วัตถุมงคลวัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่ สร้างศาลาให้เสร็จในปีนี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sridoi, 21 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับทุกท่าน บุญกุศลวิหารทาน มีอานิสงส์มากกว่าสังฆทาน 100 เท่า
    ผมขอร่วม บุญ 2 กอง 300 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤษภาคม 2009
  2. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเลข 22 33 44 55 66 77 งวดแรก

งวดเดียวเลยครับ เดี๋ยววันจันทร์จะโอนให้

ARJARHNNOP

3. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์นพเล่นเลขเบิ้ลเหมือนกันเลย เหอๆๆ

อาจารย์นพจะไปเชียงใหม่เมื่อไหร่ บอกผมด้วยนะครับ จะได้กราบเรียนพระอาจารย์ไว้ล่วงหน้าครับ

4. palm96

palm96 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ รายการนี้นะคับ

ขอร่วมเสี่ยงดวงด้วยคับ

ขอ 12 คับกระผม

5. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

หมายเลข 22,83 งวดที่ 2 ค่ะ

6. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ของจองรหัสดาวินชี่โค็ต........ผมมันคนไม่ค่อยไม่เคยมีโชค....ชาติที่แแล้วไม่ค่อยทำบุญมา

ชาตินี่ต้องทำเรื่อยๆ...............ว่าจะเอา 11 แม้ออกมาแล้วสองงวดแต่จำได้ว่าเป็นวันเกิด

พระอาจารย์....11 ก.ย. .....

งั้น...เอานี้............19..........26......

ผมขอเบอร์นี้เบอร์คนไร้โชค.............19......กับ........26.............

เล่นทั้งบนทั้งล่างข้างๆก็แทง............มีโต็ดด้วยไหมครับ...........555

7. boy9798

boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้พิจารณาดู .... อีกที

ครับ พี่ขออนุโมทนาในเจตนาอันบริสุทธิ์ [​IMG] [​IMG] [​IMG]

การสร้างวิหารทาน ยังมีความจำเป็นอยู่ก้อจริง ๆ แต่พี่อ่านแล้วเกิดความไม่สบายใจครับ

เพราะวิธีการในการนำเสนอสุ่มเสี่ยงต่อการเข้าใจผิด ต่อ พระอาจารย์ และภาพลักษณ์ของวัดเป็นอย่างมาก

ในส่วนตัวเห็นว่า ไม่เหมาะสมที่จะเอางานบุญ ในเรื่องการก่อสร้างวิหารทาน ไปเกี่ยวพันกับ หวย หรือการพนันขันต่อ

เพราะมันเกี่ยวข้องกับวัดโดยตรง มีอาจแปรเปลี่ยนเป็นอื่นได้

เพราะคนส่วนใหญ่ ย่อมเข้าใจว่า นริศ หรือ น้องโจ ก้อคือ วัด วัด ก้อคือ นริศ หรือ โจ

เราเป็นเพียงแค่ ผู้นำสาส์น หรือ สะพานบุญ ที่พูดกันนั่นแหล่ะ

พี่ว่า มันมีวิธีการนำเสนออีกตั้งมากมายก่ายกอง

อะไรที่คิดว่า ทำไปแล้วอาจทำให้พระอาจารย์ หรือ วัด อาจเสียหายได้ แม้เพียงน้อยนิด ก้อมิควร

ลองพิจารณา แล้วลองค่อย ๆ หาวิธีดู นะครับ

ถึงแม้ว่า เรื่องหวยจะเป็นเรื่องที่สังคมไทยเรารับรู้และเข้าใจว่า มันเป็นเรื่องธรรมดา ก็จริงอยู่

แต่งานบุญครั้งนี้ ก่อเกิดมาจาก ความศรัทธา เล็ก ๆ

และเจตนาที่มุ่งมั่น ของศิษยานุศิษย์ ทุกคน ที่เคารพและศรัทธา ต่อพระอาจารย์

และต้องการสร้างวิหารทาน ไว้สืบต่อในพระพุทธศาสนา

มีอะไรอีกหลายอย่าง ที่อยากให้เราคำนึงถึง ลองไตร่ตรองดูนะครับ

มันอาจดูจะ หนุกหนาน ก้อจริง แต่พี่ว่า ไม่ควรนะ

เปิดมาหน้า พระพุทธรูป วิหารทาน การก่อสร้าง ปุ๊บ ของวัดสว่างอารมณ์ โชว์หราเลย ลุ้นรางวัลเลขท้าย 2 ตัว

ขออภัยด้วยนะครับ

ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่เกิดขึ้น ที่ผู้ร่วมบุญทุกท่านได้ร่วมมือร่วมใจกัน นะครับ

( ข้าพเจ้า ขอรับผิดชอบ ต่อ ข้อความทั้งหมดแต่เพียงผู้เดียว )[FONT=&quot]<o></o>[/FONT]

8. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ถึงคุณนริศครับจะสามราถโอนเงินได้ช่วงไหนครับ.............

หรือให้โอนเงินเข้าบัญชีพระอาจารย์เลยครับ...................

ช่วยบอกกล่าวหน่อย.......งานนี้อยากได้ผ้ายันต์เห็นแล้วชอบสวยดี......

