วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. พรสวรรค์สรรหา

พรสวรรค์สรรหา เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ความเป็นมาของดาวอาถรรพน์รุ่น๒ของสำนักสงฆ์เจริญธรรมสามเจ้าเขาโบสถ์(วัดสนมลาว)สระบุรี

๔. พิมพ์นายร้อยโท จะเป็นรูปทรงกลม เท่ากับเหรียญทองราคา ๕๐ สตางค์ มี ๒ อันๆหนึ่ง ๕ แฉก อีกอัน ๘ แฉก ตรงกลางกรวงสำหรับประกบแล้ว ใส่ลูกกริ่งกันฟ้าผ่า.มวลสารจะประกอบด้วย จะมีมวลสารประกอบเป็น ๒ ลักษณะ กล่าวคือ.- ก. แม่เนื้อหอม ผสมด้วยดินแร่ ผงแร่พิเศษ น้ำยาบ่ออาถรรพน์ถ้ำแก้สุรการณต์ ของอาถรรพน์เห็นง่ายแต่เอายาก แร่อาถรรพน์. (เนื้อนิ่ม) กดพิมพ์ออกมาประกอบได้ ๑๒ องค์. ข. ผงว่านต่างๆ แร่อาถรรพน์ ผงข้าวหินศักดิ์สิทธิ์ ว่านสาวหลง และเครือเขาหลง. (เนื้อว่าน) กดพิมพ์ออกมาประกอบได้ ๑๒. องค์.มีภาพมาให้ชมกันด้วยครับ<O:p></O:p>:555: :555: :555:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      14.5 KB
      เปิดดู:
      3,224
      ขนาดไฟล์:
      3.3 KB
      เปิดดู:
      3,221
      ขนาดไฟล์:
      3.2 KB
      เปิดดู:
      3,207
  2. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

ว.100 ครับ แต่ละพิมพ์สร้างปีไหนครับ ว.61 ว.73

3. juikee

juikee สมาชิก

19 ธันวาคม 2007
    (f) เยี่ยมมากครับคุณพรสวรรค์สรรหา ถ้าจบจากเรื่องดาวเมื่อไหล่ขอคาวมรู้กับโยนีหน่อยนะครับ เห็นทะเลาะกันจังเลยว่าหลวงพ่อสร้างหรือไม่ได้สร้าง ช่วยหาขอยุติทีนะครับ

4. พรสวรรค์สรรหา

พรสวรรค์สรรหา เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยโพส..มาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ คุณถามมาไม่มีภาพตัวอย่างตอบไม่ได้หรอกครับ..และผมก็ไม่เคยเห็นด้วยที่หลวงพ่อก็ไม่เคยเห็นมี..ช่วยส่งภาพมาให้ดูหน่อย:555: :555: :555:

5. พรสวรรค์สรรหา

ความเป็นมาของดาวอาถรรพน์รุ่น๒ของสำนักสงฆ์เจริญธรรมสามเจ้าเขาโบสถ์(วัดสนมลาว)สระบุรี

๕. พิมพ์นายร้อยตรี จะเป็นรูปทรงกลม ขนาดเท่าเหรียญเงินตราราคา ๒ บาท. (รุ่นสมัย ๑๕ ปีที่แล้ว) มี ๒ อันๆหนึ่ง ๕ แฉก อีกอัน ๘ แฉก ตรงกลางกรวงสำหรับประกบแล้ว ใส่ลูกกริ่งกันฟ้าผ่า.มวลสารประกอบด้วยแร่อาถรรพน์ ผงข้าวหินศักดิ์สิทธิ์ ผงถ่านไม้รู้นอน ผงว่านต่างๆ ผสมอัดกาว ( ที่ใช้สำหรับติดกระเบื้องบนหลังคาโบสถ์วัดพระแก้วฯ) กดพิมพ์ออกมาประกอบได้ ๓๐ องค์. <O:p></O:p>..(ping-love (ping-love (ping-love

6. พรสวรรค์สรรหา

๖. สำหรับพิมพ์ดาวอาถรรพน์อันนี้ จะนำมาจาก พิมพ์ของดาว

7. Laykabin

Laykabin เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    เป็นกำลังใจให้คุณ

(good) รออ่านทุกวันเลยครับพี่ ผมรู้สมาชิกอีกหลายท่านก็กำลังรอ อ่านอยู่เหมือนกันครับ ฝากพี่จัดให้ตามคำเรียกร้องด้วยครับ
    ขอบคุณครับ(good)

