หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้ เป็นวันคล้ายวันมรณะภาพหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ผมได้ไปทำบุญถวายสังฆทานชุดใหญ่ ไตรจีวร ถวายหลวงปู่เสียน วัดมะนาวหวาน บุญกุศลอานิสงทั้งหลายทั้งปวงนี้ ขออุทิศให้บิดามารดา หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ครูบาอาจารย์ และเอาบุญมาฝากครับ อนุโมทนาบุญกันด้วยครับ สาธุ

<!-- google_ad_section_end -->

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระพิมพ์นั่งบัวเนื้อดิน

หลวงพ่อนุ่มวัดนางใน อ่างทอง

ปรมาจารย์สายวิเศษชัยชาญอีกท่านหนึ่งครับ

สร้างประมาณปี 2460 กว่าครับ

พระเครื่องของหลวงพ่อนุ่มวัดนางในครับ ท่านสร้างไว้ตั้งแต่ก่อนที่ท่านจะมาอยู่วัดนางในครับ ท่านสร้างไว้เมื่อท่านอยู่ที่วัดหลวงพื้นที่นิยมเล่นหากันมาก ประสบการณ์ส่วนใหญ่หนักไปในทางแคล้วคลาดคงกระพันครับ สมัยก่อนเขาพกไปสงครามกันทุกคนที่มีพระท่านอยู่รอดตายกลับมาหมดครับ

มีในรายการประกวดพระเครื่องเมืองอ่างทอง นิยมครับ

ราคาสภาพสวยมากครับ

ราคา สอบถาม ลงรักเดิมๆจากวัดครับ พร้อมส่ง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      77.4 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      79.8 KB
      เปิดดู:
      51
  3. SomeO

SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ (ขออนุญาติเซฟรูปไว้บูชานะครับ)(ได้รับแล้วนะครับ ขอบคุณครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 เมษายน 2011
  4. benay

พระพิมพ์ขุนแผน ผสมผงว่านยา

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ สร้างปี 249กว่าๆ

การสร้างในช่วงระยะเวลาพอๆกับเบี้ยแก้ท่านครับ พุทธคุณเด่นมากด้านแคล้วคลาด คงกระพัน กันแก้โรคภัยครับ เพราะผสมว่านยาด้วย

..650 บาท พร้อมส่ง ems

ขนาดไฟล์:
      62.7 KB
      เปิดดู:
      221
      ขนาดไฟล์:
      64.5 KB
      เปิดดู:
      38
  5. benay

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083 -6139417)<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->ประวัติหลวงปู่คำ พระครูวิตถารสมณกิจ

วัดโพธิ์ปล้ำ จ.อ่างทอง เป็นวัดโบราณสร้างมาแต่ครั้งสมัยกรุงศรีอยุธยาเป็นราชธานี เดิมชื่อ วัดพายทองสำหรับใครเป็นผู้สร้างนั้นไม่ปรากฏหลักฐานเป็นที่ยืนยันแน่นอน ด้วยอายุการสร้างที่ยาวนานผ่านร้อนผ่านหนาวมาหลายชั่วอายุ ทั้งเจริญรุ่งเรืองหรือเสือมโทรมเป็นบางขณะจากลำดับเจ้าอาวาสหลายต่อหลายองค์จากอดีตจวบจนปัจจุบันนั้น ดูเหมือนหลวงปู่คำ
    ปญฺญาสาโร ดูจะเป็นที่รู้จักแพร่หลายในวงการพระเครื่อง เนื่องจากท่านเป็นอีกหนึ่งพระคณาจารย์ดังของ จ.อ่างทอง วัตถุมงคลที่สร้างและปลุกเสกเอาไว ้มีมากมายหลายชนิดทั้ง พระสมเด็จ เหรียญ พระเนื้อว่านผสมผงยา ผ้ายันต ์ตะกรุด รูปถ่าย ที่ได้รับความนิยมสูงพร้อมทั้งมากล้นประสบการณ์คือ เบี้ยแก้
    หลวงปู่คำวัดโพธิ์ปล้ำนามเดิมคือ คำ นามสกุล ทรัพย์ประเสริฐ เป็นบุตรของพ่อเส็งแม่ไท เกิดเมื่อวันพฤหัสบด ีเดือน 10 ปีฉล ูปีพ.ศ.2432 ณ ปากคลองวัดโพธ ิ์ครั้นเมื่ออายุครบได้อุปสมบท ณ พัทธสีมาวัดโพธิ์โดยมีพระพระญาณไตรโลก (อาจ) วัดศาลาปูน เป็นพระอุปัชฒาย ์พระครูวินญานุโยก แห่งวัดกษัตราธิราชพร้อมทั้งพระอุปัชฌาย์จั่น วัดทำนบ เป็นพระกรรมวาจาจารย ์และอนุสาวนาจารย์ตามลำดับ ได้ศึกษาพระเวทย์วิทยาคมพร้อมทั้งสรรพวิชาต่างๆ จากสมุดข่อย ที่พบในโพรงต้นโพธิ์ภายในวัดจนเชี่ยวชาญชำนาญอย่างยิ่งยวดอีกทั้งยังแลกเปลี่ยน
    วิชากับอีกหลายพระคณาจารย์ ไม่ว่าจะเป็น ล.พ.พริ้ง วัดบางปะกอก, ล.พ.จง วัดหน้าต่างนอก, ล.พ.พักวัดโบสถ์และท่านเจ้าคุณสุธรรมธีรคุณ วัดสระเกศ เนื่องจากมีอายุใกล้เคียงกันแม้ว่าบางองค์จะอาวุโสมากกว่า โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับหลวงพ่อพักวัดโบสถ์จะไปมาหาสู่กันอยู่เสมอๆซึ่งจะเห็นว่าเบี้ยแก้ของท่านทั้งสองจะมีลักษณะใกล้เคียงกันมาก โดยเฉพาะเบี้ยเปลือยจนบางครั้งยังมีการเล่นหาสะสมข้ามวัดข้ามสำนักกันอยู่เรื่อยเป็นประจำ หลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำถึงแก่มรณภาพเมื่อวันที่ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2503รวมสิริอายุ 72 ปี 52 พรรษา
    ลักษณะเบี้ยแก้หลวงปู่คำวัดโพธิ์ปล้ำ การสร้างวัตถุมลประเภทเบี้ยแก้ของท่านนั้น เริ่มสร้าง
    มาตั้งแต่ก่อนปีพ.ศ.2493 เท่าที่พบเห็นเล่นหาเป็นสากลเบี้ยของท่านจะเป็นเบี้ยเปลือยไม่มีการถักเชือกแต่อย่างใด ส่วนการเลี่ยมจับขอบไม่ว่าจะด้วยเนื้อทองคำ เงิน นาค นั้น แล้วแต่ลูกศิษย์ที่ได้รับจะนำไปเลี่ยมกันเองไม่เกียวกับท่านซึ่งร้านที่มักนิยมนำเบี้ยไปเลี่ยมนั้นเป็นร้านเดียวกับลูกศิษย์ของหลวงพ่อพักวัดโบสถ์นำ ไปเลี่ยมกันเป็นร้านทองในตลาดวิเศษชัยชาญ ฉะนั้นลักษณะการเลี่ยมหากเป็นเบี้ยเปลือยของทั้งสองสำนักนี้จึงมีลักษณะเดียวกัน เพราะเลี่ยมร้านเดียวกัน
    กันนั่นเอง จึงเป็นเรื่องยุ่งยากพอสมควรในการจะแย่งแยกและพิจารณา แต่มักมีข้อเปรียบเทียบง่ายๆ อยู่ว่าเบี้ยแก้ของหลวงพ่อพัก วัดโบสถ์มักจะตัวใหญ่กว่าของหลวงปู่คำ วัดโพธิ์ปล้ำ แต่ก็ใช่ว่าจะเป็นข้อเท็จจริงในการชี้ชัดจุดตายตัวได้
    การปิดท้องเบี้ยภายหลังบรรจุปรอทเข้าไปในตัวเบี้ยแล้วจะปิดทับด้วยชันโรงและแผ่นหรือตะกรุดเนื้อทองแดง(ต่างจากหลวงพ่อพักที่ใช้ตะกรุดเนื้อชินเนื้อตะกั่ว) ในส่วนของการปิดทับด้วยชันโรงนั้นแบ่งเป็น 3 ยุค 3 ลักษณะด้วยกัน กล่าวคือเบี้ยแก้ยุคแรกจะปิดทับด้วยชันโรงที่ได้รับจากธรรมชาติอันแแท้จริง แต่เนื่องจากเป็นของทนสิทธิ์ที่ได้จากธรรมชาติจึงหาได้ยาก ต่อมาจึงเปลี่ยนมาเป็นชันยาเรือผสมว่านแทนและท้ายสุดอุดทับด้วยชันยาเรือผสมผงอิทธิเจซึ่งลักษณะประการหลังนี้พบเห็นได้น้อยมากในเบี้ยแก้หลวงปู่คำวัดโพธิ์ปล้ำ จ.อ่างทองนั้น เมื่อเขย่าดู
    เสียงปรอทจะแตกต่างออกไปไม่เหมือนเบี้ยแก้สำนักอื่นๆที่เวลาเขย่าจะมีเสียงดังขลุกๆจะเสียงดังแซ๊กๆคล้ายกับเสียงของเม็ดท้ายวิ่งอยู่ภายในนับเป็นเอกลักษณะอีกอย่างหนึ่งของเบี้ยแก้สำนักนี้ที่สามารถใช้เป็นจุดสังเกตได้
    พุทธคุณของเบี้ยแก้สำนักนี้ก็เหมือนกับเบี้ยแก้สำนักอื่นๆ คือป้องกันคุณไสยยาสั่งแก้เหตุร้ายให้กลับกลายเป็นดีพร้อมทั้งแคล้วคลาดปลอดภัยคงกระพันชาตรี เป็นต้น

พระอุปัชฌาย์ คำ หรือนามตามสมณศักดิ์ ..พระครูวิตถารสมณกิจ นามสมณศักดิ์ของท่านได้รับพระราชทานโดยล้นเกล้า ฯ รัชกาลที่ ๖ ..

พระครูวิตถารสมณกิจ (อ่านว่า - วิด-ตะ-ถา-ระ-สะ-มะ-นะ-กิด) มีความหมายว่า พระผู้ทำกิจในวิชชาโดยบริบูรณ์

ครั้งที่ท่านเจ้าคุณพระธรรมวรนายก (ทองหล่อ ปทุมานนท์ ปธ.๘) อดีตเจ้าคณะภาค ๑๕ อดีจเจ้าคณะเขตดุสิต และอดีตผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดเบญจมบพิตรดุสิตวนาราม กรุงเทพ ฯ ซึ่งเป็นศิษย์แต่ครั้งบรรพชาเป็นสามเณร ยังมีชีวิตอยู่ เคยไปเรียนถามประวัติจากท่าน ด้วยความไม่รู้ เรียกนามสมณศักดิ์ว่า พระครู-วิด-ตะ-ถาน-สะ-มะ-นะ-กิด ท่านเจ้าคุณแย้งว่า ไม่ใช่ ที่ถูกต้องอ่านว่า วิด-ตะ-ถา-ระ ฯ ซึ่งมีความหมายดังกล่าวแล้ว ในหลวงรัชกาลที ๖ ทรงพระราชทานนามเอง ด้วยทรงทราบในจริยวัตรอันงดงามของท่าน

พระครูวิตถารสมณกิจ หรือพระอุปัชฌาย์ คำ เป็นพระรัตตัญญู คือมีพรรษายุกาลมาก เป็นพระที่สมถะ ใจดี ไม่สะสมเงินทอง ท่านมรณะภาพที่โรงพยาบาลสงฆ์ กรุงเทพ ฯ ด้วยโรคลมปัจจบัน เมื่อ พ.ศ. ๒๕๐๓ ภายหลังจากท่านมรณะภาพแล้ว ได้มีการสำรวจทรัพย์สินในกุฏิของท่าน ปรากฏว่า ไม่พบปัจจัยและทรัพย์สินมีค่าใด ๆ เลย ท่านบริสุทธิ์โดยแท้...สุปฏิปันโน สาวกสังโฆ..ฯลฯ ผูสมควรแก่การกราบไหว้ ฯ

เบี้ยแก้ มหาอุตม์

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ

พระคณาจารย์ชั้นครูสายเบี้ยแก้ จังหวัดอ่างทองอันโด่งดังครับ พระคณาจารย์ยุคหลังที่โด่งดังในอ่างทองล้วนแต่ เป็นศิษย์ท่านเกือบทั้งนั้นครับ พุทธคุณเป็นเลิศด้าน มหาอุตม์ กันคุณไสย และสารพัดกัน เป็นคงกระพันด้วยครับ

ราคา สอบถาม ครับ

ขนาดน่ารักครับไม่ใหญ่มาก

ขนาดไฟล์:
      80.6 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      57.4 KB
      เปิดดู:
      73
  6. benay

ภาพบูชา หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง (โชว์) จารเพียบบบ

รูปนั่งเสื่อน้ำมัน สุดยอดหายากครับ ตั้งแต่เล่นพระมานับสิบปีครับ เจอแค่สองภาพเท่านั้นครับ ถึงจะชำรุดแต่ก็ควรค่าแก่การบูชาครับ

ท่านเป็นพระคณาจารย์ที่เวทย์วิทยาคมสุดๆท่านหนึ่งของอ่างทอง แสดงฤทธิ์ได้แบบตามใจนึกเลยครับ

น้อยคนที่จะได้เห็นรุ่นนี้ครับเพราะทำเฉพาะแจกญาติมิตรหรือคนไกล้ชิดเท่านั้นครับ

ขนาดไฟล์:
      74.8 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      76.7 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      58.7 KB
      เปิดดู:
      740
  7. benay

เหรียญหลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง สวย

ปี 2506 บล็อคนิยม

หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง อ.วิเศษฯ

หลวงพ่อกุ่มท่านเป็นเกิอาจารย์ที่เก่งมากๆมีเซียนใหญ่วิเศษฯท่านหนึ่งเคยใด้ตำราท่านไว้ พิศดารล้ำลึกมากครับ ท่านนี้บอกว่าหลวงพ่อกุ่มนี้อาจารย์ท่านนับร้อยครับ จากการธุดงค์ของท่าน ท่านเป็นอาจารย์ที่ขมังทั้งดำและขาว คนที่มีชีวิตอยู่ปัจจุบันที่ทันหลวงพ่อเล่าให้ฟังว่าท่านเรียกผีกลางวันแสกๆ ให้เห็นกันจะๆได้น่ะครับมีพยานหลายคนครับ เสกก้อนเนื้อเป็นต่อเป้นแตน วิชาเสกกะโหลกสุนัขให้เฝ้าบ้าน ของท่านเด่นมากทางเสน่ห์ เหนียว และมหาอุตม์ครบเครื่องครับ ผมเคยถามเซียนใหญ่ท่านนึงว่า เกจิองค์ใดที่มรณะภาพไปแล้ว ที่ไม่นับเหรียญหลักหมื่นของวิเศษฯ เขาเก็บของใครมากที่สุด เขาเก็บหลวงพ่อกุ่มครับ เขาบอกทราบลึกๆแล้ว จะนับถือท่านมากครับแต่คนรู้ประวัติท่านน้อย หากทราบลึกแล้วจะหากันไม่ได้ครับ รายละเอียดเยอะครับสนใจสอบถามได้ครับ พระคณาจารย์ที่เก่งมากๆอีกท่านหนึ่งของวิเศษฯชัยชาญครับ

รับประกันแท้ให้ตลอดชีพ

ราคา สอบถามครับ พร้อมส่งครับ

หลวงพ่อกลุ่มท่านทำจากชนวนหลายอย่างครับเนื้อเหรียญบางเหรียญแก่โลหะแตกต่างกันครับ

เช่าแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      63 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      133.7 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      60.8 KB
      เปิดดู:
      45
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2011
  8. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    ได้รับพระแล้วครับ

ขอบคุญครับสำหรับผ้ายันต์ที่มอบให้ว่าแต่ผ้ายันต์พุทธคุณด้านใหนครับ

9. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการนี้ครับเบ็น

10. benay

ตอบทางพีเอ็มไปแล้วครับ

11. benay

พระกริ่งบาเก็ง (เนื้อชนวน) มีจาร

หายากมากแล้วครับ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

พระกริ่งนี้ได้รับการยอมรับนะครับว่ามีประสบการณ์มากและได้รับความนิยมในหมู่ลูกศิษย์หลวงพ่อ แต่การเล่นหาต้องมีข้อยุติในการเล่นครับ จึงจะสบายใจ

องค์นี้หลวงพ่อจารไว้เพียบเลยครับ แบบนี้หายากมากนะครับแบบเล่นแล้วสบายใจ ถ้าแบบทั่วๆไปมีขายกันเยอะครับ

รับประกันลายมือให้ทุกตัวอักษรครับ

ราคารบกวนโมรถามนะครับ หรือพีเอ็มครับ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

12. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจครับถ้าไม่แรงรอจารมองยากตรับซูมอีได้เปล่าครับ

13. benay

รอยจารถ่ายยากมากครับ เพราะเนื้อรอยจารกลืนกับผิวพระมาก จารไว้เพียบครับ ลายมือหลวงพ่อดูง่ายครับ ประกันลายมือให้ตลอดชีพครับ

14. benay

เบี้ยแก้ตัวใหญ่

หลวงพ่อมี วัดม่วงคัน อ่างทอง

สืบวิชาเบี้ยจากหลวงพ่อนุ่มวัดนางในครับ

ชุดนี้หลวงพ่อทองหยิบ หลวงพ่อสุวรรณ วัดยาง และหลวงพ่อมีเสกครับ เป็นของที่วัดม่วงคันออกเองโดยตรงครับ หลวงพ่อมี ท่านเป็นสหธรรมมิคกับหลวงพ่อทรง หลวงพ่อเสียน และหลวงพ่อทรงท่านยังเป็นคุ่สวดสมัยหลวงพ่อมีบวชด้วยครับ และหลวงพ่อมีเองก็สืบสายวิชาเบี้ยแก้โดยตรงมาจากหลวงพ่อนุ่ม วัดนางในครับ ท่านเคยบอกเองว่าชันที่หลวงพ่อนุ่มปิดท้องเบี้ยท่านก้ไปหามาด้วย อิอิ เอาดินปากหลุมปนไปมั่งเพราะชันหายาก.....ท่านว่าอย่างนั้นติดตลกครับ....แฮ่ๆ

ตัวใหญ่ครับ 850 บาท พร้อมส่ง

ขนาดไฟล์:
      70.4 KB
      เปิดดู:
      263
      ขนาดไฟล์:
      76.7 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      141.7 KB
      เปิดดู:
      38
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2011
  15. benay

