สนทนาธรรมสดผ่านเว็บกับท่านอาจารย์แม่ชี..พบกันได้ในครั้งที่ 10 วันที่ 02/05/53 เวลา 14.00-16.00 น.

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย kha_sur, 16 สิงหาคม 2009.

1. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    เป็นกิจกรรมที่น่าสนใจมากค่ะ จะขออนุญาตเข้ารับฟังตามหมายกำหนดการ

ครั้งที่ 6 วันอาทิตย์ที่ 3 มกราคม พ.ศ.2553 เวลา 14.00 - 16.00

2. kha_sur

kha_sur เป็นที่รู้จักกันดี

ผ่านไปแล้วด้วยดีสำหรับกิจกรรมถ่ายทอดสดครั้งที่ 5 ครั้งนี้ได้มีผู้เข้าร่วมรายการในห้องส่งด้วยค่ะ เนื่องจากตรงกับกิจกรรมปิดวาจารุ่นที่ 3 ของทางทิพยสถานธรรมด้วยจ้า ..... ซึ่งครั้งนี้ได้มีรายการพิเศษที่ท่านอาจารย์แม่ชีและทุกคนได้อวยพรวันเกิดให้กับน้อง shinee_Yee อีกด้วยค่ะ......ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยนะคะ.....สาธุจ้า

แล้วพบกันในครั้งที่ 6 ต่อไปนะคะ

3. เทพออระฤทธิ์

เทพออระฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    4
    แนะนำให้แล้วนะครับ

4. kha_sur

ทันจ้า.....ตามกำหนดการดังกล่าวเลยค่ะ

5. Oo-_-ปูเป้

Oo-_-ปูเป้ เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อด้วยอีกคนยังทันไม่ค่ะเนี่ย

6. คาคะ

คาคะ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมกิจกรรมแม่ชี

ต้องทำไงบ้างคะ พอดีไม่ค่อยถนัดนะคะ

7. kha_sur

ฝากข่าวประชาสัมพันธ์

สวัสดีค่ะ....กราบขอประทานอภัยด้วยค่ะที่ขาดการติดต่อไปเลย.........

เนื่องจากในช่วง 5 เดือนที่ผ่านมา ติดภาระกิจมากมาย...

........กลับมาวันนี้มีข่าวจะแจ้งให้ทราบค่ะ....

รายการถ่ายทอดสดจะต้องงดถ่ายทอดรายการในเดือน พ.ย. 53 นี้อีกเช่นกัน
    รวมเป็น 6 เดือน แล้วจ้า..

ท่านอาจารย์แม่ชีติดภาระกิจอื่น ๆ โดยเร่งด่วนค่ะ

ซึ่งขณะนี้ท่านกำลังเตรียมงานและจัดการภารกิจในส่วนงานวิทยุ..สื่อธรรมะบันเทิง..ค่ะ..และในอนาคตคงจะได้นำลงเผยแพร่ทางเว็บไซต์ต่อไปจ้า...
    นอกจากนี้ยังมีภารกิจอื่น ๆ ในส่วนงานที่พักฟื้นผู้ป่วยโรคมะเร็ง-ผู้สูงวัยเพิ่มขึ้นด้วยค่ะ มีผู้ป่วยเข้ามาพักฟื้นทั้งประจำ และ ชั่วคราวมากขึ้น...รออาคาร 2 ชั้นที่กำลังจัดสร้างเพื่อทำพิธีในวันที่ 5 ธ.ค. 53 นี้ คงจะมีผู้ป่วยเข้ามาพักอีกมากมาย...สู้ต่อไปนะค่ะ..ท่านอาจารย์แม่ชี แล้วอย่าลืมดูแลสุขภาพด้วยนะคะ.กะสือน้อยจ้า

8. kha_sur

ประกาศ.........ขอแจ้งปิดรายการถ่ายทอดสด เสน่์ห์ธรรมนี้ค่ะ...ด้วยทางทีมงานจะพัฒนาให้อยู่รูปแบบของสื่อเดียวกัน คืองานสถานีวิทยุค่ะ...จะได้รับข้อมุลได้ทางเดียวเลยจ้า...ทั้งเสียงและภาพมีให้ชมกันในอนาคตนี้แน่นอนค่ะ.............ติดตามรับฟังธรรมได้ต่อที่งานสถานีวิทยุคลื่นสีขาว FM 87.5 MHz นะจ๊ะ..สาธุค่ะ