สักยันต์

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ท่านแช้ม, 20 กรกฎาคม 2008.

1. minnies

minnies Active Member

29 ธันวาคม 2008
    อ.หนูอย่างสักไม่ดีไม่ดี

วัดบางพระอันนี้แรงผมนับถือ

อ.เดช ราษบูรณะ อันนี้เจ๋ง

อ.ทอง ตลาดพลู แรงเหมือนเคย

อ.เขียว ท่าพระ ดีครับ

อ.พล พยัคฆ์ราช เจ๋งๆๆๆ

แค่นี้หล่ะครับอ.หนูอย่าครับของตกค่าครูแพง

2. DeMolt_Tar

DeMolt_Tar สมาชิก

ผมอยากเหงรูปมหาอุต อ่า หาให้ผมดูหน่อยสิงับ ผมอยากได้มากเลย

3. โคล่า

โคล่า เป็นที่รู้จักกันดี

หมอยานำประวัติมาให้ประกอปการพิจารณา

อ. ทองแท่ง อภิติวงศ์มานิต 316 หมู่บ้านมอดินแดง ตำบล.รอบเมือง จังหวัด. ชัยภูมิ 081-0713501 ประวัติท่านเป็นคนที่ทำตับลึกลับสันโดษมาตั้งแต่เด็กมีแรงบันดาลใจบางอย่าง ทำให้ถือศีลกินเจตั้งแต่อายุ 8 ขวบ อายุ18 ออกบวชเป็นสามเณร ที่จังหวัดนครสวรรค์ และได้ครอบครูเรียนพระเวทย์กับ พ่อครู พราหมณ์ สุทโธ แห่งสำนักพยากรณ์ เทวะพราหมณ์จนถึงครูบายุ อุปสมบทเป็นภิกษุ และได้เข้าเรียนวิชากรรมฐานสายหลวงพ่อสดวัดปากน้ำ และได้เรียนวิชาการออกธุดงค์และสรรพวิชาต่างๆจนสำเร็จแล้วจึงออกธุดงค์ จากนครสวรรค์ไปจังหวัดร้อยเอ็ดเพื่อเรียนวิชากับหลวงปู่ทองมา ถาวะโร วัดสว่างท่าสี จนสำเร็จจากนั้นธุดงค์ข้ามไปฝั่งลาวเขมรเพื่อเรียนวิชาสักยันต์พระเวทย์ต่างอยู่นานหลายปีซึ่งท่านบอกว่าโหดที่สุดจนท่านเกือบเอาชีวิตไม่รอดมาแล้วและเมื่อเรียนสำเร็จได้กลับเข้ามาฝั่งไทยอีกครั้งเพื่อไปฝากตัวเป็นศิษย์กับหลวงปู่บุญมา ถาวะโรอายุ 108 ปี บนเขาในจังหวัดชัยภูมิซึ่งชาวชัยภูมิรู้กิติศักดิ์ของท่านดีและขึ้นชื่อว่าท่านหวงวิชามากศิษย์ท่านมีแค่สองท่านเท่านั้นคือ หลวงพ่อสูงและอาจารย์ทองแท่ง ท่านเล่าว่าวันแรกที่เดินธุดงค์ไปถึงหน้าวัดท่านมองขึ้นไปบนฟ้าเหนือวัดปรากฏอักขระเป็นตัวธรรม(เป็นอักขระวิชาสายอีสาน)ลอยเต็มท้องฟ้าสร้างความประหลาดใจให้ท่านเป็นอันมาก เมื่อเรียนสำเร็จวิชาธรรมจากหลวงปู่แล้วท่านได้ขอลาหลวงปู่เดินทางไปเรียนวิชาลงนะหน้าทอง และวิชาสร้างวัตถุมงคลและวิชายา น้ำมันว่าน ไสยเวทย์ต่างๆกับอาจารย์ทั้งที่เป็นพระและฆราวาสอีกหลายท่าน รวมแล้วเป็นเวลานานถึง 10 ปี จากนั้นท่านได้ ธุดงค์ไปถึงจังหวัดสกลนครและได้จำพรรษาที่บ้านนาเรืองและได้สร้างวัดที่นั่นชื่อว่าวัดดอนขาม เมื่อสร้างวัดเสร็จ ท่านได้ ไปสร้างวัดอีก
    วัดหนึ่งชื่อวัดเจริญสุขรังสี อยู่ในจังหวัดสกลนครเช่นกัน และยังอยู่เบื้องหลังในการสร้างสำนักสงฆ์พุทธรังสีในจังหวัดชัยภูมิ ซึ่งชื่อวัดท่านเป็นผู้ตั้งชื่อด้วยตนเองโดยมีศิษย์สายวิชาท่านเป็นเจ้าอาวาสรวมแล้วท่านอยู่ในร่ม กาสาวะพัส ได้ 18 พรรษาก่อนที่จะลาสิขาอกมานุ่งขาวห่มขาวบำเพ็ญตนจากนั้นท่านได้รับการครอบครูองค์เทพจากปู่ฤาษีนาคาจากอาศรมติดฝั่งโขงแห่งหนึ่งในจังหวัดนครพนม และได้กลับมาตั้งสำนักในจังหวัดชัยภูมิ สักยันต์ ลงนะหน้าทองช่วยเหลือศิษย์ทั้งไทยและต่างประเทศอยู่ที่สำนักทุกวันยกเว้นวันพุธที่ท่านไม่รับสักยันต์ และถ้าลูกศิษย์คนใดมีปัญหาทุกร้อนอันใดโทรมาหาท่านได้ตลอด ท่านเล่าว่าบางคนตีหนึ่งตีสองโทรมาก็มีท่านก็รับไม่เคยปิดโทรศัพท์

หรือไปดูรูปได้ที่ http://palungjit.org/showthread.php?t=170637 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มกราคม 2009
  4. Bkkianmar

Bkkianmar Active Member

27 กันยายน 2008
    ผู้หญิงสักได้ไหม

5. นาคะวะรัง

นาคะวะรัง เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมขอเสริมเพิ่มเติมเล็กน้อยในฐานะศิษย์ อาจารย์ทอง เหมือนกันครับ

เดิมทีค่าครูในการสักของ อาจารย์ทอง 24 บาท ตอนนี้ 36 บาท ครับ...โดยส่วนมากพวกผมจะใส่ค่าครู 100 บาท ครับ (เพราะถือว่าถูกมาก และยังได้ของดีอีกด้วย)

ลายสักที่อาจารย์ทอง ท่านสักให้นั้น...ท่านจะเป็นคนกำหนดยันต์ให้เอง ไม่สามารถเลือกยันต์ได้ครับ...ส่วนลายสักที่เป็นภาพ อาจารย์ทอง ก็ไม่เคยตั้งราคาครับ...เพราะทั้งหมดขึ้นอยู่กับความศรัทธา ไม่มีใครรู้ว่าตัวเองจะได้ภาพรึเปล่า อาจารย์ทอง ก่อนที่ท่านจะให้ยันต์อะไรท่านดูคนครับ

อาจารย์ทอง ท่านจะสักที่เมืองไทย 1 เดือน และไปสิงคโปร์ 1 เดือน คือว่าง่าย ๆ อยู่เมืองไทยเดือนเว้นเดือน ครับ

ยันต์ครู ถ้าเป็นสมัยนี้เข้าไปท่านไม่สักให้ครับ ส่วนมากคนที่ได้จะเป็นศิษย์รุ่นเก่า ครับ...ท่านจะขึ้นยันต์ตัวอื่นให้แทนครับ

ฝากแจ้งข่าววันไหว้ครู...อาจารย์ทอง ตลาดพลู วันพฤหัสบดี ที่ 26 มีนาคม 2552 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2009
  6. แพ้สะกดยังงัย

แพ้สะกดยังงัย Active Member

ผมขอบอกครับของดีอยู่ทีใจเราครับ ถ้าคุณยากจะสัก ไม่ใช้สักกระโลกกะลาอะไรไม่ได้

เรื่องนะ ผมขอแนะนำให้สักกับพระสงฆ์ที่ดีนะครับเพราะท่านทรงศิลเยอะกว่าบริสุทธิ์กว่าฆา

ราวาสครับพยายามสืบเสาะแสวงหาเอาเองนะครับ อาจารย์ดียังมีอยู่แต่จะหาได้ไหมมันขึ้น

อยู่กับบุญบารมีของท่านเอง เอวังโหตุ

7. นาคะวะรัง

นาคะวะรัง เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    พูดถูกครับ...แต่บางครั้ง เรื่องสัก อาจารย์ฆราวาส ทำได้ดีกว่า พระ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2009
  8. นายพีรพงศ์

นายพีรพงศ์ สมาชิกใหม่

28 กันยายน 2008
    ลูกศิษย์อาจารขุนเดช

อาจารย์ขุนเดชรับสมัคร ลูกศิษย์ ที่บ้านใหม่พัฒนา ต.ป่าซาง อ.แม่จัน จ.เชียงราย ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป

9. CowTaRo

CowTaRo สมาชิก

ตามที่ผมรู้มานะครับตอนที่หลวงพ่อเปิ่นยังมีชีวิตอยู่มีคนถามหลวงพ่อว่าในตอนนี้ใครเก่งที่สุด(ด้านการสัก) หลวงพ่อท่านตอบว่า อ.ทองของจริง ตามที่รู้นะครับ

10. goygf

goygf Active Member

อาจารย์ประโยชน์ค่ะ เป็นศิษย์ของอ.ทองตลาดพลู
    ไปสักมาแล้วค่ะ ตั่งแต่ จิ้งจก(น้ำมัน),5 แถว(หมึก),หงษ์คู่(หมึก),กวางเหลียวหลัง(หมึก),นะเสน่หา(หมึก),นะขุนแผน(หมึก)
    อาจารย์ท่านอยู่ที่ดินแดง แฟลต 6 ชั้น 2ค่ะ
    ฝีมือของท่านเนียนเหมือนสักด้วยเครื่องแต่เจ็บเอาเรื่องอยู่
    ส่วนยันต์ครูเก้ายอด ก้อยสักน้ำมันกับอ.เอก วัดบุญรอด 62 ค่ะ ท่านเป็นศิษย์ทางสายอาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง (วิชา ประสระเลือด)

11. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

ภาคอีสานไปที่สำนักสักยันต์อาจารย์เคนะครับอยู่กาฬสินธุ์ โทร 085-4517793
    หรือที่ www.tumnansakyun.com

12. sammy583

sammy583 Active Member

หลวงพ่อเกษม วัดจิกสูง ต.ไม้เค็ด อ.เมืองจ.ปราจีนบุรี ครับ ขลังแน่นอนครับ เจอกับตัวมาแล้ว ยิงไม่ออก รอดมาได้ทุกวันนี้พระบารมีหลวงพ่อเลยครับ สาธุ
    444.jpg 414.jpg
    นายตำรวจชาวฝรั่งเศษมาสักกับหลวงพ่อแล้วไปเจอกันพอดีครับ ผมเลยสอบถามว่าทำไมถึงมาไกลขนาดนี้เค้าตอบว่าเค้าศรัทธาหลวงพ่อที่ท่านเป็นพระสมถะไม่ยึดติดกับสิ่งใดและบรรยากาศในวัดก็เงียบๆยังไม่ค่อยเจริญเท่าไหร่เค้าชอบครับ
    555.jpg นี่รอยสักนำมาให้ชมกันครับ
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool: