หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

2รายการนี้ยังอยู่ไหมครับ ขอทราบราคาด้วยครับ

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ยังอยู่ครับ แจ้งราคาแล้วครับ

3. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการนี้ครับ

4. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญเต่ารุ่นสอง ปี 2547 ตอกโค้ด ท ไม่มีหัว

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ประสบการณ์ด้านทำมาหากินนี่เยอะมากครับ สภาพเหรียญสวยมาก เดิมๆครับ หลวงพ่อท่านรักและห่วงศิษย์ทุกคนน่ะครับ มีอะไรจะทำอะไรให้บอกกล่าวท่าน ท่านช่วยแน่นอนครับจากประสบการณ์มากมายที่พี่ๆหลายๆท่านทั้งในเว็ปพลังจิตนี้

ท่านที่ต้องการวัตถุมงคลที่ผ่านตุ้วัตถุมงคลของวัดแน่ๆ ด้วยโค้ด ท ไม่มีหัวเชิญครับ หายากจริงๆช่วงนี้

....บาท พร้อมส่ง ของที่มีโค้ด ท ตอนนี้หายากขึ้นมาก

ไฟล์ที่แนบมา:

5. benay

หลวงพ่อจ่าย วัดรุ้ง

มหาอุตม์ เมืองอ่างทอง หลวงพ่อจ่าย วัดรุ้ง บล็อคเรียบหายากมาก

เหรียญนรุ่นแรก รุ่นนี้ จัดสร้างประมาณปี 2499 และหลังจากนั้น ทางวัดสร้างออกมาอีกหลายครั้งแต่เหรียญจะมีกลาก บล็อคนี้บล็อคแรก หายากมาก ขนาดคนแถววัดยังหาห้อยคอกันยาก หลวงพ่อจ่ายท่านเป็นที่ยอมรับของคนท้องที่ เนื่องด้วยความศักดิ์สิทธิ์ คงกระพัน มหาอุตม์ นายพลตำรวจท่านหนึ่ง ขอสงวนนาม เอาเหรียญรุ่นนี้ไปลองจนมั่นใจ จนห้อยคอติดตัวมิได้ห่าง ...เรื่องราวบางอย่าง ถ้าไม่เจอกับตัวเองก้ยากที่จะเชื่อ อย่าเพิ่งปักใจเชื่ออะไรง่ายๆก้แล้วกันครับ....

หาชมยากครับ เหรียญสวยเดิมๆเลยครับ เสียดายเจ้าของเลี่ยมทองเก่า ตัดหูมาแต่เดิม

ราคา 1,750 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่j999ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2016
  6. benay

เหรียญ รุ่นแรก ปี 2500

หลวงพ่อโปร่ง วัดท่าช้าง

เจ้าตำรับเบี้ยสายอ่างทองอีกท่านหนึ่งที่หลายๆท่านตามเก็บ รวมทั้งเหรียญรุ่นแรกด้วยครับเนื่องจากความหายากพอดู

หลวงพ่อโปร่งวัดท่าช้างครับ ท่านนี้เก่งมากครับด้านเบี้ยแก้ด้วยครับเป็นพระยุคเดียวกับหลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำ แต่หลวงพ่อโปร่งท่านอายุน้อยกว่า หลวงพ่อโปร่งท่านเป็นพระหมอยารักษาคนบ้าคนถูกคุณไสย มีอยู่ครั้งหนึ่งคนบ้าที่มาให้ท่านรักษาเกิดคลุ้มคลั่ง คว้ามีดล็อคคอหลวงพ่อแล้วปาดคอหลวงพ่อ แต่ท่านไม่เป้นไรและท่านก็ไม่โกรธคนบ้าคนนั้นด้วย หลวงพ่อโปร่งท่านเป็นที่นับถือของคนละแวกวัดเป็นอย่างมากเพราะเขาได้รู้เห็นมาโดยตลอดว่าท่านเป็นอย่างไร แต่คนไม่นำประวัติท่านมาเผยแพร่มากนักเลยและก็ไม่มีคนเชียร์ท่านด้วย พาลทำให้คนนอกไม่รู้จักท่านไป จริงๆแล้วท่านเก่งแบบไม่ธรรมดา และหลังจากท่านมรณะภาพ สังขารท่านก็ไม่เน่าเปื่อยครับ สังขารท่านยังอยู่ที่วัดจนปัจจุบันครับ ประสบการณ์ที่เขาพบกันก็คงกระพัน แคล้วคลาดเด่นชัดมากๆครับ เป็นพระคณาจารย์สายอ่างทองที่เก่งมากองค์หนึ่ง

เหรียญนี้ยังสวยนะครับ หายากอยู่ครับสวยๆ ส่วนมากใช้กันเลี่ยนเลยเหรียญนี้อายุ 50 กว่าปีนะครับสวยๆคงยากอยู่

พุทธคุณหายห่วงครับ

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ ร่วมเสกด้วย ราคา 3,500 ครับ พร้อมส่ง

ปิดให้พี่j999ครับ

ขนาดไฟล์:
      147.3 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      144.6 KB
      เปิดดู:
      29
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2016
  7. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    เหรียญ รุ่นแรก ปี 2500

หลวงพ่อโปร่ง วัดท่าช้าง

ขอจองครับ---------------

8. j999

หลวงพ่อจ่าย วัดรุ้ง

มหาอุตม์ เมืองอ่างทอง หลวงพ่อจ่าย วัดรุ้ง บล็อคเรียบหายากมาก

เหรียญนรุ่นแรก รุ่นนี้ จัดสร้างประมาณปี 2499 และหลังจากนั้น ทางวัดสร้างออกมาอีกหลายครั้งแต่เหรียญจะมีกลาก บล็อคนี้บล็อคแรก หายากมาก ขนาดคนแถววัดยังหาห้อยคอกันยาก หลวงพ่อจ่ายท่านเป็นที่ยอมรับของคนท้องที่ เนื่องด้วยความศักดิ์สิทธิ์ คงกระพัน มหาอุตม์ นายพลตำรวจท่านหนึ่ง ขอสงวนนาม เอาเหรียญรุ่นนี้ไปลองจนมั่นใจ จนห้อยคอติดตัวมิได้ห่าง ...เรื่องราวบางอย่าง ถ้าไม่เจอกับตัวเองก้ยากที่จะเชื่อ อย่าเพิ่งปักใจเชื่ออะไรง่ายๆก้แล้วกันครับ....

หาชมยากครับ เหรียญสวยเดิมๆเลยครับ เสียดายเจ้าของเลี่ยมทองเก่า ตัดหูมาแต่เดิม

ราคา 1,750 บาท พร้อมส่ง
    ขอจองครับ-----------------

9. j999

ได้โอนเงิน เมื่อ ๙มีค. เวลา๑๐.๒๓น.เป็นค่าบูชาพระ ๗รายการ ที่อยู่ดูในกล่องข้อความครับ

10. benay

ขอบคุณคราบบบบ

11. benay

เหรียญหลวงพ่อเขียว

วัดเสาธงทอง ปี 2508

ท่านเป็นพระคณาจารย์ยุคเก่าอีกรูปหนึ่งของอ่างทองที่นิ่งเงียบ แต่พระเครื่องท่านแฝงไปด้วยประสบการณ์มากมาย เหรียญรุ่นแรกท่านเล่นหาหลักหมื่นครับท่านมรณภาพ ในปี พ.ศ.๒๕๐๘ ได้รับพระราชทานเพลิงศพเมื่อวันที่ ๙ เมษายน พ.ศ.๒๕๐๙ สิริรวมอายุท่านได้ ๘๑ ปี พระราชทานเพลิงศพที่เมรุวัดเสาธงทอง

รุ่นนี้รุ่นสุดท้ายบล็อคนิยม

มีบรรจุในงานประกวดพระเครื่องเมืองอ่างทองครับ

ราคา 950 บาท พร้อมส่ง<!-- google_ad_section_end -->

12. benay

พระสมเด็จ เกษไชโย หลวงพ่อโตองค์ใหญ่ วีระไทใจกล้า ตุ๊กตาชาววัง โด่งดังจักรสาน ถิ่นฐานทำกลอง เมืองสองพระนอน

คำขวัญประจำหวัดอ่างทอง

มีพระสมเด็จมาให้ชมครับ พิมพ์หกชั้นนิยม

คนส่วนใหญ่ไม่กล้าเล่นสมเด็จอาจจะเป็นเพราะหลายเหตุผล เช่น ไม่เคยเห็นของแท้เลยฟังแต่นิทานจากคนขาย พอโดนเข้าคนขายไม่รับผิดชอบ เลยทำให้มีอคติเห็นสมเด็จเก๊ไปหมด แฮ่ๆ แต่อย่าลืมว่าของแท้จริงๆมีครับไม่ใช่ไม่มี และแท้จริงคือสามารถขายได้(ให้เช่าต่อได้) พระเก๊จะให้เช่ามาเป็นล้านอาจเหลือหลักร้อย ให้ฟรียังเคือง พระแท้ตามสากลคือพระที่เก็บแล้วเงินไม่สูญเปล่าเพราะยามเดือดร้อนแลกเปลี่ยนเป็นเงินได้ จะขาดทุนหรือกำไรอีกเรื่องแต่ยังไงก็ขายได้เพราะแท้ ต่อมาพระแท้คนเดียว หรือคิดว่าแท้ ถึงเช่ามาเป้นล้าน พอตัวเองตายจะเหลือหลักสิบ หลักร้อย แถมลูกหลานด่าตามมาอีก แฮ่ๆ....สมบัติเก่าพ่อเราตาเราเก๊เป็นปี๊บแฮ่ๆ

สมเด็จวัดเกษไชโย

พิมพ์หกชั้นอกตัน หรือ หกชั้นนิยม

ชมได้ครับ

ติดรางวัลที่ 4 และ รางวัลชมเชย งานประกวดพระเครื่องของสมาคมพระเครื่องพระบูชาไทย

ราคาพร้อมตลับทอง หนักเกือบสามบาท

ราคา...3XX,XXX

รับประกันแท้ตามมาตรฐานสากลนิยม ตลอดชีพ

จองแล้วววว

ขนาดไฟล์:
      142.1 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      204.2 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      107.8 KB
      เปิดดู:
      36
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2016
  13. benay

พระผงรูปเหมือน หลังจีวร ชุดพิเศษ

ผสมเกษาหลวงพ่อ ชุดนี้ต้องจับตามอง เพราะหายากจริงๆ

พระผงชุดนี้เป็นชุดหายากมากชุดหนึ่งเลยนะครับเพราะทำไม่น่าเกิน 200 องค์ มีเกษาหลวงพ่อเพียบปลุกเสกพร้อมกับผ้ายันรอยเท้าชุด 16 ผืนแดง ของพี่พี พระชุดนี้ทำแจกคนแถววัดครับ ชุดนี้ทำตอนที่ผมยังบวชอยู่ที่วัด และได้รับแจกมาหลายองค์ และ ด้านหลังจารตัว ภะ กินไม่หมด หรือภะ มหาเศรษฐีไว้ครับ พบน้อยจริงๆครับ ชุดนี้คนถามหามามากครับ เพราะครบสูตร มีเกษาด้วย และหายากกว่าพระพิมพ์รูปเหมือนแบบอื่นๆมากครับ......

ช้าจะไม่ทันครับผมบอกไว้ก่อน

ชุดหายากเรื่องโภคทรัพย์ อย่าให้ผมโม้มากเลยครับ เหอๆ.. .. บาท

พบน้อยมากๆ เคยลงไว้นานแล้ว

เจ้าของเดิมหวงมากๆครับ เจ้าของเดียวกับเหรียญหล่อ มหาเศรษฐีนวะ

จองแล้ว

14. benay

จันทร์ลอย ศากยบุตรพรหม

นิยม....และเป็นที่ต้องการ

เป็นอีกรุ่นหนึ่งที่ถูกเพ่งเล็งครับ เพราะว่า สุดยอดมหานิยม ไม่แพ้ตะโพนของหลวงพ่อ มีลูกค้าหลายท่านเคยบอกว่า ใช้บูชาแทนตะโพนได้สบายมาก ค้ำชูความเจริญ พยุงดวงชะตา อีกอย่างหนึ่งที่ลูกค้าเล่าให้ฟังครับ มีใบสั่งหลังไมค์ตลอดครับไม่เคยขาดแต่ของขาดไม่มีค่อยมีมากนักนานๆมาทีครับ.....ถือเป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ...

สภาพสวยครับแต่ความหายากแล้วคงไม่ต้องยรรยายครับ

หาตะโพนไม่ได้ อยากแนะนำเหลือเกินครับรุ่นนี้

ราคาสอบถามครับ.......

มีเข้ามาก็เช่าน่ะครับของแท้ หายาก ของเก๊ระบาด ให้หวาดผวากันแน่ๆ พอไม่มีมาถามหา ไม่มีของก็หาให้ไม่ได้ครับ บอกไว้ก่อนจ้า

มีเกษา หลวงพ่อครับ

ขนาดไฟล์:
      141.7 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      119.6 KB
      เปิดดู:
      69
  15. benay

เหรียญหลวงพ่อวัดกุฏิรุ่นแรก

(หลวงปู่เล็ก วัดทำนบเสก)

ปี 2521 พิธีใหญ่

เสกที่วัดระฆัง และ อีกหลายแห่ง รวมถึงหลวงพ่อท่านนิมนต์พระเกจิที่ท่านเห็นสมควร เสกอีกหลายรูป สันนิษฐานว่าหลวงปู่โต๊ะเป็นผูลุกเสกด้วยเหตุที่สันนิษฐานเพราะไม่มีใครกล้าไปสอบถามท่านน่ะครับ ท่านเป็นพระพูดน้อยดุและสร้างวัตถุมงคลยากครับ แต่คนทำนบก็หวงแหนกันมาก

กล่าวถึงหลวงพ่อวัดกุฏิท่านเป็นพระพุทธรูปในวิหารเก่า สมัยกรุงศรีอยุยา ท่านมีความศักสิทธิ์เป็นที่เคารพของคนทำนบเป็นอย่างมาก และที่สำคัญ ผีนี่ดุสุดๆในสมัยก่อน ตอนนี้เบาๆลงไปบ้างแล้วครับ ด้านหลังพระประธานในโบสถ์ มีการสะกดเอาไว้โดยเอาตะปูตอกไว้ เห็นคนแถววัดเล่าให้ฟัง ส่วนหลวงปู่เล็ก วัดทำนบนั้น ท่านเป็นพระที่ดุครับ ขนาดหลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน ยังเกรงท่าน ท่านเป้นพระคณาจารย์องค์สำคัญตอนนี้ที่วิเศษชัยชาญมีอยุ่ (องค์ที่หลวงพ่อเสียน นิมนต์ท่านมาเสกเบี้ย ท่านเป็นประธานจุดเทียนชัย หลวงพ่อเสียนเรียกหลวงพ่อเล็กว่าลูกพี่ครับ แฮ่ๆ ) ท่านล่วงรู้เหตุการล่วงหน้า ใครทำอะไรในวัดท่านรู้หมด คนทำนบทราบกันดีครับ ท่านเรียนมาเยอะ ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ครั้งเมื่อบวช มีสมเด็จพระวันรัต กิมเฮง เขมจารี เป็นพระอุปัชฌาย์ คร้งหนึ่งใบสุทธิท่านหาย เนื่องจากท่านชอบท่องเที่ยว เรียนวิชาหาความรู้ไปทั่ว จึงได้รับความเมตตาจากหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำรับรองเป้นพระอุปัชฌาย์ให้ ท่านเป็นพระเกจิอาจารย์ที่ผมได้ยินถึงความสักดิ์สิทธิ์มานาน ท่านได้วิชาจากพระคณาจารยสายวิเศษชัยชาญไว้มาก และองค์สำคัญคือหลวงพ่อเต่าวัดน้ำพุครับท่านได้ตำรายาแผนโบราณไว้ด้วย เพราะท่านดุนี่หละครับและไม่ค่อยยุ่งกับวัตถุมงคลท่านจึงไม่ดังสู่ส่วนกลาง แต่ลึกๆแล้วหลวงปู่ท่านเมตามากครับ หลวงพ่อเสียนบอกผมหลายครั้งว่าไปวัดทำนบต้องหามุมไปให้ดีๆ หลวงพ่อท่านเองสร้างแต่รูปพระพุทธเพียงสองรุ่น คือรุ่น ปี 2521(เสกนานมากครับ) กับ งานใหญ่ปี 37 รวมเกจิวิเศษเพียบ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน หลวงพ่อทองใบ วัดอบทม ร่วมเสกด้วย ประสบการณ์ของเหรียญท่าน เมตตามหานิยม เรื่องรถลา และแคล้วคลาดครับ ตอนนี้ท่านอายุ เก้าสิบกว่าแล้ว ที่วัดท่านไม่มีตู้จำหน่ายวัตถุมงคล ท่านอยากให้ก็จะให้ ไม่อยากให้ก็ไม่ให้ครับ

รุ่นนี้ใครได้แบบไม่มีจาร ถ้ากล้าก็ลองไปให้ท่านจารน่ะครับแฮ่ๆ

รุ่นนี้อยากแนะนำอีกรุ่นครับ

เกร็ดเรื่องเหรียญรุ่นปี 21 ได้รับคำบอกเล่าจากดาบตำรวจท่านหนึ่งซึ่งบวชเรียนที่วัดทำนบ ท่านเล่าให้ฟังว่า เหรียญรุ่นปี 21 นี้เสกเยอะมาก แต่มีอยู่ครั้งหนึ่งที่สำคัญและจำได้ติดตา คือดาบตำรวจท่านนี้อยู่ในเหตุการด้วย คือ หลวงพ่อทองใบ ท่านมาที่วัดทำนบ ดาบก้จำไม่ได้ว่ามาเรื่องอะไร แต่ระหว่างที่หลวงปู่เล็ก แะหลวงพ่อทองใบท่านนั่งสนทนากัน หลวงปู่เล็กท่านก็พุดขึ้นมาว่า ทำเหรียญหลวงพ่อวัดกุฎิไว้รุ่นหนึ่ง อยู่ในโบสถ์ นิมนต์หลวงพ่อ เป่าให้หน่อย สักพักหนึ่งหลวงพ่อทองใบท่านลุกก็เดินไปที่โบสถ์ โดยดาบแกเดินตามไปด้วย พอหลวงพ่อเข้าไปในโบสถ์ ดาบแกก็เข้าไปวนสายสิญจน์ หลวงพ่อทองใบท่านก้นั่งลงจับสายสิญเสก พักเดียว ดาบแกบอกว่า ตกใจมากเพราะไม่เคยเห็น หลวงพ่อทองใบเสกไปพักเดียวเสียงเหรียญในกล่อง เกรียวกราวเหมือนมีอะไรกระทบกันในกล่อง เป็นที่น่าประหลาดใจอย่างยิ่ง.......แต่สำหรับหลวงพ่อทองใบแล้ว เรื่องแบบนี้ลูกศิษย์ท่านเจอกันบ่อย หลังจากนั้นดาบก้ตามเก็บเหรียญรุ่นนี้ไว้นับร้อยเหรียญ โดยไม่ขายเลยเก้บอย่างเดียวครับ.....ฟังแล้วใช้วิจารณญาณนะครับ เขาเล่ามาผมก้เล่าต่อ.......

เหรียญสวยเดิมๆครับ กริ๊บบบ

ราคา 2,500 บาท พร้อมส่ง

ขนาดไฟล์:
      132 KB
      เปิดดู:
      45
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2016
  16. benay

สมเด็จหล่อโบราณ วัดแสนสุข

เนื้อทองผสมเก่า จ.อ่างทอง

หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง เททอง และเกจิยุคเก่าของจังหวัดอ่างทอง หลายรูป ปลุกเสก พิมพ์เหรียญจึงคล้ายกับเหรียญหล่อรุ่นแรก หลวงพ่อแพ ที่ราคาไปไกลจนเช่าไม่ไหวแล้ว องค์นี้ใช้แทนได้สบายมากครับ พุทธคุณด้านคงกะพันชาตรี เชื่อได้ว่าไม่เป็นสองรองที่ไหน เหรียญหล่อเก่าๆของเมืองอ่างทอง

ของดีที่คนพื้นที่เขาไม่มองข้ามครับ เรื่องแคล้วคลาดก้มิได้เป็นรองใคร

ถ้าคิดจะใช้บูชาไม่ผิดหวัง

แต่ถ้าจะเอาไว้โชว์ด้วยก็ต้องของหลวงพ่อแพ ปี 94 สวยๆก็ครึ่งแสนครับ

ราคาเบาหวิว ..... บาท พร้อมส่ง

17. benay

สมเด็จหล่อโบราณ วัดแสนสุข

เนื้อทองผสมเก่า จ.อ่างทอง

หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง เททอง และเกจิยุคเก่าของจังหวัดอ่างทอง หลายรูป ปลุกเสก พิมพ์เหรียญจึงคล้ายกับเหรียญหล่อรุ่นแรก หลวงพ่อแพ ที่ราคาไปไกลจนเช่าไม่ไหวแล้ว องค์นี้ใช้แทนได้สบายมากครับ พุทธคุณด้านคงกะพันชาตรี เชื่อได้ว่าไม่เป็นสองรองที่ไหน เหรียญหล่อเก่าๆของเมืองอ่างทอง

ของดีที่คนพื้นที่เขาไม่มองข้ามครับ เรื่องแคล้วคลาดก้มิได้เป็นรองใคร

ถ้าคิดจะใช้บูชาไม่ผิดหวัง

แต่ถ้าจะเอาไว้โชว์ด้วยก็ต้องของหลวงพ่อแพ ปี 94 สวยๆก็ครึ่งแสนครับ

ราคาเบาหวิว....บาท พร้อมส่ง 2

18. benay

รูปหล่อโบราณหลวงพ่อภู

วัดดอนรัก อ่างทอง

(สร้างภายหลังท่านมรณะภาพ)

รูปหล่อนี้มีพิธีใหญ่ครับเนื่องในวาระงานฝังลูกนิมิตวัดดอนรัก หลวงพ่อหวล วัดดอนรักศิษย์เอกผู้สืบทอด วิทยาคมเพียงองค์เดียวของหลวงพ่อภู เททอง หลวงพ่อมุ่ยท่านร่วมปลุกเสกด้วย และพระคณาจารยุคนั้นอีกหลายท่าน เป็นเนื้อทองผสมเนื้อจัดจ้านครับ ประสบการณ์ก็เยอะส่วนใหญ่เจอทางเหนียวๆ และ มหาอุตม์ครับ

.... 1,150 บาท นิยม พร้อมส่งครับ

ของดีราคาถูกนะครับ ใช้แทนของเก่าของท่านที่มีราคาแพงได้ครับ หลวงพ่อมุ่ยองค์เดียวก็พอครับ <!-- google_ad_section_end -->

19. benay

เหรียญหลวงพ่อภัก วัดโบสถ์

(สร้างภายหลังท่านมรณะภาพท่านมรณะ ปี 2485)

เหรียญนี้มีพิธีใหญ่ครับ หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ หลวงพ่อปุย วัดเกาะ และหลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี ท่านปลุกเสกด้วย เป็นเหรียญทองแดง เหรียญนี้ สร้างปี 2512 ครับ ประสบการณ์ก็เยอะส่วนใหญ่เจอทางเหนียวๆ และมีมหาเสน่ห์ ตามแนวบารมีหลวงพ่อภักตร์ท่านครับ

.... . บาท พร้อมส่งครับ ของดีราคาถูก

ปิดให้พี่chopper1972<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_9953985", true); </SCRIPT> ครับ

20. benay

เหรียญเตารีด ปี 2495 รุ้นสร้างเขื่อน

สมเด็จพระพุฒาจารย์(โต)พรหมรังสี วัดไชโยวรวิหาร

บล็อคนิยม

รมดำเกือบเต็มครับ สภาพพอสวย พระเครื่องชุดนี้ทั้งสมเด็จเจ็ดชั้นที่เรียกว่าเขื่อนเหลือง และเขื่อนขาว สร้างพร้อมกับเหรียญเตารีดนี้ครับ พิธีใหญ่มากและพระคณาจารย์ระดับแนวหน้าของวิเศษและจังหวัดไกล้เคียงมากันเพียบครับจนได้รับความนิยมจนถึงปัจจุบัน หาบล็อคนิยมยากครับ

เบาๆ 1,750 บาท พร้อมส่ง