วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. พรสวรรค์สรรหา

พรสวรรค์สรรหา เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    มีเรื่องมาเล่าสู่กันให้รู้

องค์ที่นายบุญมีฯ สร้าง ได้ส่วนมาก ตั้งท่าสู้ทุกท่า เงี่ยงผงะ ตรงพึงผงาดตั้งท่าสู้เต็มที่ ( ตอนนั้นฅนมาเลเซียบูชาไปแล้ว ราคา ๔๐,๐๐๐.บาท(สี่หมื่นบาท).องค์ที่หลวงยูรฯ สร้าง ไม่ได้ส่วน เป็นเหมือนปลากระทงเหว ไม่มีใครอยากได้ ให้เอาไปใส่ในพระปางถวายเนตร เมื่อใครมาขอบุตรจะได้ดั่งสมใจ (ปัจจุบันที่ท่าเกยได้ผุและทำลายไปแล้ว)องค์ทีหลวงแอฯ สร้าง ได้ส่วนดี เฒ่าแก่เป่งหยู<O:p</O:p
    จากจังหวัดศรีษะเกศ บูชาไป ราคา ๒๐,๐๐๐. บาท.<O:p</O:p
    องค์ที่จ่าส่งฯ สร้าง ได้ส่วนดี แต่เบี้ยว จึงให้ไปใส่ไว้องค์พระอุ้มบาตร (ปัจจุบันที่ท่าเกยได้ผุและทำลายไปแล้ว)องค์ที่ทิศสมานฯ สร้าง ได้ส่วนดี ถูกใจว่างั้น <O:p</O:p
    ให้นักข่าวที่หนองไผ่ไป.แต่ต่อนั้นมา ก็ได้สร้างเจ้าโลกด้วยไม้สัตตะบันมาเรื่อยๆ จนมาวันหนึ่ง ฅนมาขอของดีจากหลวงพ่อนะฯ จะเอาไปเล่นโปเล่นถั่ว หลวงพ่อนะฯ ท่านก็บอกให้ไปหาไม้แจงมา เพื่อทำลูกดิ้น( เวลาถั่วโปจะออกอะไรลูกดิ้นจะบอกได้) ทีนี้ก็ได้ไม้แจงมา ท่อนใหญ่ด้วย ทำลูกแจงเสร็จก็เหลือมาก ก็ให้หลวงถุงฯ กับนายบุญมีฯ สร้างเจ้าโลกไม้แจงขึ้น ได้ทั้งหมด ๒ อัน.ทีนี้ เจ้าโลกของหลวงพ่อนะฯ ก็ได้สำแดงผลฅนที่มีไว้ ได้นำไปใช้ตาอธิษฐาน ปรารถนาสิ่งใดก็สำเร็จถึงขนาดสั่งจองกันล่วงหน้าเป็นเดือนๆ ทั้งราคาและขนาดก็แตกต่างกันไป ผู้ที่ศรัทธาถวายมาก ทำบุญมาก ก็ได้สมปรารถนามาก แปลกๆดี.เมื่อปี พ.ศ. ๒๕๒๕ ท่านหลวงพ่อพระครูพินฯวัดบ้านแก้ง สระบุรี. ไปพบหลวงพ่อนะฯ ที่ท่าเกย พร้อมกับ ท่าน สจ.เปรื่อง ฯ น้าตี๋ใหญ่ฯ ไปนิมนต์หลวงพ่อนะฯ มาเสกของที่วัดบ้านแก้ง เนื่องด้วยงานฉลองกรุงรัตนโกสินครบ ๒๐๐ ปี ( สั่งบูชาของหลวงพ่อนะฯไปวัดบ้านแก้งด้วย คือ เจ้าโลกใหญ่ขนาดแขน จำนวน ๓๖ องค์ พระสูตรพิมพ์ใหญ่ ๕๖ องค์ พระยาปรมัติอีกจำนวนหนึ่ง)เมื่อถึงเดือนเมษายน ปีเดียวกันนี้ หลวงพ่อนะฯก็ได้ไปตามที่นิมนต์ ในงานฉลองกรุงรัตนโกสินครบ๒๐๐ ปี ของวัดบ้านแก้งฯนี้ ... หลวงพ่อนะฯ ได้แสดงมนต์โดยเสกฅนให้เป็นควายขวิดกันด้วย และได้ทดสอบวัตถุมงคลต่างๆโดยการขึ้นติดไว้ที่ปลายไม้ไผ่ ชักขะเย่อกันด้วย...........พักสักครู่นะครับเดี๋ยวจะมาเล่าต่อ(kiss) (kiss) (kiss) <O:p</O:p

