รูป...สวดมนต์ที่จังหวัดระยอง

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย jittima_chamchalerm, 7 พฤษภาคม 2008.

1. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ ถ้ามีโปรแกรมไปสวดมนต์แถวนี้ ชลบุรี ระยอง จันทร์ อีกช่วย pm มาบอกด้วยนะค่ะ เผื่อตรงวันหยุดจะได้ขอไปด้วยคนค่ะ อ่านกระู้ทู้แล้วน่าเลื่อมใส ศรัทธามากค่ะ อยากมีส่วนร่วมค่ะ

2. ป.วิเศษ

ป.วิเศษ เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ขณะนี้ทางกลุ่มกำลังดำเนินเรื่องขอพื้นที่ ทางราชการ ตรงบริเวณศาลาที่ไปสวดและน้องที่เป็นเจ้าภาพ
    เพิ่งแจ้งว่า เป็นศาลาที่พักศพ ทุกครั้งที่มีอุบัติเหตุ (กรึ๋ยส์) ถึงว่า อาจารย์ให้สวดบริเวณนั้น ....

การก่อสร้างพระพุทธรูป และฐานปูนปั้น กำลังเลือกระหว่าง พระพุทธชินราช หรือ พระพุทธปกาศิต ขึ้นกับ
    ช่างศิลป์

และจะอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ หรือพระธาตุของพระอริยะเจ้า มาบรรจุตรงกลางพระอุระ เพื่อเป็นศรีศิริมงคล
    เพื่อให้ทั้งเทวดา และวิญญาณ ที่ยังอยู่ที่โค้ง ๑๐๐ ศพ ได้ร่วมกันสวดมนต์บูชาคุณพระรัตนตรัย

พิธีอัญเชิญพระ ก็จะนิมนต์ เจ้าอาวาสวัดกองดิน จังหวัดจันทบุรี มาเป็นประธานค่ะ

อาจารย์บอกว่าอีกหน่อยพื้นที่นี้ ถ้าได้ตั้งพระพุทธรูปนี้ จะเจริญมาก ๆ และศักดิ์สทธิ์มาก ๆ ด้วยค่ะ

แต่ตอนนี้ติดปัญหาเรื่องการขออนุญาตค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2008