ร่วมประมูลวัตถุมงคล+พระขรรค์โสฬสวัดท่าขนุน เพื่อช่วยตุ๊ป้อสิงห์ วัดถ้ำป่าไผ่

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พระป่าสุพรรณ, 26 สิงหาคม 2009.

1. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ยินดีมากครับ พรุ่งนี้โอนเงินให้เลยครับ

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ไม่เห็นรูปเหมือนกันครับ

3. rawats_99

rawats_99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 กรกฎาคม 2009
    กระทู้นี้มีคนใจบุญเต็มอัตราพิกัดกำลัง..หลายแรงช้าง..เข้ามาชมแล้วได้รับอิทธิพลบุญพลอยชื้นชมยินดี อนุโมทนาสาธุการกับการกรีฑาบุญอย่างหนักของทุกท่านมีโอกาสคงได้ร่วมลู่แข่งขันความดีบ้าง..สาธุ

4. พระป่าสุพรรณ

พระป่าสุพรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006

ไฟล์ที่แนบมา:

5. พระป่าสุพรรณ

พระป่าสุพรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ปิดประมูลวันนี้

รายการประมูลที่ 17

พระองค์ที่ 11 และ สมเด็จสัมพุทธเธเนื้อพระธาตุกวางคำ (พระธาตุเสด็จ)

*** ผู้ประมูลสูงสุดขณะนี้ เฮียปอ ตำมะลัง 13,500 บาท ***

เพิ่มครั้งละไม่ต่ำกว่า 100 บาท

สิ้นสุด วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2552

เวลา 16.10 (GMT+7) ตามเวลาในเว็บครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2009
  6. พระป่าสุพรรณ

แก้ไขให้แล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2009
  7. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ตอนนี้เห็นรูปแล้วครับ

8. พระป่าสุพรรณ

เหลืออีก ชั่วโมงเดียวครับ

แหะ ๆ ๆ

9. พระป่าสุพรรณ

พระองค์ที่ 11 และ สมเด็จสัมพุทธเธเนื้อพระธาตุกวางคำ (พระธาตุเสด็จ)

*** ผู้ชนะการประมูล เฮียปอ ตำมะลัง 13,500 บาท ***

โมทนาอย่างสูงครับ

10. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

*** ผู้ชนะการประมูล เฮียปอ ตำมะลัง 13,500 บาท ***

--------------------
    สาธุ ... โอนไม่เกิน16/9/52

11. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เวปวันนี้ขัดข้องเอามากๆ

12. tatumabcd

tatumabcd เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    ไม่ได้เข้าเว็บไปสองวันไม่คิดว่าจะเป็นประเด็นขนาดนี้ครับ ยอมรับครับว่าผมตั้งใจที่จะใช้ยุทธวิธีในการประมูลแบบนี้จริง ๆ เนื่องเพราะกำลังเงินของผมสู้ทุกท่านไม่ได้แน่ ๆ จังต้องใช้วิธีวัดใจนาทีสุดท้าย (ซึ่งถ้าผมโพสต์ไวไปก็จะมีคนประมูลสูงกว่าแน่ ๆ และหากผมโพสต์ช้าไป ก็อาจจะเลยเวลาประมูล) ซึ่งก็รู้ ๆ กันอยู่ว่าเว็บพลังจิตนั้นเอาแน่เอานอนไม่ได้ เดี๋ยวก็เร็ว เดี๋ยวก็ช้า ดังนั้นที่ผมทำได้คือวัดดวงเอาอย่างเดียว

เมื่อกำลังสู้ไม่ได้ก็ต้องอาศัยยุทธวิธีเข้าช่วย แต่หากวิธีการของผมทำให้ท่านใดไม่พอใจ ผมต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ตอนประมูลหลวงปู่ปานย้อนยุคผมต้องนั่งอยู่ที่ออฟฟิสตั้งแต่เลิกงาน (๕ โมงเย็น) จนถึงเวลาปิดประมูล (โดยบอกแฟนว่าติดงาน) ตอนประมูลพระนาคเกี้ยว ผมนั่งทดสอบจับเวลาในการโพสต์ของเว็บตั้งแต่บ่ายโมงจนถึงเวลาประมูล (จริง ๆ มีรายละเอียดมากกว่านี้อีกเยอะ)

หากกำลังใจวัดกันที่กำลังเงิน ผมแพ้ทุกท่านหลุดลุ่ยแน่นอน แต่หากวัดกำลังใจในการพยายามหาทางทำบุญล่ะก็ ผมว่าก็น่าจะพอสู้ได้ ตามที่คุณยายผีป่าบอกนั่นแหละ ว่าผมไม่มี่เงิน ดังนั้นในการทำบุญประมูลทั้ง ๒ รายการนี้นั้น ผมต้องยอมแลกด้วยพระ ๒ องค์ที่ผมคล้องคอติดตัวอยู่ตลอดเวลา คือ เหรียญจตุรพิธพรชัย หลวงปู่สีและหลวงพ่อกวย (ภาษาเซียนพระเรียกสวยกริ๊บ) ซึ่งผมมีอยู่เหรียญเดียวทั้งคู่ (ตอนจ่ายเงินทำบุญพระหลวงปู่ปานย้อนยุคให้พี่ซัน ผมต้องเอาพระขรรค์โสฬสวัดท่าขนุน ๒ องค์ไปฝากพี่ท่านหนึ่งไว้ เพื่อเอาเงินมาจ่ายพี่ซันก่อนด้วยซ้ำ) ถ้าพวกเซียนพระรู้เรื่องนี้ คงหาว่าผมไม่บ้าก็เมาแหง ๆ (เนื่องจากพระหลวงปู่ปานย้อนยุค หากเดินหาตามแผงพระน่าจะไม่เกิน ๕๐๐ บาท ส่วนพระนาคเกี้ยวนั้น ที่มาที่ไปไม่มีใครรู้ มีเพียงคำบอกเล่าของคุณยายผีป่าเท่านั้น ถ้ามองแบบคนนอกล่ะก็ จะเชื่อได้แค่ไหนก็ไม่รู้ แต่บังเอิญว่าผมมองแบบคนใน ๕๕๕๕๕)

บางครั้งตอนใกล้ถึงเวลาประมูลเคยคิดเล่น ๆ ว่าสมัครสมาชิกอีกชื่อดีไหม? จะได้ไม่มีใครรู้ตัว และอีกสารพันความคิดเลว ๆ ที่แว่บเข้ามาในหัว โชคดีที่ท้ายที่สุดผมว่าวัดใจแบบตรง ๆ ดีที่สุด ได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ไม่ได้ พระทุกองค์ท่านมีเจ้าของอยู่แล้ว (เรื่อง invisible mode ผมเพิ่งได้ยินเป็นครั้งแรกครับ)

ในขณะที่การร่วมทำบุญรายการอื่นนั้น ผมทำได้แค่เพียงมองเฉย ๆ เพราะไปไกลเหลือเกิน ไม่ว่าจะเป็นชานหมากหลวงพ่อ ดาบโสฬส(ดำ-แดง) ตะกรุดโสฬส ชุดสมเด็จองค์ปฐม ฯลฯ และที่สุด ๆ คือรูปหล่อพระเจ้าพรหม ซึ่งผมก็เต็มใจร่วมโมทนากับทุกท่านด้วย

ที่พิมพ์ (บ่น) มาทั้งหมดนี้ก็เพื่อให้บางท่าน (หรืออาจจะหลายท่าน) ได้ทราบถึงที่ีมาที่ไปในการกระทำของผม แต่เมื่อทราบแล้วแต่ล่ะท่านจะคิดเห็นประการใดก็สุดแท้แต่ครับ

ขอขอบคุณและโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านครับ

ปล.ไม่ได้น้อยใจนะครับ (ผมทราบดีว่าหลาย ๆ ท่านเพียงแต่แซวผมเฉย ๆ) เพียงแต่ต้องการอธิบาย เนื่องจากทราบมาว่าอาจจะมีบางท่านเสียกำลังใจในการทำบุญ จากวิธีการประมูลของผมครับ

ปล. ปัจจุบันพระหลวงปู่ปานย้อนยุคผมใส่ตลับเงินลงยาขึ้นคอเรียบร้อยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2009
  13. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

"หากกำลังใจวัดกันที่กำลังเงิน ผมแพ้ทุกท่านหลุดลุ่ยแน่นอน แต่หากวัดกำลังใจในการพยายามหาทางทำบุญล่ะก็ ผมว่าก็น่าจะพอสู้ได้ "

โมทนาบุญพ่อตั้มเด้อ 555 สู้ ๆ นะคะ

14. Pattana

ที่ผ่านมาแซวกันเล่นนะน้อง
    กำลังใจไม่ได้อยู่ที่กำลังเงิน บางคนมีเงินเยอะแต่กำลังใจไม่ถึงก็อด
    บางคนกำลังใจสูงแต่เงินไม่เยอะเขาก็เอา แม้รู้ว่าต้องกินมาม่าก็ยอม
    ให้คิดเสียว่าร่วมทำบุญดีกว่าครับ

15. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    เรื่องบุญเขาวัดกันที่กำลังใจครับ

16. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สมัยก่อนที่หลวงปู่สด วัดปากน้ำยังมีชีวิตอยู่ได้มี ชายท่านนึงศรัทธาหลวงปู่สดมาก แต่ด้วยเนื่องจากฐานะยากจน เลยไม่ค่อยได้มีอะไรมาถวาย อยู่มาวันนึง เขาได้ขออนุญาตหลวงปู่สดกลับบ้าน เพื่อที่ไปเยี่ยมลูกเมีย พอกลับมาแล้วก็นำปลาแห้งตัวนึงมาถวายหลวงปู่สด แล้วก็ได้บอกกับหลวงปู่สดว่า เขามีแค่ปลาแห้งตัวเดียวเท่านั้นเอง มีอยู่เท่านี้เอง หลวงปู่สดได้หัวเราะชอบใจ แล้วกล่าวว่า " เออ ให้มันได้อย่างนี้ซีน่า นี่แหละเขาเรียกว่าคนรวยแล้ว มีเท่าไหร่ถวายจนหมด เมื่อครั้งพระพุทธเจ้า นางปุณณทาสีถวายแป้งจี่ทำด้วยรำแก่พระพุทธเจ้า ต่อมากลายเป็นคนมั่งมี ปลาแห้งของเราตัวนึงมีราคาสูงกว่ารำมากนัก เป็นกุศลมากแล้วที่นำมาให้ " ด้วยคำพูดของหลวงปู่สด ทำให้ผมสรุปได้ว่า ถ้าเราทำบุญด้วยกำลังใจที่เต็มที่แล้ว ผลบุญย่อมมีค่ามหาศาล ดังนั้นผมขอโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่มีกำลังใจเปี่ยมล้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2009
  17. tatumabcd

ไม่มีปัญหาครับพี่ ผมเข้าใจเจตนาของพี่ และท่านอื่น ๆ แต่แรกแล้วครับ ^^

เพียงแต่พิมพ์บอกที่มาที่ไปไว้เฉย ๆ ครับ เผื่อว่ามีคนที่ไม่เข้าใจ เมื่ออ่านแล้วอาจจะเข้าใจครับ

เชิญร่วมประมูลกันต่อครับ เดี๋ยวรายการไหนพอจะร่วมทำบุญได้ ผมจะแอบมาซุ่มโป่งอีกครับ รอบนี้อาจจะต้องขายเมียมาทำบุญครับ ๕๕๕๕๕๕๕๕

18. พระป่าสุพรรณ

จริงเหรอ ท่านตั้ม !!!

งั้นพี่ขายมั่งดิ

19. phumiput

แหม..! พ่อคาสโนซัน ถึงกับขายเมีย ไม่ใช่ขายเอาเงินมาทำบุญ แต่เอาไปเปิดเป็นฮาเร็มหรือเปล่า ฮ่า..ฮ่า..ฮ่า

20. tatumabcd

โห.........ถ้าพี่ซันมาขายด้วย ของผมต่อให้แถมข้าวซักคันรถก็คงขายไม่ออกหรอกครับ แหะ ๆ ๆ