สอบถาม 083-6139417

พระผงรูปเหมือน พิเศษ

ฝังตระกรุด มหาบุรุษแปดจำพวก

พบน้อยมากแล้วครับ พระผงที่ฝังตระกรุดนี้ครับ ในรอบหลายเดือนครับ มีองค์เดียวครับ

ขนาดไฟล์:
      57.1 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      55.9 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      76.4 KB
      เปิดดู:
      37
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2011
  16. benay

ล็อกเก็ต อุดเกษา จีวร

รุ่นนี้โรงเรียนวัดศาลาดิน ทำถวายหลวงพ่อปี 48 หลวงพ่อปลุกเสก 1 ไตรมาสครับ ไม่พบมากนัก มีทั้งฉากขาว น้ำเงิน ครับ

มาพร้อมกล่องครับ ล็อกเก๊ตชุดนี้จะใส่ในกล่อง เหรียญรุ่นสองนะครับถ้ามาเดิมๆครับ อย่างงนะครับ อิอิ

.เกษาเพียบ..ราคารบกวนโทรถามหรือ พีเอ็มครับ

แทบไม่มีให้เห็น กันแล้วครับรุ่นนี้

ขนาดไฟล์:
      50.1 KB
      เปิดดู:
      242
      ขนาดไฟล์:
      62.6 KB
      เปิดดู:
      55
  17. benay

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083-6139417)<!-- google_ad_section_end -->

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->พระสิวลีห้ามจน

ฝังตระกรุดสาริกา

นานๆจะมาทีครับ

.... 550 บาท พร้อมส่ง(good)

<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      50.9 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      50 KB
      เปิดดู:
      30
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2011
  18. benay

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083-6139417)<!-- google_ad_section_end -->

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->เหรียญรูปเหมือนหลังตราพระราชลัญจกรณ์

รุ่น รับเสด็จ ฯ ทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตน์ฯ

รับประกันแท้ตลอดชีพครับ

พิธีครั้งนั้นจัดว่าเป็นพิธีใหญ่ที่สุดของหลวงพ่อทรงครับ มีเจ้าคณะจังหวัด เจ้าอาวาสวัดทุกวัดในอำเภอวิเศษฯ ผู้ว่าราชการจังหวัดและข้าราชการรอเฝ้ารับเสด็จ ฯและร่วมพิธีพุทธาภิเษกมากมายทำการจัดโบสถ์ไหม่ทาสีทำอย่างพิถีพิถันมากเพราะพระองค์ท่านเสด็จมาทรงจุดเทียนชัยและทรงสุหร่ายด้วยครับ ท่านใดสนใจก็ปิดได้ ครับ ตอกโค้ด ท สองข้างครับ

.. 950 บาท แบบมีโค้ดนี้พบน้อยมากๆครับ มีเหรียญเดียว

ปิดให้พี่ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->romegat ครับ

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

19. benay

พระผงรูปเหมือนพิเศษ

เนื้อว่านแก่ผงชันเพชร

วัดสร้างเองครับ หลวงพ่อควบคุม

ว่านชันเพชรเป็นมวลสารสำคัยมากในการสร้างพระของหลวงพ่ออย่างหนึ่ง แถมมีจำนวนน้อยไม่แพร่หลายครับ

750 บาท พร้อมส่ง

ขนาดไฟล์:
      70 KB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      73.9 KB
      เปิดดู:
      42
  20. benay

พระผงรูปเหมือน ฝังเม็ดมะกล่ำขาว

ฝังเม้ดมะกล่ำนี้หลวงพ่อสั่งให้โยมไปหามาใส่นะครับ ท่านบอกว่าใช้ทางเหนียวได้ และแคล้วคลาดดีครับ แต่ท่านก็คงแฝงเมตตาลงไปด้วยตามที่ท่านถนัดเพราะเป้นรูปท่านเอง ท่านที่ชอบแบบครบเครื่องก็เชิญครับ องค์นี้สวยงามเรียบร้อยดีครับ

650 บาท

ขนาดไฟล์:
      54.8 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      50.7 KB
      เปิดดู:
      37
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2011