หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 กรกฎาคม 2010.

1. ก ฯลฯ ฮ

ก ฯลฯ ฮ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011

ขออนุโมทนา ในการมอบหนังสือกับพ่อแม่ครูอาจารย์ด้วยครับ

2. วิถีพุทธ

วิถีพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุกับท่านฮารุยากิและคณะด้วยขอรับ​

3. ทองสุก

ทองสุก Active Member

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

4. ฮารุยากิ

ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อนสมาชิกที่ขอรับหนังสือ ผมไม่มีส่วนเกี่ยวใดๆ ช่วยกรุณาไปอ่านกระทู้ด้วย ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง ในการแจกหนังสือ เพียงช่วยแจ้ง/ประชาสัมพันธ์แก่ผู้สนใจให้ทราบโดยทั่วถึงกันเท่านั้นครับ
    ปอ ลอ แล้วแบบนี้ผมต้องรับผิดชอบด้วยไหมขอเลขบัญชีเดี๋ยวโอนเงินไปให้ ขนาดจองที่วัด300+ค่าส่ง50บาท ยังไม่ได้เลยแล้ว คิดอะไรเงินคุณแค่30บาทครับท่าน ว่าที่....ท่านทำแบบนี้ อีกหน่อย ไม่มีกล้ามาแจ้งข่าว
    หรือการแจกพระที่เว็บนี้อีก ครับ อ่านแล้วน่าจะเข้าใจครับ ผมไม่มีส่วนเกี่ยวของใดๆในการแจกหนังสือครับ<O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2012
  5. ฮารุยากิ

เครียดโว๊ย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย็นๆ ครับท่านพี่..... ส่วนใหญ่คนมารับก็จะไม่ค่อยอ่านอะไร ขนาดกระทู้แจกฟรี เค้าตั้งกระทู้ตั้งแต่ปี 2008 บางคนยังไปลงชื่อขอรับของเลยครับ ผมอ่านแล้วก็ ปวดตับ ม้าม เซ่งจี๊ จริงๆ เข้าใจความรู้สึกเลยครับพี่........

7. ฮารุยากิ

การตำหนิติเตียนผู้อื่น ถึงเขาจะผิดจริงก็เป็นการก่อกวนจิตใจตนเองให้ขุ่นมัวไปด้วย

ความเดือดร้อนวุ่นวายใจที่คิดตำหนิผู้อื่นจนไม่เป็นสุขนั้น นักปราชญ์ถือเป็นความผิดแลบาปกรรม
    ไม่มีดีเลย จะเป็นโทษให้ท่านได้สิ่งไม่พึงปราถนามาทรมานอย่างไม่คาดฝัน

การกล่าวโทษผู้อื่นโดยขาดการไตร่ตรองเป็นการสั่งสมโทษและบาปใส่ตนให้ได้รับความทุกข์
    จึงควรสังเวชต่อความผิดของตน งดความเห็นที่เป็นบาปภัยแก่ตนเสีย
    ความทุกข์เป็นของน่าเกลียด น่ากลัว แต่สาเหตุที่ทำให้เกิดทุกข์ ทำไมพอใจสร้างขึ้นเอง
    คติธรรมคำสอนของ - ท่านพระอาจารย์มั่น ภูริทัตโต

8. kang_som

พี่ไพรัฐครับ เมื่อตอนงานพระเครื่องที่ผ่านมา ที่ IMPACT ผมไปเจออยู่แผงหนึ่งมีล็อคเก็ตหลวงปู่ศรีด้วยครับ มี 3 แบบ เป็นฉากทองทั้งสามองค์เลย มีแบบล็อคเก็ตใหญ่(มาก) ครึ่งองค์ ด้านหลังมีผ้าซับโลหิตตัง และอีกหลายอย่างเลยครับจำไม่ได้ จะขอถ่ายรูปผมก็ไม่กล้า แต่ราคา 7,XXX ส่วนล็อคเก็ตเล็กฉากทองครึ่งองค์ 2,XXX

ได้แต่ชมครับ แหะๆๆๆ....

9. Jittangman

Jittangman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    ขอโมทนาบุญ คติธรรมคำสอนของหลวงปู่มั่นครับ

ผมขอยกคำกล่าวของ หลวงปู่ หลวงพ่อ พ่อแม่ครูอาจารย์ มนุษย์เป็นเหมือนบัว 4 เหล่า
    อย่าให้บัวเหล่าใดเหล่าหนึ่ง มาทำให้กำลังใจเสียเลยครับ
    เป็นกำลังใจครับพี่ฮารุยากิ

10. ฮารุยากิ

ล็อกเก๊ตหลวงปู่หลายแบบครับ ต้องดูที่ภาพ เป็นภาพไหน ส่วนของพี่ สร้างเองใช้เอง[​IMG]
    ล็อดเก๊ตไม่ทันหลวงปู่แต่พระที่บรรจุ ทันครับเก็บไว้ใช้เองสร้าง องค์ใหญ่ซุปเปอร์จัมโบ้2องค์ จัมโบ้4องค์ครับ มวลสารเพียบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      320.4 KB
      เปิดดู:
      416
  11. ฮารุยากิ

หลังล็อกเก๊ตเทียนน้ำมนต์ในพิธีหลวงปู่ด้านในบรรจุมวลสาร และไหลน้ำพี้ครับ[​IMG] [​IMG]

ขนาดไฟล์:
      297.4 KB
      เปิดดู:
      414
      ขนาดไฟล์:
      292.8 KB
      เปิดดู:
      420
  12. kang_som

ไม่ใช่แบบนี้อ่ะครับพี่ไพรัฐ ล็อตเก็ตใหญ่ (จัมโบ้) เป็นแบบกลมครับ มวลสารด้านหลังเห้นมีหลายอย่างครับ......

13. ฮารุยากิ

แบบนี้เปล่าครับ ตัวอย่างโลโก้คุณหนุ่ม นายกตลาดแคสร้างถวายเพื่อแจกในหมู่ลูกศิษย์ จำนวนสร้าง 9 องค์ [​IMG]

14. ดินระเบิด

ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ศรี
    สวัสดีครับคุณพี่ฮารุยากิ พี่ๆเพื่อนๆทุกๆคนครับ
    ใจเย็นๆครับท่านพี่ อย่าพึ่งเครียดนะครับ ถ้าทุกคนได้อ่านกระทู้ที่ผ่านมาแล้วคงเข้าใจครับ
    :VO:VO:VO:VO:VO:VO:VO:VO:VO:VO:VO

15. ฮารุยากิ

ขอบคุณครับคุณเกษม
    ไม่อยากเอาข้อความ ในPM มาโพสเดี๋ยวจะหา ผมแรง ผมบอกแล้ว หลายรอบว่าไม่มีส่วนเกี่ยวข้องในการแจกหนังสือ มหาวีโรวาท ได้รับช้าก็มาโวยทำไมไม่ได้ เจ้าภาพแจ้งผิดกติกาเขา ผมตามหารายชื่อที่เจ้าภาพจัดส่งแล้วมาให้อ่านก็ว่าใครทำผิดกติกาใครที่จัดส่งแล้ว หลายคนPM ตั้งหน้าตั้งตามากล่าวโทษผม โดนทุกวัน หนังสือหมดยังขอเล่มดิ บางคนคิดว่าการที่ผมเอาข้อมูลมาประชาสัมพันธ์ แล้วส่งชื่อที่อยู่มาหาผม แบบหน้าด้านๆแล้วรอที่บ้านรอหนังสือ ๆคงจะเสด็จไปหาครับ ผมก็โดนทำไมไม่ส่งให้เค้า (กรูจะไปรู้ไง บ้านกรูไม่ได้อยู่สารคาม) จากนี้ไปผมตั้งใจ ตั้งหมั่น ไว้แล้วว่า จะไม่แจ้งไม่ประชาสัมพันธ์แจกๆพระหรืออื่นๆที่ได้ฟรีทุกประเภข นะที่แห่งนี้อีกต่อไปครับ ขอสาบาน นะที่นี้ครับ

มารไม่มี บารมีไม่เกิด ครั้งนี้ขออย่าให้มีมารพนจตลอดทั้งภพชาตินี้และภพชาติหน้าด้วยเทญอสาธุ สาธุ สาธุด้วยอำนาจของพระรัตนตรัย พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลาย ขอให้บุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าเคยทำทั้งในอดีตชาติ และปัจจุบันชาติ ทั้งหมด มอบให้กับสัมพเวสีทั้งหลายที่อยู่ใน... ในบริเวณรอบนอก ถนน เมรุ และที่ต่าง ๆ รวมไปถึงเทพเทวาอารักษ์ กินรี เปรต อมนุษย์เจ้ากรรมนายเวร และผู้ที่ไร้ตัวตนที่ข้าพเจ้าสามารถแผ่ไปถึง ขอให้มารับบุญที่ข้าพเจ้าแผ่ให้ด้วย หากว่าได้รับแล้วจงกล่าวอนุโมทนาบุญกับข้าพเจ้า และขอให้ข้าพเจ้ามีความสุขความเจริญในชีวิตยิ่ง ๆ ขึ้นไป สำหรับวันนี้ข้าพเจ้ามาดีต่างคนต่างอยู่ ก็ขออย่ามารบกวนกัน และขอให้มีความสุขทั้งหมดทั้งมวล สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2012
  16. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    โอ้ววววววววววววววววววววววววววว ท่านพี่เอาจริง

ต่อไปนี้กระทู้นี้คงมีคนแจกพระลดลงอีกคนหนึ่งแล้วสิครับ

17. santaja

santaja เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2011
    เลยอดไปกะเขาด้วยเลย 5555

ขอเป็นกำลังใจให้พี่ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ฮารุยากิ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5848881", true); </SCRIPT> จากใจจริงนะครับ (พี่บอยด้วย)
    ใจเย็นๆครับ...

แม้จะไม่ค่อยออกมาแสดงตัวแต่ก็ติดตามข่าวสารหลวงปู่ตลอดครับ :cool:
    โดยเฉพาะที่แจกหนังสือหลวงปู่ ไม่มีการให้ใดใหญ่ไปกว่าการให้ธรรมม:cool::cool:
    (เห็นพี่ ฮารุยากิ ออกมาแจ้งไม่ต่ำว่า 3 ครั้ง เรื่องไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง แต่ก็นะ..)

18. วิถีพุทธ

วิถีพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

มารไม่มีบารมีไม่เกิดขอรับท่านพี่ทั้งหลาย...อย่าท้อในการทำความดี เพียรทำดีจนถึงความบริสุทธิ์

19. ฮารุยากิ

หนังสือมหาวีโรวาทแจกฟรีเป็นธรรมทา<WBR>น ส่วนท่านที่ส่งซองไปขอรับหน<WBR>ังสือมหาวีโรวาท หมดเขตตั้งแต่วันที่ 1 มีนาคม 2555 แล้ว ในส่วนของผู้ที่ส่งไปแล้วแต<WBR>่ยังไม่ได้รับ แสดงว่าจ่าหน้าซองไม่ถูกต้อ<WBR>ง ไม่เรียบร้อยไม่สมบูรณ์ โปรดอดใจรอสักระยะครับ ด้วยระยะนี้ภาระมากจริงๆ เพราะต้นเมษาฯ นี้ จะลาพักผ่อนต้องเคลียงานหลา<WBR>ยอย่าง แล้วจะจัดส่งให้ครับ
    คำตอบจากผู้มีส่วนเกี่ยวการแจกหนังสือ นะวันที่16มีนาคม2555เวลา13.30น.ครับ

20. Jittangman

Jittangman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    ได้รับหนังสือมหาวีโรวาทแล้วครับ
    ขอบพระคุณผู้ที่แจกครับ
    และขอขอบพระคุณพี่ฮารุยากิที่นำข่าวสารการแจกหนังสือ
    มาประชาสัมพันธ์ให้ทราบครับ(deejai)yimm