วัตถุมงคลวัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่ สร้างศาลาให้เสร็จในปีนี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sridoi, 21 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีเลย ลงแก้เหงาให้คุณดู

ARJARHNNOP

2. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นแล้วก็น้ำลายไหลอีกแว้ว เหอๆๆ

3. arjarhnnop

ชุดที่ 6

1.-2.ตะกรุดฝาบาตร สาย 5 ดอก มาจากประเทศลาว พระอาจารย์ที่ทำท่านเสียไปแล้ว
    เสียดาย ท่านจารสวยมาก เก่งไม่ต้องตีตารางไม่ต้องตีเส้น รูปภาพที่ท่านจารใส่กรอบอยู่
    บ้านเพื่อน สวยแบบไม่รู้หาคำบรรยาย จริงๆ
    3.ตะกรุดเดี่ยว กับตะกรุดพวง หลวงพ่อสรวง บุรีรัมย์
    4.-5.ตะกรุด ลูกสะกด หลวงปู่สุภา ภูเก็ต
    6.-9.ตะกรุดคู่ หลวงปู่เจียม สุรินทร์ คนสุรินทร์ที่ขับรถไม่มีดอกนี้ เขาว่า ไมใช่คนสุรินทร์
    ดอกนี้ 20 กว่าปีแล้วครับ ท่านเพิ่งเสียไปไม่นาน
    เดี๋ยวนี้ของปลอมระบาดเยอะ เพราะตะกรุดท่านผมเคยเอามาทีละพวงๆละ20 เส้น แจกทีมงาน
    ที่ใช้รถ เอามาแจกหลายครั้ง ดอกนี้คนรู้จักที่สุรินทร์ให้มา เหมือนกับปฐวีธาตุหลวงปู่คำพันธ์
    แจกจนไม่มีเหลือครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      103 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      105.1 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      97.3 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      104.1 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      86.3 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      86.3 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      85.8 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      74.2 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      71.9 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2009
  4. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007

สวยมากครับ ชอบมากๆๆ ครับ

เงียบๆๆ เหงาๆๆ

มาแบบนี้ใจเต้นระทึกครับ ยั่วกิเลสอยากได้ขึ้นมาเลยครับ

5. arjarhnnop

เมื่อแก้เหงาแล้ว ท่านใดประสงค์ที่จะช่วยกันสร้างศาลา
    กับท่านพระอาจารย์พรสิทธิ์ ก็เชิญได้นะครับ ของบาง
    รายการหมดแล้ว บางอย่างเหลือไม่กี่ชิ้น อย่าช้านะครับ

ARJARHNNOP

6. donjudo077

ช่วยกันสร้างบุญกุศลครับ ได้สนทนากับพระอาจารย์ทราบว่าเชียงใหม่ฝนตกทุกวัน ถ้าใครเคยไปกราบท่านจะทราบว่ากระต๊อบหลังน้อยที่ท่านใช้จำวัดสภาพเป็นอย่างไร เวลาฝนตกทีก็แทบจะอยู่ไม่ได้ครับ

7. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับตระกรุตแล้วครับ;41

8. Perfectionist

Perfectionist เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ได้รับตะกรุดกับพระแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

9. donjudo077

ขอรับกระผม

ใครได้รับวัตถุมงคลแล้วอย่าลืมแจ้งให้ทราบนะครับ

10. arjarhnnop

วันนี้ จะมีเงินร่วมบุญกับท่านพระอาจารย์พรสิทธิ์ เกิน 10,000 แน่นอนแล้ว
    จากการตั้งกระทู้ประมูล วันนี้วันสุดท้าย เวลา 16.00 น เพื่อนๆท่านใด ที่มี
    กำลัง และต้องการร่วมบุญเชิญร่วมได้เลยนะครับ

นับถือ
    ARJARHNNOP

11. arjarhnnop

สรุปเรียบร้อยแล้ว กระทู้ประมูล ตะกรุดพระสีวลี ตอนเริ่มต้น จบลงเป็นกระทู้ วัตถุมงคล 19 ชิ้น คุณปัญจ ร่วมถวายเงิน ประมูลไป 11,111 บาท ให้แก่พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ การสร้างศาลาคงจะเร็วขึ้นได้อีกนิดหน่อย รวมพลังกันอีกหน่อยครับ เป้าหมายไม่ไกลแล้ว

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ครับ

ARJARHNNOP

12. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ว้าว ๆๆ

มีคนน้อยจังครับวันนี้

13. donjudo077

เสาร์-อาทิตย์มักจะเงียบอย่างนี้

14. แมวขาว

แมวขาว เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2009
    ขอโทษครับ.....หากอยากเปลี่ยนแปลง

คือว่าพอดีผมสั่งพระงั่ง ๑ องค์ครับ แต่บังเอินมากมีอันต้องได้พระงั่งมาก่อนหนึ่งองค์ .....เลยอยากเปลี่ยนนะครับพี่นริศ
    "จากพระงั่งเป็นตระกรุด บูชาครู ๑ ดอกแทนครับ "
    ขอความกรุณาด้วยครับ.....+ขอโทษด้วยนะครับ
    เออ.............พระงั่งที่ได้มามีตระกรุดเงินสองขนาบข้าง ดวงตาฝังแร่ ที่อก พระมีผังก้อนมวลสารสักอย่างสีนำตาล(คืออะไรครับ) ด้านหลังเขียนรุ่น๑ พรสิทธิ์ .......เอพระงั่งองค์นี้แตกต่างกับที่โชว์ในบอร์ดไงครัขอบคุณครับ

15. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

วันนั้นอ่านพบปุ๊บผมรีบโพสต์บอกปั๊บว่า รายการนี้หมดแล้ว แต่ไหงไม่เห็นมีโพสต์ของเราแฮะ

เรียนให้คุณกานตพงศ์ทราบอีกครั้งครับ รายการนี้หมดแล้วครับ ลองเลือกดูรายการอื่นแทนดูครับ โมทนาครับผม

16. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

ตกลงเปลี่ยนเป็นตะกรุดไหว้ครู 1 ดอก 500 บาทใช่ไม๊ครับ?

ถ่ายรูปพระงั่งที่มีมาให้ดูหน่อยสิครับ ซูมตรงโค้ดที่กดลงในเนื้อพระและลายมือที่เขียนว่า รุ่น๑ พรสิทธิ์ ด้วยนะครับ มีความเป็นไปได้สูงว่า

.

.

.แท้ มีน้อย เพราะบางทีพระอาจารย์หรือลูกศิษย์ที่ช่วยกดจะลองใส่โน้นจารนี่เพิ่มครับ

17. donjudo077

ขออนุญาตตอบนะครับ เหมือนกันเป๊ะครับ ที่คุณโหน่งได้มา ถือว่าเป็นของดี ประเภทติดย่าม ก้นย่ามอะไรทำนองนั้น พระอาจารย์ท่านพกไว้ติดตัว แต่พุทธคุณ มวลสาร การสร้าง ทุกอย่างเหมือนกับในกระทู้ทุกอย่างครับ ตะกรุดที่ฝังขนาบ ๒ ข้าง เป็น ตะกรุดหัวใจพระธรรม หัวใจพระพรหม หัวใจศีล หัวใจต่างๆ แล้วแต่จะได้แบบไหนครับ ส่วนที่ฝังเป็นแร่เหล็กวิเศษที่พบในกรุครับ นี่แหละครับของดีอีกอย่างพระอาจารย์ท่านใ่ส่ไปหมดเลยครับ จึงเีรียกว่า พระงั่งรุ่นนี้ดีทุกอย่าง เป็นของดีราคาถูก อย่างไม่ต้องสงสัยครับ

วันนี้คุณโหน่งไปได้อะไรมาบ้างครับ วันหลังก่อนไปกริ๊งกร้างมาก่อน มีอะไรดีๆจะแนะนำครับ อิอิอิ

18. กานตพงศ์

กานตพงศ์ สมาชิกใหม่

ขอโทษด้วยนะครับพี่donjudoที่ผมเข้ามาตอบช้า คอมมันเจ็งนะครับ
    ถูกต้องแล้วนะครับพี่ ผมที่หอบเอาลูกเมียข้ามน้ำทะเลไปกราบพระอาจารย์

19. กานตพงศ์

กานตพงศ์ สมาชิกใหม่

ว้าเสียดายจังแต่มิมีปัญหาเดี๋ยวดูใหม่

20. แมวขาว

แมวขาว เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2009
    ถูกต้องครับ

ผมขอเปลี่ยนเป็นตะกรุดไหว้ครู 1 ดอก 500 บาทครับ(คาดว่าโอนภายในสัปดาห์นี้ครับ..พอดีพักนี้ทรัพย์จางนิดหน่อย...ปลายสัปดาห์นี้เงินเดือนออกครับ..ฮ่าๆๆ)
    เอ่อ.....เพ่นริศครับอย่าโกรธผมนะเพ่พอดีไปเอาพระงั่งที่วัดสว่างอารมณ์มาก่อน(งี้แหละเพ่วัยรุ่นใจร้อน) ผมต้องกราบงามๆขอโทษเพ่อีกครั้งนะครับพอดีวันนี้ผมกลับจาก ม่อนปู่อิ่นกับเพ่ไก่เลยลองแวะวัดสว่างอารมณ์ดู เพราะผมมาทีไรไม่เจอท่านสักทีเลยลองดูครับ ไปถึงก็ไม่เจอท่านเลย พอดีมีงานศพแถวนั้นน่ะครับท่านเลยไปประกอบพิธีสงฆ์ ผมกับเพ่ไก่เลยนอนรอที่กุติท่าน(เย็นสบายน่านอนจริงๆครับ) รอสักชั่วโมงหนึ่งพระอาจารย์ก็มาครับ ...โอ้โฮท่านน่าเกรงขาม+ดูมีอำนาจ จริงๆเลยครับ เหลือบสังเกตที่กุฏิเห็นเบี้ยแก้พึ่งผลิตมวลวารยังไม่ทันแห้ง แหม่..(มวลสารเพียบ ตำหรับเยี่ยม ผู้เสกยอด ดูสวยงามน่าใช้ครับ) ที่เจงวันนี้คาดว่าจะไปบูชาแหวนพระอาจารย์ครับครับแต่หาไม่เจอ..อดเลยเรา..ไว้ค่อยไปใหม่คราวหน้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้