เรื่องเด่น สืบสานปณิธาน "ณรงค์ เพ็งลาภ" ผ่าน ۩۞۩ สโมสรบุญ ☀★☀ เพื่อพระพุทธศาสนา

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 8 ธันวาคม 2009.

1. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG]
    บูชาที่ 1,000 บาท
    เหรียญหลวงพ่อรูปดาวล้อมเพชร สนใจบูชาได้ครับ
    ..................................................................

[​IMG] [​IMG] ร่วมบุญ 700 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ธันวาคม 2011
  2. direkk

direkk เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2006
    ขอรับไว้เองครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

พี่ณรงค์มีกำลังใจเป็นเลิศ ยึดมั่นในพระพุทธ พระธรรม พระสงค์ และไม่ยึดติดร่างกาย ตามหลวงพ่อฯสอนทุกอย่าง ขอให้พี่หายไวๆนะครับ และขออนุโมทนาบุญกับพี่ด้วยครับ สาธุ

3. Nar

2012 <> 2555

ขอลาที ปีเก่า แสนเศร้าโศก
    ความอับโชค ที่มา กับราศี
    อีกโพยภัย ไข้ทำ ประจำมี
    ในชีวี จงสลาย มลายพลัน

สวัสดี ปีใหม่ ขอให้สุข
    หมดสิ้นทุกข์ กายจิต มิผิดผัน
    อายุมั่น ขวัญยืน สี่หมื่นวัน
    มีผิวพรรณ ผ่องนวล เย้ายวนชม

ปรารถนา เงินทอง กองท่วมฟ้า
    ทำการค้า ร่ำรวย ไปสวยสม
    มียศศักดิ์ รักใคร ใคร่ภิรมย์
    ขอให้กลม เกลียวกัน และมั่นคง เทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มกราคม 2012
  4. artoon

artoon Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมบุญค่ะ ไม่ทราบว่าหมดหรือยัง ถ้ายังมีจะโอนเงินเลย เลชบัญชีหน้า 1 นะคะ ที่อยู่ทาง pm ค่ะ

5. Nar

[​IMG] ร่วมบุญ 3,000 บาท

สาธุครับ....เส้นค่อนข้างใหญ่นะครับ

6. artoon

ไม่เป็นไรค่ะ ตั้งใจร่วมบุญด้วย โอนเงินให้แล้วนะคะ 3100 บาท + ค่าจัดส่ง ที่เหลือแล้วแต่ทำบุญค่ะ
    สวัสดีปีใหม่ สาธุ สาธุ สาธุ

7. direkk

วันนี้โอนเงินแล้วครับ ตามเอกสารแนบด้านบน

รบกวนพี่จัดส่งที่

ดิเรก ขจรศักดิ์สุเมธ
    180/393 ชั้น 18 อาคารสุขสวัสดิ์โมเดิร์นคอนโดวิวย์
    ถนน<wbr>สุขสวัสดิ์ เขตราษฏร์บูรณะ กทม 10140

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ ...

8. Nar

บุญปีใหม่ของสโมสร 2555

DSCF7043.jpg [​IMG] ۩۞۩ เชิญร่วมบุญสร้างองค์พระใหญ่ชัยภูมิบุญใหญ่ที่สุดในชีวิต<>ที่สุดในโลก

DSCF7044.jpg ۩۞۩ ★บุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมปิดทองประดับเพชร★ ۩ วิหารแก้ว☆ณ.วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม.

บุญปีใหม่ของสโมสร 2555 ขอให้ทุกท่านจงมีแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นทั้งทางโลกและทางธรรม
    บุญของทุกท่านที่เคยร่วมบุญไว้ในสโมสรครับผม

