หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

งดงาม เข้มขลังงามมากครับ.. :cool: :cool:

2. ทุเรียนทอด

สาธุ..ครับ มีมาอัพเดตล่าสุด ใส่พระในสายสร้อยเรียบร้อยแล้วครับ และจัดเป็นมัดๆ มัดละ 20 องค์
    วันนี้ช่วงสายๆ พี่หอยสังข์(มอส) จะเตรียมไปส่งให้พี่ติ๊กเพื่อมอบให้ทหารต่อไปครับ.. สาธุ

3. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    [​IMG] ร่วมด้วยช่วยกันครับ

4. หอยสังข์

หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดูและครูบากฤษดาบรมครูที่เคารพ. สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน วันนี้ส่งมอบพระอุปคุตแจกทหารใต้ให้กับพี่ติ๊กเรียบร้อยครับ

5. hitz19

hitz19 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุๆๆ....:cool:

6. Paiboon K

Paiboon K เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010
    กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีท่านเจ้าของกระทู้ และสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้ได้จัดรายการวัตถุมงคลหลวงปู่พิศดู และท่านครูบากฤษดา เพื่อร่วมบุญกฐิน ณ สำนักสงฆ์สิริจันโท เกือบสำเร็จแล้วครับ โดยการประมูลจะจัดขึ้นในวันอาทิตย์ และวันจันทร์ที่จะถึงนี้ครับ รายได้ทั้งหมดไม่หักค่าใช้จ่าย ทำบุญกฐินทั้งหมดสมทบทุนสร้างเสนาสนะที่ยังก่อสร้างไม่แล้วเสร็จ ของ สำนักสงฆ์สิริจันโท บ้านคลองกระพง ต.เขาบายศรี อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี ครับ หวังว่าทุกท่านคงจะร่วมกุศลครั้งนี้ตามกำลังศรัทธาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2014
  7. Paiboon K

ขอนำเสนอภาพศาลาปฏิบัติธรรม ที่พวกเราได้ร่วมกันประมูลวัตถุมงคลหลวงปู่พิศดู และท่านครูบากฤษดา มาถึง 4 ครั้ง เป็นเงินประมาณ 1 ล้าน 3 แสนกว่าบาท ซึ่งพระอาจารย์สมเดชท่านได้ระลึกถึงพระคุณของหลวงปู่เสมอ ท่านเคยปรารภกับลูกศิษย์ว่า หลวงปู่พิศช่วยเราสร้างศาลาถึงล้านกว่าบาท จึงดำริให้ประดิษฐานรูปหลวงปู่พิศที่ด้านบนผนังอาสนะพระสงฆ์ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2014
  8. Paiboon K

ผมจะเปิดประมูลในห้องวัตถุมงคลนะครับ ซึ่งวัตถุมงคลที่เปิดประมูลมีทั้งหมด 32 รายการ แบ่งเป็น 2 วันๆละ 16 รายการ โดยปิดเวลา 21.00 น. 8 รายการ 21.30 น.อีก 8 รายการ ผมไม่ค่อยถนัดเรื่องการประมูลในพลังจิตนัก จึงอยากขอความกรุณาท่านผู้เชี่ยวชาญ เช่นคุณป๋าบัติ กรุณาให้ความช่วยเหลือด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

9. Paiboon K

ขอขอบคุณท่านผู้มีใจกุศล ที่ได้สละวัตถุมงคลให้นะครับ มีท่านหอยสังข์ ท่านทุเรียนทอด ท่านโจ้ และท่านอื่นๆด้วยนะครับที่ผมจำไม่ได้ ต้องขออภัยด้วยครับ ซึ่งวัตถุมงคลหลายรายการได้ตกค้างจากการประมูลปีที่แล้ว เช่นประคำคอ เม็ดยาจินดามณี ธนบัตรเสก น่าจะหมดในการประมูลครั้งนี้ ต่อไปคงหยุดไปอีกนาน เพราะวัตถุมงคงหลวงปู่บอกได้เลยว่าหายากแล้วครับ ท่านที่เคยบริจาคก็ต่างบอกผมว่า ให้มาหมดบ้านแล้ว ไม่มีแล้ว บางคนเหลือไว้บูชาติดตัวเพียงองค์เดียว

10. ทุเรียนทอด

สาธุ.. โมทนาด้วยครับพี่มอส.. :cool: :cool:

11. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    ศิษย์พี่ถ่อมตนกันอีกแล้ว โมทนาบุญกับท่านที่มอบวัตถุมงคลมาร่วมบุญด้วยครับ

12. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากๆ เลยครับ โมทนาด้วยครับ

13. jotrang

jotrang เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    ขอเชิญพี่ๆน้องๆทุกท่าน ร่วมบุญกับพระอาจารย์สมเดช สำนักสงฆ์คลองกระพงกันอีกครั้งครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ

14. Tnature

Tnature เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2013

สาธุ ครับ... จะเปิดประมูลวันไหนครับพี่ๆ

15. ทุเรียนทอด

มีงานบุญดีๆเกิดขึ้นอีกงานนึงแล้วครับ.. สาธุ

ได้เห็นศาลาปฏิบัติธรรมที่เกิดจากศรัทธาที่พวกเราเคยร่วมบุญกันไว้ก็ปลื้มใจครับ.. อยากจะให้ไปร่วมบุญครั้งนี้กับสำนักสงฆ์สิริจันโทกันเยอะๆนะครับ เจตนาบริสุทธิ์มาก และหลวงพ่อสมเดชท่านก็เป็นพระที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ เป็นเนื้อนาบุญใหญ่อันเกษม สามารถกราบได้อย่างสนิทใจจริงๆ และท่านยังมีความผูกพันธ์กับองค์หลวงปู่พิศดู เนื่องด้วยเคยอยู่กับองค์หลวงปู่มาหลายปีครับ..
    สาธุ ขอโมทนากับพี่ไพบูลย์ พี่สีลเตโช พี่jopadawan ป๋าบัติ และทุกๆท่านด้วยนะครับ..

ทั้งหมดนี้เพื่อน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา และอาจาริยบูชาแด่องค์หลวงปู่พิศดู ธัมมะจารี และหลวงพ่อสมเดช สิริจันโท นะครับ.. สาธุ

งานจะมีขึ้นใน ห้องพระเครื่อง วัตถุมงคล นะครับ ไม่ใช่ที่ห้องนี้ครับ 55555.. เลยบอกไว้ก่อนเผื่อใครยังไม่รู้ ..สาธุ
    ท่านที่เข้าไปไม่เป็น ผมเอาลิงค์มาฝากไว้ที่ห้องนี้ เพื่อให้ทุกท่านได้ตามเข้าไปร่วม ไปชม และเข้าไปโมทนากันได้ง่ายๆนะครับ.. สาธุ :cool: :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2014
  16. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    น้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณ พระอุปคุตมหาเถระ ครับผม

อนุโมทนามิ สาธุ ครับ พี่เอ็กซ์ , พี่มอส ,พี่ติ๊ก
    และ พี่ ๆ ทุก ๆ ท่าน ครับผม

17. ทุเรียนทอด

มีพี่สมาชิกท่านหนึ่งเป็นนักปฏิบัติ และชอบเดินทางสร้างบุญกุศลบ่อยๆ ได้รูปหล่อหลวงปู่พิศดูขนาดหน้าตัก 1 นิ้ว รุ่นโลกุตรธรรม เนื้อนวโลหะ ของสำนักสงฆ์เขาน้ำซับไปบูชา โดยตั้งบูชาคู่กับรูปพระมหาอุปคุต ต่อมาได้เกิดสิ่งที่เป็นมงคล เสด็จมาเกาะที่รูปหล่อ มีลักษณะเป็นผลึกขาว ใส คล้ายๆที่ขึ้นอยู่ที่พระผงของหลวงปู่ดู่ วัดสะแก อย่างที่เรียกว่าพระธรรมธาตุนั่นเองครับ.. ขอโมทนากับพี่ท่านนั้นด้วยนะครับ.. สาธุ..ๆ..ๆ :cool: :cool: :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2014
  18. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เดือนนี้ยอดจองบุญ ติดลบไปแล้ว

เห็นชุดสร้างศาลาที่พี่ไพบูลย์ลงแล้ว......คงยากจะห้ามใจ

บุญก็อยากได้ พระก็อยากเก็บ เงินก็เกินตัว

ขอเมตตาหลวงปู่มาโปรด ให้ได้หาปลาใส่บุญ แนเด้อ.............สาธุ

19. โอม คับ

โอม คับ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฟังประวัติการสร้าง. มวลสาร. ของมัจฉานุบางคับ

20. ทุเรียนทอด

รอหน่อยนะครับ กำลังรวบรวมข้อมูลและถ่ายรูปกันอยู่ครับ.. พร้อมเมื่อไหร่จะเอามาลงในกระทู้นี้ให้ศึกษานะครับ.. :cool: