หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน๗๕๕๐บาทเมื่อ๑๔พคเป็นค่าพระ๘รายการรายละเอียดที่อยู่ดูในpmครับ

2. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลย มีดหมอ แจ่มมากครับเบ็น

3. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

4. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

deeja__a
    กรุของน้องเบนนี่ก็ไม่เบาเลยนะ....สุดยอดจริง -Happy Smile_

5. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008

ปิดรายการนี้ตามที่ตกลงครับ โอนเงินแล้วจะรีบโทรแจ้งครับผม ^_^

6. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

มีดแจ่มจริงๆ

สวยไม่สวยไม่ว่า

เด็ดตรงที่ หลวงพ่อ เสก !!!

7. fuu

fuu Active Member

ไดัรับพระทั้งสองรายการเเล้วเเละขอขอบคุณในความกรุณาสำหรับสบงของหลวงพ่อทรงครับ

8. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083 -6139417)

พระขุนแผน เนื้อว่านล้วนๆฝังแร่ มีเกษา(f)

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

คณะศิษย์ระยอง สร้างถวาย_Love+U_

มวลสารสุดยอดหลายรายการครับ
    หลวงพ่อท่านบอกว่าดีครับ มวลสารจากหลายแหล่ง สุดยอดทั้งนั้นครับ และหลวงพ่อท่านตั้งชื่อให้ด้วยว่า ขุนแผนระยองครับ องค์นี้องจริงดูแล้วเนื้อเข้มข้นมากครับ มีอีก 1 ครับ

... ราคาพิเศษ 550บาท:z15พร้อมส่ง

.............ปิดให้พี่ kpn ครับ.............

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      141.3 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      135.6 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      146.3 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      139.4 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      138.8 KB
      เปิดดู:
      36
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2009
  9. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com (เบ็น 083 -6139417)

หลวงพ่อกร่าย:d

นี่คือสรีระสังขาร ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อกร่ายแห่ง วัดโพธิ์ศรี อ.วิเศษฯ จ.อ่างทอง พระผู้มีอภินิหาร และวาจาสิทธิ์ ท่านได้รับการอุปสมบทจาก พระอุปัชฌาย์ภักตร์ แห่งวัดโบสถ์ พระเกจิอาจารย์อันดับหนึ่งแห่งเมืองอ่างทองเจ้าของเหรียญหลักแสนทีผู้คนต่างแสวงหา หลวงพ่อกร่าย ท่านเป็นที่เคารพของศิษยานุศิษย์ ทั่วไปในจังหวัดอ่างทอง วัตถุมงคลของท่านสร้างชื่อเสียงให้กับท่านเป็นอย่างมาก ทั้งทางด้านแคล้วคลาด คงกระพัน เมตตามหานิยม กันไฟ และปัดลมฝน เป็นทีประจักษ์แก่สายตาผู้คนในย่านวิเศษชัยชาญมานาน ทำให้หลวงพ่อเป็นที่รักและศรัทธาแก่ผู้คนเป็นอย่ามาก จนวัตถุมงคลเป็นที่เล่นหากันโดยทั่วไปใน อ.วิเศษฯ หลวงพ่อท่านเป็นพระที่เคร่งครัดในพระธรรมวินัยและปฎิบัติดีปฎิบัติชอบมาโดยตลอด จวบจนกระทั่ง;aa59ท่านละสังขารก็ยังเป็นที่อัศจรรย์ โดยร่างกายของท่านไม่เน่าเปื่อย เพียงแต่แห้งลงไปเท่านั้น ซึ่งเป็นเหตุเกินวิสัยของธรรมชาติอย่างยิ่ง ดังนั้นจึงเป็นข้อพิสูจน์ได้อย่างดีว่าท่านเป็นผู้อยู่เหนือโลกโดยแท้

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]</FIELDSET>
    พระยอดธง รุ่นแรก รุ่นเดียว (นิยม):z4
    หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี อ. วิเศษฯ จ. อ่างทอง

หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นเกจิอาจารย์องค์สำคัญอีกองค์หนึ่งของ อ.วิเศษฯ ท่านมีวาจาสิทธิ์มีชื่อเสียงมาก เป็นที่ยอมรับของวงการพระท้องถิ่น ร่างกายท่านมรณะภาพแล้วไม่เน่าเปื่อย แม้แต่ภาพแจกงานศพท่านก็ไม่ไหม้ไฟครับ อันนี้คนพื้นที่ทราบกันดี พระยอดธงนี้ท่านได้สร้างจากเนื้อที่เหลือจากหล่อพระรูปเหมือนจับเข่ารุ่นแรกของท่าน ที่หล่อไม่ละลาย เหตุการณ์นี้มีคนเห็นกันเยอะครับ เมื่อไม่ละลายแล้วก็เอาไปให้ท่านดูท่านบอกจะละลายได้ยังไงกูลงหวัใจทองแดงใว้ ผมก็ไม่ทราบว่าหัวใจทองแดงนี้คืออะไรแต่ว่าเหตุการณ์นี้คนที่ยืนยันได้ดีที่สุดเห็นจะเป็นช่างหล่อ ช่างนี้ก็เป็นช่างเดียวกับที่หล่อพระรุ่นต่างๆให้หลวงพ่อทรงครับ ลองไปถามดูได้ครับ พระยอดธงนี้ท่านได้สร้างไว้ ให้บูชาทางอยู่ยงคงกระพัน ให้เป็นนายคนมีอำนาจเพราะพระยอดธงนี้ตามเคล็ดแล้วก็อยู่ยอดธงนำทัพอะไรประมาณนั้นครับ ประสบการณ์ก็มากมายตามที่ผมได้ฟังมา ด้านคงกระพันชัดเจนครับ

องค์นี้ช่อ และยอดเกศยาวพิเศษปกติจะไม่ยาวแบบนี้นะครับ นิยมครับ (f)

.... 1350 บาท พร้อมส่งครับ

...........ปิดให้พี่นอกเวปครับ...........

ขนาดไฟล์:
      144 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      138.7 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      146.2 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      135.4 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      139.8 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      135.3 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      141.9 KB
      เปิดดู:
      42
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2009
  10. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ[​IMG]

11. benay

ตระกรุดต่อลาภ (good)

ตระกรุดนี้วัดสร้างไว้ไม่มากเช่นกัน สมัยหลวงพ่อยังอยู่ก็ได้รับความนิยมครับเพราะชื่อดีเป็นมงคล ขนาดเล็กพกใส่กระเป๋าตังได้สบายๆ เรื่องพุทธคุณผมคงไม่ต้องโม้มากนะครับแฮ่ๆ สำหรับของหลวงพ่อ ตระกรุดนี้เคยลงกระทู้ไว้-cool day-เพียงครั้งเดียวเมื่อหน้าที่ 3 ของกระทู้นี้และไม่เคยลงแบบที่เป็นตระกรุดเดี่ยวๆอีกเลย จนมาถึงหน้านี้ครับ มีเพียงสองดอกเท่านั้นครับ เป็นตระกรุดจิ๋วของวัดมอญที่จิ๋วแต่แจ๋วครับ

มี 2 ดอกเท่านั้นครับ ดอกเล็กขนาด 2 เซนติเมตรหายากไม่แพ้ตระกรุดใหญ่ๆของวัดมอญเลยนะครับwel lcome_dog

รับประกันตลอดชีวิตเช่นเดิมครับ แฮ่ๆ

ราคา 550 บาท ค่าส่ง 50 บาท

...............พี่ส้มฟักจองไป 1 ดอกครับ

!!!!!ปิดรายการทั้งสองดอกครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2009
  12. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ขอดอกนึงครับผม <label for="rb_iconid_10">[​IMG] ขอบคุณครับ</label>

13. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    เหรียญหลวงพ่อภัก วัดโบสถ์

(สร้างภายหลังท่านมรณะภาพท่านมรณะ ปี 2485)

เหรียญนี้มีพิธีใหญ่ครับ หลวงพ่อมุ่ยท่านปลุกเศกด้วย เป็นเหรียญกะไหล่นิกเกิ้ลแบบหลวงพ่อทรงรุ่นแรกครับ เหรียญนี้ สร้างปี 2512 ครับ ประสบการณ์ก็เยอะส่วนใหญ่เจอทางเหนียวๆ ตามแนวบารมีหลวงพ่อภักท่านครับ

.... 550 บาท พร้อมส่งครับ ของดีราคาถูกนะครับ ขอจองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2009
  14. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

