วัดเกาะหลัก จ.ประจวบคีรีขันธ์
    70. พระครูอุดมศีลจารย์ (พ่อท่านเย็น) วัดโคกสะท้อน จ.พัทลุง
    71. พระครูพิศาลพัฒนกิจ (พ่อท่านพระครูปลัดบุญรอด) วัดประดู่พัฒนาราม จ.พัทลุง
    72. พระอาจารย์นำ แก้วจันทร์ วัดดอนศาลา จ.พัทลุง
    73. หลวงพ่อคง วัดบ้านสวน จ.พัทลุง
    74. หลวงพ่อสงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย จ.ชุมพร
    75. หลวงพ่อผาง วัดอุดมคงคาคีรีเขต จ.ขอนแก่น
    76. หลวงปู่จันทร์ วัดสำราญ จ.อุบลราชธานี
    77. หลวงพ่ออ่อน วัดประชานิยม จ.กาฬสินธุ์
    78. หลวงพ่อครูบาวัง วัดบ้านเด่น จ.ตาก
    79. หลวงพ่อครูบาตัน วัดเชียงทอง จ.ตาก
    80. หลวงพ่อเกตุ วัดศรีเมือง จ.สุโขทัย
    81. หลวงพ่อปี้ วัดบ้านด้านลานหอย จ.สุโขทัย
    82. พระครูคีรีมาสธรรมคุณ วัดวาลุการาม จ.สุโขทัย
    83. พระครูพิลาศธรรมคุณ วัดธรรมปัญญาราม จ.สุโขทัย
    84. พระครูไกรลาศสมานคุณ วัดกงไกรลาศ จ.สุโขทัย
    85. พระอาจารย์พวง วัดสว่างอารมณ์ จ.สุโขทัย
    86. พระอาจารย์ฉลอง วัดสว่างอารมณ์ จ.สุโขทัย
    87. พระครูพินิจธรรมภาณ วัดวังแดง จ.พิจิตร
    88. พระครูธรรมมานิสิทธิ์ วัดบ้านไร่ จ.พิจิตร
    89. พระอาจารย์ชัย วัดกลาง จ.อุตรดิตถ์
    90. หลวงพ่อบุญ วัดน้ำใส จ.อุตรดิตถ์
    91. หลวงพ่อจันทร์ วัดหาดสองแคว จ.อุตรดิตถ์
    92. พระพิษณุบุราจารย์ วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ จ.พิษณุโลก
    93. พระสมุห์ละมัย (พระวรญาณมุนีวัดอรัญญิก) วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ จ.พิษณุโลก
    94. พระครูศีลสารสัมบัน (สำรวย สัมปันโน) วัดสระแก้วปทุมทอง จ.พิษณุโลก
    95. พระครูอภัยจริยาภรณ์ วัดใหม่อภัยยาราม จ.พิษณุโลก
    96. พระครูวินัยธรสุเทพ วัดแสงดาว จ.พิษณุโลก
    97. พระอาจารย์ถนอม วัดนางพญา จ.พิษณุโลก
    98. พระครูประภาสธรรมมาภรณ์ (หลวงปู่แขก) วัดสุนทรประดิษฐ์ จ.พิษณุโลก
    99. พระครูศรีรัตนาภรณ์ (หลวงพ่อไช่) วัดศรีรัตนาราม จ.พิษณุโลก
    100. หลวงพ่อเปรื่อง วัดคูหาสวรรค์ จ.พิษณุโลก
    101. พระอาจารย์พิมพ์ วัดคูหาสวรรค์ จ.พิษณุโลก
    102. หลวงพ่อเฉลิม วัดโพธิญาณ จ.พิษณุโลก
    103. หลวงพ่อเปรื้อง วัดโพธิญาณ จ.พิษณุโลก
    104. พระอาจารย์ชุ่ม วัดกรมธรรม์ จ.พิษณุโลก
    105. พระอาจารย์โต วัดสมอแข จ.พิษณุโลก
    106. พระครูประพันธ์ (หลวงพ่อพัน) วัดบางสะพาน จ.พิษณุโลก
    107. พระครูวิจารณ์ศุภกิจ (อาจารย์ทองม้วน) วัดวังทอง จ.พิษณุโลก
    108. พระอาจารย์นวล วัดนิมิตธรรมาราม จ.พิษณุโลก
    109. พระอาจารย์ธงชัย วัดวชิรธรรมราชา จ.พิษณุโลก
    สำหรับน้ำพระพุทธมนต์ที่แช่พระกริ่งเข้าพิธี ใช้น้ำที่วัดตูม เป็นน้ำที่ออกจากพระเศียรพระพุทธรูป ที่สมเด็จพระนเรศวรมหาราช เคยใช้ในพิธีชุบพระแสงและเครื่องศัตราวุธ รวมกับน้ำในบ่อน้ำพระพุทธมนต์ วัดพระพายหลวง (บ่อพระร่วง) เมืองเก่าสุโขทัย

วาระที่ 3 : พิธีพุทธาภิเษกเดี่ยว ณ พระอุโบสถวัดสระแก้วปทุมทอง เมื่อวันที่ 19 – 20 มกราคม 2515 นั้นมีพระเถระที่เดินทางมาไกลได้พักค้างคืนที่วัดสระแก้วปทุมทอง ท่านพระครูฯจึงถือโอกาสนิมนต์นั่งเจริญจิตภาวนาพุทธาภิเษกเดี่ยว อาทิเช่น
    1.พระสมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ วัดราชบพิตร
    2.สมเด็จมหาวีรวงศ์ วัดพระมหาธาตุ
    3.สมเด็จพระวันรัต(สมเด็จป๋า) วัดพระเชตุพน
    4.พระอุบาลีคุณูปามาจารย์ วัดจรรดิราชาวาส
    5.พระวิสุทธิวงศาจารย์(เสงี่ยม) วัดสุทัศเทพวราราม
    6.พระเทพเมธี วัดทองนพคุณ
    7.หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม
    8.หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ
    9.หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่
    10.หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่
    11.พระอาจารย์นำ วัดดอนศาลา
    12.หลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว
    13.หลวงพ่อหอม วัดซากหมาก
    14.หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังก์วิเวการาม
    15.หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง
    16.หลวงพ่อเกษม สุสานไตรลักษณ์
    17.พระอาจารย์วิริยังค์ วัดธรรมมงคล
    18.หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
    19.หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม
    20.หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี
    21.หลวงพ่อผาง วัดอุดมคงคาคีรีเขตต์ เป็นต้น
    และวาระอื่นๆ เช่น หลวงปู่แหวน สุจิณโณ วัดดอยแม่ปั๋ง จังหวัดเชียงใหม่ หลวงพ่อทบ (พระครูวิชิตพัชราจารย์) วัดพระพุทธบาทชนแดน จ.เพชรบูรณ์ พลวงพ่อพันธ์ (พระครูประพันธ์ศีลคุณ) วัดบางสะพาน จ.พิษณุโลก พระครูวิจารณ์ศุภกิจ (อาจารย์ม้วน) วัดวังทองวราราม จ.พิษณุโลก เป็นต้น หรือถ้าหากมีพระเถระสายวิปัสสนาธุระหรือพระเกจิอาจารย์ที่โด่งดังในยุคนั้นเดินทางมาที่จังหวัดพิษณุโลกไม่ว่าจะมาเพื่อวัตถุประสงค์ใด ท่านพระครูศีลสารสัมบันก็จะนิมนต์เจริญจิตภาวนาพุทธาภิเษกอย่างนี้เรื่อยมา
    ข้อมูลเพิ่มเติม ลองอ่านดูครับมันส์มาก :
    - พระพิมพ์ สมเด็จพระแก้วมณีโชติ - วิกิพีเดีย

สภาพสวยเดิม องค์นี้บรรจุกรุ ไม่หักไม่ซ่อม องค์นี้พิเศษ เนื้อแก่พระสมเด็จวัดระฆังและวัดบางขุนพรหม หายากมาก พุทธาภิเษกแบบไตรภาคีและพิธีจักรพรรดิ์ ด้านพุทธคุณหาที่เปรียบมิได้สูงส่งเกินกว่าพิธีใดๆ ไม่แท้ไม่ทันไม่ใช่คืนเต็มครับ แบ่งให้บูชา 1,200บาท (พร้อมจัดส่ง EMS อย่างดีครับ)

(คุณKsupanut จองแล้วครับ)

คุณวิทมน สุ่มเกิด ธ.กรุงไทย [FONT=Verdana][FONT=Verdana]สาขาเทสโก้โลตัส อุตรดิตถ์ [/FONT]เลขที่ [U][COLOR=red]6000088418 [/COLOR][/U][/FONT]
    [COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][SIZE=5][FONT=Tahoma][COLOR=#ffffff][SIZE=5][COLOR=#ffffff][FONT=Tahoma][SIZE=5][COLOR=magenta]โทร.086-0441367 ,084-1527073[/COLOR][/SIZE][/FONT][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/FONT][/SIZE][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR]
    [COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][SIZE=5][FONT=Tahoma][COLOR=#ffffff][SIZE=5][COLOR=#ffffff][FONT=Tahoma][FONT=Arial][SIZE=5][COLOR=#0000ff]Withamon@live.com,[/COLOR][/SIZE][/FONT][EMAIL="Engineer0206nu@gmail.com"][FONT=Arial][SIZE=5][COLOR=#0000ff]Engineer0206nu@gmail.com[/COLOR][/SIZE][/FONT][/EMAIL][/FONT][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/FONT][/SIZE][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR]
    [COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][SIZE=5][FONT=Tahoma][COLOR=#ffffff][SIZE=5][COLOR=#ffffff][FONT=Tahoma][SIZE=5][SIZE=5][COLOR=#ff0000]*** ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม และอุดหนุนผมครับ ***[/COLOR][/SIZE][/SIZE][/FONT][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/FONT][/SIZE][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2011
  18. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

สบายดีนะครับผม วันทำงานวันแรกก็ตื่นสายซะแล้วผม
    วันพ่อไปไหนมาหรือเปล่านะครับผม

19. Lee_bangkok

สบายดีนะครับผม วันทำงานวันแรกก็ตื่นสายซะแล้วผม
    วันพ่อไปไหนมาหรือเปล่านะครับผม

20. ศิษย์ปิยธโร

รายการจัดส่งพัสดุครับผม
    06/12/11

1.คุณพรอริยะ จัดส่ง
    - 218.พระสมเด็จเนื้อพุทธกวัก หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ของดีในวัดที่ราคาเยาว์ แต่พุทธคุณและค่านิยมเกินตัว
    - 588.ล็อกเก็ตแซยิด93 รุ่นอภิมหามงคล ตะกรุดทองคำ หลวงพ่อแพ เขมังกะโร วัดพิกุลทอง (กระทู้ใหม่2)

- 351.พระปิดตาซุ้มตันนะกินมิรู้สิ้น(A1) วัดบ่อวิน ลป.ฝั้น,ลป.สิม + ลป.ทิม เศกอีก9เดือน และอีกหลายวาระ
    - 362.พิเศษเนื้อแก่วัดระฆังบรรจุกรุ พระพิมพ์สมเด็จพระแก้วมณีโชติ(A4) มวลสาร108จักรพรรดิ์ พุทธาภิเษกแบบไตรภาคี สุดยอดพระดีพิธีจักรพรรดิ์ปี15
    - พร้อมของสมนาคุณ
    พัสดุEMS เลขที่ EI644758189TH

2.คุณเอ๋เชียงใหม่ จัดส่ง
    - 370.พระพุทธปทุมเสมิง รุ่นบูรพาจารย์ ลป.พิศดู,ลป.ลี,ลป.ธรรมรังสี สุดยอดมหาพิธีหลังกึ่งพุทธกาล
    พัสดุEMS เลขที่ EI644758175TH

3.คุณNattawut8899 จัดส่ง
    - 373.พระขุนแผนสะกดทัพ(๑) รุ่นบูรพาจารย์ลป.พิศดู,ลป.ลี,ลป.ธรรมรังสี สุดยอดมหาพิธีหลังกึ่งพุทธกาล
    พัสดุEMS เลขที่ EI644758161TH

***อย่าลืมชม สรุปรายการที่ หน้า1 นะครับผม***
    ขอบพระคุณทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม
    และอุดหนุนผมนะครับ
    Tel: 086-0441367 ,084-1527073
    (เฟริส์ทท่าเหนือ)