วัตถุมงคลวัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่ สร้างศาลาให้เสร็จในปีนี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sridoi, 21 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณที่เล่าประสบการณ์ให้ฟังครับ

2. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

พระคาถาปลุก พระสีวลี(หนุ่ม)<O:p</O:p
    ตั้งนะโม ๓ จบ<O:p</O:p
    <O:p</O:p

สีวะลี จะ มหาเถโร จะ ภูมิโต สัพพะ พระยา <O:p</O:p
    สัพพะ ราชา สัพพะ อิตถียา ปิยังมะมะ นะชาลีติฯ<O:p</O:p

3. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    อาจารย์ครับ ขอซองกฐินเพิ่ม 50 ซองครับ แต่ขอเป็นSpareอีก 10 ซองนะครับ เพราะบางคนเอาซองไปไม่ได้เอามาคืนครับ คงจะลืม
    โดยขอเป็น
    1. ล๊อกเก็ตกลมขนาดเล็ก เบอร์ 1 (1 องค์)
    2. ล๊อกเก็ตกลมขนาดใหญ่เบอร์ 3 (2 องค์)

และมีเรื่องรบกวนอาจารย์อีกครับ ผมได้เคยขอพระสีวลีไป 10 องค์เนื่องจากตรวจสอบแล้วว่าชำรุด
    แต่ว่าเพื่อนที่ทำงานเขาต่างคนต่างความคิด เพราะเห็นบางองค์บิดเบี้ยวเนื่องจากเป็นการกดด้วยมือ ก็บอกว่าชำรุดขอเปลี่ยนองค์ใหม่ ซึ่งจะไปบังคับให้เอาองค์ที่เขาบอกก็ไม่ได้ เลยเปลี่ยนให้ และจะเอาองค์ที่เขาบอกว่าชำรุดไปให้คนอื่นทำบุญก็เกรงว่าจะไม่ดี
    จึงขอรบกวนอาจารย์ส่งพระสีวลีที่เพื่อนๆ เขาเห็นว่าชำรุด แต่ผมเห็นว่าปกติอีก 30 องค์ได้รึเปล่าครับ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ และไงก็ขอองค์ที่มีเกศาเยอะๆ มาซักองค์ด้วยก็ดีนะครับ ผมจะได้เก็บไว้บ้าง

สรุป ซอง 60 ซอง พระสีวลี 50 องค์
    แต่ถ้าอาจารย์จะส่งมาสำหรับเปลี่ยนองค์ที่มีคนบอกว่าชำรุดด้วยก็เพิ่มอีก 30 องค์ และอย่าลืมองค์ที่มีเกศาเยอะๆ ด้วยซักองค์นะครับ 555

ส่งมาที่อยู่เดิมนะครับ รบกวนด้วยครับ

4. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เอาองค์ที่เขาบอกว่าชำรุดมาให้ผมเก็บไว้ก็ได้ครับพี่ อิอิ ^^

5. arjarhnnop

ซอง 60 พระ 80 สำหรับ 50 รายการ
    วันจันทร์ จัดการให้ครับ

6. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ยังไม่ง่วงเหรอครับอาจารย์นพ???

ช่วงนี่ผมว่างแล้วครับ ปิดเทอมครับผม

7. seedgogo

seedgogo เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยเราคงต้องตกงานแว้ว

8. arjarhnnop

สบายไป สำหรับคนที่กำลังศึกษาอยู่

สำหรับคนทำงาน 2 วันนี้ก็ได้พัก สำหรับบางงาน

แต่สำหรับงานบุญ ไม่มีวันหยุด ทำวันไหน ได้วันนั้น

เพราะเราไม่ทราบว่า ที่ผ่านมาเราทำอะไรไว้ ชาตินี้ถึงเป็นแบบนี้

แต่เรารู้ว่า ถ้าเราทำดีวันนี้ ชาติหน้าดีแน่นอน ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นก็ตาม

ทำบุญทุกๆวัน ทำบุญบ่อยๆ ทำบุญที่ใจ ทุกขณะจิต ระลึกอยู่เสมอ ทำให้ได้

วันนี้ยังทำไม่ได้ ไม่ได้แปลว่า วันพรุ่งนี้ เราจะทำไม่ได้ ภาษาอังกฤษว่าไว้

Pain makes man think.