2. พรสวรรค์สรรหา

พรสวรรค์สรรหา เป็นที่รู้จักกันดี

เดือนเดียวกันนี้ หลวงพ่อนะฯ ได้สั่งให้หลานท่าน ( หนูอ้อยฯ หนูเพ็ญฯ ) มาช่วยกดพิมพ์พระ โดยได้สร้างพิมพ์พระปางอาทิตย์ และพระสูตรปางสมเด็จราชาธิราชอีกพิมพ์พระปางอาทิตย์ ด้านหน้าจะเป็นรูปพระประทาน (นิ้วชี้ชี้ไปที่ตะวัน) ด้านหลังจะเป็นรูปธรรมจักรฟันเฟือง ตรงกลางธรรมจักรพิมพ์คำว่า

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2008
  3. พรสวรรค์สรรหา

ในปีเดียวกันนี้ ก็ด้สร้างพระสังกัจจายนะโภคทรัพย์ ขึ้นอีกที่สำนักอโสโก ท่าเยี่ยม ดังภาพที่ส่งมาให้ชม.....เพราะเหตุนี้ หลวงยูรฯ จึงได้สร้างพระเครื่องไว้เป็นที่ระลึกแก่ผู้ที่ไปร่วมสร้างศาลาปฏิบัติธรรมคือด้านหน้าจะเป็นพระสมเด็จ(ปางอาทิตย์) ด้านหลังจะเป็นพระสังกัจจายนะโภคทรัพย์ดังภาพที่ส่งมาให้ชม เพื่อจะได้ไม่สงสัยที่ไปที่มานะ.......<O:p</O:p

4. sksontisuk

sksontisuk เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    ขอขอบคุณพี่พรสวรรค์สรรหามากครับที่ได้กรุณาให้ข้อมูลอะไรที่ดีๆ มาให้อ่านกัน ยังไงแล้วก็ช่วยนำเสนอต่อไปเรื่อยๆ น่ะครับ ขออนุโมทนา และสาธุ ทุกๆ อย่างเลยครับ

ด้วยความนับถือ

หมู

5. Youri_

Youri_ เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าว...!

นับถือครับ

It's Great...!

6. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

ใครมีคาถาปลัดหัวชะมดบ้างครับ

7. พรสวรรค์สรรหา

ทีนี้ก็มาว่ากันด้วยเรื่องเจ้าโลก กันต่อ..

เทวราช (ศิวะลึงค์) เจ้าโลกพ่อหัวหอม (พ่อฅนทั้งโลก.)(good) (good) (good)

ขนาดไฟล์:
      47.3 KB
      เปิดดู:
      399
      ขนาดไฟล์:
      46.6 KB
      เปิดดู:
      387
      ขนาดไฟล์:
      44.7 KB
      เปิดดู:
      379
  8. พรสวรรค์สรรหา

ตัวครูอันแรกของวัดสนมลาว ทำด้วยไม้สัตตะบัน ซึ่งฅนแสดงฝีมือคือ ทิศสมาน ฯ (มีผู้ศรัทธาบูชาไปแล้ว)<O:p</O:p
    ตัวครูอันที่สองของวัดสนมลาว ทำด้วยไม้โมกข์มัน จากช่างฝีมือ คือ คุณบินบน ฅนหน่ายโลก บรรจุดวงรับจากมือหลวงพ่อผินะ ฯ (ดังภาพที่ส่งมาให้ชม) (eek) (eek) (eek) <O:p</O:p

ขนาดไฟล์:
      51.3 KB
      เปิดดู:
      393
      ขนาดไฟล์:
      50.6 KB
      เปิดดู:
      366
  9. พรสวรรค์สรรหา

ตัวครูอันที่สามของวัดสนมลาว จะเป็นเทวราช พระอินทร์ ทำด้วยไม้สัตตะบัน จากช่างฝีมือคือ คุณคำสูงฯ บรรจุดวงหลวงพ่อนะฯ รับจากมือท่าน..(ดังภาพที่ส่งมาให้ชม) (good) (good) (good)

ขนาดไฟล์:
      43.1 KB
      เปิดดู:
      349
      ขนาดไฟล์:
      39.3 KB
      เปิดดู:
      336
  10. พรสวรรค์สรรหา

ชุดพิเศษ เทวราชพระอินทร์(หัวพังพอน) มีด้วยกัน <O:p</O:p
    ๖ องค์ แสดงฝีมือโดย คุณบินบน ฅนหน่ายโลก หลวงพ่อบรรจุดวงให้ และรับจากมือท่านด้วย.. (ดังภาพ)<O:p></O:p>

ขนาดไฟล์:
      34.4 KB
      เปิดดู:
      388
      ขนาดไฟล์:
      47.4 KB
      เปิดดู:
      405
  11. พรสวรรค์สรรหา

ชุดพิเศษ เทวราชพระอินทร์(แยกเขี้ยว)ทำด้วยแก่นมะขาม มีทั้งหมด ๔ องค์ แสดงฝีมือโดย คุณบินบน ฯ และคุณสถิตฯ<O:p</O:p
    บรรจุดวงโดยหลวงพ่อนะฯ ส่งให้กับมือท่านด้วย.. (ดังภาพ)<O:p></O:p>(eek) (eek) (eek)

ขนาดไฟล์:
      40.3 KB
      เปิดดู:
      398
      ขนาดไฟล์:
      40.2 KB
      เปิดดู:
      381
  12. พรสวรรค์สรรหา

ชุดพิเศษ เทวราช(ศิวะลึงค์) พ่อหัวหอม, ทำด้วยรากไม้อินทรีย์ชี้ไปทิศตะวันออก มีแค่ ๑ องค์เท่านั้น.( คุณสุรชัย ฯ) ทีนี้ ก็จะมีการสั่งจองพ่อหัวหอม และเทวราชพระอินทร์ จะมีช่างฝีมือด้วยกัน ๔ ฅน คือ คุณรัฐ ฯ คุณสมานฯ คุณบินบนฯ และสุดท้ายคือ คุณโมช ฯบรรจุดวงผู้สั่งจองทุกๆองค์ เสมอไป.<O:p</O:p
    ตัวครูอันที่สี่เทวราชพระอินทร์(แยกเขี้ยว)ทำด้วยไม้จันทร์หอม ฝีมือคุณโมช ฯ อยู่ที่ วัดเกาะสวรรค์ จังหวัดอุทัยธานี.<O:p</O:p
    ตัวครูอันที่ห้า เทวราชพระอินทร์(แยกเขี้ยว) ทำด้วยไม้หนามเรียง ฝีมือคุณบินบน ฯ อยู่ที่วัดสนมลาววิหาร สระบุรี.<O:p</O:p
    ชุดพิเศษ เทวราชพระอินทร์(แยกเขี้ยว)และพ่อหัวหอม (พ่อฅนทั้งโลก) ทำด้วยไม้จันทร์หอม ฝีมือคุณโมช ฯ มีเฉพาะสำหรับผู้สั่งจอง(หลวงพ่อนะฯบรรจุดวงให้ทุกฅน). พิเศษสุดๆ ก่อนหลวงพ่อผินะ ฯจะเข้าโรงพยาบาล<O:p</O:p
    พ่อหัวหอม ((เท่าของจริง)) ทำด้วยไม้จันทร์หอม ฝีมือคุณโมช ฯ สุดท้ายก่อนมรณภาพ.. (มีภาพให้ชม)..<O:p></O:p>(ping) (ping)

ขนาดไฟล์:
      27.7 KB
      เปิดดู:
      364
      ขนาดไฟล์:
      25.1 KB
      เปิดดู:
      326
  13. พรสวรรค์สรรหา

เป็นอันว่าเท่านี้ก่อนนะ ไว้มีโอกาสจะมาเล่าต่ออีก ด้วยความปรารถนาดี จากผมพรสวรรค์สรรหา..<O:p</O:p
    สวัสดีขอให้มีสตางค์ใช้เยอะๆนะครับ.สวัสดี.

14. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขอนับถือในน้ำใจอันดีเยี่ยม ของคุณพรสวรรค์สรรหา
    ที่เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ความรู้ในครั้งนี้
    นับว่าเป็นประโยชน์อย่างหาที่สุดมิได้ครับ
    ขอบคุณครับ

15. slowpork

slowpork สมาชิก

24 มิถุนายน 2005
    รบกวนถามประดับความรู้เพิ่มนะครับ

1. เห็นที่เล่ามาถึงดาวแม่เนื้อหอมรุ่นหนึ่งรุ่นสองแล้วก็จบไป เลยอยากทราบต่อว่าดาวในรูปนี้เป็นรุ่นที่เท่าไหร่ครับ และเป็นรุ่นที่ไม่มีน้ำมันนั้นผสมอยู่ใช่ไม๊ครับ คือ ห้อยคู่กับพระได้

2. เวลาทาด้วยน้ำหอม, จำเป็นต้องแตะโดนตัวดาวไม๊ครับ หรือว่าเลี่ยมกรอบ และทาที่กรอบพลาสติกได้ และให้ทาด้านดาวห้าแฉก หรือแปดแฉก ?

3. ผมใช้วิธีภาวนา นะเตสุเต อายุลบ ๑ (แล้วตามด้วยมหาสุเตนะชา), แต่เห็นข้อมูลบนเวปบางที่ใช้เท่าอายุ (แล้วตามด้วยมหาสุเตนะชา) (ซึ่งน่าำจะผิด).

4. ยังไม่เห็นลงที่ไหน เลยขอแชร์วิธีทาน้ำหอม และก็ขอเช็คว่าข้อมูลผมถูกต้องไม๊ครับ คือเวลาท่องนะเตสุเตทีนึง ก็ใช้นิ้วแตะน้ำหอม ทาวนเป็นวงกลมไปทางขวารอบนึง (เช่นถ้าท่อง 30 จบ ก็ทาวน 30 รอบ) และเลือกนิ้วที่ใช้ดังนี้
    นิ้วโป้ง สำหรับเข้าหาผู้ใหญ่
    นิ้วชี้ สำหรับลาภเงินทอง
    นิ้วกลาง สำหรับเพื่อน
    นิ้วนาง สำหรับหญิงอายุเยอะกว่า
    นิ้วก้อย สำหรับหญิงอายุน้อยกว่า

_/|\_ ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      44.9 KB
      เปิดดู:
      334
  16. thao

thao เป็นที่รู้จักกันดี

(good) (good) (good) ข้อมูลเยอะจริงๆเลยนะครับ คุณช่างสรรหา.:555: :555: :555: ตอนนี้พวกที่ชอบสะสมวัตถุมงคลของหลวงพ่อผินะวิ่งหาของกันฝุ่นตลบเลย5555555.
    ว่าแล้วก็ขอโชว์บ้าง
    -ปลัดหัวหอมพร้อมตะกรุดโทนเป็นของกระผมเองครับ.
    -ปลัดหัวสิงห์ลิ้นทองคำเป็นของญาติกัน

ขนาดไฟล์:
      117 KB
      เปิดดู:
      313
      ขนาดไฟล์:
      27.7 KB
      เปิดดู:
      295
  17. sksontisuk

sksontisuk เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    ถ้ำแก้วสุรกานต์

หวัดดีครับ คุณ laykabin คุณ youri และเพื่อนๆ ทุกๆ ท่าน ตามที่ได้ข้อมูลเรื่องถ้ำแก้วสุรกานต์ จากคุณ laykabin นั้น วันนี้ได้ไปตามที่ได้ตั้งใจแล้วครับ ออกเดินทางจากสุราษฎร์ประมาณ 11.00 น. เดินทางไปถึง อ.ลานสะกา ประมาณ 12.30 น. และก็ไปหาปากทางเข้าถ้ำจนพบ และได้ไปติดต่อทางเจ้าหน้าที่ว่าผมจะขอเข้าไปในถ้ำเพื่อชมและไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทางพี่เขาก็ตอบว่าอ๋อ " ท่านนะ " ได้สร้างไว้และอยู่ที่นี่เมื่อหลายปีก่อน (ผมขออนุญาตชี้แจงนิดหน่อยว่า คนใต้นั้นจะเรียกชื่อหลวงพ่อผินะว่า ท่านน่ะ บ้าง หรือไม่ก็ พ่อท่านนะ บ้าง แต่เป็นที่แน่นอนครับว่าคนบริเวณนั้น รู้จักหลวงพ่อผินะล้านเปอร์เซ็นต์ตามที่หนังสือประวัติได้เขียนไว้ครับ

พี่เขาที่ดูแลชื่อพี่สาคร ครับ เป็นผู้หญิงครับ พี่เขาก็ได้ให้ลงชื่อไว้เป็นหลักฐานว่าเราได้เข้ามาเยี่ยมชม และขอบอกก่อนครับว่า การเข้าไปเยี่ยมชมนั้นทางวนอุทยาน ไม่ได้มีการเก็บเงินหรือค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น ทีแรกก็ตกใจมาก เพราะพี่สาครได้มอบเทียนมาให้ผมคนละ 1 เล่ม พวกผมไปกัน 3 คน มีผมและน้องผู้หญิงอีก 2 คน พวกเราก็ตกใจมาก เพราะตอนที่แกมาส่งที่ปากถ้ำมองเข้าไปมืดมากๆ ครับ และเทียนแค่นี้จะไปเห็นอะไรได้ พี่เขาเลยบอกว่าเดี๋ยวพาเข้าไปเอง พอได้ยินเช่นนี้ก็ใจชื้นขึ้นเป็นกองครับ

พอเดินเข้าไปสภาพภายในมีลมเย็นๆ มาปะทะกับตัวเราครับ จากนั้นก็จะได้ยินเสียงของค้างคาวและเสียงน้ำที่หยดจากภูเขาด้านบน เนื่องจากก่อนหน้านี้มีฝนตกทำให้มีน้ำซึมลงมา แต่ขอบอกให้คำหนึ่งว่า น้ำเย็นเจี๊ยบอย่างธรรมชาติมากๆ ครับ พอเข้าไปได้สักครูสิ่งที่พบสิ่งแรกเลยก็คือ

รูปปั้น " แม่ชีสุก " ก็ได้สอบถามว่าท่านเป็นใคร คำตอบจากพี่สาครที่ได้มาก็คือท่านเป็นคนเฝ้าถ้ำแก้วสุรกานต์นี่เองครับ ก็ได้ยกมือขออนุญาตท่านเพื่อเข้าเดินในถ้ำต่อไป

ไปอีกสักพักก็พบรูปปั้น พระสังคัจจาย จึงรีบยกมือไหว้ขอพรจากท่านเช่นกันครับ จากนั้นก็ตรงดิ่งเข้าไป อีกสักพัก ก็จะพบ รูปปั้นพญาหงษ์ และต่อจากนั้นก็จะเป็นพระนอนครับ จากพระนอนก็ถึงจุดหักเห ไปซ้ายและขวา แต่เราไปทางซ้ายก่อน สิ่งที่พบต่อมาก็คือ รูปปั้น พระปางชนะมาร และพระปางนั่งสมาธิครับ จากจุดนี้ก็ตรงเข้าไปต่ออีกสักพัก แต่ตรงจุดนี้สิครับ เดินยากมากเพราะข้างในนั้นมีน้ำที่หยดอยู่ตลอดเวลาทำให้เกิดความลื่นเป็นอย่างยิ่ง บวกกับดินเลนที่เปียก แต่ก็ลุยต่อครับ เพราะถ้าผ่านจุดนี้ไปไม่ได้ ก็จะไม่ได้ไปพบสิ่งที่ตั้งใจ แต่ก็ผ่านไปได้ และพบกับพระปางปราบท้าวชมพูบดี พระแม่ธรณี และพระแม่โภสพครับ รูปปั้นทั้งสามก็เหมือนกับพระเครื่องที่เราเห็นอยู่โดยทั่วๆ ไปครับ แต่องค์ท่านดูสง่างามมากครับ พอถึงจุดนี้ก็รีบจัดแจงนำเทียนตั้งและจุดธูปถวายส้มไปในทันที จากนั้นก็ได้ขอพรจากท่านไป พอเสร็จจากตรงนี้ ก็จะเป็นทางที่เดินไปสู่ท้ายของถ้ำ แต่พี่สาครบอกว่าไปไม่ได้ เนื่องจากน้ำท่วมทางในถ้ำถ้าจะมากก็ต้องมาตอนหน้าแล้ง เลยทำให้ไปไม่ถึงบ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์ครับ แต่ต้องหาโอกาสไปใหม่ครับ แต่ถ้ามองเข้าไปดีๆ ตรงจุดนี้ก็จะมีรูปปั้นอีก ก็คือ วัวกระทิงครับ