8. apanuwat

apanuwat เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    แล้วพิมพ์นายร้อยตรี ไม่มีส่วนผสมของวัตถุอาถรรพ์เหรอครับผม
    ขอบคุณครับ

9. sksontisuk

sksontisuk เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    ขอรบกวนด้วยครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ ทั้งหลายในกระทู้นี้ ผมเป็นคนหนึ่งที่นับถือหลวงพ่อผินะเช่นกันครับ และจากที่ได้อ่านมาหลายๆ กระทู้ก็คงจะมีพี่ๆ หรือเพื่อนๆ ที่น่าจะให้ข้อมูลผมได้บ้าง

ผมได้ทราบว่า หลวงพ่อเคยธุดงค์มาที่ภาคใต้ จังหวัดนครศรีธรรมราช ไม่ทราบว่าใครพอจะบอกผมได้บ้างครับว่า ท่านไปที่อำเภอใด วัดใดและอยู่ที่บริเวณไหนของนครศรีธรรมราช หากมีใครรู้ก็ขอรบกวนในเรื่องข้อมูลดังกล่าวด้วย จักขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งครับ

เพราะผมอยู่ไม่ไกล เผื่อว่าที่เหล่านั้นจะมีอนุสรณ์อะไรบางอย่างของหลวงพ่อผินะอยู่บ้างครับ บางคนก็บอกผมว่าอยู่ที่อำเภอลานสะกา แต่ผมก็ไม่แน่ใจ รบกวนพี่ๆ ด้วยน่ะครับ

ด้วยความนับถือ
    หมู

10. bigjew54

bigjew54 สมาชิก

เพิ่มเติมข้อมูลเพียงเล็กน้อยของท่านหลวงปู่ผินะ ครับ

ผมเป็นอีกคนหนึ่ง (จากอีกหลาย ๆ คน) ที่เคยได้ใกล้ชิดท่านในช่วงที่ท่านยังมีชีวิตอยู่ ช่วงนั้นผมไปกราบท่านพร้อมนายทหารชั้นผู้ใหญ่ (คุณพ่อผมเป็นนายทหารครับ) และได้รับความกรุณาจากท่านมอบวัตถุมงคลยุคแรก ๆ มีให้ไว้ติดตัวบูชาเพื่อสิริมงคลหลายชิ้น เช่น ดาวอาถรรพย์พิมพ์นายพล พระสูตรพิมพ์ใหญ่ และเล็ก ฯลฯ ท่านจะเป็นพระที่สอนธรรมะอย่างตรงไปตรงมาพูดถึงเรื่องเพศแม่เป็นสรณะ ให้ทุกคนรักแม่ เทิดทูนแม่ทุกลมหายใจเข้าและออก ท่านจำวัดในโลงศพพร้อมปลงอสุภ ในโลงของท่านจะมีศพของคนที่เสียชีวิตแล้วซึ่งท่านจะจำวัดร่วมกับศพดังกล่าว การรดน้ำมนต์ของท่านจะไม่เหมือนใครคือ ท่านจะทำน้ำมนต์ที่ผสมกับสิ่งที่ได้จากศพใส่ในกระบอกฉีดน้ำ จากนั้นผู้ที่จะรับน้ำมนต์จะต้องหลับตาภาวนาและอ้าปาก เพื่อที่ท่านจะได้รดน้ำมนต์ของท่านให้พร้อมนั้นท่านจะถามเราว่า เป็นยังงัยรสชาติของสิ่งที่เจ้าต้องการ เมื่อเราตอบสิ่งใดไปท่านจะสอนธรรมะกลับมาว่า นั่นแหละคือสิ่งที่แน่นอนคือความตาย นั่นแหละคือรสชาติของความตาย ไม่มีใครหนีพ้น น้อยคนนักที่จะลิ้มรสชาติของความตายก่อนที่มันมาจะถึงจริง เพราะฉะนั้นเมื่อเรามีชีวิตอยู่ทำแต่กรรมดี รู้คุณคนโดยเฉพาะบุพการีที่ให้กำเนิดเรา ความตายนั้นอยุ่ใกล้เราเพียงแค่เท่านี้ (การที่จำวัดข้างศพ) เพียงแต่เราไม่เคยคิดที่ให้ความตายอยู่ใกล้เราเท่านั้นเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2008
  11. พรสวรรค์สรรหา

ความเป็นมาของดาวรุ่นพิเศษหยดน้ำเล็กของของสำนักสงฆ์เจริญธรรมสามเจ้าเขาโบสถ์(วัดสนมลาว

รุ่นพิเศษ หยดน้ำเล็ก<O:p</O:p
    ส่วนผสมมวลสาร คือ หินข้าวศักดิ์สิทธิ์ ดินแร่สุราษฏร์ ผงแร่ อาถรรพน์ กดพิมพ์ออกมาประมาณ ๒๐๐ องค์ แจกสำหรับคุณสภาพสตรี (เวลาจะใช้ ให้ใส่น้ำหอมเจิมแล้วสีปาก เจรจาค้าขายดีมาก เป็นที่เสน่หาก็ฅนทั้งหลาย) มีไว้ติดตัว คุ้มภัยได้ต่างๆ ไม่ว่าจะเดินทางไปที่ใดๆคุ้มครองจากอุบัติเหตทั้งหลายทั้งปวง ชงัดนักแล ขออย่าได้สนเทห์เลย.<O:p></O:p>;) ;) (||)

12. bigjew54

bigjew54 สมาชิก

ขอคารวะท่านพรสวรรค์สรรหาที่มีข้อมูลของวัตถุมงคลที่ครอบคลุมมาก ซึ่งจะถือว่ามากที่สุดก็ว่าได้ ว่าง ๆ ผมคงต้องขอฝากตัวเป็นศิษย์ผู้น้องด้วยคน (อาจารย์เดียวกัน)

13. สนมลาว

สนมลาว Active Member

ช่วยด้วยครับก่อนที่"วัดสนมลาววรวิหาร"จะเหลือแต่ชื่อ

(cry) (cry) (cry) ถึงทุกท่านที่เป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อผินะ ปิยธโร ทุกท่าน ท่านทราบหรือไม่ตอนนี้ที่วัดสนมลาววรวิหาร ซึ่งแต่เดิมเป็นวัดโบราณที่สร้างขึ้นในสมัยสมเด็จพระบรมไตรโลกนาถ และพระองค์ท่านก็ได้พระราชทานนามให้ว่า "วัดสนมลาว วรวิหาร" เป็นวัดชั้น วรวิหาร ย่อมไม่ใช่วัดธรรมดาสามัญทั่วไป แต่ต่อมาเกิดร้างลง ไม่มีพระอยู่และชำรุดทรุดโทรมลงตามกาลเวลา จนหลวงพ่อผินะ ท่านธุดงค์มาพบและมีญาติโยมได้นิมนต์ให้ท่านอยู่จำพรรษาและช่วยกันพัฒนาวัดให้กลับคืนดังเดิม ตามประวัติที่หลายๆท่านได้ทราบกันมาบ้างแล้วนั้น.แต่ยังมี
    (evil) ประเด็นสำคัญที่บางท่านยังไม่ทราบกันคือ สมัยที่หลวงพ่อผินะ ยังมีชีวิตอยู่นั้นท่านได้มีข้อพิพาททางกฏหมายกับกลุ่มบุคคล กลุ่มหนึ่งซึ่งได้ร่วมมือกันในสมัยนั้น.ฟ้องร้องหลวงพ่อผินะ ว่าท่านบุกรุกที่ซึ่งเดิมรกร้างอยู่ ถ้าท่านใดเคยไปที่วัดจะเห็นตึกร้างสูงๆอยู่หลังเดียวติดเชิงเขานั่นแหละครับผลของการแพ้คดีของหลวงพ่อ ซึ่งคนกลุ่มนี้ได้ทุบทำลายสิ่งที่หลวงพ่อท่านเพียรพยายามก่อสร้างมาด้วยกำลังแรงกายและทุนทรัพย์ของท่านที่มีและสะสมมาตลอดชีวิต.เพราะท่านแพ้อำนาจเงินและอิทธิพลของข้าราชบ้านเมืองที่ไม่เคยคิดที่จะปกป้องถาวรวัตถุของพระพุทธศาสนาซึ่งเป็นของโบราณตั้งแต่สมัยอยุธยาทั้งๆที่รู้อยู่ แต่กลับไปร่วมมือกันใช้กฏหมายมาบีบบังคับเพื่อจะได้มาซึ่งที่ดินบริเวณเชิงเขาดังกล่าว
    เพราะขณะนั้นที่ดินบริเวณนั้นมีราคาแพงมาก เนื่องจากมีโรงงานอุตสาหกรรมเข้ามากว้านซื้อ ดังที่เห็นในปัจจุบัน แต่หลวงพ่อท่านก็ได้พยายามต่อสู้กับกลุ่มดังกล่าวโดยทำหนังสือถึงทางกรมการศาสนาในกรุงเทพฯและก็เป็นผลทางกรมศาสนาได้มีมติให้วัดสนมลาววรวิหาร(ร้าง)เป็นเขตธรณีสงฆ์โดยจำกัดเนื้อที่ให้ประมาณ 27 ไร่เศษและก็ครอบคุมถึงตึกที่กลุ่มนี้ทุบทำลาย อยู่จึงได้หยุดทุบทำลายเพียงแค่นั้นเท่าที่เห็นอยู่ทุกวันนี้.

(evil) ประเด็นมีอยู่ที่ว่าหลังจากที่กรมศาสนามีมติให้วัดสนมลาววรวิหารเป็นเขตธรณีสงฆ์แล้วทำไมเจ้าหน้าที่บ้านเมืองไม่เข้ามาดูแล กรมที่ดินทำไมไม่มาปักหลักเขตให้ชัดเจน และออกเอกสารสิทธิ์ให้กับวัดให้ถูกต้อง ทั้งๆที่รอบๆบริเวณวัดนั้นกรมที่ดินสามารถออกเอกสารสิทธิ์ให้ชาวบ้านได้(evil)

แต่ที่เด็ดกว่านั้นญาติผมที่ทำงานอยู่ อบต.แถวนั้นเล่าให้ฟังว่าจะมีการทำอะไรสักอย่างเกี่ยวกับวัดสนมลาววรวิหารกัน.ซึ่งมีเนื้อที่ประมาณ 15 ไร่เศษ

(evil) แล้วทีอีกตั้ง 12ไร่ มันหายไปไหน(evil)
    ถูกป่าสงวนกลืนไป หรือโรงงานกลืนไป หรือถูกแอบนำไปออกโฉนดไปแล้วโดยกลุ่มบุคคลดังกล่าวที่มีศึกษาธิการอำเภอคอยชักใยอยู่เบื้องหลัง เอกสารหลักฐานของกรมศาสนานั้นไม่ทราบว่าเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันจะเก็บไว้หรือเปล่าหรือใครเป็นคนเก็บผมไม่ทราบ.แต่ว่าน่าจะมีการค้นหามายืนยันกันได้.
    (smile) ผมจึงอยากขอร้อง และวิงวอน บรรดาลูกศิษย์ของหลวงพ่อผินะ ปิยธโร ที่เป็นข้าราชการ ทั้งทหาร ตำรวจ หรือท่านอธิบดี รองอธิบดี หรือท่านใดที่มีความรู้ความสามารถเกี่ยวกับเรื่องนี้ ได้โปรดช่วยกันเข้ามาดูแล วัดสนมลาววรวิหารซึ่งหลวงพ่อท่านได้ต่อสู้มาตลอดชีวิตท่าน ด้วยเถอะครับ...(smile)
    "ก่อนที่จะไม่เหลือแม้แต่เจดีย์ที่เก็บสรีระท่านในขณะนี้"

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2009
  14. สนมลาว

สนมลาว Active Member

ผมเป็นเพียงคนธรรมดาทั่วไปไม่มีอำนาจไปสู้รบกับกลุ่มนี้ได้. หากท่านใดมีหรือรู้จักผู้หลักผู้ใหญ่ในบ้านเมืองที่พอจะช่วยเหลือในเรื่องนี้ได้ รบกวนด้วยครับ..ช่วยหลวงพ่อผินะท่านด้วย..แล้วยังแถมด้วยการช่วยกันอนุรักษ์โบราณวัตถุด้วย..

15. Laykabin

จากหนังสือประวัติหลวงพ่อครับ

ประวัติ หน้า72.JPG

ประวัติ หน้า73.JPG

ประวัติ หน้า74.JPG
    (||) ผมได้อ่านหนังสือประวัติหลวงพ่ออยู่พอดี ลองอ่านดูละกันเผื่อจะเป็นข้อมูลได้บ้าง แต่ผม Scan มานะ ขยายเอาหน่อยละกัน:'(

16. sksontisuk

ขอขอบคุณครับ

ขอขอบคุณพี่laykabin มากๆ ครับ ที่ได้กรุณาสแกนข้อความจากหนังสือประวัติของหลวงพ่อมาให้ ไม่รู้ว่าจะขอบคุณอย่างไรดี แต่สิ่งที่พี่ laykabin ได้สแกนมาให้นั้น ผมรับรองว่ามีประโยชน์มากๆ ครับ

ทำไมผมถึงบอกว่ามีประโยชน์ เพราะผมได้ทราบมาจากลูกศิษย์ท่านหนึ่งของหลวงพ่อผินะ ท่านบอกผมว่าท่านไม่มีวัตถุมงคลรุ่นเก่าๆ ของหลวงพ่อให้หรอกน่ะ แต่มีสิ่งที่ดีๆ ที่อยากบอกให้ ถ้าผมอยู่ทางใต้นี่ให้พยายามไปหาจุดที่หลวงพ่อเคยไปอยู่ให้เจอ ท่านเคยได้สร้างสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไว้อย่างหนึ่งที่นั่น เมื่อหาเจอแล้วให้ไปกราบไหว้ขอพร จะดีมากๆ ครับ ผมจึงพยายามสืบเสาะจนได้คำตอบจากพี่นี่แหละครับ

เอาเป็นว่าหลังจากการได้ข้อมูลที่ดีๆ จากพี่ laykabin แล้ว เมื่อไหร่ที่ผมหาคำตอบเจอแล้วผมจะมาแจ้งให้ทราบน่ะครับ แต่ก็คงจะต้องใช้เวลาหน่อยครับ และรับรองว่าจะต้องทำภาระกิจนี้ให้สำเร็จครับ

ด้วยความนับถือและขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ครับ

หมู

17. sksontisuk

ผมได้ข้อมูลมาเพิ่มเติมแล้วครับ ในถ้ำนั้น สมัยที่หลวงพ่อได้ธุดงค์ไปที่ถ้ำแก้วสุรกานต์ หลวงพ่อได้ปั้นรูปปั้นของพระปรางปราบท้าวชมพูบดีไว้ในถ้ำด้วยครับ ท่านเป็นคนปั้นเองครับ อย่างนี้ผมยิ่งต้องหาทางไปให้ได้ครับ

หมู

18. Laykabin

ภูมิใจที่ได้เผยแพร่

(sing) ผมภูมิใจมากครับ หากว่าเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆสมาชิก เพราะผมเองก็ได้เสาะแสวงหาอยู่พอสมควร และเพิ่งได้มาเหมือนกันครับ และนี่ก็เป็นคำนำของหนังสือเล่มนี้ครับ:cool:

19. Youri_

Youri_ เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่มเติม

ที่ถ้ำแก้วไม่รู้จะหลงเหลืออะไรบ้างนะครับเพราะเหล่าบันดาเซียนพระทั้งหลายนั้นจมูกไวมากไปมากันหมดแล้ว ส่วนองค์พระที่อยู่ในนถ้ำแก้วนั้นมีจริงเดินเข้าไปเรื่อยก็จะเจิอตัวผมยังไม่เคยไปหรอกแต่ก็สืบมาแล้วและเคยเห็นรูปแล้วด้วย

ถ้าไปมาแล้วอย่าลืมมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับหรือถ้าเจอของดีอะไรมาแบ่งกันบ้างด้วยหล่ะ อิอิ

20. sksontisuk

หวัดดีครับคุณ laykabin และคุณ youri วัตถุมงคลน่าจะยากแล้วล่ะครับก็อย่างที่ว่าพวกเซียนนั้นจมูกไวมากๆ ครับ ส่วนที่ผมอยากดั้นด้นไปนั้น ผมขอบอกตามตรงเลยน่ะครับ ผมได้รับคำแนะนำจากหลวงพ่อประยูร ผ่านทางน้องชายผมมาครับ ท่านบอกว่าไปกราบได้ให้ไปกราบขอพรจากพระในถ้ำจะดีมากๆ และสำเร็จทุกประการครับ

หากผมได้ไปจริงๆ ก็คงจะนำอะไรเล็กๆ น้อยมาเล่าสูกันฟังน่ะครับ รวมทั้งถ่ายภาพมาให้ชมกันครับ

หมู