หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญ รุ่นแรก ปี 2500

หลวงพ่อโปร่ง วัดท่าช้าง

เจ้าตำรับเบี้ยสายอ่างทองอีกท่านหนึ่งที่หลายๆท่านตามเก็บ รวมทั้งเหรียญรุ่นแรกด้วยครับเนื่องจากความหายากพอดู

หลวงพ่อโปร่งวัดท่าช้างครับ ท่านนี้เก่งมากครับด้านเบี้ยแก้ด้วยครับเป็นพระยุคเดียวกับหลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำ แต่หลวงพ่อโปร่งท่านอายุน้อยกว่า หลวงพ่อโปร่งท่านเป็นพระหมอยารักษาคนบ้าคนถูกคุณไสย มีอยู่ครั้งหนึ่งคนบ้าที่มาให้ท่านรักษาเกิดคลุ้มคลั่ง คว้ามีดล็อคคอหลวงพ่อแล้วปาดคอหลวงพ่อ แต่ท่านไม่เป้นไรและท่านก็ไม่โกรธคนบ้าคนนั้นด้วย(เจ้าอาวาสวัดท่าช้างองค์ปัจจุบันท่านเล่าให้ฟังครับ)หลวงพ่อโปร่งท่านเป็นที่นับถือของคนละแวกวัดเป็นอย่างมากเพราะเขาได้รู้เห็นมาโดยตลอดว่าท่านเป็นอย่างไร แต่คนไม่นำประวัติท่านมาเผยแพร่มากนักเลยและก็ไม่มีคนเชียร์ท่านด้วย พาลทำให้คนนอกไม่รู้จักท่านไป จริงๆแล้วท่านเก่งแบบไม่ธรรมดา และหลังจากท่านมรณะภาพ ท่านก็ไม่เน่าเปื่อยครับ สังขารท่านยังอยู่ที่วัดจนปัจจุบันครับ ประสบการณ์ที่เขาพบกันก็คงกระพัน แคล้วคลาดเด่นชัดมากๆครับ เป็นพระคณาจารย์สายอ่างทองที่เก่งมากองค์หนึ่ง

เหรียญนี้สวยนะครับ หายากอยู่ครับสวยๆ ส่วนมากใช้กันเลี่ยนเลยเหรียญนี้อายุ 50 กว่าปีนะครับสวยๆคงยากอยู่;aa50 พุทธคุณหายห่วงครับ ท่านนี้

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ ร่วมเสกด้วย ราคา 4,500 ครับ พร้อมส่ง เหรียญเดียวครับสวยๆหายากครับต่อไปสภาพไหนก็ต้องเช่ากันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      77 KB
      เปิดดู:
      205
      ขนาดไฟล์:
      68.5 KB
      เปิดดู:
      313
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2013
  2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เช่าแล้วครับ

3. benay

เบี้ยจั่นโภคทัพย์กันคุณไสยเบี้ยชั้นครู

หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน หายากสุดๆครับ

.....สวยครับ

หลวงพ่อนุ่ม ธมฺมาราโม แห่งวัดนางในธัมมิการาม จังหวัดอ่างทอง โดยพื้นเพแล้วท่านไม่ใช่เป็นคนจังหวัดอ่างทองโดยกำเนิด ท่านเกิดที่บ้านสามจุ่น ตำบลวังน้ำซับ อำเภอศรีประจันต์ จังหวัดสุพรรณบุรี เป็นบุตรของพ่อสอน แม่แจ่ม ศรแก้วดารา เกิดเมื่อวันที่15 สิงหาคม พ.ศ. 2426 ตรงกับวันเสาร์ แรม 3 ค่ำ เดือน 9 ปีมะแมอายุ 10 ปี ได้เล่าเรียนศึกษาภาษาไทยและภาษาขอมกับพระอธิการพ่วง ซึ่งเเป็นพี่ชายคนที่สองของท่านและเมื่อมีอายุได้ 15 ปี ได้รับความไว้วางใจให้เป็นผู้ช่วย ในการสอนหนังสือทั้งภาษาไทยและภาษาขอมให้กับลูกศิษย์คนอื่นด้วย อุปสมบทเมื่ออายุ 20 ปีณพัทธสีมาวัดปลายนา อำเภอศรีประจันต์ จังหวัดสุพรรณบุรี วันที่ 1 เมษายน พ.ศ.2446 มีพระครูธรรมสารรักษา (อ้น) เป็นพระอุปัชฌาย์ พระปลัดดี วัดปู่เจ้า และพระอธิการช้าง เป็นพระกรรมวาจาจารย์ตามลำดับ ได้รับฉายาว่า"ธมฺมาราโม" ภายหลัง จากได้อุปสมบทแล้วท่านได้พำนักจำพรรษา ณวัดสามจุ่น ศึกษาเล่าเรียนพระธรรมวินัยจน เชี่ยวชาญแตกฉาน โดยได้เรียนจากพระอธิการพ่วงผู้เป็นพระพี่ชายและฆราวาสอีกท่านหนึ่ง ชื่อว่าอาจารย์เชตุย่างเข้าสู่พรรษาที่ 8 ซึ่งขณะนั้นทางวัดสามจุ่นโดยมีพระอธิการจุ่น เป็นเจ้าอาวาส มีความประสงค์จะสร้างพระอุโบสถ หลวงพ่อนุ่มจึงจำเป็นต้องเดินทาง ไปจำพรรษาอยู่ที่วัดหลวง อำเภอวิเศษชัยชาญ เป็นการชั่วคราวเพื่อเป็นผู้ประสานงาน ในการซื้อวัสดุอุปกรณ์ที่จะใช้ในการก่อสร้าง กระทั่งการก่อสร้างแล้วเสร็จจึงได้กลับมาอยู่ วัดสามจุ่นดังเดิมขณะที่ท่านได้พำนักจำพรรษาณวัดหลวง อำเภอวิเศษชัยชาญ นั้น ท่านได้สร้างศรัทธาให้เกิดขึ้นแก่ประชาชนในแถวย่านนั้นเป็นอย่างมากกระทั้งถึงปีพ.ศ. 2459 วัดหลวงได้ว่างเจ้าอาวาสลง ศรัทธามหาชนของชาววัดหลวงจึงได้พร้อมใจกันมาอาราธนา นิมนต์หลวงพ่อนุ่มให้ไปเป็นเจ้าอาวาส ขณะนั้นท่านมีพรรษาท ี่14 ช่วงที่ท่านดำรงตำแหน่ง เจ้าอาวาสฯ ได้พัฒนาวัดจนเจริญรุ่งเรืองขึ้นตามลำดับ จนพุทธศาสนิกชนส่วนใหญ่ ของชาวอำเภอวิเศษชัยชาญนำโดย นายเผ่า ชัชวาลยางกูร คหบดีและเป็นเจ้าของตลาดสด ในอำเภอวิเศษชัยชาญ ต่างเห็นพ้องต้องกันควรที่จะอาราธนาท่านมาดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาส วัดนางในธัมมิการาม ซึ่งตั้งอยู่ใกล้ชุมชนใหญ่และเป็นศูนย์กลางอำเภออย่างแท้จริง อันจะสะดวกแก่ประชาชนในการเดินทางมากราบนมัสการตรงกับปี พ.ศ. 2469ปีพ.ศ.2473 ได้รับแต่งตั้งเป็นเจ้าคณะตำบลศาลเจ้าโรงทอง ปีพ.ศ. 2477เป็นพระอุปัชฌาย์ตามลำดับ หลวงพ่อนุ่ม ธมฺมาราโม ได้ถึงแก่มรภาพเมื่อวันท ี่13 สิงหาคม พ.ศ.2497 เวลา 23.15 น. รวมสิริอายุได ้72 ปี52 พรรษา ในด้านการศึกษาพระเวทย์วิทยาคมต่างๆ นั้นไม่ปรากฏหลักฐานยืนยันได้ว่า ท่านศึกษามา จากที่ใด ทราบแต่เพียงว่าท่านเป็นผู้ที่สนใจในด้านวิปัสสนากัมมัฏฐาน และเป็นผู้ที่เชี่ยวชาญ มากได้รับการยอมรับจากศิษยานุศิษย์และประชาชนทั่วไป ว่าท่านเป็นผู้เรืองวิทยาคมเด่นมาก ในด้านโหราศาสตร์, น้ำมนต์ซึ่งการทำน้ำมนต์นี้ท่านปลุกเสกด้วยพระคาถา "แก้วสามโลก" พร้อมกันนั้นความรอบรู้เชี่ยวชาญในเรื่องตำรับยาแผนโบราณ สำหรับวัตถุมงคลของหลวงพ่อนุ่มนั้น ปรากฏว่ามีการจัดสร้างมากมายหลายแบบหลาย ประเภทหลายพิมพ์หลายเนื้อ อาทิ เหรียญรูปเหมือน เบี้ยแก้ พระเนื้อดินพิมพ์ต่างๆ เป็นต้น เพิ่มเติมนิดหน่อยครับ มีผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่ทันหลวงพ่อนุ่มเล่าให้เซียนพระวิเศษฯ ฟังว่าสมัยนั้นหลวงพ่อจงและหลวงพ่อคำท่านสนิดสนมกันดีไปมาหาสู่กันเป็นประจำ และในขณะนั้นหลวงพ่อนุ่มท่านก็มีชื่อเสียงมากในจังหวัดอ่างทอง หลวงพ่อจงท่านจะลองวิชาหรืออาจจะทดสอบอะไรไม่ทราบ ท่านก็มาหาหลวงพ่อนุ่มที่วัด และจารตระกรุด เสกเป็นปลากัดกัดกันในบาตรน้ำมนต์ผู้ใหญ่ท่านนั้นเล่าว่ากัดกันจนน้ำกระเซ็น สักพักหนึ่ง ตระกรุดของหลวงพ่อจงจมลงก้นบาตรก่อนหลวงพ่อนุ่ม เป็นอันว่ารู้ผล อันนี้ผมไม่ได่มาเล่ามั่วๆ ครับแต่ทุกอย่างมีพยานยืนยันได้คนเล่าท่านยังมีชีวิตอยู่ครับ ...............ในครั้งนั้น มีการหล่อกระถางธูปใบใหญ่ ที่ตั้งหน้ารูปปั้นหลวงพ่อปัจจุบันนี้ด้วยครับ.........

ดูง่าย ชัดเจน สบายตาครับ มีคนในตลาดวิเศษฯ มีอยู่ตัวนึงแต่ไม่ยอมขาย ดูง่ายเช่นกัน ตัวนี้ปรอทเต็มๆ ราคา 12,500 บาท พร้อมส่ง

รับประกันแท้ตลอดชีพ ตลอดชาติ เก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวน และค่าเสียเวลา 5000 บาท

ขนาดไฟล์:
      25.7 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      62.6 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      43.8 KB
      เปิดดู:
      63
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2013
  4. benay

เหรียญหล่อหน้าเสือ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

รุ่นนี้ศูนย์สร้างครับข่าวว่าจำนวน 300 เหรียญ แต่ปกติถ้าไม่มีโค้ด วัดหรือมีจารดูง่าย ผมจะไม่เล่นเลย ถ้ามีจารดูง่ายหรือมีโค้ด ท วัดเท่านัน้ผมจึงเล่นนะครับ เพื่อความชัวร์

หลวงพ่อจาร มะ อะ อุ นะ ชา ลี ติ

สวยเดิมๆครับ

ราคาสอบถามครับ ตอกโค้ด ท วัด

หลวงพ่อท่านไม่อยู่ให้จารแล้วนะครับ

................จองแล้วครับ..................<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2013
  5. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    แหมไปซะแล้ว

6. benay

แหวนนิ้วเนื้อเงิน (สร้างพร้อมเหรียญรุ่นแรก)

หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ อ่างทอง

หายากมากกว่าเหรียญเยอะครับ

ประมาณปี 2490

วาจาสิทธิ์ นิ้วเพชร

ประสบการณ์โดดเด่นมากด้าน คงกระพัน มหาอุตม์ กันคุณไสย ทำน้ำมนต์กันเสนียดจัญไร สุดยอดครับ เพราะสมัยท่านทรงสังขารอยู่ ท่านเป็นหมอยารักษาชาวบ้านเป็นที่พึ่งของชาวบ้านได้เป็นอย่างดี ขนาดคนเป็นอัมพาต ท่านก็รักษาหายด้วยยาและอาคมท่าน คนถูกคุณไสยพอเข้ามาในวงสายสิญท่านถึงกับต้องอาเจียนออกมาทันที และวิชาที่ผู้คนน้อยนักที่จะทราบว่าหลวงพ่อท่าน เป็นองค์เดียวในวิเศษฯที่เรียนสำเร็จ คือวิชานิ้วเพชร ซึ่งหลวงพ่อท่านได้รับถ่ายทอดจากหลวงพ่อภักดิ์ วัดโบสถ์สุดยอดปรมาจารย์แห่งแขวงเมืองวิเศษชัยชาญ ชาวบ้านวัดน้ำพุ ทราบกันดีว่านิ้วชี้หลวงพ่อนั้นศักดิ์สิทธิ์มาก เพราะเมื่อมีเรื่องเดือดร้อนอะไรไปหาหลวงพ่อท่านจะใช้นิ้วชี้ท่าน วนที่กระดานที่ท่านนั่ง อาการหรือโรคต่างๆเหล่านั้นที่ปากฏอาการหายไปทันที ผมเองเข้าพื้นที่ลงสืบประวัติมาหลายปีตามแต่เวลาจะอำนวย ทำใให้ทราบและรู้ดีว่าชาวบ้านนับถือหลวงพ่อจากรุ่นสู่รุ่น และเอ่ยถึงหลวงพ่อว่าเป็นหมอเทวดา มีอยู่หลายเรื่องราวที่ได้รับถ่ายทอดไว้แต่เวลาไม่อำนวยมากนักผมจึงเขียนลงเพียงคร่าวๆ เกี่ยวกับประวัติหลวงพ่อท่าน และมีหนังสือบางเล่มเคยลงไว้คร่าวๆแต่ไม่ละเอียดนัก นอกจากการรักษาโรคดุจหมอเทวดาที่ผมได้กล่าวไปแล้วหลวงพ่อท่านยังมีวาจาศักดิ์สิทธิ์ยิ่ง คือมีอยู่ครั้งหนึ่งมีพวกหมอลาว (พวกนี้เท่าที่ผมทราบ จะชอบลองวิชากับพระคณาจารย์ คือเหมือนตระเวนหากินไปด้วยและลองของไปด้วย อย่างหลวงพ่อแพ วัดกลางท่านก็เคยโดนหมอลาวนี่ลองของ หลวงพ่อจัน วัดบางจักก็ถุกพวกนี้ลองของ และอาจารย์อีกหลายท่านในวิเศษยุคเก่าเท่าที่ผมสืบ พวกหมอลาวนี่ลองมาหลายท่าน แต่ทำอะไรไม่ได้แถมโดนเล่นงานกลับซะอ่วม) มาหาหลวงพ่อ พอมาถึงหลวงพ่อท่านทราบล่วงหน้าอยู่แล้ว ท่านเลยขมวดผ้า จีวรผืนใหญ่และโยนให้ไปลองยิง พวกนั้นพอได้ไปก้ไปลอง ข้างกุฏิพระ ยิงกันเสียงดัง เช๊าะแช๊ะ แต่ไม่ออก ลูกศิษย์หลวงพ่อเห็นพวกนี้ถือปืนในวัดเลยเข้าไปสอบถามตักเตือน หลวงพ่อท่าน เห็นท่านเลยพุดขึ้นว่า อย่าไปยุ่งกับมันไอ้พวกหน้าเลือดนี่ อย่าไปยุ่งกับมัน ..ลูกศิษย์หลวงพ่อจึงผละออกมา ต่างคนก็ต่างแยกย้าย แต่พอพวกหมอลาวเดินแยกย้ายออกไปนั้น เดินผ่านต้นมะพร้าวหลังกุฏิ ทันใดนั้นลูกมะพร้าวล่วงลงมะฟาดหัวแตกเลือดอาบหน้าตาแดงไปหมด เป็นดังคำที่หลวงพ่อพุดว่าไอ้พวกหน้าเลือด ทุกประการ.....วิชามหาประสาน มีอยู่ครั้งหนึ่ง ลุงแถววัดนั่นหละครับ แกขึ้นไปสุมลอมฟาง หลายๆท่านที่อยู่บ้านนอกควรู้จักดี มีแกนไม้ไผ่ตรงกลาง และสุมสูงขึ้นไปหลายเมตร วันนั้นโชคไม่ดี แกพลัดตกลงมาแขนหัก เลยนึกถึงหลวงพ่อได้ก็มาหา และบอกว่าแขนหักครับหลวงพ่อร้องโอยๆ มาแต่ไกล หลวงพ่อท่านก้เลยถามว่ามึงไปทำอะไรมาถึงได้แขนหัก ลุงแกก้เล่าให้หลวงพ่อฟังว่า ตกจากลอมฟาง พอหลวงพ่อท่านได้ฟัง ท่านก็บอกให้ลุงแกหยิบกี่ยา มาวางแขน ที่หัก ระหว่างนั้นหลวงพ่อท่านก็ นั่งบริกรรมคาถาไป เอานิ้วชี้ท่านวนที่กระดาน และก้นั่งคุยไปด้วย พอคุยได้สักพัก หลวงพ่อท่านก้พูดขึ้นมาว่า เอาเฮ้ยคุยนานแล้วกูชักอยากดูดยา ยกกี่ยาให้กุที ลุงแกด้วยความลืมตัว ก้เลยเอาสองมือยกกี่ยาถวายหลวงพ่อ หลวงพ่อบอกเอ้าเฮ้ย ไหนมึงบอกแขนหัก และยกกี่ยาให้กูได้ยังไง ..ลุงแกลืมตัว และแปลกใจอย่างมาก ว่าแขนที่หักหายเป้นปลิดทิ้ง ก้มลงกราบหลวงพ่อ ด้วยความดีใจ....ปวดท้องแทนเมีย.... เรื่องนี้ หลวงตาที่วัดน้ำพุเป็นคนประสบด้วยตนเอง คือ เมื่อสมัยที่โยมแม่ท่านตั้งท้องน้องชาย โยมพ่อก้มาหาหลวงพ่อเต่า ขอน้ำมนต์ไปให้โยมแม่หลวงตาท่านดื่ม ให้คลอดง่าย เมื่อก่อนจะเดินทางทางเรือ พอมาถึงวัดก้มกราบหลวงพ่อ ท่านก้ทำน้ำมนต์ให้ เพราะเคยบอกหลวงพ่อไว้แล้วว่าจะมาขอน้ำมนต์ หลวงพ่อท่านก้เรียก โยมพ่อของหลวงตามาไกล้ๆ และเอามือจับไปที่น่องของโยมพ่อหลวงตา และท่านก้กล่าวขึ้นว่า เฮ้ย น่องมึงสวยดีนี่หว่า และเอามือตบไปที่น่อง สองสามครั้ง ....หลังจากนั้นก้ลากลับ หลวงตาท่านก้พายเรือกลับเอาน้ำมนต์ไปให้โยมแม่กินเพื่อคลอดน้องชาย ระหว่างทางโยมพ่อหลวงตาเริ่ม ปวดท้องน่อง พอเรือจอดท่าน้ำ หลวงตาได้ขึ้นเอาน้ำมนต์ไปให้โยมแม่ท่านคนเดียวเพราะพ่อปวดท้องน่อง หลวงตาท่านบอกว่า พอโยมแม่ท่านกินน้ำมนตืเข้าไป ระหว่างคลอดไม่มีเสียงร้องสักแอะ แถมยังคุยกับหมอตำแยขำขันยิ้มแย้ม แต่ที่ดิ้นทุรนทุรายคือพ่อหลวงตาที่อยู่ในเรื่อนั่นเอง....... เรื่องราวยังมีอีกมากครับ ไม่ได้มาโม้ให้ฟัง แต่เอาเรื่องจริงที่เคยเกิดขึ้นมาเล่าให้ฟัง ...ว่างๆก็ไปกราบรุปปั้น บนบาน ท่านได้ที่วัดน้ำพุ วิเศษชัยชาญ เมืองแห่ง พระคณาจารยืผู้เรืองวิทยาคม ไม่แพ้ใครครับ รับประกัน......
    บุญญาบารมีและอภินิหารหลวงพ่อเต่านั้น เล่าแล้วจะยาวมากครับ แต่ละเรื่องล้วนแล้วแต่เรื่องจริงที่เคยเกิดขึ้น จนคนจดจำเล่าขานกันมา คนเล่ายังมีชีวิต เห็นกับตาก้ยังอยู่หลายท่าน แต่ละท่านก้ไกล้ๆร้อยเข้าไปทุกที เมื่อสมัยก่อนกรเดินทางจะมาหาหลวงพ่อเต่านั้น ที่คล่องตัวมากที่สุดก้เห็นจะเป็นทางน้ำ วันๆหนึ่ง มีคนมารับการรักษาโรคต่างๆมากมาย บางวันเป็นร้อยบางช่วงเป็นพันคน..มีอยู่ครั้งหนึ่ง มีผ้คนเข้ามารับการรักษามากกว่าปกติ ทั้งโรคทางถุกคุณไสย และโรคต่างๆสารพัดโรค เข้าคิวรอกันบนศาลาแน่นถนัด ล้นไปจนถึงท่านน้ำหน้าวัด ยังกับตลาดน้ำยังไงอย่างนั้น หลวงพ่อท่านเห็นคนมากเข้าท่านเลยเดินออกมาบอกญาติโยมว่า บนศาลาแน่นแล้ว ท่านเห็นท่าว่าคงจะยืดยาวในการรักษา หลวงพ่อท่านจึงบอกออกมาว่า ให้ทุกคนที่จอดเรือที่ท่านน้ำ จับเอาหัวเรือชนต่อๆกันไว้ ใครจับตัวกันได้ก้จับต่อๆกัน พลันหลวงพ่อท่านก็เดินไปที่ท่าน้ำซึ่งห่างจากศาลาที่รักษาไม่มากนัก ยืนบริกรรมอยู่ครุ่หนึ่ง และเป่าลงไปในแม่น้ำบริเวณที่ชาวบ้านจอดเรืออยู่ ท่านสั่งให้ชาวบ้าน วักน้ำบริเวณนั้น มาดื่มแทนน้ำมนต์ พอดื่มน้ำในแม่น้ำที่หลวงพ่อบริกรรมไว้เท่านั้น คนที่ถุกของโดนของ หรือถูกวิญญาณแฝง หรือมีอาการเจ็บป่วย ก็แสดงอาการออกมาแตกต่าง กันออกไป แต่ทุกคนก้หายจากอาการเจ็บป่วยนั้นด้วยบารมีหลวงพ่อ ทุกคน นี่คือบารมีหลวงพ่อเต่า ที่คนบ้านน้ำพุเขาเคารพมากๆ ครับ สมัยหลวงพ่อเต่าท่านยังทรงสังขารอยู่ ไม่ว่าจะจัดงานวัดครั้งคราใด รับรองว่าผู้คนแห่แหนมาจากทั่วสารทิศ ลิเก ละคร มหรสพ ล้วนแล้วแต่ฟรี คือหลวงพ่อไม่ได้หามาเล่นแต่บรรดาคณะลิเก มหรสพต่างๆล้วนเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อ ก็มาช่วยงานกันคับคั่ง.. นอกจากหลวงพ่อจะดังในพื้นที่วิเศษชัยชาญแล้ว บารมีหลวงพ่อท่านยังดังไปถึงกรุงเทพมหานคร ท่านได้รับนิมนต์ไปรักษาคนมากมายในเมืองกรุง และต่างจังหวัด ลูกศิษย์ลูกหาหลวงพ่อ เป็นใหญ่เป็นโต ระดับนายพลก็เยอะ ข้าราชการก้เพียบ ระดับเจ้าสัวโรงงาน ก้หลายท่าน แม้แต่ จองพลผิน ชุนหะวัณ ก้ยังมานิมนต์หลวงพ่อไปรักษาภรรยาท่าน จนหาย และถวายเรือยนต์ไว้ 1 ลำ ..ปัจจุบันเรือนี้ไม่อยู่แล้ว.... และอีกอย่างที่สำคัญครับ ในการเสกพระแต่ละครั้งหลวงพ่อจะเสกเดี่ยว และต้องเสกจนเหรียญนั้นร้อนจนแดง จึงจะถือว่าใช้ได้ ที่เล่ามานี้ไม่ได้มาโม้ให้ท่านนั่งอ่านกันครับ กลัวโม้ก็ไปที่วัดครับ รับรองว่าท่านจะ....หาเช่าพระท่านไม่ทัน.......

