รบกวนผู้เชี่ยวชาญเรื่องเลขที่บ้านค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pinkazence, 12 พฤษภาคม 2012.

1. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    อันนี้ต้องแล้วแต่คุณแล้วหล่ะครับ..ว่าจะขายหรือให้เช่า...ไ้ด้เิงินทั้งสองทางครับ...ถ้าคุณไม่เดือดร้อนเรื่องเงินนัก..ก็ให้เช่าก็ได้ครับ...แต่ต้องเลือกคนนิดนึงว่าเป็นอย่างไร...เป็นจุดพักยาเสพติด..หรือมั่วสุมกันหรือเปล่า..เพราะไม่งั้นปัญหาตามมาแน่...แต่ถ้าต้องการเงินไว้ทำทุน...ก็จัดการได้ครับ...แต่บอกเจ้าที่เจ้าทางนิดครับว่า..เราต้องการขาย...ให้เจ้าที่ดลใจผู้ที่มาซื้อขอเป็นคนดีใจบุญสุนทานบ้าง...ท่านก็จะได้บุญนั้นกับคนมาใหม่...

2. n_nu

n_nu เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถามด้วยคนค่ะ คือว่าสร้างบ้านใหม่(เมื่อ5-6ปีที่แล้ว)แต่ยังไม่เสร็จและยังไม่มีโอกาสได้ไปต่อเติมเพิ่มเติมเพราะออกจากบ้านหลังนี้ไปไม่ได้ด้วยความจำเป็นหลายๆอย่างขอถามค่ะ จะมีโอกาสได้ไปอยู่บ้านใหม่ไหมบ้านเลขที่ใหม่30ส่วนบ้านเลขที่ปัจจุบัน278/6ขอถามแค่นี้ค่ะ.ขอขอบคุณค่ะ.

3. Aek9549

ก่อนอื่นต้องอนุโมทนาครับ..ที่ติดตามกันมาครับ...
    1. เลขที่บ้าน ๑๘๖/๖ จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ...เด่นเรื่องนารีอุปถัมภ์ค้ำชูทุกเรื่องราว..และยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ปกปักรักษาอยู่ด้วยครับ....คิดทำสิ่งใดๆมักมีคนยื่นมือเข้ามาช่วยเหลือให้พ้นปัญหานั้นได้เสมอครับ...

2.และอีกหลัง ๒๑๘ หลังนี้ก็จัดในเกณฑ์ดีเช่นกันครับ...เด่นเรื่องโชคลาภหรือการเสี่ยงทุกรูปแบบครับ..และมีัสิ่งศักดิ์สิทธิ์รักษาเช่นกันครับ...พึงระลึกอยู่เสมอนะครับว่า...เราทำบุญอะไรก็ตามหมั่นอุทิศหรือแผ่เมตตาให้ท่านบ้างนะครับ..เพื่อความอยู่เย็นเป็นสุขของเราและคนในครอบครัว...และตัวคุณเองหรือเจ้าของบ้านหลังใดก็ตาม...ก็ต้องหมั่นไหว้พระสวดมนต์เจริญสติสมาธิ..ตามเท่าที่เราเองมีศรัทธาในบวรพระพุทธศาสนาด้วยนะครับ...เผื่อวันข้างหน้าเจอะเจอปัญหาใด..บุญจะได้เกื้อหนุนเราให้อยู่รอดและปลอดภัย..หรืออยู่เย็นเป็นสุขครับ..

4. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...ถ้าเป็นเลขที่เดิมดีครับ..แต่เลขที่ใหม่ให้แก้ไขครับ...
    1.ถ้าเป็นเลขที่เดิมหรือเก่านั้น..จัดว่าดีทีเดียวครับ...เด่นเรื่องการงาน..หรือมีผู้หญิงเป็นผู้อยู่เบื้องหลังแห่งความสำเร็จนั้นๆครับ...และมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดูแลด้วยครับ...
    2.ส่วนเลขที่ใหม่นั้น...คุณเหนื่อยแน่นอน...แล้วจะมีปัญหาสารพันมาให้ขบคิดแก้ไขตลอด...อาจถึงขั้นเครียดได้ครับ....

5. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.ไม่ว่าคุณจะเปลี่ยนใหม่หรือไม่อย่างไรนั้น..ก็ดีขึ้นบ้างเล็กน้อยครับ...ถ้าเป็นบ้านหลังท้ายๆ..ก็ดีพอใช้ครับ...ถ้าเป็นหลังแรกนั้น...เหนื่อยครับ...มีปัญหาโน่นนี่นั่นอยู่ตลอดเลย...มันรู้สึกเหนื่อย หมดแรง...และมองไม่เห็นใครครับ....

6. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ..
    1.บ้านหลังแรกนั้น...เปิดทำรีสอร์ทได้ครับ..แต่ต้องแบ่งโซนกันให้ชัดเจน.แยกระหว่างตัวบ้านและตัวรีสอร์ทครับ....บ้านหลังนี้เจ้าที่แรงนะครับ...คนในบ้านอาจจะมีบางคนเคยประสบเหตุการณ์มาแล้วแก่ตนครับ...
    2.หลังที่สองสามารถค้าขายได้ต่อนะครับ...เพียงแต่คุณมองข้ามความสำคัญไปแ่ค่นั้นเองครับ...ลองทบทวนดูคุณข้ามอะไรไป...ถ้าไม่เข้าใจให้มาโพสต์เพิ่มเติมได้ครับ...เดี๋ยวผมจะบอกให้ต้องทำอย่างไรครับ....

7. Aek9549

1.บ้านหลังนี้เจ้าที่แรงและบารมีสูงครับ...คุณทำบุญบ้านไปแล้วหรือยัง...และคนในบ้านของคุณรวมทั้งเจ้าบ้านปฏิบัติอย่างไรครับ...มีการบอกกล่าวท่านบ้างหรือเปล่าว่าจะมาอยู่อาศัย..ไม่ใช่นึกว่าเป็นบ้านเราจะทำอย่างไรก็ได้..จบข่าวเลยครับ...โดนดีแน่ครับ...ถ้าคุณใฝ่ธรรมบ้าง...หรือทำบ้างไม่ทำบ้าง..ก็จะเกิดปัญหาทุกอย่างทุกเรื่อง...และอาจจะมีการกระทบกระทั่งของคนในครอบครัวได้ครับ...รวมทั้งเรื่องการงาน...ความสุขที่เคยมี...ก็จางหายไป...ไม่มีความสุขนับแต่นั้นมาครับ...

8. ฝนดาวตก

ฝนดาวตก เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    รบกวนด้วยคนนะคะ
    1. บ้านเลขที่ 51/133-134
    2. บ้านเลขที่ 999/7-8
    3. บ้านเลขที่ 78/100
    4. บ้านเลขที่ 35/280 ขอบพระคุณล่วงหน้าคะ และอนุโมทนาบุญกับคุณ Altis 1850 คะ

9. Aek9549

1.บ้านสองหลังแรกจัดว่าดีครับ...ใช้ได้ทีเดียวครับ...ส่วนหลังที่ทำกิจการหอพัก..อาจจะเหนื่อยบ้างหรือมีข้อกังวลใจ..แก้ไขโดยการหาแผ่นทองบริสุทธิ์หนึ่งแผ่นไปปิดที่เลข0ครับ...และหาสติ๊กเกอร์เลข4ปิดท้ายเลข0ครับ...แล้วให้ไปทำบุญตักบาตรพระ..อุทิศให้เจ้าที่เจ้าทาง...ตกพลบค่ำก็ไหว้พระสวดมนต์เจริญสติสมาธิแผ่เมตตานั้นให้ท่าน...เป็นอันสำเร็จครับ..และให้ทำต่อเนื่องกันไปนะครับ...จนคุณเองรู้สึกได้ถึงการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นครับ...

10. tanjaioui

tanjaioui เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2011
    ขอบคุณมากๆค่ะ

11. tanjaioui

tanjaioui เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2011
    ขอบคุณค่ะ หอพักจะมีกังวลเรื่องแม่บ้านไม่ค่อยทำงานได้ดั่งใจอ่าค่ะ. จะมีปัญหาเรื่องการเงินด้วยหรือป่าวค่ะ. บ้านสองหลังแรกไม่ทราบว่ามีสิ่งศักดิ์คุ้มครองด้วยหรือป่าวค่ะ. ขอบคุณมากๆน่ะค่ะ

12. Aek9549

1.บ้านหลังแรกจัดอยู่ระดับพอใช้ครับ....อาจจะมีเรื่องการเงินและโชคลาภหดหายหรือพลาดไป..หรือได้เงินมาก็เป็นแบบทุกขลาภ...เก็บไม่อยู่หรือมีเรื่องให้ต้องกลัดกลุ้มใจอยู่เสมอ...ดูอะไรมันติดขัดไปหมดครับ...แก้ไขนำแผ่นทองบริสุทธิ์ปิดที่เลข7ครับ...หลังจากนั้นทำบุญตักบาตรพระ..อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปนามครับ..และให้หมั่นเจริญสมาธิแผ่เมตตาบ้างครับ...
    2.หลังที่สอง...จัดอยู่ในระดับดีเช่นกัน...อาจจะดีจนน่าตกใจ..เหมือนมีอะไรมาดลจิตดลใจ..หรือมีลางสังหรณ์บางอย่างไม่ว่าจะเกี่ยวข้องกับเรื่องใดก็ตามครับ...แต่มักมีปัญหาเรื่องเงิน..ที่เป็นอยู่อาจจะเป็นธุรกิจ..ที่ต้องหมุนเงิน..และเงินไม่ค่อยอยู่กับคุณได้นานครับ...มีััอันต้องใช้จ่ายอยู่เรื่อยๆ....แก้ไขนำแผ่นทองสองแผ่นปิดที่เลข0ทั้งสองตัวครับ...แล้วให้คุณหาเวลาว่างสักสามวันไปปฏิบัติธรรมถือศีลอุโบสถหรือศีลแปดน่ะครับ..รักษากายวาจาใจให้พร้อม..มีสติให้มากกว่าที่เป็นอยู่...แล้วค่อยกลับมาต่อธรรมปฏิบัติที่บ้านอย่างต่อเนื่องไปครับ...และจะเกิดสิ่งอันน่าอัศจรรย์กับตัวเจ้าของบ้านเอง...จะเป็นอะไรนั้น..คุณต้องไปหาคำตอบเองครับ..

13. Aek9549

บ้านสองหลังแรกไม่มีครับ...คุณต้องสร้างบารมีัให้มีขึ้นมาครับ..

14. Aek9549

1.ถ้าทางเขตเปลี่ยนเลขให้แล้วก็คงต้องใช้ตามนั้นครับ...เลขที่เก่าไม่มีผลอะไรครับ...ต้องตามทะเบียนบ้านอย่างเดียวครับ...เลขที่20 จัดว่าพอใช้...ขอใ้ห้หาแผ่นทองหนึ่งแผ่นปิดที่เลข0ครับ...จะได้มีโชคลาภกับเขาบ้างครับ...และหมั่นแผ่เมตตานั้นให้ท่านบ้างครับ..จะได้อยู่เย็นและเป็นสุขครับ..

15. Aek9549

1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ระดับปานกลางครับ...ถึงจะเด่นเรื่องการงานและเงินแต่อาจจะมีปัญหาจุกจิกหยุมหยิมครับ...ต้องได้เสียเงินเล็กๆน้อยๆเสมอ...เดี๋ยวเรื่องนั้นเรื่องนี้เป็นประจำ...ให้แก้ไขโดยการซ่อมแซมปรับปรุงที่พักอาศัยของคุณเอง..เช่นห้องน้ำ ห้องครัว ห้องนอน นั่งเล่น..ตรงจุดไหนก็ได้แล้วแต่เราสะดวกครับ..ที่สำคัญต้องแก้เองครับ..อย่าได้พึ่งช่างครับ...

16. Aek9549

1.บ้านหลังใหม่จัดอยู่ระดับพอใช้ครับ...อาจจะมีปัญหาในที่ทำงานหรือธุรกิจได้ครับ...หรือเปลี่ยนงานหรืออาชีพบ่อย..ไม่รู้จะหยิบจับอะไรเหมือนกัน..หรือมีัภาระทำให้ต้องจำยอมรับสภาพไปก่อนครับ...แก้ไขนำแผ่นทองหนึ่งแผ่นปิดที่เลข0ครับ...ทำบุญอะไรแผ่เมตตานั้นให้ท่านด้วยครับ...
    2.ส่วนปัจจุบัน..ดีปานกลางครับ...ถึงจะมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์รักษาอยู่ตาม..และมีดวงผู้หญิงอุปถัมภ์เสมอ...แต่จะมีเรื่องให้คุณปวดเศียรเวียนเกล้าได้ตลอดครับ..และทุกเรื่องราวด้วยครับ...ให้นำแผ่นทองปิดที่เลข7ครับ...และทำบุญตักบาตรอุทิศให้เจ้ากรรนายเวรของคุณทุกรูปนามครับ..และหมั่นไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิบ้างซิครับ..แล้วแผ่เมตตานั้่นให้เจ้าที่บ้านและเจ้ากรรมของเรารวมทั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์นั้นด้วยครับ...

17. banmabe

banmabe เป็นที่รู้จักกันดี

บ้านเลขที่ 413 ค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ

18. somboon khamtum

somboon khamtum สมาชิก

บ้านเลขที่ 59/56 ครับ
    รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับเป็นอย่างไรบ้างครับ ดีหรือไม่ดีครับ

19. wonderland_19

wonderland_19 สมาชิก

กรุณาแนะนำด้วยค่ะ บ้านเลขที่ 566/3 ค่ะ

20. jeabsunny

jeabsunny สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2012
    ขอบคุณ คุณ Altis1850 มากค่ะ จะลองทำตามคำชี้แนะนะคะ ได้ผลอย่างไรจะมาเล่าสู่กันฟังค่ะ บ้าน 100/89 อยู่มานานแล้วค่ะ ก็พอจะสัมผัสได้ แต่บ้าน 71/2 เพิ่งย้ายเข้าไปอยู่ได้ 2 ปี ไปนอนเฉพาะเสาร์อาทิตย์ ก็เลยยังไม่มีอะไร เดือนพฤศจิกานี้ เพิ่งจะได้มีโอกาสตั้งศาลพระภูมิ แต่ทั้งสองหลังก็ปลอดภัย สงบ เหมือนมีสื่งศักดิ์สิทธิคุ้มครอง แต่เรื่องเงินก็ติดขัดบ้าง แต่ก็ รอด..ทุกที :d