วัตถุมงคลวัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่ สร้างศาลาให้เสร็จในปีนี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sridoi, 21 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

เหล็กไหลเพลิง ถ้ามีเหลือขอรับซักองค์ด้วยนะคะ

2. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

เหล็กไหลเพลิง ถ้ามีเหลือขอรับซักองค์ด้วยนะคะ

3. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    หากระทู้กะตุดกันสะท้อนไม่เจอ ฝากรูปให้ดูกระทู้นี้ครับผม

ผมเอามาถักสองดอกแล้วลงรักปิดทอง

ดอกหนึ่งถักเกลียวถี่อีกดอกหนึ่งถักเกลียวห่าง <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

ไฟล์ที่แนบมา:

• 01a 012.JPG
      01a 012.JPG
      ขนาดไฟล์:
      80.8 KB
      เปิดดู:
      151
  4. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    ข่าวล่าสุด พรุ่งนี้ เป็นวันคล้ายวันเกิดพระอาจารย์ครับ อ.นพเลยฉวยโอกาสอันงามเลิศประเสริฐศรีนี้ร่วมเดินทางทำบุญ 9 วัดกับพระอาจารย์ด้วยครับ

อนุโมทนา สาธุๆๆ

5. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ ผมเริ่มคนแรกเลยสงสัยมีคนอยากได้เยอะเลยนะนี่ ขอให้ได้กันทุกคนครับ อนุโมทนา สาธุ

6. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมเพิ่งโปรยเมล็ดเองพี่
    ต้องใช้เวลาครับพี่ อิอิ

7. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ส้มฟัก อย่างงามเลยครับ สงสัยต้องเลียนแบบ ๕๕๕๕

8. donjudo077

พรุ่งนี้วันที่ ๑๑ กันยายน เป็นวันคล้ายวันเกิดพระอาจารย์นะครับ ขอลูกศิษย์ทุกคนร่วมแผ่เมตตา ถ้ามีโอกาสได้ทำบุญให้กับพระอาจารย์ก็จักดีอย่างยิ่งครับผม

9. donjudo077

โปรยแล้ว ต้องหมั่นรดน้ำ ใส่ปุ๋ยด้วยนะครับ ต้นรักต้นนี้จะโตเร็วและโตอย่างมั่นคงครับ ที่สำคัญอย่าหว่านไปเรื่อยนะครับ แล้วเราจะได้ต้นรักแท้ครับ

10. donjudo077

ร่วมกันทำบุญเป็นต้นบุญยอดกฐินครับ ฝากพี่อั๋นเช็คยอดด้วยนะครับผม

11. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

จะไม่ลืมครับ ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ

12. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    จองตะกรุดอุดสีผึ้ง 1 ดอกครับแ่ต่ว่า โอนเงินเดือนหน้าได้ไหมครับพี่

13. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    จองตะกรุดอุดสีผึ้ง 1 ดอกครับแ่ต่ว่า โอนเงินเดือนหน้าได้ไหมครับพี่

14. donjudo077

คิดว่าน่าจะได้นะครับ รออาจารย์นพมาให้คำตอบอีกทีครับผม

15. donjudo077

โมทนาสาธุครับ

16. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    [​IMG][​IMG]
    จ้าวแห่งการถักตัวจริงเสียงจริงครับ สบายดีนะครับพี่ส้มฟัก fishh_

17. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนทุกท่าน

ขอแจ้งข่าวเป็นเรื่องๆนะครับ
    1.ชื่อรุ่นที่ท่านพระอาจารย์เลือกคือ รุ่น เบญจมหาโชคพรสิทธิ์
    2.วันทอดกฐินคือ วันเสาร์ที่ 17 ตุลาคม 52 เวลา 20.00 เริ่มพิธี
    พุทธาภิเษก นิมนต์ครูอาจารย์ 4 รูปมานั่งปรก พระ 9 รูปมาสวดพระคาถา
    วันที่ 18 ตุลาคม ถวายภัตตาหารเพล กวายกฐิน
    3.ซองกฐิน พิมพ์ที่กทม.เอง ส่วนที่วัดพิมพ์ใช้เฉพาะแถบเชียงใหม่
    4.พระสีวลี มอบให้ทุกซองที่ร่วมทำบุญ ไม่ระบุตัวเงิน
    5.ล๊อกเก็ตเล็กแบบกลมครึ่งตัวรูปพระอาจารย์ หน้าตรง หลังอุตะกรุดทองแดง,สาริกา,รหัสเงิน,จีวร,หนังเสือไฟ,หนังงูเหลือม มอบให้ผู้ช่วยแจกซอง 10 ซองหรือบูชา 499 บาท
    6.ล๊อกเก็ตเล็กแบบกลมใหญ่ รูปเต็มตัวหน้าตรง หลังอุดตะกรุดเงิน,สาริกา,รหัสเงิน,จีวร,หนังเสือโคร่ง,หนังงูเหลือม,เหล็กไหลเพลิง มอบกำนัลให้ผู้ช่วยแจก 20ซอง หรือบูชา 999 บาท
    7.ล๊อกเก็ตวงรี ขนาดจัมโบ้ รูปพระอาจารย์ยืนเต็มตัว สร้าง 43 องค์ หลังอุดพระปรกมะขามหลวงปู่แหวน น่าจะปี 26 คุณsupachaipnu มอบให้ ,รูปหล่อพระอาจารย์,อิ่นคู่,หนุมาน,จีวร,หนังเสือไฟ,หนังเสือโคร่ง,เหล็กไหลเพลิง,แผ่นทองคำลงยันต์,ตะกรุดเงิน มอบให้ผู้แจกซอง 100 ซอง หรือบูชา 2,999บาท ทั้งหมดมีให้ไม่เกิน 30 องค์
    8.พระในข้อ4,5,6,7 ใช้ผงและมวลสารชุดเดียวกันทั้งหมด ที่จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง
    9.กรณีแจกซองท่าน สามารถแจ้งมาได้ตั้งแต่ช่วงนี้เป็นต้นไป จำนวนเท่าใดก็ได้ สมมติเช่นท่านจะแจก 20 ซองจะขอเป็นล๊อกเก็ตเล็ก 2 องค์หรือล๊อกเก็ตใหญ่ 1 องค์ก็ได้ตามความสมัครใจ ท่านที่ต้องการจะบูชาก็แจ้งล่วงหน้าได้เช่นกัน แต่ขออนุญาตไม่ระบุหมายเลข ขอเอาตามดวงที่จัดไป

10.กรณีเหล็กไหลเพลิง ผมถวายไปไม่เหลือแจกให้ทุกท่านยกเว้นท่านแรก ที่ขอมา ผมกันไว้ให้ต้องขออภัย กับท่านที่ขอตามหลังมา ผมถวายพระอาจารย์ไปหมด ส่วนท่านที่อยากได้จริงวันออกพรรษา ไปสวดชินบัญชร 108 รอบที่ถ้ำน้ำผ่าผางาม แม่พริก ลำปาง จะขอให้ครับ ท่านที่ไปสวดมีตะกรุดพิเศาแถมให้ทุกคน ชายหญิงได้ไม่เหมือนกัน

11.กรณีการประมูล ในกระทู้ประมูลต้นบุญกฐิน เนื่องจากพระอาจารย์ให้สร้างล๊อกเก็ตเพิ่มอีก 2 แบบเป็นรูปที่ท่านวาดขึ้นเป็นอิ่น และเสืออรหันต์ จึงต้องใช้ต้นทุนเพิ่ม จึงเอาของส่วนตัวที่พระอาจารย์ใช้อยู่ อีกหลายชิ้นมาให้ประมูลเพิ่มเติม ยังไม่จบนะครับที่ประทู้ประมูล

12.กรณีกันสะท้อน ต้องรออีกไม่นานมีกันสะท้อนรุ่นใหม่ ออกมาขนาด 1 นิ้วพอกครั่ง qc แล้วไม่โป้ง รอครั่งเรียบร้อยก็จะเอาออกมาให้จองกันแต่บอกก่อนมีไม่เกิน 40 อนย่าเพิ่งจองมาเพราะไม่รู้เมื่อไร

13.ตะกรุดชุดพิเศษ 19 ดอก ทำตามที่คุณ supachaipnu แนะนำมา 16 ดอกแต่ที่วัดสว่างอารมณ์ มีตำรา 19 ดอกเป็นตะกรุดมหาวิเศษ พุทธคุณล้วนๆ
    เริ่มที่อรหังฯ............ท่านอาจารย์บอกว่าไม่ได้ทำมานานมากแล้วใครต้องการรอหลังกฐิน ผมจะออกต้นแบบ แล้วให้จองกัน ทำตามจำนวนจอง ห้ามเร่ง ราคาจะทดลองสรุปขนาดและเมื้อตะกรุดก่อนว่า ถ้าเป็นทองคำ เงิน ทองแดงบวกกับราคาเลี่ยม จะเป็นเงินเท่าไร

ผมแก้ไข 3 ครั้งก็ยังไม่แล้ว คร่าวๆประมาณนี้นะครับ
    พรุ่งนี้จะไปทัวร์ 9 วัดกับพระอาจารย์พรสิทธิ์ ที่จะไปทำบุญวันเกิดของท่าน ผมก็จะตามไปทำบุญด้วยก็ขอให้พวกเราร่วมส่งแรงอธิษฐาน ไปยังพระอาจารย์ขอน้อมระลึกอำนวนอวยพรให้ท่านสุขภาพพลานามัยดี อยู่กับพวกเราไปนานๆครับ

อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านและท่านพระอาจารย์พรสิทธิ์ ธมฺมวโร ครับ

ปล.ไม่ต้องห่วงเรื่องล๊อกเก็ตนะครับเนื่องจากรุ่นนี้ผมสร้าง 2 ชุด ชุดกลม 2 ขนาด เบอร์1และเบอร์3 และล๊อกเก็ตสี่เหลี่ยมเบอร์1 และเบอร์ 3 เหมือนกันโดยที่ขนาดเล็กมี แบบละ 500 องค์ แบบใหญ่มีแบบละ 200 องค์ครับ ยกเว้น ที่มีจำกัดคือ ขนาดจัมโบ้องค์ยืนที่มีเพียง 43 องค์ แจกทีมกรรมการและลูกศิษย์ที่ช่วยงานกฐินปีนี้ คงเหลือ 30 องค์มาให้ได้บูชากันนะครับ ใช้ net ที่นี่เหนื่อยมากขออภัย ที่ตกๆหล่นๆ ครับ

ARJARHNNOP

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2009
  18. nuttaa

nuttaa เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    7.ล๊อกเก็ตวงรี ขนาดจัมโบ้ รูปพระอาจารย์ยืนเต็มตัว สร้าง 43
    บูชาเท่าไหร่ครับ อาจารย์นพ
    ผมพอจะมีโอกาสได้มาไว้บูชาไหมครับ <!-- google_ad_section_end -->

19. donjudo077

รออาจารย์นพมาให้คำตอบครับผม

20. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกท่านกลับไปอ่านที่ผมลงเพิ่มไว้นะครับ ตอบคำถามได้หมด เพิ่มเติมเพียงแค่เรื่อง
    แจกซอง ผมทำไว้สำหรับท่านที่ไม่สะดวก เรื่องเงินก็มาช่วยแจกซอง ผมคิดว่าน่าจะ
    ช่วยให้หลายๆท่านได้ของพระอาจารย์ไปใช้ โดยไม่ต้องใช้เงินแต่ช่วยกระจายบุญแทน
    ส่วนซองนี้เราระบุซองกรรมการแต่เขาจะใส่เท่าไรก็ไม่ว่ากัน ขอแต่คนที่เอาไปอย่าใส่เอง
    เท่านั้น เพราะต้องการให้พระสีวลีที่ทำแจกกระจายออกไปให้คนทั่วไป มีพระดีๆใช้ครับ

ARJARHNNOP

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้