สัจจะฯ เท่านั้น ที่ จะทำให้รอดได้

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย phudit999, 21 มีนาคม 2014.

1. ouam

ouam เป็นที่รู้จักกันดี

บรรทม - ลมร้อน

2. ดูงาน

ดูงาน เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    หวัดดีครับคุณ ouam ไม่เจอกันนานนะครับ เห็นชื่อ เลยเข้ามาทักทายครับ

ยังไม่ลืมนารี ขี่ม้าขาว หรอครับ นึกว่าจะลืมไปแล้ว ปล่อยๆบ้างก็ดีครับ

ที่คุณouam บอกผม ยังไม่ลืมนะครับ แต่ยังทำไม่ได้ หน้าที่มันยังไม่ถึง คงต้องรอไปก่อน
    ตายก่อนตาย ที่ให้ไว้ มันคงยังไม่ถึงเวลา ครั้งที่แล้วยกกลอนท่อนหลังนารีขี่ม้า ฝากคุณouam

ไม่ได้คิดว่าจะเกิดขึ้นจริงๆ รอบนี้ก็ ไม่กล้ายกครับ เพราะรุนแรงเกินไม่อยากให้เกิดตามกลอนเลยครับ

มาทักทายสบายดีนะครับ

3. phudit999

phudit999 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    ไม่ต้องป้อน ความรอด ให้ไวนักหรอก ท่านนารีขี่ม้าขาว

เพราะพวกมันยังไม่สำนึกในบาป

เมื่อไหร่ ที่มันทั้งหลายสำนึกในบาป ที่เกิดขึ้น

จึงให้มันตั้งสัจจะ

สัจจะ มีทางใด บ้าง

สัจจะทางรอด หากสำนึกบาปจริง

สัจจะกลับคือ หรืออีกนัย การทำลาย ตัวมันเอง

เมื่อมันละเลยสัจจะ

ไม่ต้องไปเสนอทางรอด ให้มันจนกว่า มันจะสำนึกบาป

4. ouam

สำหรับผู้เจริญ
    ขอน้อมรับคำสวัสดี และยินดีที่ทักทาย มีทางธรรม มาแนะนำให้ ขอให้ความรู้สึกที่เป็นกังวลภายในใจจงลดหาย ลดความห่วงใยในความรู้สึกให้หมดไป ถึงเพลาคนดีมีมากมาย คนชั่วทั้งหลายแพ้ภัยเอง เหลือแต่ภัยธรรมชาติอาจเกิดขึ้น ดวงบ้านดวงเมืองอาจเสียหาย จวบวันนั้นถึงวันนี้มีเรื่องมากมาย คงรู้ว่าสายงานนั้นไม่ได้พักเลย ขอบคุณที่ยังมีความทรงจำเรื่องนารีขี่ม้าขาว ขอบคุณ

5. ouam

ผู้ที่ถูกเลือกคือ สายใยพระพุทธองค์
    นามนั้นคือเมตไตร จิตนั้นเป็นผู้รักษา ปัญญานั้นคือทางเลือก นึกไม่ออกว่าชอบในโลกหรือชอบในธรรม ขอโทษที่อดมิได้ และขอบคุณ ที่คุณรักษากฎ เราทำอะไรก็เสมอตัวเท่านั้นเอง เพราะดีก็ไม่รับชั่วก็ไม่ได้ มีแต่กาลเวลาเป็นผู้ควบคุม ขอธรรมมะรักษาคุณ และให้คุณรักษาวินัยอย่างเคร่งครัดด้วย เพื่อเป็นต้นแบบ ต่อผู้ที่จะลงมาสานต่องานด้านศาสนาในยุคต่อไปขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง สาธุกาล....อาเมน

6. polich68

polich68 Active Member

14 กันยายน 2012
    ขอนอบน้อมต่อท่านผู้เจริญทุกท่านครับ