9. Nar

สวัสดีปีใหม่กับทุกท่านครับ
    ไม่ค่อยได้มาอัพกระทู้ เนื่องด้วยสังขารไม่เอื้ออำนวย ห่างหายไปบ้างช่วงนี้
    วันนี้พึ่งได้ฤกษ์ส่งวัตถุมงคล ไปให้กับท่านที่บูชาไว้ ช้าไปบ้างต้องขออภัยด้วยอย่างยิ่ง
    สาเหตุหนึ่งติดปีใหม่ ร่างกายไม่ค่อยแข็งแรง ผู้ช่วยไม่มี ก็เลยทำให้ช้า
    ปีใหม่ทุกท่านคงมีความสุขสดชื่นกันะครับ ขยันทำบุญกันให้มากๆหากมีโอกาส
    เวลาไม่คอยท่า วารีไม่คอยใคร เลื่อนไหลของเขาไปไม่เคยหยุดนี่ง
    ชีวิตของเราก็เช่นกัน ไม่เคยหยุดนิ่ง แปลเปลี่ยนไปตามกาลเวลาตลอด
    อยู่ดีมีสุขก็ดีหน่อย หากอยู่ไม่ดีมีแต่ทุกข์ก็แย่บ้าง อันที่จริงทั้งสุขและทุกข์ก็ไม่อยู่กับที่เช่นกัน
    แปลเปลี่ยนไปตามกาลเวลาตลอดเวลา ตามกฎของความไม่เที่ยง อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

เช่นตัวผมเองเมื่อมีโรคที่ไม่พึงปรารถนาเข้ามาแทรก เวลายิ่งสำคัญขึ้นในความหมาย
    แต่ตามธรรมชาติก็เป็นธรรมดาของเขาอยู่เช่นนั้น แต่เรากลับมองเห็นว่ามันสำคัญ
    เวลาของคนที่เจ็บป่วย เป็นเวลาที่สำคัญ ทั้งการรักษา การดำเนินชีวิตไปข้างหน้า
    ที่ดีที่สุดอยู่กับสติปัจจุบันเข้าไว้ วันนี้เรามีชีวิตอยู่ก็สร้างปัจจุบันให้ดีเข้าไว้นั่นเอง

อีกไม่นานผมอาจจะต้องไม่ได้มีโอกาสเข้ามาพูดคุยกับสโมสร เพราะต้องเข้ารักษาตัวอีกรอบ
    คงไม่มีจังหวะมาเปิดเน็ตก็เป็นได้ กระทู้อาจหล่นหายลึกไปท้ายๆ
    หากยังไม่ตายก็คงจะมาร่วมบุญกับพวกเราอีก บุญกุศลอย่าได้ละนะครับ
    ทำไปตลอดตราบที่ยังมีลมหายใจอยู่ เพื่อความไม่ประมาทนั่นเอง

10. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006

พี่ณรงค์ ยังอยู่ในใจ ของผมเสมอ น่ะครับ บุญทำทุกๆวันว่างคิดถึงพระ คิดถึงพุทธโะ ครับ

เเม้จะมีกำลังเล็กๆน้อย แต่เป็นกำลังใจให้เสมอน่ะครับ

ขอผลบุญของข้าพเจ้าที่ได้กระทำมาแล้วแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบัน ผลบุญนั้นจะมีแก่ข้าพเจ้าเพียงใด ขอผลบุญนั้นจงมีแด่ พี่ณรงค์ ขอให้มีพละกำลัง และ สติตั้งมั่นเสมอ ในพระพุทธองค์ ครับ สาธุๆๆๆ

11. artoon

ได้รับของแล้ว โมทนาบุญครั้งนี้กับพี่ณรงค์ค่ะ ขอบคุณสำหรับดอกเบี้ยบุญ ตรงใจน้องมากค่ะ โอกาสหน้าเราคงได้พบกันนะคะ

12. direkk

ขอให้พี่ณรงค์หายไวๆ นะครับ

13. direkk

มาแจ้งว่าได้รับพระพร้อมของแถมแล้วครับ พระองค์จริงสวยมาก เงาแวววาว

ขอบคุณพี่ณรงค์มากนะครับ ที่ให้โอกาสพวกเราได้ร่วมบุญ สาธุ

14. Nar

นำพาทำบุญก่อนที่ผมจะไม่ได้อยู่บ้าน

ทุกท่านชาวสโมสร เนื่องจากกำลังเรามีน้อย ขอนำพาให้พวกเราได้มีส่วนได้ร่วมสร้างบุญกุศลในที่ต่างๆ ที่เดือดร้อนเป็นมหากุศลยิ่ง
    เราทำบุญตรงที่เขาเดือดร้อน จึงเป็นการทำบุญที่ถูกกาละเทศะ ได้บุญมากแบบทันทีทันใด
    มีสามรายการ อีกรายการชื่อบัญชีไม่ตรงจึงไม่โอนไป ทำได้แค่สามรายการก่อนนะครับ
    คอยมีส่วนช่วยเหลือในถิ่ทุระกันดานในบางโอกาส ในยามที่เรามีกำลังทำได้ ด้วยเมตตา ด้วยศรัทธา
    ถวายเป็น พุทธบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา นิพพานังปรมังสุขขัง ปัจจโยโหตุ
    ขอกุศผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำไว้ดีแล้วจงสำเร็จแด่ทุกท่านที่ร่วมบุญไว้ในสโมสรจงทุกประการเทอญ

[​IMG]<!-- google_ad_section_end --> ร่วมเป็นเจ้าภาพปูนเทพื้นศาลาหอฉันหลังใหม่ที่พักสงฆ์ป่าช้าหนองสะโน

[​IMG]<!-- google_ad_section_end --> [​IMG] พระในถิ่นทุรกันดาลที่ขาดน้ำดื่มน้ำใช้จริงๆยังไม่สามารถที่จะขุดเจาะได้เลย

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->[​IMG] ร่วมทำบุญส่งแผ่นทองหล่อ"พระพุทธเมตตาอโหสิกรรม"ลดสลายภัยพิบัติในกาลอันใก้ลนี้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2012
  15. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 14 ม.ค. 2555 เวลา 10.30 น. โอนเงินร่วมทำบุญกับสโมสรบุญ 600 บาทค่ะ โมทนาบุญกับพี่ณรงค์ และทุกๆท่านค่ะ

16. Nar

ขอน้อมโมทนาสาธุในกุศลจิตกับ คุณสุชาดา ด้วยอย่างยิ่งครับ
    .........................................................

ภาพที่เห็นแล้วประทับใจ ในความอ่อนน้อมด้วยศรัทธาต่อพระพุทธศาสนา
    เห็นแล้วทำให้เรามีจิตใจเกิดปีติต่อความดี ที่เขาสร้างบุญด้วย กาย วาจา ใจ อันบริสุทธิ์ ด้วยความนอบน้อมยิ่ง สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2012
  17. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนา ด้วยน่ะครับ......

18. Nar

ปิยโปฎกธรรมสถาน

ลิงค์เกี่ยวเนื่อง ปิยโปฎกธรรมสถาน

สืบเนื่องจากมีผู้เข้ามาถามหาสถานที่ปฏิบัติธรรม นาม ปิยโปฎกธรรมสถาน อยู่เนืองๆ
    ก็ดีใจครับที่ผมได้ทำประโยชน์เป็นสะพานให้คนได้เข้าถึงธรรมที่ถูกต้อง
    ก็ขอย้ำรับประกันว่า สถานที่แห่งนี้จะไม่ธรรมดา หากท่านสนใจในธรรมอันบริสุทธิ์ อันเป็นธรรมเพื่อความหลุดพ้น
    ผมขอแนะนำด้วยความจริงใจ ท่านที่ไปจะไม่ผิดหวัง ทั้งสถานที่และพระอาจารย์พร้อมทั้งผู้ที่อยู่ในนั้นด้วย
    ขอให้ท่านที่สนใจลองไปสัมผัสดูนะครับ อย่าพึ่งเชื่อผมเลยทีเดียว ชิมด้วยตัวท่านเองจะดีที่สุดครับ

19. ศิษย์ปลายแถว

ขอโมทนาด้วยครับ พี่ณรงค์ ตอนนี้เป็นงัยบ้างครับ

20. Nar

พระกษิติครรภ์โพธิสัตว์

"หากในนรกยังไม่ว่างจากสัตว์
    ที่ต้องรับทุกข์ทรมาน เราก็จะไม่ขอสำเร็จ
    พระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณ"

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2012