จององค์นี้ด้วยครับ

15. benay

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    <!-- google_ad_section_start --><!-- google_ad_section_start --><!-- google_ad_section_start -->;aa1ดูรายการคงเหลือไปก่อนนะครับ ถูกใจองค์ไหนปิดกันได้ครับ เล่นกันแบบตรงไปตรงมาครับ ไม่มีมั่ว fly_pigตรวจสอบได้ทุกชิ้นครับ รับประกันตลอดชีพทุกองค์ครับ ของแท้ต้องแท้ตลอดไปครับ :z6เพราะเงินท่านที่ให้ผมแท้ตลอดไปเช่นกัน อิอิ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

อ่านกันเล่นๆครับ อย่าคิดมาก อิอิrabbit_jump

ผมก็ยังยืนยันจุดยืนเดิมของผมในการเล่นหาพระของหลวงพ่อทรงนะครับ คือเล่นแต่ของวัด และส่วนราชการที่ทำถวายเพราะของแบบนี้มีมานานแล้วครับบางรุ่นมีตั้งแต่ ปี 13 จนถึงปี ปี 49 มากมายหลายรุ่นวัตถุมงคลต่างๆเหล่านี้ก้ไม่ได้เล่นยากเย็นอะไร แถมชัวว์ซะด้วยว่าท่านเสกแน่นอน เช่นของโรงเรียน และที่เขาทำถวายวัด หลวงพ่อก้แจกไปมากและท่านก้เต้มใจแจก แถมเจตนาบริสุทธิ์ด้วยของเหล่านี้ยังมีหมุนเวียนอยู่พอสมควร อีกอย่างหนึ่ง วัดก้มีโค้ดของวัดเองที่เล่นง่าย มีพยานเยอะแยอะครับ เรื่องนี้ตรวจสอบได้เสมอ โค้ดก็ได้ทำลายไปแล้ว เช่น วศด ท ไม่มีหัว แม่พิมพ์ต่างๆ ก็ทำลายไปแล้วเกือบทุกพิมพ์ ผมก็ไม่เห็นจะมีหนทางไหนที่จะเล่นง่ายกว่านี้อีก เพราะถ้ามี ท วศด ยังไงๆก็ต้องผ่านวัดแน่นอนอยู่แล้ว เพราะโค้ดนี้อยู่กับวัด ของศูนย์พระเครื่องที่ทำถวายท่าน ถ้ามาจำหน่ายที่วัด ส่วนมากกือบทั้งหมดก็จะตอกโค้ดวัดแซมไปด้วยเสมอ ทั้งวัดเองก็ออก วัตถุมงคลมากมายที่ยังพอเล่นกันได้สบายๆ ส่วนของศูนย์พระเครื่องผมก็ไม่ได้รังเกียจอะไรเพราะผมก็ให้เช่าบูชาอยู่ เพราะของศูนย์ก็มีประสบการณ์มาก มาก่อนของวัด คนส่วนมากก็รู้จักของศูนย์มาก่อนเพราะมีการประชาสัมพัน ส่วนของวัดที่ทำกันเองจริงๆหลวงพ่อลงมือเองก็มีเยอะแยอะ คนที่จะรู้คือคนที่มาที่วัดเองเท่านั้นที่ทราบ เพราะวัดไม่ได้ประชาสัมพันธ์ แต่มันเป็นเหตุผลส่วนตัวผมเองที่จะเลือกเล่นแต่ของที่มีโค้ด ท วศด และรอยจารหลวงพ่อ จะเป็นของที่ออกจากไหนผมไม่สนใจขอให้มีหลักฐานยืนยันว่าผ่านวัด ผมจะเอามาลงเพราะหลวงพ่อท่านเก่งอยุ่แล้วเสกอะไรก้ขลังครับ และโค้ดวัดนั้นมันเป้นทางเดียวที่ผมจะมั่นใจและตอบลูกค้าได้เต็มๆปากว่าชัวว์รับประกันตลอดชีพ ถึงแม้ว่าของที่มี ท บางทีก้ไม่ใช่หาง่ายนัก ของที่มีรอยจารบางครั้งก้ไม่ได้พบมากนัก บางทีจะเช่าพอเขาเห้นรอยจารเข้า ของชิ้นนั้นจะแพงทันทีบางทีผมก้จับไม่ลง แฮ่ๆ หากผมพบของหลวงพ่อถ้าพบ 100 เปอร์เซน ผมจะพบที่ต้องการ เพียงไม่กี่สิบเปอร์เซนเท่านั้น ก้เห็นใจผมหน่อย แฮ่ๆ คัดๆมาแล้วทั้งนั้นครับจึงมาให้ท่านได้บูชากัน และผมก้สบายใจที่จะให้เช่าแบบนี้ตลอด ลูกค้าประจำผมก็ยังเหนี่ยวแน่น ขอบคุณทุกท่านที่ไว้ใจผมน่ะครับ แฮ่ๆ และที่สำคัญเช่าของอย่าฟังนิทานมากดูของเป็นหลักถ้าของแท้นิทานเรื่องใหนๆก็ไร้ผลครับ และท่านจะปลอดภัยครับ<!-- google_ad_section_end -->

16. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    เห็นด้วยอย่างแรง!!!! หนึ่งเสียงครับท่าน benay เอิ๊ก เอิ๊ก !!!!!!deeja__a

17. 5000

5000 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2008
    จองดอกสวย ๆ โค๊ดชัด ๆ ดอกหนึ่ง จ้า

18. su_sopa

su_sopa เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ของแจ่มๆทั้งนั้นเลยครับ ปิดรายการเพียบเลยท่าน

อย่าลืมไปปิด A6-A7ด้วยนาค๊าบ

อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ!!!!!!!!!! นายต้อมTM

19. benay

พระสมเด็จปลวก_Love+U_

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ;aa13

เนื้อผงอิทธิเจ(ใช้ทางเสน่ห์ เมตตา) วัดสร้างปี 2527:z15

**...รุ่นนี้มีทั้งมีคราบปลวก(ตกค้างที่วัดจนปลวกขึ้นค้นเจอแล้วให้บูชาประมาณปี 49)และไม่มีคราบปลวกคือแจกก่อนตั้งแต่เมื่อครั้งที่สร้างครับ เป็นรุ่นเก่าอีกรุ่นหนึ่งของวัด รุ่นนี้อยู่ในโบสมานานครับและส่วนหนึ่งก้ได้ในกุฏิเก่าหลวงพ่อ เมื่อตอนที่ผมบวชอยุ่รุ่นนี้มีเยอะครับ ศูนย์พระก็มาเอาไปประชาสัมพันธ์จำหน่ายบ้าง มากพอควรเพราะพระตกค้าอยู่ไม่น้อยเหมือนกัน เป้นของวัดโดยหลวงพ่อสร้างเองรุ่นเก่าๆครับ

.. 550 บาท พร้อมส่ง

<!-- google_ad_section_end --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

20. benay

ตระกรุด จินดามณี (good)

ตระกรุดนี้ไม่ได้ออกอย่างเป็นทางการนะครับ แต่พระท่านก็ทำออกมาบ้างแต่ไม่มากนัก ยันต์นี้มีอานุภาพด้านมหานิยม เสน่ห์ เรียกลาภ ตามแนวที่ท่านถนัด พบน้อยครับผมเคยให้บูชาไปไม่เท่าไรครับ ของท่านยังมีอีกหลายยันต์ที่ท่านทำได้ขลังนักครับ และออกให้บูชาด้วยครับสมัยนั้น

ด่วน!!!! ครั

วันนี้มีเพิ่มมา 3 ดอกเลยครับโชคดีครับเที่ยวนี้ ออกให้บูชาหมดเลยครับ ไม่มีกั๊กตอกโค้ด วศด มาตรฐาน ตอนนี้ของหลวงพ่อเช่ายากแล้ว รู้ราคากันหมดครับเพราะแถววัดนั้นเขาก็เจอประสบการณ์กันมาก ด้านการเดินทาง แคล้วคลาดครับ

รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ ไม่ได้มากันบ่อยๆนะครับ หมดแล้วรอยาวเที่ยวนี้ ราคาต่อไปคงไม่ได้ราคานี้ครับ ผมไม่อยากพูดมากครับท่าน อิอิ[​IMG]

... 1500 บาท พร้อมส่ง

...........พี่ 5000 จองแล้ว 1 ดอก

!!!!! เหลืออีกสองดอกครับ

fairy3ปิดให้พี่ kpn ทั้งสองดอกเลยครับ

ขนาดไฟล์:
      145.6 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      37.6 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      141.6 KB
      เปิดดู:
      53
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2009