รวมคำทำนายและวิเคราะห์ภัยพิบัติ - What's Next ?

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย hiflyer, 8 พฤศจิกายน 2012.

1. zixma99

zixma99 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2011
    ผมขอเลื่อนการเดินทางน่ะครับ เนื่องจากภัยพิบัติได้เลื่อน ออกไปแล้ว จะเกิดอีกที ก็ ธ.ค. ปีหน้าโน้นนนนน

จาก....

เฉพาะท่านที่เชื่อว่าอาจจะเกิดภัยพิบัติใหญ่ขึ้น
    ..........แต่เดิมสมัยยังหนุ่มผมเคยทำงานอยู่ที่จ.พิษณุโลก(ต่อมาผมได้ย้ายมาทำงานที่จ.เชียงใหม่จนถึงปัจจุบัน)........ในตอนนั้นผมได้เริ่มต้นสนใจในการฝึกสมาธิจึงได้มีโอกาสไปฝึกสมาธิแบบกสิณ กับทางอาจารย์ท่านหนึ่งมาก่อน ต่อมาได้มีโอกาสอ่านหนังสือประวัติหลวงปู่ปานที่เรียบเรียงโดยหลวงพ่อพระราชพรหมญาณ(หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ) วัดท่าซุง....และผมได้มีโอกาสฝึกสมาธิมโนมยิทธิในสายหลวงพ่อพระราชพรหมญาณ วัดท่าซุง ......ทำให้ผมเกิดความศรัทธาและความเคารพรักในพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมญาณ วัดท่าซุง เป็นอย่างสูง...รวมไปถึงผมมีความเคารพรัก หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค ซึ่งท่านเป็นอาจารย์ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมญาณ วัดท่าซุง เป็นอย่างสูงเช่นกัน.......ดังนั้นเมื่อใดมีเหตุการณ์อะไรที่สำคัญในชีวิต ผมจึงมักขอกราบขอความเมตตากราบขอพรให้ท่านทั้งสองนี้ช่วยสงเคราะห์ผมมาแล้วหลายๆครั้ง.....
    ...........ในเรื่องภัยพิบัติใหญ่ที่กำลังจะเกิดขึ้นนี้.....แต่เดิมผมมีความสงสัยอย่างยิ่งว่าจะเกิดขึ้นจริงหรือไม่....ต่อมาผมได้ทราบมาว่าได้มีท่านผู้หนึ่ง(ขอไม่เปิดเผยนาม) ซึ่งท่านได้ใช้มโนมายิทธิขึ้นไปขอความเมตตากราบเรียนถามหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค ว่า “ภัยพิบัติใหญ่นี้ว่าจะเกิดขึ้นจริงหรือไม่ และจะมีผลร้ายแรงมากน้อยเพียงใดกับประเทศไทย”...ถ้าผมจำไม่ผิดได้รับทราบคำตอบมาว่า “ภัยพิบัติใหญ่นี้จะเกิดขึ้นจริง แต่จะไม่มีผลร้ายแรงกับประเทศไทยเหมือนตามที่เขาว่ากันนั้น”.......แต่เพื่อความไม่ประมาท ผมก็เตรียมการสิ่งของจำเป็นต่างๆไว้รองรับสถานะการภัยพิบัติดังกล่าวไว้แล้ว โดยนำเอาแบบอย่างมาจากหลายท่านในเว็บบอร์ดนี้.....
    ...........แต่เดิมเมื่อตอนที่ผมได้ย้ายมาอยู่ที่จ.เชียงใหม่ใหม่ๆ...ผมได้ทราบว่ามีพระภิกษุอาจารย์ท่านหนึ่งเป็นเจ้าอาวาสวัดตั้งอยู่ที่ อ.หางดง จ.เชียงใหม่ ซึ่งเป็นวัดที่ในขณะที่ยังมีชิวิตอยู่ พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมญาณ วัดท่าซุง ในช่วงบั่นปลายของชีวิตของหลวงพ่อท่าน ท่านมักนำกฐินเดินทางมาทอดที่วัดนี้พร้อมทั้งนำลูกศิษย์มาพักที่วัดนี้เกือบเป็นประจำทุกปี .......และผมทราบมาว่า หลวงพ่อท่านได้พยากรณ์บอกแก่ลูกศิษย์ใกล้ชิดของท่านเองไว้ว่า พระภิกษุองค์นี้เป็นพระอรหันต์แล้วนะ(ขออภัยผมขอไม่เปิดเผยชื่อพระภิกษุอาจารย์ท่านนี้ เนื่องจากตอนนี้ท่านกำลังป่วยมาก ผมจึงไม่อยากจะให้ใครไปรบกวนท่าน)....แต่เชื่อว่าแค่ผมพูดมาแค่นี้ ทางลูกศิษย์วัดท่าซุงหลายๆท่านคงรู้แล้ว...ว่าพระภิกษุอาจารย์ท่านนี้คือท่านผู้ใด....ซึ่งในตอนที่เพิ่งย้ายมาอยู่จ.เชียงใหม่นั้น ผมจึงได้ไปกราบฝากตัวเป็นลูกศิษย์พระภิกษุอาจารย์ท่านนี้ด้วย......และเมื่อประมาณเดือนเมษายน 2555 ที่ผ่านมานี้...ผมได้ฝากลูกศิษย์ใกล้ชิดท่าน เขาไปกราบเรียนถาม...พระภิกษุอาจารย์ท่านนี้ว่า....”ภัยพิบัติครั้งใหญ่จะเกิดขึ้นในเดือนเมษายน 2555 นี้หรือไม่”.......ซึ่งผมได้รับทราบคำตอบกลับว่า “ยังไม่เกิดในเดือนเมษายน 2555 อีกนานถึงจะเกิด”......ต่อมผมได้ไปก่อสร้างสถานที่หลบภัย(บ้านคอนเทนเนอร์)ไว้ที่จ.เชียงรายไว้รองรับภัยพิบัติดังกล่าว.....ลูกศิษย์ที่ใกล้ชิดท่านจึงไปบอกข่าวของผมนี้ไปบอกแก่กับพระภิกษุอาจารย์ท่านนี้ให้ทราบ...และท่านได้เมตตาบอกข้อความผ่านลูกศิษย์ของท่านมายังตัวผม ซึ่งเท่าที่ผมจำข้อความได้นั้น มีสาระสำคัญว่า “จ.เชียงราย จะเสียหายจากภัยพิบัติมากกว่าจ.เชียงใหม่ ที่อ.เชียงแสน จ.เชียงราย จะกลายเป็นทะเล ต่อไปมีแต่คนจ.เชียงรายจะอพยพย้ายมาอยู่ที่จ.เชียงใหม่ ...แล้วทำไมคนจ.เชียงใหม่(หมายถึงตัวผม)นี้ กลับทำไมจะย้ายอพยพไปอยู่จ.เชียงรายกันอีก”..........
    ............และเมื่อประมาณวันที่ 5 ธันวาคม 2555ที่ผ่านมา น้องชายของผมซึ่งมีความกังวนใจกลัวว่า ภัยพิบัติใหญ่จะเกิดขึ้นในเดือน ธันวาคม 2555 นี้แล้วตัวเขาจะอพยพหนีภัยจากกรุงเทพฯมาไม่ทันการ เขาจึงอยากให้ผมสอบถามข้อมูลเรื่องนี้ ...แต่เนื่องจาก ท่านพระภิกษุอาจารย์รูปนี้ ท่านกำลังป่วยอยู่ ผมเกรงใจท่านและไม่ได้ไปกราบเรียนถามท่าน...ผมจึงขอให้ผู้หนึ่งให้ท่านได้ใช้มโนมยิทธิขึ้นไปขอความเมตตากราบเรียนถามหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค ว่า “ภัยพิบัติใหญ่นี้จะเกิดขึ้นในเดือน ธันวาคม 2555นี้ หรือไม่”.......และถ้าผมจำไม่ผิดได้รับทราบคำตอบมาว่า “ภัยพิบัติใหญ่นี้จะไม่เกิดขึ้นในเดือน ธันวาคม 2555นี้ แต่จะเกิดขึ้นในปีหน้า(2556) ไม่เกิดขึ้นในเดือนกุมภาพันธ์ ก็จะไปเกิดขึ้นในเดือนธันวาคม”..........โดยขอให้เพื่อนๆสมาชิกในเว็บบอร์ดนี้ ได้โปรดพิจารณาใช้วิจารณญาณของตนเอง พิจาณาว่าจะเชื่อหรือไม่อย่างไร......และถ้าหากข้อมูลนี้เป็นความจริง....... ก็เท่ากับว่าเบื่องบนยังคงให้โอกาสให้เวลา ให้พวกเราสามารถเตรียมตัวเพิ่มมากขึ้นอีกหน่อย.........ครับ/สกายนาย

2. Sestulee

Sestulee เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    วันนี้มีกระผมกับท่าน Uthaimai ทายไว้ 2 คนครับ

ว่าแต่ท่านอยู่แห่งหนตำบลใดครับเพราะวันนี้ยังไม่มีรายงานหรือข่าวใดๆเลยครับว่าไทยมีแผ่นดินไหวหรือรับรู้แรงสั่นสะเทือนจากที่ใด

3. Sestulee

ยิ่งใกล้วัน หลายๆสำนักก็ประกาศเลื่อน แต่บางสำนักก็กล้าได้กล้าเสีย คงต้องรอดูกันต่อครับ:boo::boo::boo:

4. ชูบดี

ชูบดี เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับท่านzixma99 ด้วย.. เรื่องต่างๆที่ท่านเล่ามานั้นเป็นประโยชน์อย่างยิ่ง..จะได้เตรียมการทั้งกายทั้งใจได้..ให้เหมาะสมกับสภาพของสถานะการณ์..สัตว์โลกอยู่ได้ด้วยอาหาร..จิตอยู่กับธรรม..มีสติกำกับ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด..
    ส่วนเรื่องคอปเตอร์ไม้ไผ่นั้น..ถ้าท่านไม่ได้ใช้..ก็ส่งคืนท่านSestulee ไปเสีย เพราะจะได้เลือกบุคคลที่เหมาะสมใช้ต่อไป..บางทีท่านSestulee อาจใช้เองเพื่อมาช่วยพวกเราในขณะเกิดภัยพิบัติได้..

5. มณีจำปา

มณีจำปา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    (smile) วันนี้ คุณ ชูบดี มีปล่อยมุข ถึงว่า กระทู้ถึงได้สั่นสะเทือนเล็กๆ จากเสียงหัวเราะเบาๆ หุ หุ หุ ของพวกเรานี่เอง แต่เอ.... คุณ Sestulee แอบมี คอปเตอร์ไม้ไผ่ จริงๆ แล้ว คุณเป็น โดราเอมอน หรือว่า โนบิตะ แฝงตัวมากันแน่ค่ะ catt3

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2012
  6. Sestulee

พรุ่งนี้แล้วซิน่ะ 12-12-12 ตื่นเต้นๆ

เลขส๋วยสวย
    แหม๋มั่นน่าจริงๆน่ะไม่เชื่ออย่าลบหลู่
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    วันที่ 16-12-12 ถ้าอย่างไรลองหย่อนทิ้งๆไว้สักนิดก็ดีนิ อิอิอิ
    12
    21
    บนล่าง

ปล.การพนันเป็นสิ่งไม่ดีและไม่เป็นมงคลต่อชีวิตแต่อย่างใด หากแต่หากมีสติก็สามารถนำไปกระตุ้นต่อมลุ้นให้ชีวิตมันกระชุ่มกระชวยชั่วครู่ได้เดือนล่ะ 2 ครั้งครับ

คำเตือน ห้ามเล่นหวยเกินเดือนล่ะ 2 ครั้ง แต่หากเดือนไหนมี 32 วันอนุญาติเป็นกรณีพิเศษครับ

7. zixma99

ผมได้ใช้จิตขั้นสูงเพ่งมองไปยัง วันที่ 12-12-12 ซึ่งเห็นภาพที่ตัวกระผมต้องหลุดออกมาจากการใช้กระแสจิตเพ่ง....แถบตกเตียงมันเป็น วันพุธหรือนี้..

ปล. ถ้าไม่มีกระแสจิตขั้นสูงท่านๆจะไม่สามารถมองเห็นวันได้ครับ ต้องฝึกมากๆ:cool:

8. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    เชื่อว่าในวันที่12-12-12 ยังคงปกติดี

9. มณีจำปา

มณีจำปา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    12/12/12 พรุ่งนี้ มีลุ้น 4 ท่าน ได้แก่ ...........
    คุณ hiflyer, คุณ Sestulee, คุณคอ-คน, คุณ Zenit pig_ballet

10. zenit

zenit เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2012
    ขอ6.1Rก็พอครับ...ไม่ต้องสร้างความเสียหายให้ใคร..ไร้เตือนสึนามิ...ไร้คนตาย(จะได้มั๊ยเนี่ย 6.1R)

11. ราชบดินธร

ราชบดินธร เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2012
    จะฮาไปไหน ............มีแจกแข่งกับสำนักลูกแก้วด้วย

ท่านครับผมๆไม่มีเงิน 500 บริจาค ผมไปอยู่กับท่านได้ไหม ฮา

กระทู้ โอท๊อปสู้แล้วรวย 55555

12. อธิฎฐาน

อธิฎฐาน เป็นที่รู้จักกันดี

สู้แล้วรวย คำนี้คุ้น ๆ (deejai)

13. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012

ธันวาปีก่อนบอกว่าถึงธันวาปีนี้ แล้วพอถึงธันวาปีหน้า จะเลื่อนไปธันวาปีโน้นอีกหรือไม่ครับ?