จากนั้นก็ตัดสินใจเดินย้อนกลับมาตรงทางแยก เราก็ไปทางขวา สิ่งที่พบต่อมาก็คือ รูปปั้น เกิด แก่ เจ็บ และตาย และเลยออกไปอีกหน่อยเป็นงูครับ รู้สึกว่ามีงูนอนขวางทางอยู่ 2 ตัวเลยไม่กล้าไปต่อครับ จากนั้นก็ตัดสินใจเดินออกมาทางปากถ้ำ ลืมบอกไปครับว่าจากปากถ้ำถ้าเราเข้าไปได้ถึงสุดก็จะลึกประมาณ 700 เมตรครับ

จากนั้นก็ได้ร่ำลาพี่สาคร และขอเบอร์โทรศัพท์ไว้เป็นที่เรียบร้อยเผื่อว่าจะได้ตรวจสอบก่อนว่าน้ำยังท่วมทางอีกหรือไม่ และก็ได้ลากพี่สาครกลับครับ

trip ในการเดินทางวันนี้มีแรงบันดาลใจมาจากหลายๆ ท่านต้องขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ ทำให้เราได้ไปไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ดีๆ ซึ่งอยู่ไม่ไกลจากจุดที่เราอยู่เลยครับ

ขออนุญาตพระเดชพระคุณหลวงพ่อผินะ นำสิ่งที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับหลวงพ่อมาเผยแพร่ไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

ด้วยความนับถือ

18. noonoong

noonoong เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    ตอนนี้ผมเห็นมีโฆษณาหัวชะมดที่สร้างจากเกจิที่บอกว่าเรียนมาจากหลวงพ่อในหนังสือพระเล่มหนึ่ง แต่จำไม่ได้ครับว่าเล่มไหนเพราะไปยืนอ่านมาที่แผง

ถ้าจำไม่ผิดพระรูปนั้นท่านชื่อ "หลวงพ่อเอิบ"

ไม่ทราบว่าพี่ๆมีข้อมูลบ้างไหมครับ

19. Laykabin

Laykabin เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    ขอบคุณครับ

(deejai) สวัสดีครับ คุณ sksontisuk ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่นำมาเผยแพร่แก่เพื่อนสมาชิกครับ ผมก็รอฟังข่าวอยู่เหมือนกันครับ เห็นเงียบหายไป โอกาสหน้า คุณไปใหม่อย่าลืมรีบนำมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ผมจะคอยอ่าน สมาชิกท่านอื่นหากมีข้อมูลอะไรที่เป็นการเผยแพร่ชีวประวัติและเกียรติคุณของหลวงพ่อ ก็นำมาลงให้อ่านกันบ้างนะครับ ถือว่าเป็นกุศลอย่างแรงเลยนะครับ(deejai)

20. urma

urma เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2007
    ได้มาใหม่ครับ........ง

ขนาดไฟล์:
      108.8 KB
      เปิดดู:
      243
      ขนาดไฟล์:
      109.1 KB
      เปิดดู: