วัตถุมงคลวัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่ สร้างศาลาให้เสร็จในปีนี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sridoi, 21 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ผมส่งซองเพิ่มไปให้คุณสักกะแล้ว รวมทั้งของพิเศษ

ซองที่เกินก็เก็บเอาไว้แจกเพิ่มล่ะกัน ถือว่าเป็นค่าแรง

ของแถม อิอิอิ

2. arjarhnnop

ทางวัดแจ้งมาแล้ว วันพรุ่งนี้ คงได้รับพระที่ส่งมาเพิ่ม

ท่านใดต้องการซองเพิ่ม ต้องการพระเพิ่มเพื่อแจก เนื่องจาก

แตกหักเสียหาย แจ้งเข้ามาเลย ทีนี้รับหมด

ส่วนท่านใด ว่างงาน อยากออกแรงช่วยจัดการเรื่องพระ มีขั้นตอน

ดังนี้ เรียงให้เรียบร้อย ปัดฝุ่นผงที่ติดกับองค์พระ ป้ายสีผึ้ง

เคลือบเกลี่ยให้ทั่วองค์ แบ่งใส่ถุงเล็กทีละองค์ นับใส่ถุงใหญ่เป็นชุด

ก็ขอเชิญมาออกแรงได้ที่บ้านผมตั้งแต่พรุ่งนี้เย็น เป็นต้นไป จนกว่า

จะแล้วเสร็จ ก่อนสิ้นวันศุกร์นี้ เพราะเสาร์อาทิตย์จะไปสวดมนต์ หุงสีผึ้ง

ที่ถ้ำน้ำผ่าผางาม ลำปาง ออกพรรษาครับ จะเลยไปพบและสรุปงาน

กับพระอาจารย์พรสิทธิ์ เป็นงวดสุดท้ายครับ

3. arjarhnnop

ถ้าไม่มีเศษสตางค์ ยังไม่เคยหายครับ

4. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยกันกระจายข่าวบุญหน่อยนะครับ

5. donjudo077

ช่วยกันกระจายข่าวบุญหน่อยนะครับ

6. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    เรียนคุณ bad measure

ตอนเที่ยงๆ ผมส่งผ้ายันต์เหลืองและตะกรุดกันสะท้อนจิ๋วลงทะเบียนไปให้แล้วนะครับ น่าจะได้รับวันพรุ่งนี้

RE281928487TH

7. krit90

krit90 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    วันนี้เริ่มแจกเพื่อนร่วมงาน พอเพื่อนร่วมทำบุญกลับมา พอเขาเอาซองมาส่งคืนให้เรา ต้องบอกว่าขนลุกเลยครับ วันนี้ดีใจที่ได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของงานบุญกับพระอาจารย์พรสิทธิ์ ผมก้อขอให้เขาที่ร่วมทำบุญกับเราให้โชคดี ให้พรเขา ทั้งที่เมื่อก่อนไม่ค่อยได้พูดคำนี้กับใคร นี่เป็นครั้งแรกที่เข้ามาร่วมแจก มีความสุขครับ ขอบคุณกับสิ่งดีได้มีโอกาสร่วมบุญ อนุโมทนากับทุกท่านครับ ขอบคุณอาจารย์นพด้วยครับกับบุญดีๆแบบนี้ สาธุ สาธุ สาธุ

****เพิ่มเติมครับตอนสัมผัสองค์พระ มีการชาที่ปลายนิ้วถึงแขนด้านซ้ายครับ อธิบายยากครับลองดูนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2009
  8. viok

viok เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับซองแล้วครับเมื่อเ้ช้านี้

9. สักกะ

ปลื้มใจไปด้วยเลยครับ อนุโมทนาครับ

10. สักกะ

ได้เลยครับอ.

อ.ครับ ผมรบกวนสีผึ้งจากวัดถ้ำน้ำผ่าผางามสักกระปุ๊กนะครับ (ตามที่เคยขอไว้) อิอิอิ

:cool:

11. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ได้รับตะกรุด พร้อมซอง และพระสิวลีแล้วครับ พระแตกหัก 5 องค์ครับ

พอเปิดกล่องพัสดุปั๊บ ยังไม่ได้ลุกเดินไปไหน ก็มีผู้มาร่วมทำบุญแล้ว 2 คน ยังไม่ทันเอ่ยปากบอกบุญเลยครับพี่น้อง

พระรุ่นนี้ เมตตาโชคลาภ น่าจะสุดยอดนะครับ

12. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    เอามาเล่าให้ัฟังเล่น ๆ นะครับ จริง ๆ คงบังเิอิญน่ะครับ

เมื่อวานนี้ผมเอาพระและซองใส่กระเป๋าเดินไปตลาด เพื่อเอาพระสิวลีองค์นึงที่ผมร่วมทำบุญใส่ซอง ไปใส่กรอบ ไปถึงร้านนะครับไม่มีลูกค้า แต่พอผมไปยืนอยู่แค่นั้นแหละ ลูกค้าเริ่มมา หนึ่งคน สองคน สามคน

เอ๊ะ อะไรกัน ผมคิดในใจ หรือจะเป็นเพราะพระสิวลี แต่อีกใจก็ว่าสงสัยจะบังเอิญ พอเสร็จธุระผมก็เดินไปอีกร้าน ร้านนี้ก็เงียบเหมือนกัน ที่ร้านนี้ผมไปดูหลอดใส่ตะกรุดครับ พอเริ่มจะซื้อ ก็มีลูกค้ามาเข้าร้านล่ะ ผมก็คิดในใจ เอ๊ะ ชักไม่ธรรมดา

แต่ทั้งนี้ ยังไม่ได้ลองเป็นคนขายของเองนะครับ ไม่รู้ว่าจะขายได้หมดหรือเปล่า :)

13. arjarhnnop

ดีครับ เล่ามาเรื่อยๆ หากมีปัญหาหรือมีเคสแปลกๆ ก็แจ้งมา

ส่วนผมเพิ่งกลับจากโรงพยาบาลมา หมอให้ใส่เผือกอ่อนอีก

8 อาทิตย์ เหง่ายาวเลย เอ็นยังไม่ยอมเข้าที่ คงต้องใจเย็น

ประคับประคองไปก่อน พรุ่งนี้ พระมาอีกรอบ คงใช้เวลาจัดการ

3-4 วัน เลยยังไม่แน่ใจว่า จะได้ไปที่ลำปางหรือไม่ขอดูการจัดการ

พระก่อนละกันนะครับ

14. เทวาลัย

เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    บ่ายวันนี้ ผมได้รับตะกรุดที่ส่งมาให้แล้วนะครับ ขอขอบคุณ อ.นพ และทุกๆท่านที่ให้ความเมตตาครับ ได้เร็วกว่าที่คิดไว้แน่ะ..พอเปิดซองออกมากลิ่นหอมมาเลยครับ ต่อๆไปหวังว่าจะได้เจอประสบการณ์ดีๆเหมือนหลายๆท่านบ้าง ผมมันบุญน้อยครับ ใช้อะไรไม่ค่อยขึ้น บางทีของที่ว่าแรงๆมาอยู่กับผมนะ เงียบครับ เงียบสนิท ไม่รู้เพราะอะไรทั้งๆที่แต่ละครั้งจะแต่งขันธ์ 5 แล้วอธิษฐานบอกกล่าวครูบาอาจารย์เสมอ วานท่านผู้รู้ช่วยแนะนำบ้างนะครับ...แต่ครั้งนี้ด้วยความศรัทธาท่านอาจารย์เลยอยากจะทำบุญด้วยครับ และหวังลึกๆเหมือนกันว่าด้วยบารมีของพระอาจารย์ ผมและทุกๆท่านจะได้พบเจอแต่สิ่งดีๆ อนุโมทนาสาธุครับ..

ส่วนเรื่องซอง ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้แจ้งไปพร้อมกันก่อนที่ อ.นพจะส่งของมาให้นะครับ เอาเป็นว่าผมขอสัก 10 ซองก็ได้ครับ ไม่อยากขอมาเยอะเดี๋ยวจะไม่ได้เต็มที่ เพราะผมเองมีเพื่อนๆและวัดของอาจารย์อื่นๆที่รู้จักก็ส่งมาให้ช่วยแจกเยอะ จะได้แบ่งๆกันไป แจกเยอะไปเดี๋ยวคนที่ทำบุญจะด่าเอา แทนที่จะได้บุญ กลับได้บาปแทน 555..แต่สำหรับที่นี่ดีครับ ทำบุญแล้วยังได้พระสิวลีอันเข้มขลังให้กับผู้ร่วมทำบุญอีกด้วย ต้องขอขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆอีกครั้งครับ

ขอแสดงความนับถือ

15. donjudo077

สาธุครับ ของดีก็อย่างนี้แหละครับ อยากให้ทุกคนที่แจกพระชี้แจงว่าพระนี้ดีจริง ได้ไปเอาไปใช้นะครับ อย่าเก็บเด็ดขาด

เริ่มประจักษ์มากขึ้นเรื่อยๆครับ

แปลกดีนะครับ ใครมีอะไรแปลกๆ เล่าให้ฟังหน่อยครับ

อาจารย์ดูแลตัวเองด้วยนะครับ พักผ่อนเยอะๆครับ

16. arjarhnnop

เวลาได้ของมาแล้ว ยังไม่มีอะไรให้เห็น เงียบ แปก ฝ่อ..........

ใจเย็นๆครับ ทำตามที่มีในใบฝอย ให้สวดก็สวด ให้ทำอะไรก็ทำเชื่อผม

ไม่นานหรอก แต่ขอให้ตั้งใจทำ ขอให้มั่นใจครับ ของพระอาจารย์พรสิทธิ์

ใช้เวลาไม่นานนักหรอก .........

17. donjudo077

รุ่นใหญ่อย่างอาจารย์นพ confirm มาเองครับ [​IMG]

18. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับซองและพระแล้วครับ

พระสมบูรณ์ดีทุกองค์ครับ

ได้เวลาแจกไพ่ให้คนรอบตัวแล้วสิ

โมทนากับอาจารย์ และทุก ๆ ท่านที่ช่วยงานกันและร่วมบุญกันนะครับ :)

สาธุ...สาธุ...สาธุ...

19. arjarhnnop

รับทราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ งานกฐินเราเดินหน้าเต็มตัวแล้วครับ

เร่งเครื่องได้เลย ใครต้องการเพิ่มยินดี แจ้งมาเลยครับ ภายใน 2-3 วันข้างหน้า

จะเร่งส่งเพิ่มเติมให้ครับ

ARJARHNNOP

20. arjarhnnop

เชิญชวนทุกท่าน ไปร่วมกันปิดกระทู้ คืนนี้ที่ กระทู้ประมูลต่อเนื่อง

วันนี้เป็นรายการสุดท้าย ปิดตอน 3 ทุ่ม ครับ เชิญชวนทุกๆท่านเลยนะครับ

จะได้ปิดกระทู้อย่างคึกคัก ไม่ว่าจะได้เงินค่าประมูลเท่าใดก็ตามมีแต่ยินดี

มีแต่ความสุข ร่วมอนุโมทนาบุญกันครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้