จริงๆถ้าจะเป็นแบบนี้ หากภัยจะไม่มี ก็บอกมาตรงๆก็ได้นะครับว่่าไม่มี
    เดี๋ยวปีหน้าก็มีคนกลุ่มใหม่ๆมาสร้างกระแสอีก เห็นกระบวนการนี้มาหลายปีแล้วครับ

.

14. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตอ้างอิงบทความของท่าน Nirvana เมื่อ 8-12-12 จากหัวข้อ " ดาวหาง Elenin / Nibiru (planet X) - Elenin - Events"

เห็นว่าแปลกดีครับ ตัวผมเองก็เพิ่งรู้ว่าเราไปดาวอังคารกันได้แล้ว?
    อยากจะเชื่อนะครับ... แต่ทำไม่ได้จริงๆ.... :'(

15. zixma99

ดาลิน รักในหลวง | Facebook

อยากให้เพื่อนลองเข้าไปอ่านดู...แล้วทุกท่านจะได้ทราบว่า...ติดตามกันเองน่ะฮ๊าฟฟฟฟ:cool:

รู้สึกว่า เก็บเงินคนละหนึ่งพัน...

16. zixma99

มันเลื่อนแบบนี้ตลอด...แต่แปลกน่ะครับคนก็ยังเชื่อแบบไม่ลืมหูลืมตา:cool:

17. llilliilliiill

หลุดโลกเลยครับ... -_-'
    ไม่รู้เค้าเรียกแบบนี้ว่า วิตกจริตหรือเปล่า?

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2013
  18. llilliilliiill

นอกจากรวบรวมคำทำนายแล้ว อยากให้หลายๆท่านรวบรวมประโยคฮิตที่จะเกิดในปีหน้าด้วยครับ หลังสร้างกระแสกันต่างๆนาๆในปลายปีนี้

ใครทายถูกเกิน 3 ประโยค(จากหลักฐานที่พิสูจน์ได้ในปีหน้า ณ เวปบอร์ดแห่งนี้) มีรางวัลใหญ่ให้ เป็นตั๋วยานอวกาศ ไป-ไม่กลับ กรุงเทพฯ-ดาวอังคาร จำนวน 2 ที่นั่ง

เท่าที่ผมนึกออก...

1. ภัยใหญ่ไม่เกิดน่ะดีแล้ว
    2. ภัยใหญ่ได้เลื่อนไปตามเหตุปัจจัย (แต่จะมีอีกเมื่อไหร่ บอกไม่ได้)
    3. เป็นเพราะกลุ่มองค์กรลับ ช่วยกอบกู้โลกเอาไว้
    4. ภัยใหญ่ได้ผ่อนหนักเป็นเบา (เกิดแผ่นดินไหวและภัยธรรมชาติระดับกลางประปราย ตามปกติของโลก)
    5. เนื่องจากมีคนเข้าวัดทำบุญมากขึ้น ทำให้พลังด้านมืดลดลง ภัยพิบัติจึงยังไม่เกิด

ช่วยคิดหน่อยครับ
    สิ้นเดือน มกราคม 2556 ทุกท่านจะเริ่มได้พบกับประโยคสุดฮิตเหล่านี้แน่นอนครับ...

.

19. zenit

zenit เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2012
    วันนี้ 12/12/12
    เหลืออีก 5 วัน 17/12/12
    เหลืออีก 9 วัน 21/12/12
    เหลืออีก 19 วัน 31/12/12
    เหลืออีก 20 วัน 1/1/13...........20 วันแห่งการเฝ้าระวังครับ ขอให้หนังภาคแรกจบสวยๆนะครับ

20. llilliilliiill

อย่าลืมวันที่ 3 Jan - 14 Feb 2013 ด้วยนะครับ
    ถ้าไม่เกิด เห็นเค้าบอกว่า เป็นเพราะทัพเทวะฝ่ายสัมมาทิฏฐิ ได้พยายามผนึกกำลัง เพื่อให้เลื่อนเวลาของการเกิดของหายนะใหญ่ในครั้งนี้ออกไป

ท่านจะเจอมุขนี้แน่นอน 100%

.