Thinking makes man wise.

Wisdom makes life endurable.

9. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Amata_club [​IMG]
    อาจารย์ครับ ขอซองกฐินเพิ่ม 50 ซองครับ แต่ขอเป็นSpareอีก 10 ซองนะครับ เพราะบางคนเอาซองไปไม่ได้เอามาคืนครับ คงจะลืม
    โดยขอเป็น
    1. ล๊อกเก็ตกลมขนาดเล็ก เบอร์ 1 (1 องค์)
    2. ล๊อกเก็ตกลมขนาดใหญ่เบอร์ 3 (2 องค์)

และมีเรื่องรบกวนอาจารย์อีกครับ ผมได้เคยขอพระสีวลีไป 10 องค์เนื่องจากตรวจสอบแล้วว่าชำรุด
    แต่ว่าเพื่อนที่ทำงานเขาต่างคนต่างความคิด เพราะเห็นบางองค์บิดเบี้ยวเนื่องจากเป็นการกดด้วยมือ ก็บอกว่าชำรุดขอเปลี่ยนองค์ใหม่ ซึ่งจะไปบังคับให้เอาองค์ที่เขาบอกก็ไม่ได้ เลยเปลี่ยนให้ และจะเอาองค์ที่เขาบอกว่าชำรุดไปให้คนอื่นทำบุญก็เกรงว่าจะไม่ดี
    จึงขอรบกวนอาจารย์ส่งพระสีวลีที่เพื่อนๆ เขาเห็นว่าชำรุด แต่ผมเห็นว่าปกติอีก 30 องค์ได้รึเปล่าครับ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ และไงก็ขอองค์ที่มีเกศาเยอะๆ มาซักองค์ด้วยก็ดีนะครับ ผมจะได้เก็บไว้บ้าง

สรุป ซอง 60 ซอง พระสีวลี 50 องค์
    แต่ถ้าอาจารย์จะส่งมาสำหรับเปลี่ยนองค์ที่มีคนบอกว่าชำรุดด้วยก็เพิ่มอีก 30 องค์ และอย่าลืมองค์ที่มีเกศาเยอะๆ ด้วยซักองค์นะครับ 555

ส่งมาที่อยู่เดิมนะครับ รบกวนด้วยครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อนุโมทนาด้วยครับ เหนื่อยหน่อยนะครับอาจารย์ รบกวนมากๆ เกรงใจเหมือนกันครับ

10. arjarhnnop

ทำบุญไม่ต้องเกรงใจ ผมทำงานเยอะ บุญไม่มีได้น้อยกว่า
    มีแต่ทำมาก ถึงได้มากเหมือนกับการบอกบุญ ไม่ต้องเกรงใจ

ทุกท่าน ก็เหมือนกันนะครับ สำหรับผมงานบุญ ไม่ต้องเกรงใจ

11. arjarhnnop

12. Amata_club

มาเล่าประสบการณ์ต่อครับ
    พระพิฆเนศไม่ทราบว่าอุดผงอะไรครับ เพราะเพื่อนที่บูชาไป เอาไปไว้บนบ้าน และฝันว่าผีที่เขาเลี้ยงไว้ บอกว่าขึ้นมาชั้นบนไม่ได้ พอตื่นขึ้นมาก็นึกได้ว่าพึ่งเอาพระพิฆเนศมาไว้บนบ้านเมื่อวานนี้ เลยเอาพระพิฆเนศมาไว้ข้างล่าง ก็ฝันอีกว่าผีที่เลี้ยงไว้มาเข้าฝันบอกว่าลงมาข้างล่างไม่ได้ ตอนนี้น้องที่บูชาเขาเลยต้องพกติดตัวครับ พอดีว่าที่บ้านน้องคนที่บูชาไป เขาเลี้ยงผีไว้ด้วยครับ เลยอยากทราบว่าผงที่อุดที่ฐานเป็นผงอะไรครับ ทำไมผีที่เขาเลี้ยงไว้ถึงกลัวครับ

13. Surfers

14. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันดีราตรีสวัสดิ์....เช่นกันครับ ^^

15. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

ซองกฐินยังขาดอีก 20 ซองค่ะ
    เปลี่ยนที่อยู่จัดส่งเฉพาะซองกฐิน เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาแจ้งค่ะ

16. sembay

sembay เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน
    ขอเล่านิดนึงนะครับตอนก่อนที่จะประมูลตะกรุดคือผมได้รู้เรื่องราวของพระอาจารย์จากอีกเวปนึงนะครับโดยการเผยแพร่บอกเล่าจากจากพี่มหา เลยทำไห้ได้เจอกระทู้นี้ จึงได้เริ่มอ่านตั้งแต่หน้าแรกจนพอที่จะจับใจความของหลายๆท่าน ประสบการณ์ในการใช้วัตถุมงคล และความศรัทธาของทุกท่านที่มีต่อพระอาจารย์ จึงแน่ใจว่าพระอาจารย์คือพระที่นาเคารพศรัทธาอีกรูปหนึ่ง ประจวบเหมาะกับเรื่องกฐินซึ่งตัวผมเองก็ชอบทำบุญอยู่แล้วจึงอาษาช่วยในเรื่องแจกซองอย่างเต็มที่ครับ ส่วนเรื่องวัตถุมงคลก็ชอบในสิ่งที่เป็นพิเศษและสร้างน้อย คือตะกรุดพิเศษ อีกอย่างที่ชอบคือพระงั่ง พอดีกับพี่มหาได้นำตะกรุดกันสะท้อน8ดอกไปออกอีกเวปเข้าไปดูตอนเหลือดอกสุดท้ายแล้วเงินก็ไม่มีจะโทรไปหาพี่มหาขอปิดไว้ก่อนแล้วจ่ายอาทิตย์หน้าก็โทรไม่ติด ก็เลยพิมพ์ปิดในกระทู้ปรากฎว่าส่งข้อความไม่ได้อีกสุดท้ายโดนปาดหน้าปิดไปก่อนอดตามเคย รู้สึกว่าคนปิดอยู่ในกระทู้นี้แหละคุ้นๆ พอมาเจอกระทู้นี้เอาไงดีแนวต้านอยู่ที่2000แล้วเราเพิ่งเข้ามาจะปิดสูงๆแล้วต่อรองจ่ายวันหลังคงไม่ดีแน่ ตอนบ่ายก็ต้องรีบไปต่างจังหวัดเลยนึกถึงหลวงพ่อให้หลวงพ่อช่วยครับทางใดก็ได้ครับ ซึ่งก็คือเงินจากที่ถูกยืมไป3500 กับเงินที่ไดจากการคุมงานของผู้รับเหมาในการที่จ้างผมคุมงานและอำนวยความสะดวกในการเข้าทำงานเพราะเป็นสถานที่ราชการจำนวน6000 โชคดีเป็นของผมครับผู้รับเหมานัดส่งงานตอนเช้าวันนั้นเลยครับทั้งที่กำหนดส่งงานจริงๆคือวันที่28 ต.ค ก็เลยได้เงินจากผู้รับเหมาครับแต่จำนวนเงินซิครับกลายเป็น12000 ผมเลยถามว่าทำไมให้ผมเยอะผู้รับเหมาบอกว่าผมคุมงานดีงานเลยผ่านอย่างง่ายดายแล้วไม่มีของเสียหายไม่ต้องชดใช้เลยเพิ่มให้เป็นพิเศษ และยังให้ผมคุมต่ออีกงานนึงด้วยก็เลยได้เงินมาช่วยทำบุญใส่ซองกฐินและร่วมประมูลตะกรุดที่เลือกตะกรุดกรรมวาจาเพราะน่าจะเป็นดอกเดียวในชุดนี้ที่เป็นเนื้อเงินอะครับ และยังได้พระงั่งที่ไม่ธรรมดาจากอาจารย์นพอีกเป็นความประทับใจครับเลยขอเล่าให้ฟังครับ

