ร่วมประมูลวัตถุมงคล+พระขรรค์โสฬสวัดท่าขนุน เพื่อช่วยตุ๊ป้อสิงห์ วัดถ้ำป่าไผ่

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พระป่าสุพรรณ, 26 สิงหาคม 2009.

1. พระป่าสุพรรณ

พระป่าสุพรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    รายการสำหรับวันนี้ครับ

รายการที่ 10 เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่นสอง
    CHA22 3,700 บาท

[​IMG] [​IMG]

สิ้นสุด วันที่ 7 กันยายน 2552
    เวลา 20.20 (GMT +7) ตามเวลาในเว็บครับ

2. tatumabcd

tatumabcd เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    ขอบคุณพี่ต่ายครับ ที่นำกระทู้บอกบุญที่ผมตั้งไว้มาประชาสัมพันธ์ครับ โดยส่วนตัวผมเองหลังจากกระทู้โดนย้ายไปอยู่ในส่วนของงานประชาสัมพันธ์แล้ว ก็ไม่คิดจะนำมาประชาสัมพันธ์เพิ่มเติมเพราะถ้ามองในมุมแบบอกุศลจะกลายเป็นว่าอยากได้ยอดบุญสูง ๆ ไป จึงนิ่งเสีย คิดแค่ว่ากระทู้ไปแอบอยู่แบบนั้นถ้าใครได้เจอและร่วมทำบุญไป ก็ถือว่าเป็นโชคและเป็นบุญของท่านผู้นั้นไปเท่านั้นเองครับ (ผมมันคนคิดมากและขี้เกรงใจ หากคิดผิดไปกราบขออภัยครับ)

กลับไปพูดถึงรายการที่ ๔ พระหลวงปู่ปานย้อนยุคครับ ผมนั่งเฝ้ามาตั้งแต่ ๒ ทุ่ม ๑๕ พร้อมมีการทดสอบเทียบเวลาในการโพสต์เรียบร้อยเพื่อกันพลาด (ต้องนั่งรออยู่ที่ออฟฟิส เพราะที่บ้านไม่มีเน็ต โดยบอกกับแฟนว่ามีงานต้องเคลียร์) กะว่าจะวัดใจนาทีสุดท้ายทีเดียวเลยครับ เห็นพี่ต่ายมาซุ่มอยู่ก็หวั่นใจเหมือนกัน (ตอนโพสต์นั้นมือสั่นเลยครับ ตัวเลขเลยออกมาแบบที่เห็น แหะ ๆ ๆ) โพสต์เสร็จก็ต้องมานั่งรีเฟชดูผล กว่าจะหมดเวลาหัวใจจะวายครับ ๕๕๕

นอกจากจะได้ร่วมทำบุญกฐินปลดหนี้ให้กับตุ๊ป้อแล้ว ยังได้พระหลวงปู่ปานที่หลวงพี่เล็กท่านเมตตานิมนต์หลวงปู่มาทำให้อีกรอบด้วยยิ่งทำให้ชื่นใจไปใหญ่ เพราะตัวผมเองไม่มีพระหลวงปู่เลยสักองค์จะไปหาบูชาก็หลายหมื่นไม่ไหวครับ (แถมเงินไปอยู่ในกระเป๋าเซียนอีก) แบบนี้ดีกว่าได้ทำบุญด้วย อิอิ

ปล.พี่ซันห้ามลืมส่งพัสดุอีกนะ จะรีบไปเลี่ยมขึ้นคอ หุๆ (โทษฐานที่ลืมเมื่อวันเสาร์ จะแถมอะไรมาให้อีกก็ไม่ว่ากันนะครับ ๕๕๕๕)

3. พระป่าสุพรรณ

พระป่าสุพรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    แถมกล่องให้ครับ

โมทนาจับกำลังใจในการซุ่มโป่งครับผม

นายแน่มาก

4. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    เอาเราก็นึกว่าจะแถมบีทาเก้นให้ ตลอดชีวิต

5. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ตอนแรกก็คิดว่าปล่อยไว้อย่างนี้วันนี้พระองค์ที่11ยังไงก็เป็นของเราแน่นอน (แอบฟันธงในใจ) แต่คิดดูอีกที่ทำอย่างนี้มันโลภนี่นา ไอ้เจ้าต่าย(แอบว่าตัวเอง) เลยตัดใจว่าพระท่านย่อมมีเจ้าของอยู่แล้ว 1 2 ก็คือหากการประมูลผู้ที่อยากได้ไว้บูชา (เช่นตัวกระผมเป็นต้น)ได้ทำบุญ และเงินทำบุญนี้ถวายกับพระบริสุทธิสงฆ์ เพื่อไปใช้ในกิจการพระศาสนา ผมน่าจะยินดีและอนุโมทนาบุญ ถ้าท่านเหล่านั้นชนะการประมูลเย็นนี้ แต่ก่อนอื่น...ข้ามศพผมไปก่อน แฮ่ม...(แอบคำราม)

6. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ประมูลวันสุดท้ายครับ เวลา 18.00 น.

7. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

8. กิตติกรณ์_ต่าย

น้องจารุช่วย Up date หน่อยครับว่าขณะนี้ราคาประมูลสูงสุดอยู่ที่เท่าไหร่แล้ว (เจ้เหมียวเค้ามาหรือเปล่าครับ ไม่ร่วมประมูลหรือครับ หรือจะรอเชียร์ข้างสนามครับ ไม่เร้าใจเท่าประมูลเองนะครับ เจ้จจจจจจจจจจจจจจ. 555)
    อุ๊ย! มีคนแอบซุ่มอยู่ 1 คน....

9. tatumabcd

tatumabcd เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007

ผมมาโพสต์กระทู้เฉย ๆ ครับ แหะ ๆ ๆ

10. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    รายการปิดไปแล้วครับท่านกรรมการ มัวแต่ลุ้นดาบกันจนมึนครับ
    รายการที่ 9 ครับ ปิดวันที่ 6 เวลา 21.30 น.
    ราคา 900 บาท คุณศรีวีร์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. กิตติกรณ์_ต่าย

เสียดายจัง มัวแต่ไปลุ้นดาบโสฬส ลืมรายการนี้เลย โค-ตะ-ระ-ถูกเลย ยังไงก็ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญครับ

12. จารุ

พี่ต่ายครับ ผมยังเมาหวัดอยู่ครับ เดี๋ยวใหญ่พี่พัฒนา น่าจะดีกว่ากันเยอะเลยครับ

13. ดอกแก้ว

ดอกแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    ตอนนี้ปัจจัยน้อย แต่ก็อดไม่ได้อิอิ (มาให้กำลังใจและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านจ้า)
    น้องยิ้มสู้ ๆ

14. กิตติกรณ์_ต่าย

หวัดก็รับประทานพี่แล้วครับ น้องจารุ อยู่ดึกเฝ้ากระทู้ทุกวัน ราวกับเป็นเจ้าของกระทู้ซะเอง ล้อเลนครับคุณซัน สวัสดีครับ เจ้...มาพอดี
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 10 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>กิตติกรณ์_ต่าย, จารุ+, ดอกแก้ว, ลัก...ยิ้ม, ก้อง, joso </TD></TR></TBODY></TABLE>

15. จารุ

ก็บอกแล้วว่าพระมีเจ้าของ ถ้าไปเอาที่วัด ต้องถวายสังฆทาน 2,000 เท่านั้นครับ แต่กระทู้นี้สายหลวงพ่อชำนาญไม่มาก็เลยถูกครับ

16. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

มาเชียร์ มาให้กำลังใจ หลานยิ้มอีกคน สู้ ๆ

อนุโมทนากับทุกคนครับ

17. กิตติกรณ์_ต่าย

พี่เองแหล่ะครับ รุ่นแรกราคาจะเป็นหมื่นอยู่แล้ว แต่นี่รุ่น 2 เมื่อวานประสาทปั่นป่วนเลยลืมไปเลย.... เสียดายจัง ใครไม่ทราบก็ขอแจ้งให้ทราบครับ ว่าถ้าคิดจะห้อยพระหลวงพ่อชำนาญ ห้อยองค์นี้องค์เดียวอยู่...ครับ พุทธคุณครบเครื่องจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2009
  18. จารุ

รายการที่ 6 พุทธนิรันดร์ 5,555 ครับ
    รายการที่ 7 GARU2101 8,000 ครับ(เฮียปอฝากมา)

ณ.ปัจจุบันครับ

19. กิตติกรณ์_ต่าย

รายการประมูลวันสุดท้าย กลัวเดี๋ยวเหมือนเมื่อวาน
    รายการสำหรับวันนี้ครับ

รายการที่ 10 เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่นสอง
    CHA22 3,700 บาท

[​IMG] [​IMG]

สิ้นสุด วันที่ 7 กันยายน 2552
    เวลา 20.20 (GMT +7) ตามเวลาในเว็บครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2009
  20. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 19 คน ( เป็นสมาชิก 8 คน และ บุคคลทั่วไป 11 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Pattana*, ligore, จารุ, หวงจื้อเซวียน, ลัก...ยิ้ม, กิตติกรณ์_ต่าย, ก้อง, joso </TD></TR></TBODY></TABLE>

ช่วงใกล้เวลา ๒๐.๒๐ น. คืนนี้ ขอเชิญทุกท่านที่กระทู้นี้ด้วยนะครับ