หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีมีสุข ทุกๆท่านครับ

-คุณราชนิวงศ์ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ เข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆนะครับ

-ท่านนายกฯครับ นั่น!เจอคุณอัสนีเห็นทางธรรม เลยเห็นทางสว่างอีกคน แล้วผมจะไปทางไหนล่ะครับ แต่ยังไงเดี๋ยวจะส่งกระบี่วิเศษไปให้ก่อน ตั้งใจไว้แล้วนะครับ ด้านหลังรูปหลวงปู่แก้ว ท่านใช้ปากกาเมจิกเขียนยันต์ให้ครับ

.....สวัสดีทุกๆท่าน พี่น้องที่ดีทุกคน

2. ทยากร9

ทยากร9 สมาชิกใหม่

ขอบคุณครับพี่เปิดโลก ยินดีที่รู้จักเช่นกันครับ
    นี่ครับ เหรียญหลวงพ่อสุด ปี17 ของผม พี่ๆว่าเป็นอย่างไรครับ
    ส่วนตัวผม ผมว่าแท้ชัวร์ครับ ลองเทียบกับที่พี่ๆมาโพสก็พิมพ์เหมือนกันครับ
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มีนาคม 2012
  3. Teeyaigod

Teeyaigod เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีพี่น้องทุกท่านคับ........นำภาพมาให้ชมกันครับ ....วันนี้ไปผมไปร่วมงานไหว้ครู หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระคับ ผู้ประสิทธ์ประสาทรอยสัก สายบางพระ บนร่างกายของผม.....ต้องไปร่วมระลึกไหว้ครูของท่านคับ พี่น้องสายบางพระ มากันมืดฟ้ามัวดิน ปีนี้ เหยียบหมื่นคับ......ของขึ้นกันเต็มลานไปหมด ของจิงมั่ง ของเทียมมั่งปะปนดันไป....แต่สิ่งหนึ่งที่เหมือนกันคือ การระลึกถึงครูบาอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น ผู้เปนจุดศูนย์รวมศรัทธาของผู้คนคับ

4. เปิดโลก

.....ถูกต้องครับ แท้แน่นอน เป็นพิมพ์เข่าแตกกะไหล่ทอง ยินดีด้วยครับ

5. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่าน ครับ

- วันนี้ กทม. อากาศร้อนมาก ๆ แถมมีเหตุการณ์ไฟไหม้ตึกสูงบน ถ.อโศก กลางใจกรุงเทพฯ อีกครับ และอีกข่าวก็แถว ๆ บ้านผม (ถ.ฉลองกรุง ลาดกระบัง) ก็ออกข่าวว่าไฟไหม้เหมือนกัน อย่างไรก็ดูแลเครื่องใช้ไฟฟ้า และเชื้อเพลิง เตาแก๊ส ปิดทุกครั้งหลังใช้งาน ก่อนออกจากบ้านน๊ะครับ

- พี่อัสนีครับ เมื่อเที่ยงวันนี้ ผมได้รับวัตถุมงคล อันเป็นมงคลยิ่ง จากพี่ฯ แล้วครับ ขอกราบขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

- พี่ดอกรักครับ สงสัยผมคงจะไม่มีบุญเป็นเจ้าของน่ะครับ วัตถุมงคลของหลวงปู่ดู่ คงจะไกลเกินเอื้อม ขนาดไปถึงวัดแล้ว ยังไม่มีโอกาสเลยครับ ผมได้อ่านคำสอนที่ท่านสอนลูกศิษย์ ผมรู้สึกศรัทธาขึ้นมาอย่างฉับพลันครับ ขนลุกทุกทีเมื่อนึกถึงหลวงปู่ดู่ฯ
    http://palungjit.org/threads/ประสบก...หลวงปู่ดู่-พรหมปัญโญ-วัดสะแก-จ-อยุธยา.208663/

- พี่ ราชนิวงศ์ ครับ ยินดีด้วยครับ ผมยังไม่มีวาสนาได้เหรียญรุ่นนี้มาครองเลยครับ รุ่น 17 นี้ถือว่ามีประสบการณ์มากมายในหมู่ลูกศิษย์และคนที่อาราธนาท่านติดตัวน่ะครับ ยินดีด้วยจริง ๆ ครับ

- พี่ jame-jirayu ครับ เหรียญสวยมากครับ

- พี่ Teeyaigod ครับ ช่วงนี้มาแรงแซงทางโค้งจริง ๆ ครับ

6. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่เด่นชัย วัตถุมงคลของหลวงพ่อดู่ที่วัด ก็ยังมีนิครับ รูปภาพขนาดครึ่งเอสี่
    ก็ทันหลวงพ่อ แถมยังอยู่ในกุฏิท่านไม่รู้กี่ปี ยังมีแผ่นปั๊มด้านหลังโรยอังคารหลวงพ่อ
    เท่าที่ผมทราบอังคารหลวงพ่อก็กำลังจะหมดจากวัด ไม่แน่ใจว่ชุดนี้จะเป็นชุดสุดท้ายหรือไม่
    ยังมีแหวนนวะโลหะ ทองเหลืองปี 40 ที่ครูบาวงศ์อธิฐานจิต ซึ่งแน่นอนว่าแหวนรุ่นนี้
    ก็มีฉนวนที่หลวงพ่อดู่ อธิฐานไว้
    นอกจากนี้พระเนื้อปูนผสมผง ที่ยังไม่ได้เปิดโอ่ง ก็ยังมีอีกหลายโอ่ง ผมว่านับเป็นแสนองค์
    ทีเดียว

เรียนพี่ตี๋ใหญ่ สุดยอดแห่งการสักจริงๆ ครับพี่ ศิลปะบนเรือนร่าง บอกเล่าประวัติศาสตร์
    และเป็นเอกลักษณ์

7. denchai_l

ขอบพระคุณครับ พี่นพคุณ ที่ส่งข่าวเรื่องวัตถุมงคลของหลวงปู่ดู่ เพียงแต่ว่าพิมพ์ที่อยากได้ไว้บูชา ไม่มีน่ะครับ (พิมพ์วัดตะไกร) หรือว่าเราไปถึงแล้วหมด แต่ว่าคณะกรรมการวัดยังไม่นำองค์ที่มีอยู่ ออกมาให้เช่าบูชาหรือเปล่า ว่าจะรอวันหยุด เสี่ยงทายไปอีกทีครับ

8. ทยากร9

ทยากร9 สมาชิกใหม่

ขอบคุณครับพี่เปิดโลก ยิ่งได้รับคำยืนยันจากพี่ยิ่งมั่นใจครับ

9. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปเกือบจะทุกเดือนก็ไม่เห็นพิมพ์นี้นานแล้วนะครับ

10. Teeyaigod

ทักทายพี่น้องทุกท่านครับ......เสือเผ่น 17 กะไหล่ทอง.หากพี่เปืดโลก ฟันธง......มั่นใจแท้เต็ม 100 คับ สายตรง ลูกศิษย์หลวงปู่ จากสมุทสาครมาเอง.....555+ผมคนนึงล่ะ ต้องมาฟังพี่เปิดโลกชี้แนะก่อน :cool: วันนี้สั่งมา จากร้านประจำ เพิ่มอีก 2 เหรียญคับ เสือคู่นพเก้า 20 พร้อมเสือหมอบ 19 ผิวหิ้ง เก็บเพิ่มอีกเหรียญ.....เห็นแล้วอดใจไม่ไหวจืง ๆ ของหลวงปู่สุด ครับ เดี๋ยววันจันทรนี้วันที่ 5 มีค.55 ผมจะบุกไปวัดกาหลงคับ.....ไปกราบสังขาร หลวงปู่ ขอพร เพราะเป็นวันเกิดผมด้วย..........เดี๋ยวไปเที่ยววัดกาหลง มีอะไรดี ๆ ผมจะถ่ายภาพ มาเล่าสู่กันฟังนะคับ พี่น้อง

ขนาดไฟล์:
      399.8 KB
      เปิดดู:
      89
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2012
  11. denchai_l

ขอบคุณครับพี่นพคุณ น้ำตาไหลพราก...............

ปล.เมื่อซักครู่ ผมเห็นผู้ที่ศรัทธาหลวงปู่สุด เข้ามาอ่านข้อมูลกันเยอะน๊ะครับ จากสถิติ 36 คน เชิญชวนเข้ามาทักทายกันหน่อย

12. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ

อืม 36 คน สถิติใหม่นะนี่ ปกติ 6-7 คนก็เจ๋งแล้ว คงมีคนสนใจมากขึ้นครับ

เข้ามาพูดคุยกันะครับ

13. เปิดโลก

อรุณสวัสดิ์ ทุกๆท่านครับ

.....เห็นในแต่ละห้องก็มีการบอกบุญกัน ร่วมมือร่วมใจกัน ก็ขออนุโมทนาในกุศลจิตของทุกๆท่านครับ หมู่บ้านเราเองก็มีพี่ๆน้องๆ เดินทางทำบุญทำทานกันอยู่ตลอด นำผลบุญมาบอกให้ได้อนิสงค์ตามกันไปด้วย ปลื้มใจดีมากเลยครับ (ตัวเองไม่ได้ไปทำ อาศัยพี่ๆน้องๆไปทำ แล้วคอยอนุโมทนา ได้เหมือนกัน 5555)

.....ยังตื่นได้ไม่เต็มที่ครับ ขอลาไปด้วย พระปิดตาหลวงปู่แก้ว วัดช่องลม สมุทรสาคร ก็ให้มีความสุขกัน สำเร็จสมหวัง สุขภาพแข็งแรง ทุกๆท่านครับ

ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      55
  14. dollyta

dollyta เป็นที่รู้จักกันดี

เคยลองเอาให้พี่แขวนเผื่อจะปลดหนี้ได้บ้าง ยังไม่ถึงอาทิตย์ถอดออกไปแขวนท้าวเวสซะแล้ว เลยไม่รู้ว่าได้ผลไงบ้าง

15. mpijukkru

mpijukkru Active Member

8 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณลุงๆพี่ๆทุกท่านนะครับ ที่ช่วยแบ่งปันเรื่องราวเกี่ยวกับหลวงพ่อสุด ทำให้ผมได้รับรู้เรื่องราวต่างๆเกี่ยวกับหลวงพ่อสุดมากยิ่งขึ้น ทำให้รู้ด้วยว่าเหรียญของหลวงพ่อนั้นมีปลอมตั้งแต่สมัยนั้น เลยรู้ว่าเหรียญที่มีอยู่นั้น:'(

16. เปิดโลก

สุขสบายยามค่ำ ทุกๆท่านครับ

-คุณdollytaครับ เสียดายนะครับ ถ้าศรัทธาแขวนต่อสักระยะ ต้องพบกับสิ่งดีๆเกิดขึ้นมาแน่ ผมเห็นเถ้าแก่หลายคนแถวบ้านแขวนเดี่ยวเลย เรื่องค้าขายดีมาก เรื่องแคล้วคลาดคงกระพันก็มีคนประสบมาครับ หลวงปู่แก้วท่านก็ไม่ธรรมดานะครับ

-คุณmpijukkruครับ ที่ขอบคุณลุงๆพี่ๆเนี่ย ลุงๆเป็นสรรพนามเรียกคนอื่นใช่มั๊ยครับ ไม่ใช่เรียกพี่ ถูกต้องนะครับ5555 ธรรมดาครับเรื่องเจอของเทียม เข้ามาในวงการนี้หนีไม่พ้นหรอกครับ ผิดพลาดเป็นประสบการณ์ครับ

.....วันอาทิตย์พี่ๆน้องๆก็ออกเดินสายทำบุญ แล้วก็นำมาบอกเล่าให้รับรู้ เราก็อนุโมทนาด้วย ก็ได้บุญตามไปด้วย ขอโมทนามากๆครับ อืม..ทำง่ายได้บุญอีก

.....ขอปิดนอกเรื่องด้วยตะกรุดหลวงพ่อทองสุข วัดสะพานสูง เช่ามาจากพยัพ คำพันธ์ร่วม20ปีแล้ว (คุณนวโกฏิมีหลวงปู่กลิ่น ตามหักคอหลายปีแล้ว คอแข็งจริงๆ5555) หากผิดพลาดอะไร ล่วงเกินท่านไหน ขออภัยด้วยครับ พี่น้องกันนะ

ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      65
  17. dollyta

dollyta เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปวัดบางกุ้งมาครับ จะแวะมาบอกคนโสด น้อง ร้านก๋วยเตี๋ยวหมูน้ำตก ตรงข้ามวัด หน้าตาดีพอใช้ได้ คนโสดไปดูเชิงเอาครับ บอกบุญเปล่านี่....*-*

18. Teeyaigod

ตะกรุดโสฬสมงคล หลวงพ่อทองสุข วัดสะพานสูง.................หูยยย...ของสุดยอดมาอีกแล้ว งามครับ พลังงงง คับพี่เปิดโลก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2012
  19. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับพี่ๆ

เข้ามาเจอตะกรุดพี่เปิดโลกพอดี หูย!!! ทำเอาคนนน อย่างผมน้ำลายไหลเลย
    สวัสดีพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ ต้องขออภัยด้วยนะครับที่อาจจะไม่ได้ทักทุกคน พอดีว่ายังไม่หายป่วยน่ะครับ เลยไม่ค่อยแรงพิมพ์ บวกกับเห็นตะกรุดพี่เปิดโลกด้วยทำให้อาการทรุดน่ะครับ (อิอิ) ช่วงนี้มีคนไม่สบายกันเยอะมากเลย ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ ฝันดีครับผม วันนี้ขอแวกแนวลาไปด้วยตะกรุด"อสีสัตติคงทน"หรือตะกรุดพระเจ้าห้ามอาวุธ ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาครับ เป็นตะกรุดม้วนทั้งหมด 3 แผ่นโดยแผ่นนอกสุดเป็นอลูมิเนียมครับผมขอบคุณครับ

20. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

แร๊งส์.............

ทั้งตะกรุด ลพ.ทองสุข ของพี่เปิดโลก และ ตะกรุด ลพ.ตัด ของหรั่ง

ได้เห็นของดีอีกแล้ว ขอบคุณครับ

ขอมอบเพลงนี้ให้เหล่าผู้อาวุโสในกระทู้นี้ครับ 5555 นางเอกน่ารักมาก ลั้นลาทุกท่านครับ ฮิฮิ

(ฟังแล้วนึกถึงพี่เปิดโลกเลย555
    ...เอาผู้เฒ่าคนนี้ไป เก็บเอาไว้พิจารณา อย่าหาว่าเฒ่า บ่ เจียมใจ เอ็นดูไว้สักคนเถิดหนา )

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=Msc2m2LDv2U&feature=related"]??????????????????????? - ????? - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มีนาคม 2012