รบกวนดูลายมือทีครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย แจ๊กซ์69, 19 พฤษภาคม 2012.

1. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ผมตอบให้ดังนี้ครับ....
    1.ผมขอสงวนสิทธิ์ไม่ตอบเรื่องดูดวงในกระทู้นี้ครับ...ไม่เป็นไปตามเจตนารมณ์ของเจ้าของกระทู้ครับ...ถ้าเป็นเรื่องดวง...ขอรบกวนไปที่กระทู้จะดีกว่านะครับ...
    2.คุณเป็นคนค่อนข้างคิดมาก.วางแผนไว้เยอะ....มีแต่ความฝัน..แต่ไม่เคยเป็นจริงสักครั้งเลย...ทำอะไรที่ผ่านมา...แทบจะล้มเหลวไปหมดทุกอย่างครับ...และเป็นคนพึ่งพาด้วยลำแข้งของตัวเองเป็นหลักครับ...หวังพึ่งพาคนอื่นหมื่นแสนยังแทบไม่มีครับ..ที่เราได้เคยช่วยเหลือคนอื่นเขาไป..พอเรามีปัญหายังหาใครหยิบยื่นให้เราไม่มีเช่นกันครับ....
    3.คุณเป็นคนที่มีลางสังหรณ์ที่ดีครับ...และยังข้องเกี่ยวกับสิ่งที่มองไม่เห็นด้วยครับ....ลองมองย้อนกลับไปดูนะครับ...คุณเกิดมาเพื่อเป็นผู้ให้ไม่ใช่ผู้รับครับ...ต้องเหนื่อยเพื่อคนอื่นตลอด...ตัวเองแทบจะเอาไม่รอดก็ไม่เป็นไร..คิดห่วงแต่ผู้อื่นเสมอ....
    4.ขอให้เข้าวัดไปปฏิบัิติสักสามวันนะครับ...รู้อยู่กับลมหายใจของเรา..และแผ่บุญนั้นให้เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปนามโดยตรงครับ....และขออโหสิกรรมนั้นให้เราด้วย...หากเราเคยล่วงเคยท่านเหล่านั้น...ขอให้เปิดโอกาสได้เจอะเจอกับสิ่งที่ดีในวันข้างหน้าให้แก่ตัวเราด้วย...และให้หมั่นทำไปเรื่อยครับ..จนเรารู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลง..หรือดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่....แล้วจะสำเร็จในสิ่งที่หวังไว้ครับ..

2. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.ในส่วนของลายมือคุณนั้นหลักใหญ่ใจความที่ผ่าน....ต้องพึ่งตัวเองเป็นสำคัญครับ...แถมยังไม่ค่อยได้รับความร่วมมือ..จากใครๆครับ...ต้องโชว์ศักยภาพให้เขาเห็นเสมอ...ว่าเราก็มีความสามารถนะ...ไม่ใช่อย่างที่เห็น...คุณคงทำงานบริษัทได้อีกสักระยะครับ...คงต้องออกมาเป็นเจ้าของกิจการของคุณเอง...หยิบจับอะไรก็ได้ครับ..เป็นเงินไปหมดครับ..เริ่มจากเล็กไปใหญ่ครับ..ขอเพียงอย่ากลัวที่จะเริ่มต้นครับ....หลังจากนั้นจะอยู่ตัว..และมุ่งไปข้างหน้าครับ...ระมัดระวังการใช้จ่ายเงินให้มาก..อย่าให้ใครหยิบยืม...หรือเซ็นค้ำประกันให้ใครเขาครับ...

3. soft_soft

soft_soft เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2011
    รบกวนคุณ Altis1850 ดูลายมือให้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
    1. เรื่องทั่วๆ ไปที่บอกได้จากลายมือ
    2. เรื่องการเรียน
    3. เรื่องการงาน

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมไปทำบุญ 5 วัด ที่อัมพวาหลายอย่างด้วยกัน เอาเท่าที่จำได้
    ก็มี ไหว้พระ 5 วัด, ปิดทองพระพุทธรูปและพระสาวก, ทำบุญซื้อโลงศพ, ซื้อที่ดินวัด, ซ่อมแซมโบสถ์, ซื้อกระเบื้องหลังคา, หล่อเทียนพรรษา, เติมน้ำมันตะเกียง, ทำบุญค่าน้ำค่าไฟฟ้า, ให้เงินคนชรา

ขอให้คุณ Altis1850 และทุกๆ ท่านร่วมอนุโมทนาด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      299 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      327.5 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      313 KB
      เปิดดู:
      43
  4. Gokhaionline

Gokhaionline Active Member

รบกวนบอกในข้อ 3 ให้ด้วยค่ะ เพราะนึกยังไงกัน ก็นึกไม่ออก ไม่เคยฝัน เห็น จึงอยากถามช่วยอนุเคราะห์ ให้ทีค่ะ
    อนาคตอันใกล้ จะขยายกิจการจะทำได้หรือไม่

5. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009

เส้นข้างเส้นวาสนาคือเส้นอะไรเหรอคะ ลักษณะคล้ายใบไม้ หรือยอดอะไรสักอย่าง ใหญ่ๆคะ

6. หมูเขมกร

หมูเขมกร เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่ Altis1850 ดูลายมือให้ด้วยครับ ^^

ดีไม่ดีตรงไหนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

[​IMG][​IMG]

ขนาดไฟล์:
      157.6 KB
      เปิดดู:
      253
      ขนาดไฟล์:
      141.7 KB
      เปิดดู:
      268
  7. Aek9549

1.ลายมือของเราเป็นลายมือที่ต้องพึ่งลำแข้งตัวเองเป็นสำคัญครับ...แม้เราจะได้เคยช่วยเหลือคนอื่นมาสักเท่าใดก็ตาม...แต่เวลาเราเดือดร้อนเขาจะหลบลี้หนีหน้ากันไปหมด..ถึงอยู่ก็ช่วยอะไรเราไม่ได้ครับ...
    2.คุณเป็นคนที่ต่อสู้ด้วยตัวเองมานานแล้ว...และยังเกี่ยวข้องกับเรื่องของศีลธรรมด้วยครับ...อาจจะมีปัญหาในเรื่องของความรัก...เช่นไม่สมหวัง..หรือคนรักเดินจากเราไปครับ...เหมือนชีวิตนี้ไม่เหลือใคร..คอยเป็นแรงใจกำลังใจให้เราได้เผชิญกับโลกใบนี้...ชีวิตเหมือนไม่มีจุดหมาย...ไม่รู้จะเหนื่อยไปทำไมแล้ว...เรื่องรถ งาน เงิน...ตอนนี้คุณเหมือนนักมวย..ที่โดนคู่ต่อสู้ทะลวงหมัดเข้าใส่...จะโดนน๊อคเอ๊าท์ก็ไม่เสียที....คุณต้องประคับประคองตัวเอง...เหมือนนักมวยต้องประคับประคองตัวเอง..ให้ครบยกประมาณนั้นครับ...อย่า..ใช้อารมณ์ในการตัดสินใจ...แล้วอย่าได้โทษแต่เวรกรรมครับ....

8. pukpaoa

pukpaoa สมาชิก

15 ธันวาคม 2010
    รบกวนพี่ Altis1850 ดูให้ด้วยนะคะ เห็นข้ามของหนูไป

9. ทศทิศ

ทศทิศ สมาชิก

ดูให้ผมบ้างสิคับ ขอบคุณด้วยคับ

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      36
  10. อนนธกาล

อนนธกาล เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนดูให้ด้วยครับ
    เรื่องการปฏิบัติธรรม การศึกษา แล้วก็หน้าที่การงาน+การเงินในอนาคตครับ ความรักด้วยก็ดีครับ :) ขอบคุณมากครับ

ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      40
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2012
  11. Sam Yamasaki

Sam Yamasaki สมาชิก

17 มิถุนายน 2012
    รบกวนสอบถามเรื่องหน้าที่การงาน การเงิน การศึกษาต่อ และคู่ครอง เพิ่มเติมด้วยนะครับ อนุโมทนาครับ

ขนาดไฟล์:
      334.2 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      310 KB
      เปิดดู:
      33
  12. tonpai

tonpai Active Member

18 ธันวาคม 2005
    รบกวน ช่วยดูให้ด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2012
  13. Aek9549

1.เป็นลายมือที่ต้องพึ่งพาตัวเองเป็นสำคัญครับ....เราเองสามารถช่วยเหลือผู้อื่นได้...แต่จะหวังพึ่งเขาคงยากหรือลำบากนิดครับ...และก็เป็นแบบนี้อยู่บ่อยๆครับ...ในช่วงอายุที่ผ่านมาครับ....
    2.คุณเป็นคนที่ทำอะไรทำจริงครับ...ขอเพียงแค่มีโอกาสหรือได้รับโอกาสที่ดีที่มอบให้...คุณจะรับผิดชอบงานนั้นๆ..หรือสิ่งที่ได้รับหมาย...เป็นอย่างดีครับ...
    3.อย่าน้อยเนื้อต่ำใจในโชคชะตาของเราครับ...วันนี้เรายังไม่มีอะไร..วันข้างหน้าก็ใช่ว่าเราจะเป็นแบบนี้นี่ครับ...ต้องมีสักวันเป็นวันของเราครับ....เก็บความรู้สึกท้อแท้สิ้นหวัง..กลับนำมันมาเป็นกำลังใจแรงใจให้เราได้ลุกขึ้นสู้อีกครั้งครับ...คนเราเกิดมาแล้ว...ไม่มีใครล้มตลอดหรอกครับ...ขอเพียงเรามุ่งมั่นฝ่าฟันไป...เราคงถึงซึ่งฝั่งฝันของเราครับ.....

14. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...ต้องขออภัยด้วยนะครับ...ที่ยังไม่ได้ตอบกลับครับ....
    1.ลายมือของคุณเป็นลายมือที่ต้องตัดสินใจเองในเกือบทุกเรื่อง...แม้จะไปขอคำปรึกษาจากใครมาก็ตามครับ...และยังเป็นคนเอาแต่ใจตัวเองในบางเรื่องราว...หรืออาจจะดื้อรั้น...หรือดื้อตาใสได้ครับ...ต้องคุยกับคนที่พูดมีหลักการ..เป็นสาระประโยชน์มากกว่าจะฟังเรื่องสัพเพเหระ..เรื่อยเปื่อยครับ...เพราะไม่เกิดประโยชน์อันใด....แต่เวลาเข้ากลุ่มเพื่อนๆ...กลับเป็นสนุกสนานซะงั้น...
    2.เป็นคนที่เกี่ยวข้องกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์มาตลอดครับ....หรือมีสิ่งนี้ปกปักรักษาครับ...ขอให้หมั่นปฏิบัติบ้างนะครับ...เพราะของแบบนี้..ถ้ารับสัมผัสได้หรือรับรู้..เราจะหมดข้อสงสัยไปเองครับ...ตราบใดถ้าเราไม่ลงมือทำ...ก็ต้องหวังพึ่งคนอื่นอยู่ร่ำไปครับ....
    3.บางอารมณ์ดูคุณเป็นคนสปอร์ตครับ...เงินทองใช้จ่ายได้สบายมือ..ซื้อของถูกใจ...ไม่ต่อสักคำ...แถมใจดีให้ทิปอีกตะหาก...กลับกัน...กว่าจะได้ของแต่ละอย่าง...เลือกอยู่นั่นแหละ..และไม่สินใจได้สักที..จนคนไปด้วยกับเรา..ตามอารมณ์ไม่ทันครับ....
    4.ให้เรามองกลับมาที่ตัวเองอีกครั้งครับ...กำหนดรู้กับตัวเราก่อน...ไม่ต้องสนใจคนอื่น..จะเป็นอย่างไรก็ช่างเขา...ให้มองที่ลมหายใจของเรา....เป็นเราและตัวเราครับ...ลองอยู่กับตัวเองสักเวลา..สักระยะ..ว่าสิ่งที่เกิดขึ้นกับเรา...เหตุมันคืออะไร..และผลที่ตามมาหล่ะ..เป็นอย่างไร...และจะแก้ได้อย่างไร...บางทีเราก็คิดมากจนเกินเหตุ...แต่แท้จริงแล้วอาจจะไม่ได้ยากอย่างที่คิดก็เป็นได้ครับ....

15. Aek9549

1.เรื่องทั่วๆ ไปที่บอกได้จากลายมือ เป็นลายมือที่ต้องพึ่งตัวเองเป็นใหญ่ครับ..ทั้งในเรื่องส่วนตัวและเรื่องอื่นครับ...เราตัดสินใจเองทั้งหมดครับ...ส่วนที่เราไปปรึกษาใคร..ก็แค่ขอความคิดเห็นเท่านั้นครับ...คุณมีเรื่องที่ต้องกังวลให้คิดมากอยู่พอสมควร..ส่วนใหญ่เป็นเรื่องที่เกี่ยวกับวันข้างหน้าเป็นสำคัญครับ...คุณจะไม่กลับไปคิดถึงเรื่องที่มันผ่านมาเพราะมันมีประโยชน์อะไรแล้วกับเรา...และในเรื่องการติดต่อประสานงานอะไรก็ตาม...บางครั้งอาจจะสร้างความหงุดหงิดได้ครับ...ต้องไตร่ตรองให้รอบคอบก่อนเสมอครับ...อย่าตรงเกินไปนักครับ...มองคนรอบข้างนิดครับ...คุณยังเกี่ยวข้องกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์บางอย่างครับ....และเสมอๆครับ...

2. เรื่องการเรียน คุณต้องฝ่าฟันไปให้ถึงฝั่งครับ...คุณเองผิดพลาดก็บ่อยครั้งครับ...และแสนลำบากอยู่พอสมควร..เกี่ยวกับการเรียนครับ...รู้สึกเหนื่อย..ขี้เกียจ..ท้อ...แต่ถ้าเราเรียนรู้ด้วยตัวเอง..คุณจะจดจำสิ่งนั้นๆได้แม่นยำมากครับ...และรู้ทุกขั้นตอน..ที่มาที่ไป..จัดเป็นประสบการณ์อย่างหนึ่งครับ...คุณเป็นคนที่เรียนรู้ได้เรื่ือยๆครับ...และชอบที่จะผจญภัยเรียนรู้สิ่งใหม่เสมอๆ...และตื่นเต้นไปกับมันทุกครั้งทุกเรื่องราวครับ...และสามารถถ่ายทอดองค์ความรู้นั้นๆได้เป็นอย่างดีครับ....เหมือนเป็นวิทยากรดีๆนี่เองครับ...และไม่หวงความรู้ที่ไ้ด้มาครับ...

3. เรื่องการงาน คุณต้องหาประสบการณ์จากการทำงานไปสักระยะครับ...แล้วคุณจะได้รับรู้ถึงการทำงานร่วมกับผู้อื่นครับ...และการควบคุมสถานการณ์นั้นๆที่มันเกิดขึ้นครับ...หลังจากนั้น..คุณคงจะมีธุรกิจเป็นของตัวเองแล้วหล่ะครับ...เพราะคุณไม่ชอบเป็นลูกน้องใคร...มันก็เลยต้องเป็นนายตัวเองครับ...

16. Aek9549

ตอบกลับครับ...
    1.ผมไม่ได้หมายถึงความฝันครับ...ผมหมายถึงว่า...ที่เรารอดปากเหยี่ยวปากกามาได้นั้น...ไม่ใช่ตัวเราเองล้วนๆครับ...แต่ท่านช่วยอยู่ข้างหลัง..เหมือนปิดทองหลังพระครับ...เราอาจจะรู้สึกดีว่า...ทำไมปัญหาหรืออุปสรรคที่เข้ามาหาเรา...ทำไมมันคลี่คลายไปด้วยดี..ต่างหากครับ...

17. Aek9549

ตอบกลับครับ...
    1.ไม่มีอะไรหรอกน้องปูเป้ครับ...ไม่ว่าจะเป็นลายมือ....เลขที่บ้าน..หรือดวง..มันเป็นแค่องค์ประกอบเ่ท่านั้นครับ..แต่กับบางท่านบางคน...อาจจะส่งผลให้ได้..ทั้งด้านดีและไม่ดีได้ครับ...ถ้าเราปรับปรุงตัวเอง..และยอมรับ..นำไปแก้ไขครับ...จริงๆแล้ว..มนุษย์ที่เกิดมาทุกนาม...ไม่มีอะไรเป็นเรื่องยากเลยครับ..เรานั่นเองที่ทำให้มันยากเองครับ..ขอเพียงอยู่กับตัวเองบ้าง..มองดูตัวเองให้มาก..มากกว่าเพ่งมองคนอื่นเขาครับ...

18. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.เป็นลายมือที่ต้องค้นหาคำตอบให้กับตัวเอง..อยู่ร่ำไป..ทั้งเรื่องความสงสัยโน่นนี่นั่น...เกี่ยวกับที่เราคิดตั้งคำถามในใจทั้งนั้นครับ...ไม่ว่าจะเป็นสภาวะธรรมอะไรก็ตาม...เหมือนกับหาเหตุและผล..มาหักล้างกัน..แล้วทางออกจริงๆมันคืออะไรทำนองนั้นครับ...คุณเป็นคนที่คิดเรื่องอนาคตเป็นสำคัญครับ...จะต้องทำอะไร ที่ไหน อย่างไร และเพื่อใครครับ..แล้วสิ่งที่หวังไว้จะพอมีทางสำเร็จบ้างมั้ยหนอ?...คุณเป็นคนที่อยู่กับความจริงของปัจจุบันครับ..ไม่ใช่โลกเสมือนจริง...เพราะฉะนั้นการที่เราเจอะเจออะไรมากระทบกระทั่งกับเราบ้าง..มันก็เป็นเรื่องปกติ..ที่มันเป็นอย่างนั้นครับ...แค่รับรู้และปล่อยวาง..ไม่ติด..ไม่ยึด...ในสิ่งที่มีอยู่ครับ...
    2.จัดเป็นคนที่มีโลกส่วนตัวค่อนข้างสูง...ชอบอยู่คนเดียวมากกว่า..ถึงแม้จะมีเพื่อนก็ตาม...เพราะการอยู่คนเดียว..ทำให้เราได้คิด..ได้ทำอะไรตามใจเป็นส่วนมากครับ...ถ้าจะมีใครเข้ามา..ต้องจริตตรงกันหน่อย..คุยกันรู้เรื่องครับ...หรือรสนิยมตรงกันครับ...เช่นชอบคุย..ดู...หรือมีกิจกรรมทำคล้ายกัน...ประมาณนั้นครับ...
    3.เป็นลายมือที่ยังข้องเกี่ยวกับสิ่งลี้ลับครับ...อยากรู้อยากเห็น..มันมีจริงมั้่ย..ฟังแต่คนอื่น...ดูแต่จากประสบการณ์คนอื่น...แล้วเราทำอย่างไรบ้างจะมีโอกาสจะพึงรู้และรับทราบกับเขาบ้างนะ...ต้องลองฝึกภาคปฏิบัติให้เยอะหน่อยครับ...ของพวกนี้สามารถรู้เห็นได้เองครับ...เป็นปัจจัตตังครับ...แต่ถ้าถามผมว่า..มันมีจริงมั้ย...ก็ต้องตอบตามเป็นจริงว่ามีครับ....
    4.บั้นปลายท้ายที่สุดของชีวิตแล้ว...คุณอาจจะได้เป็นผ้าขาว..หรือออกบวชครับ...เพราะชีวิตเริ่มไม่มีสาระสำคัญอะไรเสียแล้วนั่นเอง...

19. pukpaoa

pukpaoa สมาชิก

15 ธันวาคม 2010

ขอบคุณมากค่ะ ตรงเป๊ะเลย แล้วจะพยายามฝึกปฏิบัติตามที่พี่แนะนำนะคะ

20. มารีจัง

มารีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

อยากดูบ้าง!!!!!!!!!