เคยมีของหลวงปู่ฤทธิ์แนวนี้.....ช่วยบอกหน่อย..........จะเป็นประโยชน์กับท่านอื่นๆด้วยครับ

9. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

การเปิดกระทู้และตั้งชื่อกระทู้นี้เป็นความคิดและตัดสินใจทำของผมเพียงผู้เดียวโดยไม่ได้ปรึกษาใครก่อน
    นับตั้งแต่ขอวัตถุมงคลพระอาจารย์มาบอกบุญ กำหนดอัตราทำบุญ เปิดประมูล รวมถึงการร่วมสนุกดังกล่าว
    หากเกิดความไม่เหมาะสมใด ผมก็ขอรับผิดชอบความผิดพลาดนั้นเพียงคนเดียว ไม่เกี่ยวข้องกับทางวัด
    พระอาจารย์ หรือพี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ท่านอื่นครับ

เมื่อพี่ชายทักด้วยความปรารถนาดีผมก็คงต้องยุติการร่วมสนุกครับ

ดังนั้นผมขออภัยทุกท่านที่เลือกเลขแล้ว ขอยกเลิกการร่วมสนุกนี้นะครับ
    หากท่านใดจะรอร่วมบุญในครั้งหน้า สามารถแจ้งเปลี่ยนใจได้ครับ

เมื่อไม่มีการลุ้นของที่ระลึกพิเศษ ท่านที่ประสงค์ร่วมบุญครั้งนี้ก็สามารถ
    โอนเงินทำบุญได้ทันที โดยโอนเข้าบัญชีผม* เมื่อท่านแจ้งการโอนและ
    ผมเห็นยอดแล้วจะรีบจัดส่งของที่ระลึกให้ทันที

เปิดรับโอนเงินร่วมมบุญถึงวันที่ 7 มิ.ย. 52 ท่านที่โอนไม่ทันภายในวันดังกล่าว
    ก็เป็นอันยกเลิกโดยอัตโนมัติครับ

หลังจากจัดส่งของให้ทุกท่านเรียบร้อยแล้ว ผมจะโอนเงินทำบุญทั้งหมดและค่าส่งที่เหลือ (ถ้ามี)
    เข้าบัญชีพระอาจารย์ แล้วจะนำสลิปการโอนมาโพสต์ให้ทุกท่านได้โมทนากันครับ

*เหตุที่ใช้บัญชีผม ก็เพื่อความสะดวกในการเช็คยอดครับ

ผมกราบขออภัยทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤษภาคม 2009
  10. arjarhnnop

ผมส่งเงินให้ SCBA 1602392485 ทาง ATM ธนาคารกรุงเทพฯ
    RECORD 1376 เวลา 17.47 จำนวนเงิน 2,650 บาท ส่งของ
    ที่ นพสิทธิ์ รังษีวัชรพงศ์ บ. มิตรแท้ประกันภัย จก. 295 ถ.สี่พระยา
    แขวงสี่พระยา เขตบางรัก กทม. 10500

นับถือ
    ARJARHNNOP

11. donjudo077

โมทนาบุญด้วยนะครับอาจารย์นพ

12. arjarhnnop

สาธุ

ขอบคุณ
    ARJARHNNOP

13. donjudo077

มีเวลาว่างๆจะมาเล่าเรื่องสีผึ้งให้ฟังครับ ตอนหุงสีผึ้งผมอยู่ในเหตุการณ์ด้วยครับ

14. donjudo077

อาจารย์นพจะขึ้นมาเชียงใหม่เมื่อไรอะครับ

15. arjarhnnop

คุณภราดร

ผมกำลังดูตารางเวลาอยู่ ยังไม่แน่ใจว่าจะเดินทางอย่างไร
    เพราะวันศุกร์ เสาร์หน้าต้องไปประชุมที่เขาใหญ่ วันอาทิตย์
    น่าจะนอนโคราชหรือบุรีรัมย์ ไปสุดที่บ้านมุกดาหาร
    ถึงตอนนั้น จึงจะเลยไปที่ เหนือซึ่งยังกำหนดวันไม่ได้

ขอบคุณมากที่ช่วยแนะนำ พระอาจารย์ หากมีโอกาส ผม
    จะแจ้งก่อน

ขอบคุณครับ

ARJARHNNOP

16. donjudo077

ได้ครับ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ช่วงนี้ฝนตกแดดออก อากาศแปรปรวนครับ

17. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

คุณนริศครับ เมื่อวานผมสั่งโอนเงินเช้านี้ 350 บาท (26/5/52-8โมง เช้ากว่าประมาณ)
    ผมไม่อาจแสดงใบโอนเงินได้นะครับ คนโอนไม่มีอินเตอร์เน็ต เช็คยอดตามเวลาเอานะครับ

18. sridoi

วันนี้ส่งของให้แล้วดังนี้ครับ

คุณนพสิทธิ์ EG605320277TH
    คุณณรงค์ EG605320250TH

โมทนาครับ

19. sridoi

ตารางล่าสุดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. ต้นแก้ว

ต้นแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมบุญจำนวน 451.59 บาท 27/05/52 เวลา 14.21 น. รายละเอียดใน PM ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้