สีผึ้งเขียวหลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง ที่หนึ่งในแผ่นดิน และพระสายระยอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เชิงเนิน, 23 กุมภาพันธ์ 2012.

1. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยพี่แกลงพื้นที่พบปะพี่น้องประชาชน..ไม่มาอัพเดท.

2. popcron_99

popcron_99 สมาชิก

พี่เค้าติดธุระครับ มีญาติมาหาเลยไม่ว่างมาอัพเดท ผมโทรถามแล้วครับ แกบอกอาจจะพรุ่งนี้ลงใหม่

3. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    ฝันดีครับทุกคน......^^

4. เชิงเนิน

เชิงเนิน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับ น้องmisu น้องpopcron_99และน้องsomharnwongขอบคุณที่ติดตามชมกระทู้ครับเผอิญติดธุระ วันนี้พอมีมาให้ชมพอสมควรครับ
    ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ท่านและทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ
    ด้วยจิตศัทธา อาราธนาพุทธคุณ
    รายการที่ 1 ยังพอมีแบ่งแต่เหลืออีกไม่มากครับ
    รายการที่ 15 พระขุนแผนหลวงพ่อทาบ
    หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ร่วมปลุกเสก
    ราคา1xxx

องค์นี้สวย มีกะเทาะด้านบนสองจุดนิดหน่อย พิเศษด้านหลังหลวงพ่อจารย์ยันต์ไว้ครับ[​IMG]
    ในสมัยก่อนช่วงประมาณต้นปี พ.ศ.2500 ชาวระยอง และ บ้านค่าย ต่างรู้กันว่าถ้าอยากได้พระเครื่อง และ วัตถุมงคลทางด้านเสน่ห์ เมตตา มหานิยม ก็ต้องไปหา หลวงพ่อทาบ เพชรนคร วัดกระบกขึ้นผึ้ง อ.บ้านค่าย จ.ระยอง เพราะในสมัยนั้น หลวงปู่ทิม ยังไม่ค่อยมีคนรู้จักท่านมากนัก เพราะท่านเป็นพระที่มักเก็บตัวเงียบๆ (คนทั่วไปพึ่งจะมารู้จัก หลวงปู่ทิม ก็คราวคุณชินพร สุขสถิตย์ นำเรื่องราวของท่าน มาเขียนในหนังสือ อภินิหาร และ พระเครื่อง ที่คุณชินพร เป็นบรรณาธิการ บริหาร เมื่อประมาณปี พ.ศ.2516 เป็นต้นมาเท่านั้น) อีกทั้ง หลวงพ่อทาบ ท่านโด่งดังทางด้าน สีผึ้งเขียว มหาเสน่ห์เป็นอย่างมากในยุคนั้น ใครที่ได้ไปบูชา ต่างประสบความสำเร็จ และ หวงแหนกันจริงๆ.

สำหรับพระพิมพ์ขุนแผน เนื้อดินเผา หลวงพ่อทาบ พิมพ์นี้ท่านดำเนินการจัดสร้าง ในยุค พ.ศ.2500 ต้นๆ หรือ ก่อนหน้านั่น ท่านสร้างไป เสกไป และ แจกไป คนพื้นที่แถวระยอง และ บ้านค่ายต่างทราบ ถึง กิตติคุณ และ พุทธคุณกันดี จึงไม่ค่อยมีใครนำมาเผยแพร่ ให้รู้จักกันมากนัก เพราะกลัว พระจะแพง และ หาพระกันไม่ได้ (จริงๆ พระขุนแผน หลวงพ่อทาบนั้น หายากส์อยุ่แล้ว ครับ) โด่งดังก่อน พระพิมพ์ขุนแผน ผงพรายกุมาร ของ หลวงปู่ทิม เสียด้วยซ้ำไปในสมัยนั้น แถม ของเก๊ และ ของฝีมือ ประเภท บล๊อคนั้น บล๊อคนี้ ไม่มีให้ปวดหัวครับ.

สำหรับผู้ที่ชอบพระทางด้าน เสนห่ เมตตา มหานิยม ลองดูครับ ขอบอกว่า นีคือ ตัวจริง เสียงจริง สุดยอดพระ มหาเสน่ห์ แห่ง เมืองระยอง ครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2012
  5. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มาเยี่ยมชมของดีครับ
    ขอเวลารวมปัจจัยก่อนครับ พอดีนักศึกษาเบี้ยน้อย หอยน้อยครับผม

6. เชิงเนิน

เชิงเนิน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีครับ ท่านSurfersที่เข้ามาเยี่ยมชมของดีขอบคุณครับ
    ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ท่านและทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ
    รายการที่ 16 พระรูปเหมือนหลวงพ่อทาบ
    ราคาxxx
    เนื้อดินผสมผงและสีผึ้งเขียว หลวงปู่ทิมวัดระหารไร่ร่วมปลุกเสก ขนาดฐานเกือบ1.5ซ.ม สูงเกือบ2.5ซ.ม ขนาดเล็กน่ารักครับ(นำไปแปะสีผึ้งเขียวเลื่อมพลาสติกน่าใช้ครับ) สร้างพิธีเดียวกับพระขุนแผนและสมเด็จโต
    รายการที่ 17 พระสมเด็จโต หลวงพ่อทาบ
    ราคาxxx
    องค์นี้พิเศษ แปะทองเดิมและหลวงพ่อเจิมด้วยสีผึ้งเขียว เนื้อดินผสมผงและสีผึ้งเขียว หลวงปู่ทิมวัดระหารไร่ร่วมปลุกเสก ขนาดฐานเกือบ1.5ซ.ม สูงเกือบ2.5ซ.ม ขนาดเล็กน่ารักครับ(นำไปแปะสีผึ้งเขียวเลื่อมพลาสติกน่าใช้ครับ) สร้างพิธีเดียวกับพระขุนแผนและรูปเหมือนหลวงพ่อทาบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2012
  7. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    จองพระสมเด็จโตครับและสีผึ้งตามที่โทรคุยนะครับ ขออนุญาตในการโอนไม่เกิน 3 วันครับ

8. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โห..เจ้าของบ้านหลังนี้ ของแต่ละชิ้นไม่ธรรมดาเลยนะเนี้ย อิอิ

9. honmaru07

honmaru07 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมระยองเหมือนกัน แวะมาดันให้ครับ
    น่าสนใจหลายรายการ แล้วจะอุดหนุนนะครับ:cool:

10. เชิงเนิน

สวัสดีครับ รับทราบครับท่านกำธร นครปฐม จะเก็บใว้ให้ท่านครับขอบคุณน้องsomharnwongแฟนพันธุ์แท้และท่านhonmaru07คนระยองที่มาช่วยดันให้ครับใว้แวะมาช่วยอุดหนุนหน่อยนะครับพิเศษให้
    รายการที่ 18 พระสมเด็จโต หลวงพ่อทาบ
    ราคาxxx

องค์นี้สวยครับ เนื้อดินผสมผงและสีผึ้งเขียว หลวงปู่ทิมวัดระหารไร่ร่วมปลุกเสก ขนาดฐานเกือบ1.5ซ.ม สูงเกือบ2.5ซ.ม ขนาดเล็กน่ารักครับ(นำไปแปะสีผึ้งเขียวเลื่อมพลาสติกน่าใช้ครับ) สร้างพิธีเดียวกับพระขุนแผนและรูปเหมือนหลวงพ่อทาบ

11. tepakarn

tepakarn เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    ขอปิดขุนแผนหลวงพ่อทาบนะครับ

12. เชิงเนิน

สวัสดีครับน้องเอ จะจัดส่งให้วันจันทร์ทั้งสามชิ้นขอบคุณนะครับ
    รายการที่ 19 นางกวักกะไหล่ทอง เลี่ยมเดิม หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    ออกงานผูกภัทสีทาวัดระหารไร่ ปี2517 พุทธคุณนั้นไม่ต้องเป็นห่วงประสพการณ์เพียบด้านเมตตามหานิยมและมหาเสน่ห์สูงมาก ค้าขาย กวักโชค ขวักลาภ เจรจาติดต่อธุรกิจดีนัก ขนาดห้อยคอ ของดีราคาถูกครับ
    ราคาxxx

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2012
  13. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    โอนแล้วครับวันนี้ 1,500 บาท เวลา 06.46น.
    record no. 9301 ที่อยู่แจ้งทาง PM ครับ

14. jak168

jak168 Active Member

3 พฤศจิกายน 2010
    จองครับ ขอทราบราคาด้วยครับจะได้โอนให้ครับ:cool:

15. somharnwong

พี่เชิงเนินครับ นางกวักที่ผมจองไว้ สิ้นเดือนนะพี่ เดี่ยวโอนเงินไปใ้ห้ครับผม..^^

16. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

รอ..ชมรูปตะกุดสาริกาคู่ของหลวงปู่ทาบครับ..

17. เชิงเนิน

สวัสดีครับ ขอบคุณท่านtepakarn ปิดขุนแผน ท่านกำธร นครปฐม พรุ่งนี้เช้าจัดส่งให้ครับ รับทราบครับท่านjak168 จะจัดหาให้อีกสององค์ น้องsomharnwongและน้องmisu มีพิเศษครับ น้องmisuรอชมตะกรุดไม่ทราบหลัยหรือยังลงช้าไปหน่อย
    ตะกรุดสาริกา หลวงพ่อทาบ ขนาด2.5ซ.ม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2012
  18. hamwin

hamwin เป็นที่รู้จักกันดี

ตระกรุดเท่าไหร่ค้าบบบ ขอราคาทางpm คับ

19. honmaru07

honmaru07 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาตะกรุดด้วยจร้า

20. เชิงเนิน

สวัสดีครับ ต้องขอโทษท่านhamwinและท่านhonmaru07 ด้วยนะครับ ท่านmisu จองแล้วขอปิดรายการนะครับ ขอบคุณครับ