พอสวยราคา 6,500 บาท พร้อมส่ง

ลืมบอกไปครับหลวงพ่อเต่าท่านสนิทสนมกับหลวงปู้นาควัดระฆังเป็นอย่างมากเพราะหลวงพ่อเต่าท่านไปเรียนที่วัดมหาธาตุพระนคร หลายครั้งท่านเอาพระเก่าๆสมเด็จหลวงปู่นาคมาแจกที่วัดบ่อยครับ

<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      66.4 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      38.2 KB
      เปิดดู:
      60
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2013
  7. benay

ตะโพนมหาเสน่ห์ ยอดนิยม ทิ้งทวนห่วงใหญ่

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดินfairy3

ตะโพนหลวงพ่อได้รับความนิยมอย่างมากจากบรรดาศิษย์ท่านเพราะประสบกาณ์นั้นมากเหลือล้น ด้านเสน่ห์ เมตตามหานิยม โภคทรัพย์และเป็นวัตถุมงคลที่เป็นของหลักในสายนี้นะครับ หลวงพ่อท่านได้เสกไว้แบบที่ว่า ศิษย์ไม่ทิ้งครูเลยครับ ตะโพนที่ดังที่สุดของอ่างทองคือตะโพนหลวงพ่อภัก วัดโบสถ์พระคณาจารย์ยุคเก่า ที่หากท่านลงหน้าตะโพน ลิเกคณะใด ถึงแม้ว่าขณะเล่นฝนจะตก คนก็มิได้หลีกหนีไปไหนยังคงยืนดูอยู่อย่างนั้นพลางก็ต่างหาเอาอะไรมาบังฝนกันแต่ไม่หนีหรือเลิกดูลิเก อันนี้แถวบ้านผมเขาเล่าต่อๆกันมาแบบนั้น ส่วน ณ ตอนนี้ตะโพนของหลวงพ่อทรงก็ได้รับความนิยมมาก จากผู้ใช้บูชาบอกต่อๆกันปากต่อปาก คนจึงเสาะแสวงหากันมากดังที่กล่าวไปแล้ว วันนี้ผมมีมาให้บูชา 1 ใบครับตอกโค้ด ท ไม่มีหัว

พี่ๆที่สนใจ รบกวนส่งเมลล์มาทาง pm นะครับ ส่วนพี่ๆนอกเวปท่านใดสนใจโทรหาผมครับ

ตอกโค๊ดมาตรฐานนิยมครับ(^)

ใครยังไม่มี นิมนต์ซะนะครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นราคายังนิ่งๆครับ ไม่ขยับมาก

จองแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      46.4 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      38 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      53.6 KB
      เปิดดู:
      53
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2013
  8. benay

...........................................................................................

ดูรายการพระเพิ่มเติม

ได้อีกเพียบครับ

รายการรวม จะอยู่ในนี้ครับ

เวปท่าพระจันทร์ ลงไม่ค่อยซ้ำกันครับ ลองดูครับ

.::thaprachan.com ชมรมพระเครื่องท่าพระจันทร์::.

!!!!!------สาขานี้สาขาไหม่ครับ--------!!!!!

เวปตลาดพระ จะรวมพระสายอ่างทอง และของหลวงพ่อทรง ไว้เพียบ จะทะยอยลงนะครับ

....................................................

เปิดสาขาไหม่ครับ

.......

ร้านเบ็นวิเศษฯสาขาไหม่ตลาดพระสบายกว่าสะดวกกว่ายินดีต้อนรับทุกท่านครับ

.................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2013
  9. benay

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2013
  10. benay

เบี้ยแก้ตอกโค้ด ท นิยมมาก

ถือเป็นของหลักนิยมแต่ไม่มีของหมุนเวียนครับ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ผมคงไม่ต้องโม้อะไรอีกแล้วครับสำหรับเบี้ยแก้หลวงพ่อสรรพคุณสุดๆประสบการณ์เพียบจนราคาไกล้เคียงของเก่าเข้าไปทุกที ทั้งรักษาสารพัดโรค(ใจมั่น) กันของอัปมงคลสารพัดและอีกมากมายสารพัดกัน สั่นเตือนภัยจนได้รับการยอมรับอย่างดีเยี่ยม ห้ามฝนก็เจอกันมาจังๆหลายท่าน และแบบโค้ด ท นี่ไม่ได้ยินได้เห็นลงเวปมานานพอดูครับเพราะไม่มีของเลยหายากมากๆช่วงนี้ครับ รับประกันให้ตลอดชีพ. เครื่องรางยอดนิยมของหลวงพ่อครับ

ช่วงนี้มีของก็เช่าเก็บกันไว้นะครับ ประวัติรับรองว่าไม่ธรรมดาจริงๆ

ขนาดไฟล์:
      73.6 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      53.1 KB
      เปิดดู:
      51
  11. benay

เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

รุ่นนี้ทองแดงหลวงพ่อใช้ติดอังสะด้วยนะครับ เต่าหลวงพ่อประสบการณ์มากมายครับ ด้านโภคทรัพย์ เป็นที่ยอมรับ แบบไม่มีใครกล้าเถียง เพราะเป็นวิชาเต่าในบารมีเฉพาะของหลวงพ่อ ไม่เหมือนใคร คนที่ใช้บูชาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่ธรรมดา เอาเป้นว่าชัดเจนครับ ประสบการณ์ผมมิได้เขียนขึ้นเอง มีคนเจอมาเยอะครับ จนยืนยงมาจนวันนี้ครับ

เต่ารุ่นนี้ได้รับความนิยมมากนะครัเนื่องจากหลวงพ่อเสกนานเป็นปีๆ ถือว่าเป้นเหรียยเต่าที่เสกนานที่สุด ซึ่งเสกตั้งแต่ปี 44 และมาออกปี 45 ที่เหรียญระบุปีที่ออกคือปี 2545 ประสบการณ์ด้านค้าขายก็มากครับ จริงๆแล้วประสบการณ์ที่ผมบอกว่าวิชานี้เป้นวิชาเฉพาะของหลวงพ่อ นั้นมีมากครับ ผมจะเริ่มเปิดเผยในอีกไม่ช้านี้ ทุกประสบการณ์มีผู้ยืนยันได้จริง

เหรียญสวยมาก ราคา 3,000 สอบถามครับ

ขนาดไฟล์:
      39.9 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      43.6 KB
      เปิดดู:
      53
  12. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดร้านใหม่ ขอให้รวยๆเฮงๆครับจารย์เบ็น..เห็นเบี้ยเห็นตะโพนแล้วตาร้อนเลย เสียดายโบนัสยังไม่ออกไม่งั้นคงได้เสียกันบ้างละครับ..อิอิ

13. benay

ขอบคุณคร๊าบบบบบบบ อิอิ ปีไหม่ จัดราคาพิเศษทุกรายการครับ สนใจสอบถามได้ครับ ทั้งแถม ทั้งลด 555

14. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    จัดเลยครับ อิอิ

15. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

เฮง เฮง เฮง ครับเบ็น ขอให้มหาเฮงเลยนะครับ^^

16. benay

ขอบคุณครับคุณหมอ :cool::cool:

17. benay

เพื่อความสะดวกในการติดต่อครับ มีไลน์ทั้งสองเบอร์ครับ 0836139417 ,,,,0833809064

18. benay

ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ ๒๕๕๗ ขออารธนาคุณพระศรีรัตนตรัย สมเด็จพระพุทธาจารย์โต พรหมรังสี หลวงปู่ทวด พระแม่คงคา พระแม่ธรณี เทพยดาทั้งสิบหกชั้นฟ้า ทั้งสิบห้าชั้นดิน สมเด็จพระปิยะมหาราช พระบารมีองค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สมเด็จพระบรมราชินีนาถ ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลก โปรดอำนวยพร ปกปักษ์รักษา คุ้มครอง มาเป็นกำแพงแก้วทั้งเจ็ดชั้น มาล้อมรอบครอบทั่วอนัตตา แก่เพื่อนๆพี่ๆและครอบครัวให้มีค วามสุข สดชื่น สุขสันต์สมหวังทุกคืนวัน มั่งมีมากมายเงินทอง ยศฐาบรรดาศักดิ์ คิดการใดสำเร็จตามปรารถนาทุกประการเทอญ

ขนาดไฟล์:
      32.2 KB
      เปิดดู:
      36
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2014
  19. benay

รูปหล่อปั๊ม หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธฺ์

เนื้อทองเหลือง พิมพ์ A นิยมมาก.

ถ้ากล่าวถึงพระรูปหล่อปั๊มในยุคตั้งแต่สงครามโลกครั้งที่ 2 ลงมา พระรูปหล่อหลวงพ่อเดิมพิมพ์นิยม ถูกจัดอันดับให้อยู่ในชั้นนำแนวหน้าของพระรูปหล่อปั๊มยอดนิยม ตามประวัติการสร้าง พระรูปหล่อหลวงพ่อเดิมพิมพ์นิยมได้สร้างออกมาออกมา พร้อมกับวัตุถุมงคลชนิดต่างๆ อีกหลายๆประการ อย่างเช่นมีดหมอซึ่งมีทั้งมีดพก มีดปากกา มีดควานช้าง สิงห์ งาแกะ ผ้ายันต์รอยเท้า และรวมทั้งเหรียญปั๊มนิยม เป็นต้น โดยสร้างขึ้นที่วัดหนองโพ จ.นครสวรรค์ เมื่อปี พ.ศ.2482

พระรูปหล่อหลวงพ่อเดิมพิมพ์นิยม จะมีสองเนื้อที่นิยมและรู้จักกันดี คือพระรูปหล่อพิมพ์นิยมเนื้ออัลปาก้า ซึ่งมีส่วนผสมของโลหะทองเหลือง ทองคำ เงิน ตลอดจนช้อนซ่อมที่เป็นโลหะผสมระหว่างเงินกับทองเหลือง กับรูปหล่อรูปหล่อหลวงพ่อเดิมพิมพ์นิยมเนื้อทองเหลือง โดยส่วนมากแล้ว ก็มักจะมีทองคำผสมปนรวมอยู่ด้วย และพระรูปหล่อพิมพ์นิยมเนื้อทองเหลือง จะถูกสร้างออกมามีจำนวนที่มากกว่าพระรูปหล่อพิมพ์นิยมเนื้ออัลปาก้า ส่วนรูปหล่อหลวงพ่อเดิมที่เป็นเนื้อตะกั่วลองพิมพ์ จะพบเห็นกันเป็นจำนวนน้อยมาก ค่าความนิยมเล่นหาจึงจัดอยู่อันดับรองลงมา

ส่วนการแยกแยะดูพิมพ์ทรงรูปหล่อหลวงพ่อเดิม จะแบ่งเป็นพิมพ์นิยม A-B-C หรือ D ซึ่งก็ขึ้นอยู่กับความคมชัดของพิมพ์ คือเครื่องปั๊มพิมพ์ซึ่งสันนิษฐานว่าน่าจะมีหลายตัว แต่แกะจากหุ่นพิมพ์เดียวกัน จึงมีรูปร่างเหมือนกัน แต่อาจมีขนาดที่แตกต่างกันบ้างเล็กน้อยในแต่ละองค์ และเมื่อใช้เครื่องปั๊มพิมพ์พระไปนานๆ เกิดจากแรงกระแทก จนเริ่มมีการแตกในแม่พิมพ์ จนมีลักษณะในลายละเอียด เริ่มต่างกันไปบ้าง อย่างเช่นที่มุมปากของหลวงพ่อ จะเริ่มมีเส้นแตกจนมองคล้ายกับหลวงพ่อมีหนวด หรือตัวอักษรชื่อของท่านที่อยู่ที่ฐานทางด้านล่าง อย่างตัว ด.เด็ก ที่เริ่มมีเส้นแตก จนกระทั่งมองคล้ายมีหางกลายเป็นตัว ศ.ศาลา หรือจะเป็นเส้นเนื้อล้นที่เกิดขึ้นจากการแตกพิมพ์ ที่ตามซอกแขน กับที่ใต้ชายด้านล่างของผ้าสังฆาฏิที่อยู่ทางด้านหลัง เป็นต้น

แต่หลักสำคัญ ก่อนอื่นต้องเข้าใจก่อนว่า พระรูปหล่อหลวงพ่อเดิมเป็นพระรูปหล่อปั๊ม โดยมีแม่พิมพ์ด้านหน้ากับด้านหลัง เมื่อปั๊มพิมพ์พระ จะใช้แรงของเครื่องเหวี่ยงเพื่อให้แม่พิมพ์ตีเข้าประกบกัน และพระที่ปั๊มพิมพ์ออกมาจะมีเนื้อเหลือเกินเป็นปีกทางด้านข้าง จึงต้องตัดเอาปีกที่เกินนั้นออก โดยจะมีการแต่งด้วยตะไบ พร้อมกับใช้ตะไบหยาบแต่งทำเป็นร่องจีวรตามด้านข้าง กับตามข้างๆหัวเข่าอีกที เสร็จแล้วจึงแต่งด้วยตะไบละเอียดเพื่อลบรอย ที่ตามใต้ฐาน ซอกคอ ด้านข้าง ตลอดจนตามศรีษะ หรือซอกใบหูของหลวงพ่อ

ดังนั้นถ้าพบเห็นพระรูปหล่อหลวงพ่อเดิมพิมพ์นิยม ที่มีรูปเป็นริ้วจีวรสำเหร็จตามจุดด้านข้างดังกล่าวที่บอกมา อันเกิดจากแม่พิมพ์ที่แกะทำขึ้นไว้แล้วอยู่ในตัว เราก็สามารถแยกแยะได้เลยในทันทีว่า พระรูปหล่อหลวงพ่อเดิมองค์นั้น ไม่ใช่เป็นพระรูปหล่อของหลวงพ่อเดิมพิมพ์นิยม ที่สร้างขึ้นในปี พ.ศ.2482 จากวัดหลวงพ่อท่านอย่างแน่นอน (เครดิต - เว็บพระไทย)

ตามสภาพ สวยๆเป็นล้านครับ

ประกันแท้ตลอดชีพ

ราคาเฉพาะพระ 175,000 บาท พร้อมส่ง

ราคาพร้อมตลับทอง 195,000 บาท

เช่าแล้ว

ขนาดไฟล์:
      60.2 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      67 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      35.5 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      94.1 KB
      เปิดดู:
      63
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2014
  20. benay

พระสมเด็จ เกษไชโย หลวงพ่อโตองค์ใหญ่ วีระไทใจกล้า ตุ๊กตาชาววัง โด่งดังจักรสาน ถิ่นฐานทำกลอง เมืองสองพระนอน

คำขวัญประจำหวัดอ่างทองบ้านผม ....

มีพระสมเด็จมาให้ชมครับแฮ่ๆ พิมพ์นี้เป็นพิมพ์ห้าชั้นที่หายากพิมพ์หนึ่ง สวยๆก็หลายอยู่ครับ

หายาก

คนส่วนใหญ่ไม่กล้าเล่นสมเด็จอาจจะเป็นเพราะหลายเหตุผล เช่น ไม่เคยเห็นของแท้เลยฟังแต่นิทานจากคนขาย พอโดนเข้าคนขายไม่รับผิดชอบ เลยทำให้มีอคติเห็นสมเด็จเก๊ไปหมด แฮ่ๆ แต่อย่าลืมว่าของแท้จริงๆมีครับไม่ใช่ไม่มี และแท้จริงคือสามารถขายได้(ให้เช่าต่อได้) พระเก๊จะให้เช่ามาเป็นล้านอาจเหลือหลักร้อย ให้ฟรียังเคือง พระแท้ตามสากลคือพระที่เก็บแล้วเงินไม่สูญเปล่าเพราะยามเดือดร้อนแลกเปลี่ยนเป็นเงินได้ จะขาดทุนหรือกำไรอีกเรื่องแต่ยังไงก็ขายได้เพราะแท้ ต่อมาพระแท้คนเดียว หรือคิดว่าแท้ ถึงเช่ามาเป้นล้าน พอตัวเองตายจะเหลือหลักสิบ หลักร้อย แถมลูกหลานด่าตามมาอีก แฮ่ๆ....สมบัติเก่าพ่อเราตาเราเก๊เป็นปี๊บ....

สมเด็จวัดเกษไชโย พิมพ์ห้าชั้น นิยม

เนื้อแกร่งจัด

ชมได้ครับ

รับประกันความแท้ตามมาตรฐานสากลนิยม ตลอดชีพ

ราคาตามสภาพ 55,000 บาท พร้อมส่ง

ขนาดไฟล์:
      106.1 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      83.8 KB
      เปิดดู:
      64
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2013