หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 กรกฎาคม 2010.

1. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

หากท่านคิดว่า ท่านได้เห็นเหรีญทำน้ำมนต์ครบแล้ว
    ยังไม่หมดนะครับมีอีกหลายชุด

เตรียมแจก พร้อมเปิดรับทีมงาน

วันนี้เอา
    เหรีญพระอุดมสิริสุขโตทวีป มีทั้งหมด7เนื้อ มาให้ชมครับ

วันนี้ที่จะนำมาลงให้ชมคือ
    เรื้ออัลปาก้า สวยงามมาก
    แกะโดยใช้มือ พร้อมตอกโค๊ต ม ในวงกลม

สำหรับทีมผู้สร้างพระองค์ใหญ่ "พระเจ้าบุญล้น"เท่านั้น รอเปิดโครงการกันต่อไป
    ประวัติการสร้างค่อนข้างพิสดาร แล้วจะนำมาลงให้ทราบภายหลัง

2. Natthakorn

พุทธศิลป์ชั้นครู แกะแบบฟรีแฮนด์พร้อมตอกโค๊ต
    อุดมสิริสุขโตทวีปคืออะไร เด๊่ยวจะนำมาลง พร้อมเปิดตัว กระทู้รวม วัตถุมงคลเหรียญทำน้มนต์ชุด4
    และโครงการสร้างพระที่รอ พี่ๆน้องๆทุกท่านเข้ามาร่วมด้วยช่วยกัน

เนื้ออัลปาก้าที่เห็นมีประมาณ2000เหรียญครับ

กติกาการรับ รอสักครู่นะครับ

รับได้ที่ผมเท่านั้นครับ

3. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    มหาโมทนาครับรุ่ง:cool:

ใครสนใจร่วมสร้างพระองค์ใหญ่ "พระเจ้าบุญล้น" สูงประมาณ4 ศอกหรือมากกว่าครับติดต่อรุ่งได้นะครับ

โครงการนี้จะเป็นการรวบรวมเด็กและเยาวชนที่ใฝ่ใจในธรรมะ รวมตัวกันเพื่อช่วยป้องกันภัยพิบัติ

และรวบรวมกลุ่มเด็กและเยาวชนเพื่อช่วยกันสืบทอดพระพุทธศาสนาอย่างแท้จริง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2011
  4. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ออร่าของพระอุดมสิริสุขโตทวีป

ภาพจากกล้อง version 2
    เป็นเหรียญแรกและเหรียญเดียวในประวัติศาสตร์ที่กล้องตัวนี้ถ่ายได้เป็นสีขาวล้วน
    บ่งชี้ถึงความสงบ ความสะอาดจากสิ่งใดๆทั้งปวง สูงส่ง และไร้ความยึดติด(ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ภาพจากกล้อง version 3
    แสดงถึงความบริสุทธิ์ใจของผู้สร้างพระชุดนี้เพื่อรวบรวมเด็กและเยาวชนผู้ใฝ่ใจธรรมะเพื่อช่วยกันทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาจริงๆ

โดยเท่าที่ผมรู้มา จะมีการแจกพระชุด"พระอุดมสิริสุขโตทวีป"เนื้อผงและเนื้ออัลปาก้า+เนื้ออื่นๆ ให้กับน้องๆและผู้สนใจที่จะร่วมโครงการด้วยนะ
    ครับ

พระอุดมสิริสุขโตทวีปเนื้ออัลปาก้า

ปลายทางของโครงการพระอุดมสิริสุขโตทวีปนี้คือการรวมพลังเด็กและเยาวชนเพื่อสร้าง พระองค์ใหญ่ "พระเจ้าบุญล้น" สูงประมาณ4ศอกหรือมากกว่านั้น เพื่อป้องกันภัยพิบัติครับผม

กลุ่มเยาวชนผู้ใฝ่ใจธรรมะสนใจร่วมโครงการนี้ติดต่อ Natthakorn ได้เลยครับ งานนี้ต้องขอแรงน้องๆจำนวนมากเพื่อรวบรวมแผ่นทองเหลืองเขียนคำอธิษฐานเจตนา อันดีงาม
    ของเหล่าเด็กและเยาวชนผู้ใฝ่ใจธรรมะ

เพื่อ
    นำ
    แผ่นทองเหลืองเหล่านั้นมาร่วมหลอมสร้างเป็น พระองค์ใหญ่ "พระเจ้าบุญล้น" สูงประมาณ4ศอกหรือมากกว่านั้น เพื่อป้องกันภัยพิบัติด้วยครับผม

รายละเอียดเพิ่มเติมทั้งหมดติดต่อได้ที่บักจ่อย

Natthakorn ครับที่เมล Rx33_Nuth AT hotmail . com

โมทนาทุกบุญกุศลนะครับ รุ่ง
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2011
  5. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    แวะมาเยี่ยมชมครับน้องบอย ข้อมูลแน่นปึ้ก..

ขอกราบหลวงปู่ศรี มหาวีโร ด้วยใจเคารพครับ..

thaiput007@hotmail.com

6. Natthakorn

มีท่านใดไปงานสวดลักขีชีหมื่นคน ของหลวงพ่อวิริยังค์ วัดธรรมมงคล สุขุมวิท 101ไหมครับ
    อยากรวบกวนเอาแผ่นทองเข้างานสวดลักขี สักสามสิบแผ่น เพื่อใช้ในการสร้างพระเจ้าบุญล้น ผมจะขอบมอบวัตถุมงคลในพิธีทำน้ำมนต์ชุดสี่ให้เป็นกำลังใจครับ

โดยนำแผ่นทองเข้าร่วมกับกองวัตถุมงคล แล้วถ่ายรูปมานะครับ

ผมไปไม่ได้จริงๆ เนื่องจากวันนี้จะกลับสกลนครแล้วครับ
    ถ้างานนี้พลาดคงอดฉนวนได้ในหารหล่อพระใหญ่

http://palungjit.org/threads/เชิญร่วมงานสวดลักขีบวชชีหมื่นคน-ณ-วัดธรรมมงคล2554.274694/

7. Natthakorn

1.11 สีขาว เป็นสีที่มีความสมดุล และสมบูรณ์แบบมากที่สุด จะปรากฏกับพวกนักบุญ พระ หรือ ผู้ฝึกสมาธิวิปัสสนาสม่ำเสมอ ถ้าปรากฏเป็นเส้นแสงสีขาวผ่านเข้ามาในแสง อาจหมายถึงข่าวสาร จากมิติอื่นเข้ามา พวกที่เข้าทรงจะมีสีขาวเข้ามาในแสงระหว่างการเข้าทรง
    ผู้ที่มีสีขาวปรากฏอยู่ในออร่า หมายถึง กายแสงได้รับการชำระและฟอกให้บริสุทธิ์ หรืออาจหมายถึง สภาพจิตใจที่เต็มไปด้วยความคิดสร้างสรรค์และบริสุทธิ์

ที่มาครับ

8. Dragon_king

Dragon_king เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาดูเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2012
  9. วิชาญ

วิชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    วันนี้ผมได้รับลูกแก้วฯแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ

10. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับลูกแก้วแล้วครับ ขอบคุณมากครับ...

11. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    ได้รับลูกแก้วแล้วครับผมสีน้ำเงินสวยงามากๆๆขอบคุณพี่บอยอีกครั้งน่ะครับ

12. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ได้รับลูกแก้วแล้ว สีน้ำเงิน ขอบคุณมากครับ:cool:

13. ช้างป่า

ช้างป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2010
    เหรียญทำน้ำมนต์ รุ่น ๓ ที่เคยได้ขอรับมา ก่อนหน้านี้ผมก็เคยได้นำไปถวายพระตามวัดต่างๆบริเวณรอบมหาวิทยาลัยเรียบร้อยแล้ว แล้วก็มอบให้เพื่อนๆและสถานที่ต่างๆอีกด้วย

และเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ( ๗ มกราคม ๒๕๕๔ )ผมได้นำเหรียญทำน้ำมนต์และพระบรมสารีริกธาตุไปถวายที่วัดถ้ำสาริกา จ.นครนายก และนำไปไว้ที่เขื่อนขุนด่านปราการชล ด้วยครับ

ขอขอบคุณพี่ๆที่ได้มอบเหรียญทำน้ำมนต์ให้ผมและผมก็ได้ทำตามสัจวาจาที่ให้ไว้แล้วด้วยครับ ขอบขอบพระคุณมากๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ผมได้รับลูกแก้วแล้วครับสีชา อนุโมทนาบญทั้งหมดทั้งมวลครับ

15. Noi_Giant

Noi_Giant เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    เพิ่งได้รับลูกแก้วฯเมื่อซักครู่นี้เองครับ ขอบพระคุณคุณบอยอีกครั้ง :cool: (ผมเองก็เขยเชียงรายครับ อ.แม่ลาว)

16. Noi_Giant

Noi_Giant เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    ลืมแจ้งครับ....ได้รับสีฟ้าอ่อน

17. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    วันนี้ผมได้รับลูกแก้ว สีชาหรือส้ม เรียบร้อยแล้ว

รวมถึงพระผงทำน้ำมนต์ของคุณ Daverko ด้วยครับ

ขอบคุณทั้ง2ท่านมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2011
  18. ต้นแก้ว

ต้นแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับลูกแก้วสีเแล้ว สีเขียว ขอบคุณมากครับ

19. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับลูกแก้วแล้วค่ะพี่บอย ขอบคุณมากค่ะ...^^

ถูกใจๆๆๆ......

20. myOle

myOle เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2009
    วันนี้ได้รับเหรียญทำน้ำมนต์แล้วครับ
    อนุโมทนาบุญครับ<!-- google_ad_section_end -->