วัตถุมงคลวัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่ สร้างศาลาให้เสร็จในปีนี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sridoi, 21 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าพรุ่งนี้ก็ครบแล้วกระมังครับท่านอาจารย์...

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    งานงี้รับเครดิตเปล่าครับ จองไว้ก่อนผ่อนที่หลัง ฮิๆๆๆ

3. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานกราบท่านมา ท่านเมตตาต่อศิษย์ทุกคนเหมือนเดิมครับ ช่วงนี้ดีใจท่านได้พักผ่อนบ้าง

4. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

แหมๆๆ มีการขอเครดิตซะด้วย ห้าๆๆ

5. donjudo077

เฮียวันนี้ไม่มีเรื่องไรมาเล่าให้ฟังบ้างหรอครับ

6. ballaman

อ่า ก็เรื่องเดิม ๆ อ่ะน้องโจอี้

นับตั้งแต่ท่องคาถาพระสิวลี + ได้น้องธารา กะ วารี กุมารยุคแรก ๆ ของพระ

อาจารย์มา ก็ประมาณ วันศุกร์ที่แล้ว ถึงวันนี้

มีเงินเข้ามา ทุกวัน .... เน้นว่า ทุกวัน .....

เหอ ๆ ดีจริง ๆ ครับ

7. donjudo077

วันนี้ขอตัวไปพักผ่อนก่อนนะครับ เหนื่อยได้ใจเลยครับ วันนี้ไปฉีดยามาด้วย ตัวระบมเลยครับ ฝันดีครับทุกท่าน

8. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ผมว่าไว้เมื่อตอนเย็น ....ว่า

ทุกวันนี้มีอาการแบบนี้

ช่วงเช้านักเรียนจะเข้ามาบอกว่าไปโรงเรียนแล้วครับ
    สายๆ ก็มีคนทำงาน เข้าบ้าง ออกบ้าง ตามแต่ใครว่าง
    เที่ยงก็เข้ามาชุดหนึ่ง
    บ่ายๆ ก็เงียบจ้อย
    เย็นๆนักเรียนเข้ามา ก็ครึกครื้นเฮฮา
    เย็นมากๆจนค่ำ ก็พวกที่ยังไม่กลับบ้าน เข้ามาขม
    ค่ำๆ ก็มีทั้งถึงบ้านแล้วมาดู มีทั้งประเภทไม่อยากกลับรถติดเข้ามาดู
    มืดหน่อย เด็กๆลาไปนอน คนแก่ชักแย่
    ดึกมากๆ เหลือแต่หนุ่มๆมาเจี๊ยวจ๊าว ตามประสา..............<!-- google_ad_section_end -->

คนแก่ก็ขอตัวเหมือนกันครับ อิอิ

9. pmntr

pmntr เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    ปอน่ะใช่ แต่ไม่ใช่ชลบุรี ราชบุรีครับ สงสัยคุณโจอาจจะรู้จักอีกปอ ปอ ชลบุรี งงเลย

ว้าว ๆ ๆ อยากได้ ๆ แต่ของผมอยากแบบคทาพอดีมือ ไม่เป็นไร อันเล็ก ก็ได้ ดีกว่าไม่มี
    อ.นพ ครับ รบกวนบอกพระอาจารย์ด้วยครับว่าผมขอไม่มาก เอาแค่ เหมือนมีพระอาจารย์อยู่ด้วยก็พอ สักนิ้วเพชรพระอิศวร ต้นชี้ตาย ปลายชี้เป็น มหาศาสตราวุธ ดีทุกทาง เอาแบบห้ามเคาะใส่ชื่อ รูป หรือหัวใคร ไม่อย่างนั้นคนนั้นแย่ หรือไม่ก็ทำตามเราทุกอย่าง ถึงนานก็จะรอ
    เอาหลัง เสาร์ 5 เดือน 5 ปีหน้าก็ได้(20 มีนาคม 2553) ไม่ใช่สิหลังงานไหว้ครูตอนสงกรานต์ดีกว่าจะได้สมชื่อไม้ครูพระอาจารย์พรสิทธิ์

ไม้ยอดโบสถ์
    ครูประทาน
    พระสงเคราะห์
    อาราธนาให้
    จารรีชน
    พรทั่วหล้า
    สิทธิ์ประสาท
    แห่งศิษยา
    วัดสว่างอารมณ์

10. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ชอบครับแบบนี้

ไม้ยอดโบสถ์
    ครูประทาน
    พระสงเคราะห์
    อาราธนาให้
    จารรีชน
    พรทั่วหล้า
    สิทธิ์ประสาท
    แห่งศิษยา
    วัดสว่างอารมณ์

11. bud_dha

bud_dha เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    นับถืออาจารย์พรสิทธิ์มากๆๆๆคับได้ไปกราบอาจารย์มาแล้วคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2009
  12. Bad_measure

Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    วันนี้เข้ามาอ่านกระทู้ตอนดึกครับ หลังจากเลิกเรียน ตะลอนไปซะไกล ไปโน้น ไปนี่ทั่วกรุงเทพครับวันนี้กว่าจะถึงบ้าน T^T

13. Amata_club

14. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    จองไม้ครูด้วยสิครับ อยากทราบค่าบูชาแล้ว อิอิ

15. สักกะ

โอ้ยยย มีแต่ของดีๆเด็ดๆทั้งนั้นเลย ทำไงดีเนี้ย ต้องไปแคะกระปุกซะแล้ว...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2009
  16. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arjarhnnop [​IMG]
    แจ้งข่าวอีกเรื่องก็แล้วกัน(ทำให้น้ำลายไหล)

เรื่องพญาเต่าเรือน สูตรพระอาจารย์พรสิทธิ์ พอดีผมไปได้กะลาไม่มีตามาชุดหนึ่ง 4 ลูก จะเก็บไว้ลูกหนึ่ง อีก 3 ลูก จะมาแกะพญาเต่าเรือน ให้โชคให้ลาภ พอดีท่านพระอาจารย์มีตำราเต่าอยู่ด้วย ที่สำคัญ ได้กะลาไม่มีตามา ปรกติกะลาตาเดียวก็ว่าสุดยอดแห่งกะลาแล้วในด้านความขลัง แต่นี่ไม่มีตาเลยแม้แต่รูเดียว ราคาไม่ต้องบอก 2 หมื่นใกล้ๆ นี่แค่ราคากะลานะยังไม่รวมราคาค่าแกะเต่าเลย และผมให้ตัดหัวที่ไม่มีตา มาทำพระราหูได้อีก 3 ชิ้นแห่งยอดกะลาไม่มีตา ยังไม่ได้ตั้งราคานะครับ

เพราะจะเอาเข้าพิธีที่วัดโพธิผักไห่ วันลอยกระทงนี้ ที่เป็นวัน 2 จันทร์ (วันจันทร์และจันทร์เพ็ญ) พระอาจารย์พิจารย์จะมีพิธีปลุกเสกภายใน เพื่อเรียกธาตุเทวากาหลง แช่น้ำมัน พวกที่เคยได้ไปเรียกร้องเพิ่มมา ที่จองไว้ก็ยังไม่ได้ก็มาตาม รอฤกษ์นี้แหละครับที่มนต์มหาเสน่ห์จะแรงมาก (ผมจองไว้ 1 ชุดเหมือนกัน อิอิ)

หลังจากเอาเข้าพิธีแล้วจึงจะเริ่มแกะครับ อันนี้น่าจะช้ากว่าไม้ครูแน่นอน แต่ไม่ต้องห่วงเรื่องความแรงของพญาเต่าเรือนเรียกทรัพย์ งานนี้ครบถ้วนเรื่องเงินๆทองๆครับ ใครต้องการเรื่องเรียกทรัพย์ พลาดไม่ได้รายการนี้
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    กระปุกเดียวคงไม่พอครับงานนี้

17. สักกะ

เป็นไรไปล่ะน้องชาย สงสัยติดไข้ใจจากเมืองเหนือ

18. สักกะ

สร้อยตะกรุด19 ดอกแขวนไม้ครูและพญาเต่าเรือน โอ้ว สุดยอด...

19. ballaman

อรุณสวัสดิ์ครับ...^^

20. zaneer

zaneer เป็นที่รู้จักกันดี

มาแต่เช้าเลยนะบอล

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้