ฤกษ์พรหมประสิทธิ์และฤกษ์หลวงปู่ปาน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 12 กรกฎาคม 2010.

แท็ก: แก้ไข
  1. pradet66728541

pradet66728541 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณเฮียปอมากๆครับ :cool:

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ยินดีครับ

บ้านหลังนี้ ผู้ที่พักอาศัย ถ้ารับราชการทหาร ... จะดีมากครับ

หรือศัลยแพทย์, วิศวกร ,นายช่าง, เปิดกิจการที่เกี่ยวข้องกับโลหะ
    :cool:

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2

:cool::cool::cool::cool::cool:

4. tuktik62

tuktik62 สมาชิก

19 มิถุนายน 2012
    สวัสดีค่ะเฮียปอ ดิฉันจะเปิดกิจการใหม่ค่ะ รับซื้อของเก่า จะใช้วันพฤหัสบดี ที่ 3 เมษายน 2557 หรือ วันอังคารที่ 8 เมษายน 2557 วันไหนดีค่ะ ดิฉันเกิดวันที่ 30 พฤศจิกายน 2526 ปีกุนค่ะ เลขที่บ้านกับเลขที่ทำงานเดียวกันคือเลขที่ 62 หมู่ 1 ค่ะ ขอบคุณค่ะ

5. เฮียปอ ตำมะลัง

2

วันพฤหัสบดี ที่ 3 เมษายน 2557 และ วันอังคารที่ 8 เมษายน 2557

ได้อมฤตโชคฤกษ์ ดีเสมอกัน

เกิดปีกุน ... วันอาทิตย์ เป็น วันชัย และ วันพฤหัสบดี เป็น วันลาภ

ดังนั้น วันพฤหัสบดี ที่ 3 เมษายน 2557 ดีกว่า แต่ถ้าไม่สะดวก วันอังคารที่ 8 เมษายน ก็ไม่เสียหายอะไรครับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++

• เลขที่ 62

ผู้ที่พักอาศัยอยู่บ้านหลังนี้
    มักจะเป็นคนที่พูดน้อย ขี้อาย ชอบปลีกตัวอยู่ตามลำพัง ไม่ใคร่จะสมาคมกับใครง่ายนัก ทำอะไรไม่ค่อยเร่งรีบ ชีวิตในวัยเยาว์มักจะสุขภาพไม่แข็งแรงเจ็บป่วยบ่อย ชอบเอาความคิดเห็นของคนอื่นมาลบล้างความคิดเห็นของตนเองอยู่เสมอ เป็นคนที่มีอารมณ์ขันไม่เด่นชัด ภายนอกดูเป็นผู้ใหญ่ มีระเบียบวินัย ฉลาดแต่ภายในจิตใจจะเดียวดาย ตั้งข้อเรียกร้องกับตนเองเอาไว้สูง ต้องการความรักความอบอุ่น ต้องการให้คนเอาอกเอาใจ ไม่ต่างอะไรกับเด็ก ๆ ที่ต้องการความรักจากผู้ใหญ่ เป็นคนที่เกิดมาเพื่อช่วยเหลือผู้อื่น ใครมีปัญหาหรือต้องการความช่วยเหลืออะไร คุณสามารถช่วยได้ทุกเรื่อง แต่ถึงคราวที่คุณต้องการความช่วยเหลือบ้าง กลับเป็นเรื่องที่ยากเย็นเสียเหลือเกิน

เลขแฝง 62
    ชอบปล่อยตัวปล่อยใจให้ล่องลอยไปสายลมและสายน้ำ หากลุ่มหลงในสิ่งใดแล้ว มักจะไม่มีสติยั้งคิด มัวเมาในอารมณ์ หลงผิดได้ง่าย ท้ายที่สุด คือ หายนะ
    ดูเผิน ๆ ชีวิตน่าจะประสบความสำเร็จ แต่จะไม่ยั่งยืนถาวร เพราะเลข 62 รวมกันได้เลข 8 ราหู จะทำให้ชีวิตต้องตกอยู่ในสิ่งแวดล้อมที่ไม่ดี ถูกอิจฉาริษยา ถูกเอารัดเอาเปรียบ ถูกเบียดบังเอาความดีความชอบ ถูกผู้ใหญ่ที่มีอำนาจเหนือกว่ากลั่นแกล้ง รังแก ต้องใส่ใจในการคบหาคนไว้ให้มาก ๆ เพราะ สามารถนำพาความพินาศมาให้ ความล้มเหลวในชีวิตจะเกิดจากการแนะนำที่ผิด ๆ จากพรรคพวกเพื่อนฝูง หุ้นส่วนหมู่คณะ

ถ้าปล่อยตัวปล่อยใจตามอารมณ์ตัวเองเกินไป จะกลายเป็นส่วนผิดพลาดของชีวิตอย่างใหญ๋หลวง มีเรื่องให้ชาวบ้านติฉินนินนทา จะมีปัญหารักสามเส้า

คนขี้โรค ระวังตับอักเสบ ถุงน้ำดีอักเสบ เจ็บปวดกล้ามเนื้อ ปวดกระดูกปวดข้อ ปวดไมเกรน

*** ขอดูเบอร์โทรที่คุณtuktik62 ใช้งานประจำวันด้วยครับ ทั้งเบอร์บ้านและ เบอร์มือถือ ทางข้อความส่วนตัว

ผมจะดูละเอียดขึ้นเพิ่มว่า มันเพิ่มกำลัังของเลขบ้านไหม ?

6. tuktik62

tuktik62 สมาชิก

19 มิถุนายน 2012
    ส่งไปแล้วค่ะ

7. takashi7

takashi7 Active Member

22 มิถุนายน 2011
    สวัสดีครับเฮียปอ จะขอฤกษ์เปิดร้านครับ ขอช่วงอาทิตย์นี้น่ะครับ ผมเกิดปีจอครับ ขอบคุณครับ

8. เฮียปอ ตำมะลัง

2

สวัสดีครับ

เปิดกิจการใหม่ ตำรา ฯ ท่านห้ามเปิดวันศุกร์

แนะนำ

วันอาทิตย์ที่ ๒๓ มีนาคม ๒๕๕๗ อมฤตโชคฤกษ์ (บารมีแก่กล้า)

หรือ

วันพฤหัสบดีที่ ๓ เมษายน ๒๕๕๗ อมฤตโชคฤกษ์

หรือ

ตามตำราฤกษ์หลวงปู่ปาน

เกิดปีจอ ... วันพุธ เป็นวันชัย และ วันเสาร์ เป็น วันลาภ

9. takashi7

takashi7 Active Member

22 มิถุนายน 2011
    ขอบพระคุณมากครับ เฮียปอ

คงใช้วันอาทิตย์ที่ ๒๓ มีนาคม ๒๕๕๗ อมฤตโชคฤกษ์ (บารมีแก่กล้า)

ตอนแรกกลัวว่าวันอาทิตย์ จะไม่ดีน่ะครับ ตอนนี้มั่นใจ ใช้ฤกษ์พรหมประสิทธิ์ ดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ

10. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    วันอาทิตย์ท่าน ห้ามขึ้นบ้านใหม่ครับ

แต่เปิดกิจการใหม่ ... ใช้ได้ครับ

11. snowqueen

snowqueen Active Member

สวัสดีค่ะเฮียปอ หนูอยากจะขอฤกษ์ย้ายบ้านค่ะ(เป็นบ้านสร้างเสร็จใหม่ค่ะ)
    พอดีแฟนได้เช่าบ้านใหม่ค่ะ อยากได้กฤกษ์ที่นำพระเข้าบ้านคะ บ้านเลขที่208 ค่ะ แฟนเกิด 19 ก.ย. 2525 คะ เดือนนี้สามารถย้ายเข้าวันไหนได้บ้างค่ะ ขอบคุณมมากค่ะ

12. mai261

mai261 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2014
    1.หนูอยากจะขอฤกษ์สมัครงานหน่อยค่ะพี่ค่ะ หนูเกิดศุกร์ 12 8 มะโรง
    2.หนูอยากจะขอฤกษ์ขายของออนไลน์หน่อยค่ะพี่ค่ะ หนูเกิดศุกร์ 12 8 มะโรง
    บ้านเลขที่ 261 ,190

13. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สวัสดีครับ ลาพักร้อนไปเที่ยวมาตอบช้าไปนิด

นำพระเข้าบ้าน ให้หันหน้าพระได้สามทิศ ... ตะวันออก ตะวันเฉียงเหนือ และ ทิศเนือ ถ้าหันไปในทิศอื่น...หลวงพ่อ ฯ ท่านบอกว่า มักจะเก็บเงินไม่อยู่

แนะนำ

วันพุธที่ 16 เมษายน 2557 แรม ๒ ค่ำเดือน ๕ ได้ฤกษ์อมฤตโชคมหาเศรษฐี

14. เฮียปอ ตำมะลัง

2

15. นันทพนธ์

นันทพนธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับเฮียปอ...ขอรบกวนขอฤกษ์ย้ายเข้าบ้านใหม่...และนำพระเข้าบ้านใหม่ด้วยครับ.
    สร้างเสร็จหลังจาก 17 เมษายน 57 ปีนี้... ขอฤกษ์เดือนนี้ และเดือนหน้าด้วยครับ..
    เจ้าของบ้านเกิด พุธ 2 กรกฏาคม 2529 ปีขาล...
    แฟนเกิด จันทร์ 7 มิถุนายน 2536 ปีระกา...
    บ้านเลขที่ 234/33 หน้าบ้านหันทิศใต้ตรงตรงครับ...
    ขอคำแนะนำด้วยครับ...
    แล้วเฮียปอได้ดูเบอร์โทรศัพท์ด้วยหรือเปล่าครับ...085-0683992 ดีหรือเปล่าครับ...
    รบกวนเฮียปอมากแล้วครับ...ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ...ปีใหม่ไทยนี้....
    ขอให้เฮียปอ...รวย...รวย...รวย...นะครับ....

16. เฮียปอ ตำมะลัง

2

สวัสดีครับ

เจ้าบ้านเกิดปีขาล ... ตำราหลวงปู่ปาน ท่านว่า ... วันศุกร์ ป็นวันลาภ และ วันอังคาร เป็นวันชัย

แนะนำ วันศุกร์ที่ ๒๕ เมษายน ๒๕๕๗ ได้ฤกษ์สิทธิโชคมหาเศรษฐี

นำพระเข้าบ้าน ข้าวสาร ของใช้ของกิน และ สวดมนต์นั่งสมาธิ นอนค้างคืน ... เฮง เฮง เฮง ครับ

ตั้งโต๊ะหมู่บูชาพระ ให้หันหน้าพระไปทางทิศเหนือ หรือ ทิศตะวันออก หรือ ทิศตะวันออกเฉียงเนือ ... เป็นมงคล

บ้านเลขที่ 234/33 *** 96 *15 .... อย่าขี้โมโห ทำอะไรมีสติ ประสบแต่ความสำเร็จครับ

0850683992

หลักการดูเลขโทรศัพท์ของคุณแมน การิน จะดู 7 ตัวหลัง

โดยจับคู่กัน 06 68 83 39 99 92

.... เลข 06 68 83 จะเป็นเลขที่บ่งบอกถึง การกล้าใช้เงิน หาเงินเก่งใช้เงินคล่อง ให้ระวังรักซ้อนรัก ความเจ้าชู้ ระวังเรื่องหูเบาเชื่อคนง่าย ทำอะไรไวรวดเร็ว

39 99 92 ... สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง เป็นกลุ่มเลขที่ส่งเสริมไหวพริบ ความคิดสร้างสรร การต้องเกี่ยวข้องกับของโบราณ หรือ ของทันสมัย ... สองขั้วเก่า ๆ และใหม่ ๆ .... งานต่างประเทศต่างแดน

83 93 ... พลังชายสูง อดทน แข็งแรง

ตัวเลขไม่ได้ส่งเสริมเรื่องการเงิน แต่จะเด่นในเรื่องรัก ๆ ใคร ๆ

17. suwat_yok

suwat_yok เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเฮียปอ ขออนุญาตรบกวนเฮียปอช่วยหาฤกษ์วันแต่งงานในเดือน พฤษภาคมนี้
    ของลูกสาวครับ เกิดวันศุกร์ 3 เม.ย 30 ปีเถาะ ขอบคุณครับ

18. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    วันศุกร์ที่ ๙ พฤษภาคม ๒๕๕๗ ขึ้น ๑๑ ค่ำเดือน ๖

ได้ฤกษ์สิทธิโชคมหาเศรษฐี ....

19. suwat_yok

suwat_yok เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ

20. กร hondacivic

กร hondacivic เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2012
    รบกวนเฮียปอช่วยดูเลขที่บ้าน 273 หันหน้าไปทางทิศตะวันตกเฉียงเหนือ และ เลขทะเบียนรถ กฉ 7690 ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