วัตถุมงคลของพระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษีฯวัดท่าซุง)ที่มีการเลียนแบบ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 6 มีนาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    เขาจะมีเพชรแบบนี้ขายเฉพาะครับเม็ดนึงประมาณ3-5บาทครับ

2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    องค์ไหนที่ท่านไม่มั่นใจ กระทู้นี้ยังเปิดกว้าง ถ่ายรูปนำมาถามกันได้ครับ
    เพราะมีผู้รู้หลายท่านจะมาช่วยตอบกันให้หายสงสัย เนื่องจากพระของหลวงพ่อฯนั้น ส่วนใหญ่จะมีอานุภาพในการป้องกันรังสี นิวเคลียร์ ฝนเหลือง ดังนั้นหากท่านได้ของที่ไม่ได้ผ่านพิธีฯ เกรงว่าเมื่อนำไปใช้แล้วไม่มีผล ก็คงจะเป็นผลเสียต่อตัวท่านเอง แต่หากว่าท่านเป็นผู้ที่มั่นคงในพระรัตนตรัยแล้ว พระเครื่องก็อาจจะไม่จำเป็นครับ แต่สำหรับผู้ที่มีกำลังใจยังไม่มั่นคงอย่างผม จึงถือว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องที่สำคัญสำหรับผมมากที่เดียวครับ เพราะผมเองนั้นก็ได้พบเจอกับสิ่งที่เรียกว่า ไม่น่าจะเป็นไปได้ มาก็หลายครั้งแล้ว ดังนั้นผมจึงมั่นในในสมบัติพ่อให้ทุกอย่างเลยครับ

3. jitdee4

jitdee4 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2006
    แล้วพระเครื่องของพระสุปฏิปันโนอื่นๆ ใครจะมาช่วยดูให้ละครับ ที่นี้ ลูกศิษย์สายอื่นๆ ยังไงถ้าเข้ามาแล้วช่วยกันหน่อยนะครับ ถือว่าเอาบุญก็แล้วกัน หรือท่านใดไม่มั่นใจก็เอาไปเข้าพิธีพุทธาภิเษกซ้ำ จะได้สบายใจ (เพิ่มขึ้นมาสัก 99% ก็ยังดี อิอิ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2007
  4. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สายอื่นนั้นผมไม่ประสีประสาเอาเลยครับ ยกเว้นสายนี้ พอจะเริ่มรู้กะเขาบ้างก็นิดหน่อย พอเอาไว้ต่อยตีกับเขาได้บ้าง (ตอนนี้เริ่มบ้างแล้ว ถ้าเห็นว่าถูกต้องยังไงก็ช่วยเชียร์กันหน่อยนะครับ แบบว่าบ้ายอน่ะ แล้วยุขึ้นเสียด้วยสิ)

สงสัยไม่มีใครคบเราก็ตอนนี้แหละ แต่ไม่เป็นไรครับ ปล่อยให้ลุยกันเป็นคนๆไป (คือตายก็ตายกันไปเป็นคนๆไป) นึกแล้วยังขำตัวเองไม่หาย ตูทำไปได้ยังไงวะเนี่ย...

5. teerins

teerins เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2007
    อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่ ที่ช่วยเป็นกัลยาณมิตร บอกสิ่งที่ถูกต้องกับพี่น้องญาติธรรมใน web นี้ ผมดูพระไม่เป็น แต่มองจากภาพพระที่พี่เปรียบเทียบ ไม่ใกล้เคียงเลย พระแท้ของหลวงพ่อฯ กับพระเลียนแบบ เจตนาเป็นตัวกรรมจริงๆ ครับ

6. Pattana

เรียนท่านผู้ชม โพสท์ไหนที่รูปไม่มีแล้ว แสดงว่าทั่นนักบุญเขาได้เข้ามาลบทำลายหลักฐานไปแล้ว เนื่องจากเป็นภาพที่ดึงมาจากกระทู้เขา แต่อย่าห่วงไปเลยครับ ผมเก็บไว้อื้อเลย จะทยอยนำมาให้ชมกันใหม่นะขอรับ (ยิ่งลบผมยิ่งแฉ)

7. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    การมาเปิดเผยจะเป็นผลดีกับส่วนรวมทุกคนครับ ทั้งคนเช่าก็ได้พระแท้ คนจะเอาพระมาให้เช่าก็ต้องหาพระแท้มาแบ่งให้บูชา เพราะกลัวจะมีคนมาเปิดเผยแบบคุณพัฒนา แล้วเวปนี้จะได้เป็นมาตรฐาน ไม่ใช่กล้าๆกลัวๆ เพราะคนที่บูชาก็ลูกศิษย์หลวงพ่อทั้งนั้น

8. MONGKHOLYUT

MONGKHOLYUT เป็นที่รู้จักกันดี

เฝ้ารอมือปราบผู้กล้ามานานแล้วครับ ขอชื่นชมและยกย่องด้วยความจริงใจ ช่วยทำความสะอาดในกระทู้อื่นๆด้วยนะครับ เผื่อว่าสมาชิกที่จะเข้ามาใหม่ในกาลต่อไปจะได้ไม่หลงและเลอะเลือนตามไปด้วย

9. ดวงฤทัย

ดวงฤทัย เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับพี่พัฒนาด้วยค่ะ เอาเป็นว่าพี่พัฒนาบูชาจากกระทู้ไหนบ่อยๆ เราก็บูชาจาก กระทู้นั้นได้อย่างสบายใจ(b-deejai) เดินตามผู้ใหญ่ดีที่สุด

10. ดวงฤทัย

ตามหาผู้ต้องสงสัยจนเจอ สงสัยดูโคนันมากไป เลยติดในกระแสเลือด อยากถามพี่พัฒนาว่า ถ้าแม้แต่พระที่ให้บูชายังปลอม แล้วงานที่เค้าบอกบุญล่ะค่ะ จะอยู่กระเป๋าไหน

เลยอยากเสนอว่าถ้าพฤติกรรมไม่น่าไว้วางใจ ก็ควรถูกประจานดีมั้ยค่ะ เพื่อให้ สมาชิกใหม่ สมาชิกเก่า ที่ไม่รู้เรื่อง แต่ใจบุญ จะได้ไม่ถูกหลอก เพราะเห็นมีกระทู้ที่เค้าเปิดให้ทำบุญ ก็มียอดเงินเกินครึ่งแสนแล้ว (ตามที่เค้าแจ้งในกระทู้)

ฝ้ายเชื่อว่าคนที่เข้ามาเวบนี้ส่วนใหญ่ มีศรัทธาในหลวงพ่อฤาษีลิงดำมาก บางคนเข้ามาด้วยความทุกข์ แต่พอได้เข้ามาพบคนดีๆมากมายในนี้ ได้พบกับคำสอนของหลวงพ่อ ได้ปฏิบัติตาม ก็ทำให้เกิดสุขอย่างหาประมาณไม่ได้ (อย่างเช่นฝ้าย ที่เข้ามาครั้งแรก ก็โชคดีได้เจอะกับพี่พัฒนา และคุณหมอน้อย)

แต่ถ้าท่านอื่นล่ะค่ะ เข้ามาแล้วไปเจอคนไม่ดี ไอ้ที่ทุกข์ไม่ยิ่งทุกข์ไปแย่เหรอ (b-no) แล้วที่ทำบุญกับเค้าไป จะได้บุญหรือป่าว โกรธค่ะ เอาหลวงพ่อฤาษีลิงดำที่เคารพ รัก และเทิดทูน มาหากิน ยอมไม่ได้ ต้องประจานสถานเดียวค่ะ (b-evil)

11. ดวงฤทัย

แหะ แหะ จากนางฟ้า กลายร่างได้ทันควัน(b-evil2) แล้วจะกลับร่างเดิมทันมั้ยเนี่ย (b-flower) แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้พลตำรวจเอกปลอมตัวมาอย่างพี่พัฒนาค่ะ (b-smile)

12. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

อ่า....ขอเป็นกรรมการหน่อย เอ้า...อย่าปรองดองกันนะครับ...อย่าปรองดองกัน...เรื่องแค่นี้ไม่น่าตกลงกันได้...เอ๊ะ!!!นี่ห้ามหรือยุให้เขาตีกันล่ะเนี่ย...ไปดีกว่า...เดี๋ยวกรรมการซวยโดนรุมตื้บเอา

13. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

โธ่...ท่านวิเชียรใจร้าย ใจดำจังเล๊ย แค่นี้เขาก็น่าสงสารมากแล้ว แต่ข้าศึกแห่งพระศาสนายังไม่สิ้น(ลม) ผู้ตั้งจิตจะละวาง/สิ้นลม ก่อนเขาได้ฉันใด

(b-green) (b-green) (b-green)

14. chumpol007

chumpol007 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2006
    ตาสว่างเลยครับ (b-wow)

15. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊ะโอ...เพิ่งจะพบค่ะ แล้วท่านกระพี้ (((((((((((กลัว))))))))))(b-wow) ไหมค่ะ ฮี่ ๆๆ ทามมายไม่ช่วยกัน((((((((((ฟัน)))))))))))

เอ้า ตัดให้ขาด เล๊ย ชั๊บๆๆๆ(b-wow) :'( :'( :'(

16. synergy

synergy เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ท่านพัฒนา ผมเอาใจช่วยอย่างแรงครับ อย่าให้คนชั่วลอยนวล ปรามแล้วไม่เชื่อ ก็ต้องเชือดละครับงานนี้ แฉจะจะกันไปเลยให้มันอายกันไปแล้วก็เดินออกจากเวปดีดีนี้
    หมายเหตุ สาธุชนทุกท่านพึงใช้สติและปัญญาในการบูชาครับ (verygood)

17. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตาสว่างกันแล้วใช่ไหมครับ ทุกคน ผมก็เคยโดนมาเหมือนกันครับ พระปิดตาปี 18 นั่นเอง โดนไป 800 บ. จำได้แม่นเลย

18. KBANANAG

KBANANAG เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์นี้ระวังให้ดีนะครับช่วยพิจารณาด้วยครับ

19. KBANANAG

ระวังพิมพ์นี้นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. KBANANAG

พิมพ์ที่เลียนแบบเป็นพิมพ์เดียวกับในรูปเป๊ะเลยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้