17. arjarhnnop

รบกวนตรวจสอบนะครับ ผมส่งไปให้ 2 ครั้ง

<TABLE style="WIDTH: 178pt; BORDER-COLLAPSE: collapse" border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width=237 x:str><COLGROUP><COL style="WIDTH: 84pt; mso-width-source: userset; mso-width-alt: 4096" width=112><COL style="WIDTH: 94pt; mso-width-source: userset; mso-width-alt: 4571" width=125><TBODY><TR style="HEIGHT: 12.75pt" height=17><TD style="BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: #ffcc99; WIDTH: 84pt; HEIGHT: 12.75pt; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-RIGHT: #ece9d8" class=xl24 height=17 width=112>Daverko</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: transparent; WIDTH: 94pt; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-RIGHT: #ece9d8" width=125 align=left>EH291997120TH</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE style="WIDTH: 178pt; BORDER-COLLAPSE: collapse" border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width=237 x:str><COLGROUP><COL style="WIDTH: 84pt; mso-width-source: userset; mso-width-alt: 4096" width=112><COL style="WIDTH: 94pt; mso-width-source: userset; mso-width-alt: 4571" width=125><TBODY><TR style="HEIGHT: 12.75pt" height=17><TD style="BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: #ffcc99; WIDTH: 84pt; HEIGHT: 12.75pt; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-RIGHT: #ece9d8" class=xl24 height=17 width=112>Daverko</TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: transparent; WIDTH: 94pt; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-RIGHT: #ece9d8" width=125 align=left>EH291997487TH</TD></TR></TBODY></TABLE>

ARJARHNNOP

18. Bad_measure

Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    โอนเงินเข้าบัญชีไหนนะครับ หาไม่เจอซะแล้ว ^^

19. Bad_measure

Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    <TABLE style="WIDTH: 471pt; BORDER-COLLAPSE: collapse" cellSpacing=0 cellPadding=0 width=628 border=0 x:str><TBODY><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD class=xl32 style="BORDER-LEFT-COLOR: #ece9d8; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ece9d8; BORDER-TOP-COLOR: #ece9d8; HEIGHT: 15pt; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ece9d8; mso-ignore: colspan" align=left colSpan=2 height=20>โอนเข้าบัญชี</TD><TD style="BORDER-LEFT-COLOR: #ece9d8; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ece9d8; BORDER-TOP-COLOR: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ece9d8"></TD><TD style="BORDER-LEFT-COLOR: #ece9d8; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ece9d8; BORDER-TOP-COLOR: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ece9d8"></TD><TD style="BORDER-LEFT-COLOR: #ece9d8; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ece9d8; BORDER-TOP-COLOR: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ece9d8"></TD><TD style="BORDER-LEFT-COLOR: #ece9d8; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ece9d8; BORDER-TOP-COLOR: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ece9d8"></TD><TD style="BORDER-LEFT-COLOR: #ece9d8; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ece9d8; BORDER-TOP-COLOR: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ece9d8"></TD><TD style="BORDER-LEFT-COLOR: #ece9d8; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ece9d8; BORDER-TOP-COLOR: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ece9d8"></TD></TR><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD class=xl34 style="BORDER-LEFT-COLOR: #ece9d8; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ece9d8; BORDER-TOP-COLOR: #ece9d8; HEIGHT: 15pt; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ece9d8; mso-ignore: colspan" align=left colSpan=8 height=20>ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาอิมพีเรียล เวิล์ด ลาดพร้าว บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ </TD></TR><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD class=xl34 style="BORDER-LEFT-COLOR: #ece9d8; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ece9d8; BORDER-TOP-COLOR: #ece9d8; HEIGHT: 15pt; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ece9d8; mso-ignore: colspan" align=left colSpan=6 height=20 x:str="ชื่อบัญชี นาย ภราดร ชุมประเสริฐ เลขที่บัญชี 224-232795-1 ">ชื่อบัญชี นาย ภราดร ชุมประเสริฐ เลขที่บัญชี 224-232795-1 </TD></TR></TBODY></TABLE>

เจอแล้ว^^

20. arjarhnnop

ยินดีด้วยครับ

วันนี้ได้ข่าวดีแต่เช้าเชียว หวังว่าคนที่ได้วัตถุมงคลของพระอาจารย์ไป
    คงได้รับประสพการณ์ดีๆ กันถ้วนหน้า หากเป็นท่านใดในเว๊ปก็อย่าลืม
    มาบอกเล่าให้รับฟังกันนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้