หลวงปู่เกลี้ยง มนุญโญ วัดเนินสุทธาวาส จ.ชลบุรี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย armorza, 1 กุมภาพันธ์ 2012.

1. phuphitchaya

phuphitchaya สมาชิก

15 กุมภาพันธ์ 2012
    ไปด้วยคน ๆ

คุณ อาร์ม ครับ

พี่กล้วยด้วยครับ

ผมอยากจะรบกวนไปกราบหลวงปู่ด้วย

ยังไงขอไปด้วยคน นะครับ พูดตรง ๆ ว่า เป็นความฝันของผมเลย ครับ

ยังไง รบกวน ขอเบอร์

พี่อาร์ม

พี่กล้วย

ส่งมาทาง pm ด้วยนะครับ

2. phuphitchaya

วันอาทิตย์ ที่ 26 กุมภาพันธ์ 2555

พอดีตั้งใจว่า

จะไปกราบหลวงปู่เกลี้ยง

ไม่ทราบว่า

พี่อาร์ม พี่กล้วย ว่างกันไหม ครับ

3. armorza

armorza Active Member

โทษทีครับน้อง ช่วงนี้พี่ไม่ค่อยว่างเลยติดกิจกรรมของมหาลัย ถ้าพี่ว่างยังไงรึจะไปตอนไหนจะแจ้งอีกทีครับน้อง:cool:

4. Betweenpm

Betweenpm เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2010
    ขอบคุณคุณ armonza ที่เข้าไปเยี่ยมที่กระทู้ผม

ถ้าอยากรู้ข้อเท็จจริงเกี่ยวกับวัดเนินก็เชิญครับ
    http://palungjit.org/posts/5760891

5. phuphitchaya

ไม่เป็นไรครับพี่

นั้นเดี๋ยวไว้ประมาณ วันอาทิตย์ที่ 4 มีนาคม 2555 ก็ได้ครับพี่
    เพราะช่วงนี้ ผมต้องการเจอหลวงปู่ด่วนมาก
    เพราะ
    1.อยากไปไหว้ท่าน
    2.อยากไปไห้ท่านช่วยดูทีว่า พุทธคุณ หนุมาน ที่ผมห้อยคออยู่นั้น อยู่หรือไม่
    3.อยากไห้ท่านประสิทธิ์ เป่ากระหม่อม รดน้ำมนต์ไห้ครับ

สุดท้ายนี้ ยังไงก็ ขอ ไห้ พี่อาร์ม เข้าค่าย สนุกๆ ละกัล ครับ :cool:

ปล. พี่กล้วยไปด้วยกันสิ่ครับ วันอาทิตย์ ที่ 4 มีนา

6. wichaikrit

wichaikrit สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2010
    อยากไปด้วยครับ
    ผมอยู่ แถวตึกนำ้ครับ
    ยังไงก้อ pm มาบอกก้อได้ครับ
    ศิษย์หลวงพ่อเหมือนกัน มีอะไรก้อแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ
    ขอบคุณครับ

7. phuphitchaya

ตั้งใจว่า จะไปวันอาทิตย์ ที่ 4 มีนาคม นี้อ่ะครับ

ไม่ทราบว่า ว่างรึป่าว งานยุ่งรึป่าว ครับ :cool:

8. phuphitchaya

ขอ เล่า ต่อ จากความเดิมครับ

เป็น เรื่อง ที่ 2

คือว่า ... เวลาผม ขี่รถเครื่อง ออกไปข้างนอก กับเพื่อน ก็ มีหมวกกันน็อค ใบเดียว เฉพาะผู้ขี่ ส่วนคนซ้อนไม่มี ใบขับขี่ก็ไม่มี ก็เลยเกิดความกลัว เวลาเจอตำรวจ อยู่ข้างทาง ผมอฐิษฐาน หนุมาน หลวงปู่เลยว่า ขอไห้ แคล้วคลาด ด้วยเถิด เท่านั้นแหละ ผมขี่ผ่านตำรวจ แบบสบายๆ เฉยเลย ส่วนคันอื่นๆ โดนเรียก ไม่น่าเชื่อ

เรื่อง ที่ 3
    .... ผมกับน้องชาย ขี่รถเครื่องไปตลาด ไปซื้อไข่ 5 กะบะ ตอนขากลับ ผมไห้น้องชาย ขี่ ดัน มีหมวกกันน็อคใบเดียว เลยไห้น้องใส่ ผมเป็นคนซ้อน เป็นคนถือ กะบะไข่ น้องก็ขี่รถ ไม่เร็ว เกิืนไป ขี่ช้าๆ ธรรมดา พอไกล้จะถึงบ้าน มีหมาวิ่งตัดหน้า น้องผมเสียหลัก รถคว่ำ ผมกับน้องชาย กระเด็นไปไกลมาก น้องผม เจ็บหนัก ถลอก มีแผลเต็มตัว แต่โชคดีมีหมวกกันน็อค ใบหน้าของน้องผม ไม่เป็นอะไร แต่หมวกกันน็อค ที่น้องผมไส่ กระแทก เสียดสี กับผิวถนน เป็นลอยถลอก แบบที่ว่า หนักอยู่เหมือนกัน

แต่ผมนี่สิ ระหว่างตอนที่เสียหลัก กระเด็นไป เหมือนมี อะไรบางอย่าง มารับหน้าผมไว้ ผมแค่ถลอกที่แขนเล็กน้อย ใบหน้าไม่มีบาดแผล ทั้งๆที่ ถือของหนักๆ ไม่ไส่หมวกกันน็อค ไม่น่าเชื่อ หนุมาน หลวงปู่ ที่ผมห้อยคอติดตัว ถึง 5องค์ มารับหน้าผมไว้ ศักดิ์ศิทธิ์ จริงๆ ครับ

9. armorza

เข้ามาเจิมกระทู้ หลังจากห่างหายกันไปนาน

10. ตกกระได

ตกกระได เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    เรียนพี่ๆครับหากเจอวัตถุมงคลล๊อกเก็ตกระดาษรูปแบบนี้

เป็นของกลุ่มร่มโพธิไทรสร้างไปถวายแด่หลวงพ่อเกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส จังหวัดชลบุรีเมื่อเดือนมกรา 55 ครับ

แล้วก็เป็นจังหวะดีหลวงพ่อจะนำแจกในวันคล้ายวัดเกิดท่านในปีนี้เลยครับ

โดยท่านนำล๊อกเก็ตนี้ไว้ในห้องนอนหลวงพ่อเพื่อที่ท่านจะเพิ่มพลังทุกคืนแล้ว

ปิดท้ายในพุทธาภิเษกใหญ่ของวัดเนินฯ ในวันที่ 1 มีนาคม นี้

หลวงพ่อดูแข็งแรงดี ยังมีเมตตาอย่างถ้วนทั่วเช่นเดิม

งานสร้างถวายท่านแจกอย่างเดียว ไม่มีการจำหน่ายนะครับ

ก่อนนำมาถวายท่านก็นำไปเข้าพิธีมาแล้วมากมาย

ใครไปกราบท่านหลังวันเกิดท่านคงจะเริ่มแจกแล้วครับ

ผมและคณะร่มโพธิไทรคงต้องไปรับแจกด้วย

เพราะถวายหมดไม่ได้เอาไว้เลยครับ<!-- / message --><!-- attachments -->

ไฟล์ที่แนบมา:

11. ตกกระได

หลังจากถวายแล้วท่านก็นำออกมาดู

หลวงพ่อชอบมาก ท่านยิ้มน่ารักเลย

ท่านว่าสะดวกดีแจกไปแล้ว นำไปห้อยได้เลย

ด้านหน้าเป็นรูปท่าน ด้านหลังเป็นหนุมาน

ญาติโยมที่เห็นจะขอกันใหญ่แต่ท่านยังให้ไม่ได้

ยังไงพี่ๆเพื่อนๆในเวปไปกราบหลวงปู่ช่วงวันเกิดอย่าลืมขอท่านนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2012
  12. phuphitchaya

จะแจกฟรี ในวันที่ 1 มีนาคม 2555 นี้ รึป่าว ครับ

13. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผ่านมาเดือนกว่า ๆ อาตมายังไม่ตาย..

หนุมานหลวงปู่เกลี้ยง วัดเนิน ฯ หลวงปู่มอบให้และสั่งอาตมาว่า...

"อย่าให้เด็กแขวนหนุมานท่าน ๆ ว่า เด็กจะดื้อ"

14. Banana_KU61

Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้งานเข้าเยอะครับ เลยไม่ได้เข้ามาดูครับ

วันที่ 4 มี.ค. ผมกลับบ้านที่นนท์ครับ (นัดช่างมาทำบ้านครับ)

และพอดีนัดพี่ที่รู้จักกัน จะเอาสมเด็จมงคลมหาลาภ คุณแม่บุญเรือน ที่ผมได้สั่งพี่เค้าไว้ครับ

ถ้าจะมาอีกเมื่อไหร่บอกได้ครับ ผมอยู่ใกล้ๆ วัด เดินไปได้ครับ

15. ตกกระได

เห็นท่านบอกว่าจะแจกในงานวันเกิดท่านครับผม(เดือน มิย)

และวันที่ 1 มีนาคมท่านจะเอาเข้าพิธีเสกครับ

16. armorza

แล้วล๊อกเก็ตแบบเดียวกันที่แจกช่วงงานประจำปีล่ะครับ ที่ถวายปัจจัยและให้ล๊อกเก็ตนี้มา หลวงปู่ปุกเสกรึยังครับ

17. ตกกระได

สอบถามไปทางหลวงพี่ณรงค์ พระเลขาหลวงพ่อให้แล้วครับ

ท่านบอกว่าหลังจากผมที่ถวายแล้วก็มีงานประจำปี

แล้วเผอิญปีนี้ของไม่พอท่านเลยให้นำล๊อกเก็ตชุดนี้ออกเลยครับ

หลวงพี่ณรงค์บอกว่าท่านเสกให้เรียบร้อยแล้วครับสบายใจได้

ขอบคุณนะครับถ้าไม่บอกว่าแจกแล้วก็ไม่ทราบเลย

เพราะหลังจากถวายแล้วก็ไม่ได้เข้าไปที่วัดอีก

สงสัยต้องรีบเข้าไปขอรับบ้างแล้วครับ

เพราะถ้าท่านแจกที่ไรไม่อั้นทุกทีครับของจะหมดเร็วมาก

18. armorza

ขอบพระคุณมากๆๆครับท่าน มีข้อมูลข่าสารอะไรดีๆ อย่าลืมมาบอกอีกนะครับ

19. armorza

รุ่นเสมารัตมงคลที่จะออกนี่เป็นอย่างไรครับเห็นมี ลายเซนต์หลวงปู๋ เรื่องนี่คณะกรรมการวัดรู้รึเปล่าครับและข้อสงสัยบางประการที่ว่าทำไมรุ่นเสมารัตนมงคลที่กำลังจะออกต้นมีนานี้ออกใกล้เคียงกับรุ่นบูรณโบสถ์ ที่จะออกมาในเดือนเมษา เพื่อนๆพี่ๆทุกท่านคิดว่าอย่างไรกันบ้างครับรุ่นนี้เป็นเช่นไร ???????
    ปล. ใครมีข้อมูลดีๆนำมาบอกกันมั่งนะครับ รึ PM มาบอกก็ดีครับ อยากทราบอย่างมาก

20. phuphitchaya

แล้วถ้าเกิดว่า เด็กที่แขวน เป็นเด็กดี เป็นคนดีละครับ :cool: :cool: :cool: